Nhờ thổ địa Đà Nẵng tư vấn: trăng mật 6 ngày Hội An- Đà Nẵng

8X va Anh

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
linhvnxk.com
Chào các cụ, chả là em sắp rước gấu về dinh.

Bọn em dự dịnh đi tuần trăng mật tại Đà Nẵng. Đi lại đúng 14 hôm rằm nên dự là đáp chuyến bay sáng 14 âm tới sân bay Đà Nẵng em sẽ lao luôn ra Hội An trước, ở Hội An đến sáng hôm sau du lịch vài địa điểm gần đó rồi quay ra Đà Nẵng. Cơ mà kế hoạch là thế nhưng em có 2 vấn đề là ko biết nên di chuyển ăn uống như nào.

- 1 là Gấu em say ô tô nặng, nhìn ô tô cách xa mấy mét mà nôn như đúng rồi. Em muốn thuê xe máy đi cho thoáng và chủ động. Nhưng thuê ở Hội An thì đi quanh quanh đấy được chứ về Đà Nẵng chắc vẫn cứ phải taxi. Các cụ cho em hỏi ở Hội An thì thuê khách sạn, xe cộ, ăn uống và các điểm du lịch như nào ạ?

- 2 là quay về Đà Nẵng thì nên đi những đâu để đảm bảo sức khỏe Gấu em ạ :D Tân hôn đúng nghĩa là tân hôn nên nhỡ mà lăn quay ra thì chả làm ăn đc gì :D
Bọn em có 6 ngày, xin các cụ chỉ giáo, sắp xếp qua qua cho em cái lịch trình đi đâu, ăn gì chơi gì ở đâu, chứ nói thật ngoài Hà Nội ra em chả biết đâu nữa đâu ạ T.T. Cám ơn các cụ nhiều nhiều [-O<

leo989

Xe buýt
say nặng thế khổ nhờ ? thế thì cứ đến Đà nẵng thuê xe máy mà lượn thôi, về Hội An đi xe máy cũng được, đường rất đẹp, dễ đi nhưng tránh buổi trưa vì rất nắng.
Chú ý mấy resort ở Hội An đoạn dưới LeBel đã bị mất bãi tắm do biển xâm thực.
Ăn chơi ngủ nghỉ ở Đà nẵng thì rất dễ vì đa dạng, cứ tùy tầm tiền mà chọn. Chỗ đi chơi thì trên mạng list hết rồi.

8X va Anh

Xe buýt
Website
linhvnxk.com
say nặng thế khổ nhờ ? thế thì cứ đến Đà nẵng thuê xe máy mà lượn thôi, về Hội An đi xe máy cũng được, đường rất đẹp, dễ đi nhưng tránh buổi trưa vì rất nắng.
Chú ý mấy resort ở Hội An đoạn dưới LeBel đã bị mất bãi tắm do biển xâm thực.
Ăn chơi ngủ nghỉ ở Đà nẵng thì rất dễ vì đa dạng, cứ tùy tầm tiền mà chọn. Chỗ đi chơi thì trên mạng list hết rồi.
vâng cụ ạ, chưa có ai say như thế, bình thường hồi yêu nhau đi chơi toàn đi gần để đc đi xe máy, cứ dính đến ô tô là rồi đến nơi ngồi đờ người chả làm ăn đc gì T.T Giá cả thì em ko biết 2 người đi 6 ngày trừ tiền máy bay ra thì khoản bao nhiêu là đủ hả cụ?

8X va Anh

Xe buýt
Website
linhvnxk.com
Cứ đi lông nhông chơi thôi chứ đừng ăn nhậu say xỉn
Bà Nà Hills đang có khuyến mãi nhé
Ngoài ra còn rất nhiều chỗ nữa
Vào đây xem thử http://danangplus.net/
thank cụ nhé, để em tham khảo, vì quả thực chưa bao h đi xa cùng nhau do gấu say xe nặng, giờ cứ xác định tự lo cho m và vác theo 1 người ốm :(

