Chi hội Nhớ lại chuyến đi đầu tiên! Xín Mần Hà Giang

Ngong_Hankang

Xe tăng
Em xin phép được lưu ý chút cho các cụ ở đội đi đường Chí Cà. Theo như dự báo thì khả năng cao là mấy ngày đó có mưa(mong sao đừng mưa). Đường vào Chí Cà và qua Chí Cà vào bản Seo, bản Tả nếu gặp trời mưa thì cũng là một cung offroad kha khá đấy. Tuy nó chỉ vài Km nhưng các cụ trong đội này cũng cần một số đồ hỗ trợ cho offroad như tời, lốp MT, và chọn đội đi đường này là xe 4x4 chuẩn bị cho kịch bản thời tiết xấu.
Đội đi Pà Vầy Sủ thì xe nào cũng chạy được.
Em sẽ cập nhật thời tiết cũng như tuyến đường, tình trạng đường xá thời điểm gần ngày đi nhất vào thứ 6 để các cụ chuẩn bị:)

Peto

Xe điện
Em xin phép được lưu ý chút cho các cụ ở đội đi đường Chí Cà. Theo như dự báo thì khả năng cao là mấy ngày đó có mưa(mong sao đừng mưa). Đường vào Chí Cà và qua Chí Cà vào bản Seo, bản Tả nếu gặp trời mưa thì cũng là một cung offroad kha khá đấy. Tuy nó chỉ vài Km nhưng các cụ trong đội này cũng cần một số đồ hỗ trợ cho offroad như tời, lốp MT, và chọn đội đi đường này là xe 4x4 chuẩn bị cho kịch bản thời tiết xấu.
Đội đi Pà Vầy Sủ thì xe nào cũng chạy được.
Em sẽ cập nhật thời tiết cũng như tuyến đường, tình trạng đường xá thời điểm gần ngày đi nhất vào thứ 6 để các cụ chuẩn bị:)
Chuẩn bị có mưa kìa các cụ..sướng thế còn dề.

NBL Taplai

Xe tăng
Chuẩn bị có mưa kìa các cụ..sướng thế còn dề.
Mưa là dự báo thôi, còn cung này có mấy km là phải 4x4 có MT, có tời mới vào đc,
tối t4 em chốt danh sách các Cụ nhé

Tu_Voi

Xe tải
Ôi thôi e ko đóng lốp MT đi gần 1000km thế đâu:( e vẫn để AT phân công e đi đâu cũng đc, miễn là sáng cho e ngủ thêm tý là đc ah :))

NBL Taplai

Xe tăng
Ôi thôi e ko đóng lốp MT đi gần 1000km thế đâu:( e vẫn để AT phân công e đi đâu cũng đc, miễn là sáng cho e ngủ thêm tý là đc ah :))
Tối thứ 5 đi xếp hàng, chú mang cho anh mượn 1 cái lốp dự phòng nhá

NBL Taplai

Xe tăng
E thì chỉ có HT thôi :(
Danh sách chốt lại có thế này các CỤ ah:
1. TapLai: 2 người/1 xe đi CHí Cà
2. Tú Voi: 2 người/1 xe đi CHí Cà
3. Hùng 1m85: 2 người/1 xe Pà Vầy Sủ
4. Trung Kobe: 2 người/1xe Pà Vầy Sủ
5. Dép Lê: 1 người/1xe Pà Vầy Sủ

Đề nghị các cụ đúng 8h tối mai, thứ 5 ngày 12/12 có mặt để xếp hàng tại 156 Khương Thượng nhá.

Tu_Voi

Xe tải
Danh sách chốt lại có thế này các CỤ ah:
1. TapLai: 2 người/1 xe đi CHí Cà
2. Tú Voi: 2 người/1 xe đi CHí Cà
3. Hùng 1m85: 2 người/1 xe Pà Vầy Sủ
4. Trung Kobe: 2 người/1xe Pà Vầy Sủ
5. Dép Lê: 1 người/1xe Pà Vầy Sủ

Đề nghị các cụ đúng 8h tối mai, thứ 5 ngày 12/12 có mặt để xếp hàng tại 156 Khương Thượng nhá.
Xe e 3 ng a nhé. A đã báo vs btc rồi. Và đi Chí Cà là phải dậy siu sớm đúng ko ạ :(

Ngong_Hankang

Xe tăng
Như em đã hứa là tối nay em cập nhật tình hình đường xá.

Theo tin mới nhất từ huyện và chủ tịch xã PVS thì đường từ trung tâm xã Pà Vầy Sủ lên các bản đã được thông đường vào sáng ngày mai và ngày mai sẽ có các lãnh đạo tỉnh, huyện sẽ tới dự và chạy xe thông đường.
Như vậy đường đi từ trung tâm xã lên Chí Cà đã thông, các cụ không cần phải tách thành 2 nhóm nữa mà tất cả sẽ vào trung tâm xã vào sáng thứ 7 rồi đi các điểm trường vô tư.
Em hỏi thêm là các cụ đã đặt phòng nghỉ tại Cốc Pài chưa? Nếu cần em đặt trước giúp thì em sẽ đặt hoặc các cụ cứ lên thẳng đó rồi đặt cũng ko sao. Mùa này ở Cốc Pài cũng ít khách du lịch nên chắc không có vấn đề gì. Nên nghỉ ở nhà nghỉ Hoàng Gia vì giá cả thì ngang ngang nhưng phòng ốc mới và sạch sẽ hơn.

Tu_Voi

Xe tải
Như em đã hứa là tối nay em cập nhật tình hình đường xá.

Theo tin mới nhất từ huyện và chủ tịch xã PVS thì đường từ trung tâm xã Pà Vầy Sủ lên các bản đã được thông đường vào sáng ngày mai và ngày mai sẽ có các lãnh đạo tỉnh, huyện sẽ tới dự và chạy xe thông đường.
Như vậy đường đi từ trung tâm xã lên Chí Cà đã thông, các cụ không cần phải tách thành 2 nhóm nữa mà tất cả sẽ vào trung tâm xã vào sáng thứ 7 rồi đi các điểm trường vô tư.
Em hỏi thêm là các cụ đã đặt phòng nghỉ tại Cốc Pài chưa? Nếu cần em đặt trước giúp thì em sẽ đặt hoặc các cụ cứ lên thẳng đó rồi đặt cũng ko sao. Mùa này ở Cốc Pài cũng ít khách du lịch nên chắc không có vấn đề gì. Nên nghỉ ở nhà nghỉ Hoàng Gia vì giá cả thì ngang ngang nhưng phòng ốc mới và sạch sẽ hơn.
Thế lại toàn đg nhựa rùi hả cụ.... Haizzz.

NBL Taplai

Xe tăng
Bọn em đã về đến nhà an toàn lúc 18h ngày 15/12,
trân trọng cảm ơn cả đoàn và những người bạn đã ủng hộ cả tinh thần và vật chất
về ảnh xin mời các Cụ, Mợ chờ trong ít phút