[Funland] Nhổ răng Ngu ở đâu ạ.

Mrfox87

Xe buýt
Cháu xin chào các cụ các mợ ạ.
Cháu Xin đc phép đi vào thẳng vấn đề ạ. Chẳng là sắp tới (tầm tháng 10 ) cháu có dự định đi nhổ nốt chiếc răng số 8 dưới bên phải. Tiểu sử nhổ răng của cháu thì khủng khiếp có,nhẹ nhàng có. Nay cháu muốn lập thớt để xin kinh nghiệm của cccm nhà mình nên nhổ ở đâu uy tín ạ. Vì cụ nào am hiểu 1 chút về răng hoặc đã nhổ SỐ 8 HÀM DƯỚI thì sẽ rất rõ về tầm quan trọng cuả người nhổ nó ạ. Cháu xin được kể chuyện nhổ răng của cháu để hầu cccm nghe cho vui.

Cái 1 ( bên dưới hàm trái ),cháu bị apse quanh vùng đó. 1 ổ mủ,phải rạch hết khu xung quanh và khâu tổng 8 mũi. Về đau mất nửa tháng,đau khủnh khiếp hơn 1 ngày,phải ăn lỏng 1 tuần. Bác sĩ khuyến khích ăn,nhưng thứ sự là ko thể vì đau quá không há miệng to đc để nhai. Chiếc này cháu nhổ ở Viện RHM TW Tràng Thi và sẽ ko quạy lại đây nhổ nữa đâu ạ,cháu sợ lắm rồi. Về chi phí hết tổng cả tiền nhổ,X Quang,thuốc mua ngoài là 1triệu9. Cháu nhổ ngày mùng 6 tết năm 2013.

Cái 2 ( hàm trên bên trái ). Lúc nhổ xong cái 1 bác sĩ cũng có nói,trước sau gì cháu cũnh sẽ phải nhổ cái trên vì khi mất cái dưới thì cái trên Auto mọc dài ra không có điểm dừng. Nhưng vì lần 1 hãi quá nên cháu ko giám tiếp tục. Mãi đến tận khi đi Lao Động ở Nhật và cứ ăn đồ ngọt Lịm ( ô mai,chuối sấy ) Là lại buốt lên tận óc nên cháu đành nhờ cu em làm cùng biết tiếng dẫn đi. Cái này thì nhổ nhanh và chỉ sau 2 tiếng là ăn uống bình thường. Và được hẹn nhổ câi tiếp sau 1 tháng. Chi phi lần này là 500k tiền chụp chiếu,phí khám và 140k tiền nhổ. Tiền nhổ là đã đc bảo hiểm chi trả 75%,nếu ko bảo hiểm thì chắc cũng tầm 500k.

Cái 3 ( hàm trên bên phải ) cái này thực sự là cháu còn ko biết đến sự tồn tại của nó. Lần trước nhổ cái 2 do rào cản ngôn ngư nên mấy ae ko hiểu đc hết ý của bác sĩ là lần tới sẽ nhổ cái trên bên phải. Cháu lại cứ đinh ninh đi nhổ cái Dưới Bên Phải,vì cháu hận nó vô cùng. Đến nới nghe bác sĩ nói mới ngớ người ra,nhưng thôi đến rồi thì chơi nó thôi,cứ khôn là nhổ. Lần này cũng không đau,sau 2h là ăn uống bình thường. Chi phí hết 280k và đc bác sĩ viết cho 1 buéc thư giới thiệu lên bẹnh viện cao hơn để nhổ cái Dưới Bên Phải. Vì ở đó không đủ chuyên môn để nhổ do cái của cháu thuộc ca khó.

Đến đây chắc nhiều cụ sẽ thắc mắc sao cháu ko nhổ luôn bên này. Thứ 1 vì tiếng của cháu kém không thể phiền ae dẫn đi mãi. Thứ 2 với ca khó phải đi lại rất nhiều lần để rửa vết khâu (5-6 lần ),rồi còn phải đi tháo chỉ. Điều này với cháu khá bất tiện,vì bên này họ hay ko nhận làm ngoài giờ HC. Muốn vào T7 CN phải hẹn truoéc cả tháng. Vậy nên cháu quyết định về Việt Nam để nhổ ạ. Vậy kính mong cccm giúp đỡ cho cháu 1 địa chỉ uy tín về nhổ răng ạ. À cháu còn giữ 2 cái răng nhổ bên này,chụp gửi cccm nhòm cho vui.
Cháu đội ơn cccm ạ.