8X va Anh

Xe buýt
Website
linhvnxk.com
Tạm tính cho bạn nhé :
1./ Tiền phòng : 600k/ đêm x 5 đêm = 3tr
2./ Tiền ăn : 200k/ngày x 6 ngày x 2 người = 2,4tr
3./ Xe máy : 200k/ ngày x 3 ngày = 600k
4./Taxi : 1tr
5./ Tour ghép : 1,2tr x 2 người = 2,4tr
6./Mua quà linh tnh nữa tầm 10tr là ok rùi :D
em cám ơn cụ nhiều, cơ m à gấu em đang bảo tham khảo mấy trang hotdeal, muachung thấy nhiều khách sạn bán deal sẵn lắm, ko biết mua luôn có tiện ko, vf giá cũng giảm hơn bt mà

CuongDN2012

Xe điện
NGÀY 2/4 (RẰM 14): ĐÀ NẴNG – PHỐ CỔ HỘI AN
10h sáng đáp sân bay. Quý khách tự do tới Hội An.
Ăn nhà hàng và check in phòng khách sạn nghỉ trưa.
Chiều: Quý khách tham quan Phố Cổ Hội An – di sản văn hoá thế giới với Chùa Cầu Nhật Bản, Hội Quán Phúc Kiến, Đền Quan Công, Nhà Cổ Tân Kỳ…
Tối: Ăn tại nhà hàng
Tự do khám phá phố Cổ Hội An lung linh về đêm và chơi các trò chơi tại Phố Cổ.
Nghỉ đêm tại khách sạn Hội An.

NGÀY 3/4 : CÙ LAO CHÀM – ĐÀ NẴNG
- 8h00: Đón khách tại khách sạn hoặc điểm đón tại khu vực Hội An.
Đưa đến bến thuyền Cửa Đại.
- 8h15 – 8h30: Tàu khởi hành tại cảng Cửa Đại- Hội An, bắt đầu chuyến khám phá biển đảo.
- 9h00: Tàu cập cảng. Tham quan khu Bảo Tồn Biển, khu dân cư, Âu thuyền, chùa Hải Tạng, tham quan chợ Tân Hiệp và mua sắm quà lưu niệm.
- 10h30: Tàu đưa khách về Bãi biển: Tắm biển, lặn ngắm San hô, sinh vật biển.
- 12h00: Ăn trưa với các món hải sản địa phương, nghỉ ngơi. Tự do leo núi, dạo xem phong cảnh, tắm nắng, tắm biển.
- 14h00: Quý khách lên tàu về lại Cảng Cửa Đại. Quý khách sẽ có 30 phút để mua sắm hàng lưu niệm và giải khát.
- 15h00: Cập cảng Cửa Đại. Kết thúc chương trình tour thú vị tại đây
Quý khách tựu do về lại Đà Nẵng. Nhận phòng khách sạn, nghỉ ngơi.
Ăn tối tại nhà hàng Đà Nẵng.
Tự do khám phá Đà Nẵng về đêm: cầu Rồng, cầu sông Hàn....

NGÀY 4/4 : BÀ NÀ – ĐƯỜNG LÊN TIÊN CẢNH
Sáng: khởi hành đi khu du lịch Bà Nà. Đến với cao nguyên Bà Nà nơi có khí hậu Châu Âu độc đáo và nổi tiếng với tuyến cáp treo kỷ lục mới của thế giới, du khách có thể ngắm toàn cảnh thành phố Đà Nẵng từ trên cáp treo. Quý khách tham quan Đồi Vọng Nguyệt, chùa Linh Ứng, Thích Ca Phật Đài tọa lạc ở vị trí cao nhất Việt Nam, thăm khu chuồng ngựa cũ của Pháp, đỉnh nhà Rông, đỉnh Nghinh Phong, biệt thự Lệ Nim, lầu Vọng Nguyệt, cầu treo Bà Nà.
Trưa: Ăn trưa tự túc tại nhà hàng trên Bà Nà
Chiều: tiếp tục khám phá Bà Nà, tham gia các trò chơi vuii khu vui chơi Fantasy.
15h trở về lại Đà Nẵng, tự do nghỉ ngơi.
Tối: Ăn tại nhà hàng, tiếp tục tự do tham quan Đà Nẵng về đêm: Sunwheel, Khu vui chơi Helio,…

