[Funland] Nhổ nước bọt có máu 5-6 tháng liền , khám k ra nguyên nhân

zacom121

Xe tải
Chắc do dạ dày thôi, mỗi lần đi uống về (uống nhiều), sớm ra là em cũng có hiện tượng như cụ...

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Chào các cụ . Em 26 tuổi , có hút thuốc lào thuốc lá và cần sa tầm 5-6 năm giờ đã bỏ , 25 năm khoẻ như voi k bệnh tật gì , tự nhiên năm nay thấy người yếu đi và ho khan kéo dài kèm đờm nhiều . Sau 1 lần đi uống rượu về e nhổ nước bọt thấy có máu , sợ vàng mặt đi khám các kiểu không ra bệnh . Nội soi tai mũi họng bạch mai , phòng tư , khoa chăm sóc lãnh đạo tỉnh ở viện tỉnh ( 4-5 lần ) , nội soi dạ dày ở bạch mai ( 2 lần ) , chụp x-quang phổi không tìm ra chính xác nguyên nhân có máu trong nước bọt . Bs kết luận : viêm dạ dày , trào ngược dạ dày , viêm mũi họng , viêm nha chu . E uống đủ thể loại thuốc hết đôi chục tr r vẫn đâu vào đấy . Gần đây e hết ho nhưng tần suất có máu trong nuớc bọt ngày càng nhiều . E đi khám lại thì họng vẫn bt , nếu do viêm mũi chảy xuống hoặc viêm nha chu e k nghĩ nhiều máu được như thế này ( ảnh e có đính kèm ) . Thực sự e đang cảm thấy y học bó tay và hoang mang lắm r các cụ ạ . Stress và lo lắng suốt nửa năm . Có cụ cao nhân nào cho e 1 lời khuyên được k , e chỉ muốn được khoẻ mạnh bình thường lại như trước :(((
viêm mũi họng mạn tính, bình thường chỉ khạc nhẹ, hoặc cảm thấy hơi khó chịu, ho mấy cái. Điều này khiến người bệnh cho là không nghiêm trọng và không khám. Bệnh tuy không nặng nhưng trở thành mạn tính, các mạch máu rất nhỏ trên niêm mạc bị giãn và xuất huyết, khạc hết là hết, và vì tổn thương quá nhỏ nên khó quan sát trên nội soi. Bệnh sẽ tiến triển dai dẳng nếu k điều trị đúng cách.
Nếu cần, bác có thể gọi cho e: 0915467474

bak47

Xe hơi
Em cũng bị cả năm trước, khám mãi ko ra nguyên nhân. Sau đó em đi lấy cao răng, giảm lo nghĩ thế là tự hết, ko biết là do cao răng hay lo nghĩ nữa

hoangnh.hut

Xe buýt
Website
dongyansinhduong.com
Chào các cụ . Em 26 tuổi , có hút thuốc lào thuốc lá và cần sa tầm 5-6 năm giờ đã bỏ , 25 năm khoẻ như voi k bệnh tật gì , tự nhiên năm nay thấy người yếu đi và ho khan kéo dài kèm đờm nhiều . Sau 1 lần đi uống rượu về e nhổ nước bọt thấy có máu , sợ vàng mặt đi khám các kiểu không ra bệnh . Nội soi tai mũi họng bạch mai , phòng tư , khoa chăm sóc lãnh đạo tỉnh ở viện tỉnh ( 4-5 lần ) , nội soi dạ dày ở bạch mai ( 2 lần ) , chụp x-quang phổi không tìm ra chính xác nguyên nhân có máu trong nước bọt . Bs kết luận : viêm dạ dày , trào ngược dạ dày , viêm mũi họng , viêm nha chu . E uống đủ thể loại thuốc hết đôi chục tr r vẫn đâu vào đấy . Gần đây e hết ho nhưng tần suất có máu trong nuớc bọt ngày càng nhiều . E đi khám lại thì họng vẫn bt , nếu do viêm mũi chảy xuống hoặc viêm nha chu e k nghĩ nhiều máu được như thế này ( ảnh e có đính kèm ) . Thực sự e đang cảm thấy y học bó tay và hoang mang lắm r các cụ ạ . Stress và lo lắng suốt nửa năm . Có cụ cao nhân nào cho e 1 lời khuyên được k , e chỉ muốn được khoẻ mạnh bình thường lại như trước :(((