Trâu tơ

[Tịch thu bằng lái]
kiếm mẹ sợi cước câu cá loại tốt nhất buộc vô cái răng Ngu, đầu kia buộc vô đýt xe mô tô, nhờ thằng bạn nó cài số 1 giật phát thế là xong

candyus

Xe đạp
Về đại học y hà nội đi cụ. Đợt em nhổ 2 cái hàm trái chả đau chỉ mất gần tuần ăn cháo thôi
Tương lai sẽ tiếp tục với 2 cái hàm phải nghĩ cũng hơi thốn

dau-tay

Xe tăng
Bệnh viện quân y. Gấu em làm 2 cái o đấy thấy ok

Mrfox87

Xe buýt
Về đại học y hà nội đi cụ. Đợt em nhổ 2 cái hàm trái chả đau chỉ mất gần tuần ăn cháo thôi
Cụ có phải mổ ko ạ. Cháu cái dưới bên trái là phải mổ,chắc apse nhiều + với vết mổ lớn nên đau lắm ạ.

Laoba

Xe điện
Sao cụ nhiều răng ngu thế? Trông chân răng khiếp thật đấy

banmotnucuoi

Xe lăn
Chủ đích của cháulaf muốn hỏi phòng tư uy tín cụ ạ. Chứ vào bệnh viện lớn xếp hàng cả ngày mất ạ.
Răng thì làm gì mà xếp hàng. Ra viện giao thông hay viện hàng không phút mốt

Hoàng Trang

Xe ngựa
Chủ đích của cháulaf muốn hỏi phòng tư uy tín cụ ạ. Chứ vào bệnh viện lớn xếp hàng cả ngày mất ạ.
Viện Việt Nam Cu Ba, không cần xếp hàng, cách răng hàm mặt TW vài bước chân. Đăng ký hôm trước, chụp chiếu, xét nghiệm máu...Hôm sau ăn no rồi đến nhổ. Em được 1 bác sĩ nữ vô cùng xinh đẹp và nhẹ nhàng nhổ cho, chẹp (Em nhìn còn mê nữa là các cụ :))). Tổng thiệt hại của em hết 1,5tr vì cái răng của em cực ngu, mọc ngầm dưới hàm :((.

dau-tay

Xe tăng
Ngay mặt đường trường chinh ko phải sếp hàng cụ nhé. Cụ cứ qua thì biết đảm bảo luôn

moonlight

Xe tăng
Oài răng ngu hàm dưới trái nhà em mọc ngu thật, nó xiên 45° vào cái bên cạnh, cũng sẽ phải nhổ mà đang ghê ghê, nhờ các cụ tư vấn luôn ạ!

Mrfox87

Xe buýt
Oài răng ngu hàm dưới trái nhà em mọc ngu thật, nó xiên 45° vào cái bên cạnh, cũng sẽ phải nhổ mà đang ghê ghê, nhờ các cụ tư vấn luôn ạ!
Cụ quyết đi,tháng 10 cháu với cụ đi nhổ cho vui ạ.

Mrfox87

Xe buýt
Viện Việt Nam Cu Ba, không cần xếp hàng, cách răng hàm mặt TW vài bước chân. Đăng ký hôm trước, chụp chiếu, xét nghiệm máu...Hôm sau ăn no rồi đến nhổ. Em được 1 bác sĩ nữ vô cùng xinh đẹp và nhẹ nhàng nhổ cho, chẹp (Em nhìn còn mê nữa là các cụ :))). Tổng thiệt hại của em hết 1,5tr vì cái răng của em cực ngu, mọc ngầm dưới hàm :((.
Nhiều khi mọc ngầm nó lạiko đang sợ bằng bị apse và tổn thương vùng quanh răng ấy mợ ạ. Cứ nghĩ đến cái 1 nhổ ở RHM TW cháu lại sợ phát khiếp.

wildness

Xe điện
Em may chưa bị bao giờ, cũng gần 4 chục rồi. Chắc là không bị nhổ cái nào, mà không biết bao nhiêu tuổi thì nó không mọc nữa?

Phanthiai

Xe hơi
E sn 87 mà bây giờ răng khôn nó vẫn chưa mọc, sờ thì vẫn thấy chân. Ko biết nó có mọc lên ko. Chắc e thiếu canxi

Mrfox87

Xe buýt
Em may chưa bị bao giờ, cũng gần 4 chục rồi. Chắc là không bị nhổ cái nào, mà không biết bao nhiêu tuổi thì nó không mọc nữa?
Nó ko có tuổi đâu cụ ạ. Nó cứ như thằnh trả trâu ấy,thích là mọc.

Mrfox87

Xe buýt
E sn 87 mà bây giờ răng khôn nó vẫn chưa mọc, sờ thì vẫn thấy chân. Ko biết nó có mọc lên ko. Chắc e thiếu canxi
Cụ nên đi khám,vì đó có thể ko phải là chân,mà lại là thân vì nó đang mọc chìm đâm vào cái số 7