NGÀY 5/4 : SƠN TRÀ – NGŨ HÀNH SƠN - BÃI BIỂN MỸ KHÊ
Sáng: Quý khách thăm quan Bán đảo Sơn Trà thưởng ngoạn toàn cảnh thành phố biển Đà Nẵng từ trên cao, viếng Linh Ứng Tự – nơi có tượng Phật Bà 65m cao nhất Việt Nam. Xe đưa Quý khách đi tắm biển Mỹ Khê – được Forbes, Tạp chí hàng đầu của Mỹ bình chọn là một trong những bãi biển đẹp và hấp dẫn nhất hành tinh năm 2005 với bãi cát trắng mịn, độ dốc thoai thoải, nước trong xanh, đầy nắng và lộng gió, thích hợp để du khách thoả sức đắm mình, trêu đùa với sóng biển.
Trưa: ăn trưa và nghỉ ngơi tại khách sạn
Chiều: Tham quan khu di tích – danh thắng Ngũ Hành Sơn (khám phá các hang động, vãn cảnh đẹp non nước trời mây, viếng những ngôi chùa thiêng), Làng Nghề Điêu Khắc Đá và biển Non Nước. Tiếp tục đưa khách vào Hội An. Tự do tắm biển Mỹ Khê – một trong 10 bãi biển được tạp chí Forbes bình chòn là bãi biển đẹp nhất trên thế giới.
Tối: Ăn tối, tự do vui chơi.

NGÀY 6/4 : ĐÀ NẴNG – HUẾ - ĐẠI NỘI
Sáng: sau khi ăn sáng xong, khởi hành đi Huế.
Đi tham quan Đại Nội, Hoàng cung của 13 vị vua triều Nguyễn, triều đại phong kiến cuối cùng của Việt Nam. Tại đây quý khách sẽ được sẽ được tìm hiểu về Điện Thái Hòa, Tử cấm Thành, Hiển Lâm các, Thế Miếu.
Ăn trưa tại nhà hàng, nhận phòng khách sạn nghỉ ngơi.
Chiều: Tham quan chùa Thiên Mụ cổ kính, chùa nổi tiếng nhất của kinh đô Huế được xây dựng từ những năm đầu của thế kỉ XVII và được nghe kể về những câu chuyện huyền bí.
(có thể lựa chọn tham quan Đền Huyền Trân Công Chúa, nếu không muốn tham quan chùa Thiên Mụ)
Tối: Ăn tại nhà hàng, nghỉ ngơi tại khách sạn Huế

NGÀY 7/4: LĂNG TỰ ĐỨC, LĂNG KHẢI ĐỊNH – ĐÀ NẴNG
Sáng: sau khi ăn sáng xong, khởi hành đi tham quan Lăng Tự Đức (Khiêm Lăng) – một trong những công trình đẹp nhất của kiến trúc thời Nguyễn thể hiện tài hoa của của một vị vua và lăng Khải Định – lăng vị vua cuối cùng của triều Nguyễn với kiến trúc Đông Tây tinh xảo.
Trưa: ăn trưa tại nhà hàng, nghỉ ngơi
Trả phòng khách sạn
Chiều: vào lại Đà Nẵng, check in phòng nghỉ ngơi.
Tự do mua sắm tại chợ Hàn, Big C hoặc siêu thị Đặc Sản.
Tối: ăn tối nhà hàng, nghỉ ngơi khách sạn ở Đà Nẵng

NGÀY 8/4: SÂN BAY ĐÀ NẴNG
Ăn sáng xong, quý khách tự do nghỉ ngơi.
9h trả phòng khách sạn, ra sân bay.