Có nhiều nguyên nhân gây chảy máu ở miệng lắm cụ ah, nhưng nguyên nhân chủ yếu tập trung vào bệnh răng miệng. Một số nguyên nhân do các bệnh lý khác.
Cụ tham khảo xem mình có thể thuộc dạng nào:
>>> https://dongyansinhduong.com/chay-mau-chan-rang/
Hoặc:
>>> https://dongyansinhduong.com/10-cach-giup-chua-chay-mau-chan-rang/

bak47

Xe hơi
Em cũng bị như cụ cách đây mấy năm trước, cả năm liền nhổ ra máu. Em đi khám , chụp mãi ko ra nguyên nhân. Sau đó em đi lấy cao răng, tập thiền, tự nhiên thấy hết, 1 năm nay ko bị nữa.

Mpbaba

Xe máy
Cụ đi bv răng hàm mặt trung ương khám răng miệng xem, họ khám cả miệng lưỡi chứ không chỉ răng đâu, tai mũi họng họ chỉ khám họng chứ không khám miệng cụ đâu nhé (phần miệng là phần bao gồm 2 hàm răng và lưỡi, môi, má...) Cụ bỏ thuốc lá lâu chưa? 1-3tháng sau bỏ thường hay bị chảy máu chân răng nhé. Mút nhẹ nhổ ra còn đậm hơn cụ nữa.

tientrang7912

Xe máy
kĩ hơn cụ đi khám sáng lọc UT họng đi ạ ... cho chắc cụ ơi

Bta.killer

Xe máy
Sợ quá dập ngay điếu thuốc. Cơ mà có khi bị viêm lợi bác ạ :D

Hoàng Vũ 2388

Xe buýt
khả năng viêm lợi cụ ơi, cụ kiểm tra xem có vết sưng lợi?
hoặc có nhiều kẽ hở chân răng (thường hay bị giắt răng), chỉ bị như vậy mới ra nhiều máu như thế.
chứ nếu chảy máu nội tạng mà cụ nhổ ra được nhiều như vậy thì cụ mất máu tèo lâu rồi.

Hoanbao12

Đi bộ
Hiện tại bác đã khỏi chưa vậy?

Gatrongthien

Xe buýt
Không cụ ạ, tý nó là lá lách cụ ạ. lách của cụ kém thì có thể dẫn đến mệt mỏi, dễ chảy máu, dễ nhiễm khuẩn, đầy hơi, cảm giác no...
Vậy thì nói mịa nó là lá lách cho dễ hiểu, cứ tỏ ra nguy hiểm.

Trung ruồi 9x

Xe hơi
Nhìn ghê quá bác ah. Liệu có phải lao không bác

Lebinh241993

Đi bộ
Hiện giờ ai biết nguyên nhân chưa ạ

tôi cũng y như ảnh. cứ nhổ bọt là ra máu. chụp phổi họng bình thường. nhổ bọt ra máu liên tục. kb bị ls lo lắng quá

mk cũng lo lắng và bị như bạn. kb có bị ls không lo lắng quá. chụp phổi với họng bình thường.

E k có triệu chứng lao cụ ah , ít khi ho , k chán ăn , k gầy , cũng k nhiều đờm . E nhổ nước bọt ra có máu chứ k phải ho ra máu cụ ạ
giống tôi mà đang lo quá. kb sao cứ nhổ bọt ra máu. mà phổi vs họng không việc gì

bạn đã tìm ra nguyên nhân chưa

RungHoang

Xe tải
tôi cũng như vậy chup khám các kiểu ko ra bệnh gi. giờ chỉ nghi dạ dày thôi, cứ một, hai trận rượu thỉnh thoảng lại bị. Mà cụ nào chữa dứt điểm trào ngược dạ dày chỉ giúp