Cụ đi theo chương trình này nhé, tự túc tha hồ đi, thuê xe em đã pm cho cụ rồi đó

Funs Team

Xe máy
Nhân có thươt du lịch Đà nắng cho em hỏi chút
Ngày 1 em đến ĐN lúc 8h sáng có kịp đi bà nà không ( tối ngủ ĐN)
Ngày 2 em định đi Cù lao chàm, hội an ( tối ngủ hội an)
Ngày 3 em đi ngũ hành sơn, cửa đại ( đêm đi Đà lạt)
Liệu 3 ngày như vậy có chạy sô quá không ạ. Nhà em 4 người (2 lớn +2 bé dưới 5 tuổi) dự kiến cuối tháng 5 em đi cụ nào biết ks cho em xin giá với ạ

CuongDN2012

Xe điện
Nhân có thươt du lịch Đà nắng cho em hỏi chút
Ngày 1 em đến ĐN lúc 8h sáng có kịp đi bà nà không ( tối ngủ ĐN)
Ngày 2 em định đi Cù lao chàm, hội an ( tối ngủ hội an)
Ngày 3 em đi ngũ hành sơn, cửa đại ( đêm đi Đà lạt)
Liệu 3 ngày như vậy có chạy sô quá không ạ. Nhà em 4 người (2 lớn +2 bé dưới 5 tuổi) dự kiến cuối tháng 5 em đi cụ nào biết ks cho em xin giá với ạ
cụ làm lịch trình vậy nên nhìn mệt thôi, đn vs hội an gần, thời gian ít cụ chỉ nên ngủ một nơi tại đn để tiện đi lại, em cover lại lịch cụ như sau:
ngày 1 đến dddaf nẵng 8h sáng, ăn sáng nghĩ ngơi, 9h đi bán dảo sơn trà, trưa ăn trưa rồi check in ks, tầm 3h đi ngũ hành sơn ròi vôtham quan cửa đại và hội an về đêm, ăn tối tại hội an, tầm 9h tối về đn, ngủ lại,
ngày 2 book tour đi cù lao chàm xe đón tại ks ở đn giá 530k, đón tại cửa đại 450k/ người bao gồm ăn trưa đi bằng cano cao tốc, trẻ em dưới 5t miễn phí
ngày 3 đi bà nà tầm 3h xuống núi nghĩ nngơi rồi đêm đi đl, xuất hành 6h tối thì sáng hôm sau 7h có mặt tại đà lạt
ks thì 700 mùa cao diểm gần biển có sông công, bắ cường, 4 sao có diamond sea, alacarte

Funs Team

Xe máy
cụ làm lịch trình vậy nên nhìn mệt thôi, đn vs hội an gần, thời gian ít cụ chỉ nên ngủ một nơi tại đn để tiện đi lại, em cover lại lịch cụ như sau:
ngày 1 đến dddaf nẵng 8h sáng, ăn sáng nghĩ ngơi, 9h đi bán dảo sơn trà, trưa ăn trưa rồi check in ks, tầm 3h đi ngũ hành sơn ròi vôtham quan cửa đại và hội an về đêm, ăn tối tại hội an, tầm 9h tối về đn, ngủ lại,
ngày 2 book tour đi cù lao chàm xe đón tại ks ở đn giá 530k, đón tại cửa đại 450k/ người bao gồm ăn trưa đi bằng cano cao tốc, trẻ em dưới 5t miễn phí
ngày 3 đi bà nà tầm 3h xuống núi nghĩ nngơi rồi đêm đi đl, xuất hành 6h tối thì sáng hôm sau 7h có mặt tại đà lạt
ks thì 700 mùa cao diểm gần biển có sông công, bắ cường, 4 sao có diamond sea, alacarte
Thanks cụ nhiều mấy nữa vào có gì em nhờ cụ giúp đỡ

CuongDN2012

Xe điện
Chào cụ!!!
Lịch trình cụ chạy hơi mệt á, lại có bé dưới 5t nên e nghĩ nên bỏ tour CLC đi cụ ah, vì trên đảo nắng, ăn uống sẽ hơi khó khăn á.
Tham khảo lich trình em nhé :
- Ngày 1 : Đến DN, nhận phòng nghỉ ngơi, chiều đi Hội An tham quan phố cổ về đêm, tối về lại DN
- Ngày 2 : Đi Bà Nà, tham quan khu vui chơi Fantasy, chiều về DN nghỉ ngơi, ăn ún.
- Ngày 3 : Sang đi chợ Hàn mua quà, trưa về KS nghỉ ngơi, chiều đi bán đảo Sơn Trà, chùa Linh Ứng. Tối trả phòng, ra sân bay vê lại.
P/s : Ngày thứ 3 bạn sẽ book phòng thêm nửa ngày để có chỗ nghỉ ngơi cho gia đình nhé.
KS thì tham khảo tiêu chuẩn 3* gần biển : Sông Công, Bắc Cường, Finger, Bay Sydney, TST hen
tư vấn bậy bạ, họ đi ĐN Hội AN được có cái CLC biểu họ bỏ tour này thì còn gì là thú vị ngày hè

CuongDN2012

Xe điện
Mình k biết có phạm tội gì với bạn không mà bạn này cứ canh me mình thế? Bạn muốn ý kiến hay chê bai ai thì nên đọc kỹ nhé, vì bạn này có 2 tre dưới 5 tuổi, có 2 vc đồng nghĩa với việc mỗi người giữ 1 bé, đi cano cao tốc bé sẽ bị say, lên đảo nắng noi, ăn uống k hợp, cả bố mẹ con cái mệt thì sao? Tư vấn cũng phải nghỉ cho gd ngta chứ k phải kiểu tư vấn cho bán được tour CLC như bạn nhé
hahaha, cù lao chàm là nơi người ta nghĩ mát chứ nắng non hồi nào trời,
Ra cù lao chàm có 2 phương tiện, nếu ko đi tàu cao tốc có thể đi tàu gỗ, chẳng có gì phải gọi là say bạn nhé, Mình dân địa phương mình tư vấn theo kiểu địa phương chứ mình ko tư vấn từ xa

CuongDN2012

Xe điện
Và bạn nói HA chỉ mỗi tour CLC là sai bạn nhé, có trẻ em thì dạo chơi phô cổ, ăn uống cũng ok lắm rồi, việc gì cứ phải mua tour CLC của bạn mới là đi HA???
Lần sau chê trách ai thì đọc kỹ nhé.
Tôi thấy bạn tư vấn ko đúng tôi nói ko đúng, việc gì bạn nhãy đổng lên, bạn nghĩ tôi bán tour clc à, xin thưa bạn, ở đây lúc nào cũng làm cho giá các OF luôn đc hạ hơn so với người thường bạn ạ!

CuongDN2012

Xe điện
Chẳng ai nhảy đỏng lên, chỉ có bạn nhảy lên thôi, và tư vân khách đi thế nào đảm bảo sức khỏe cho cả gd thì sai ah, còn giá cả dịch vụ thì mọi người ở đây sẽ tự đánh giá, không cần bạn phải lên tiếng PR cho mình, tư vấn cũng nên có cái tâm chứ đừng có nhắm vào hầu bao khách mà rút nhé
Mệt ghê, tui pr hòi nào, cô tào lao tôi nói cô tào lao. vậy nha

CuongDN2012

Xe điện
Mình tuy từ xa nhưng là tư vấn kiểu người đã từng đi và cảm nhận.
Nhà có trẻ con mà đi tàu chợ ỳ ạch thì chừng nào tới nơi? Tới nơi xong còn hứng thú gì chơi vì ngồi tàu chợ tận 2 tiếng? Mình đã nói rồi, tư vấn thế nào cho có tâm chứ đừng cố cho khách sử dụng dịch vụ của mình mà không nghĩ tới khách bạn nhé.Mình kết thúc tại đây, không muốn vì chuyện lãng nhách của bạn mà làm loãng topic này
vâng chị có tâm thì chị bỏ chứ kí đi, sao chị cứ nói chị có tâm thế nhỉ, những người có tâm luôn luôn luôn làm vì cái tâm họ ko oan oan lên đâu, còn tôi tôi làm ko có tâm, tôi chỉ cần tiền, hài lòng chưa nhỉ??

Funs Team

Xe máy
Tại em mà 2 cụ lại to tiếng à. Tháng 6 em vào hi vọng ngồi với các cụ

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là có trẻ con bé như thế thì lịch đi cũng phải phù hợp, ko thể dạn dày như người thường khác. Nên chú top xem xét mà lựa chọn lịch trình cho phù hợp nhé!