[Funland] Nhờ tìm xe bán tải màu trắng gây tai nạn tối qua

mondeo2.0-v4

Xe tải
Chào các cụ,
Vào hồi 18h15 phút ngày 27/11/2023, xe bán tải màu trắng rẽ phải từ nguyễn xiển- xala ra nghiêm xuân Yêm đã quệt vào người đi xe máy, sau đó bỏ chạy. Cảm ơn 1 cụ ôtô đi sau đã có cam hành trình quay được và đã cấp clip. Hiện người đi xe máy đang cấp cứu trong viện sanh Pol , gãy 4 xương sườn và xương quay xanh.
Nhờ các cụ đi qua khu vực này vào thời gian trên, có clip nào mà rõ biển số của xe bán tải màu trắng trên thì cung cấp giúp để còn chuyển cho bên công an xử lý.
Xin cảm ơn nhiều,
Đính kèm là clip va quệt và bỏ chạy:

langtoilangtoi

Xe điện
E xem clip thì có vẻ như xe máy cũng đang rẽ sang phải, ô tô thì đi quá sát và thiếu chú ý nên dẫn tới va chạm.
Cam giờ khắp nơi, chắc chắn xe này xe ko thoát được
Cụ dùng Cam gì mà mờ thế nhỉ

datinh

Xe container
ồi ông nạn nhân bị y hệt em. 4 sườn 1 quai xanh. đau lắm đấy.

o0akay0o

Xì hơi lốp
Chắc cụ nửa tải không nghĩ nạn nhân bị nặng thế thôi, hy vọng cụ ấy quay lại hỗ trợ nạn nhân.

vuha2107

Xe tải
Vụ này ô nửa tải đi hơi nhanh, ô xe máy thì sang đường hơi vội

wildcat74

Xe điện
Tỷ lệ các anh nửa tải chạy ẩu là khá cao. Hôm nọ có anh phanh cháy đường để tránh 1 bác già đi trên vạch kẻ cho người đi bộ sang đường; anh nửa tải còn thò đầu ra chửi sao ô ngu thế! Rõ chán!

Opel Astra

Xe điện
E xem clip thì có vẻ như xe máy cũng đang rẽ sang phải, ô tô thì đi quá sát và thiếu chú ý nên dẫn tới va chạm.
Thành thực là tôi không đoán được Đúng Sai vụ này.
Nhìn cũng không rõ nên không biết ai đang chuyển làn.

Còn camera giờ khắp nơi thật, họ có làm không ấy, bác ạ.
Dại mồm, nếu 2b hy sinh thì 4b không thoát được.

mondeo2.0-v4

Xe tải
Cam này là do 1 cụ đi sau xe bán tải kia, dừng lại hỗ trợ người bị nạn và cấp clip cho người bị nạn để tìm thủ phạm cụ ạ, nên em cũng ko rõ là dùng cam gì

mondeo2.0-v4

Xe tải

va quệt ko đứng lại hỗ trợ nạn nhân mà bỏ chạy là sai rồi cụ ạ....

Opel Astra

Xe điện
va quệt ko đứng lại hỗ trợ nạn nhân mà bỏ chạy là sai rồi cụ ạ....
Tôi biết là sai lè lè.
4b còn đỏ đèn 1 phát, tức là chắc chắn biết có va chạm. Và họ đã bỏ đi.

Bác cũng biết là, với những vụ "lìu tìu", ví dụ báo mất xe máy, với đầy đủ giấy tờ + clips, thì các ảnh đã phản ứng quếc liệc như thế nào rồi.

M0002

Xe đạp
2b mà đi bên trái xe bt thì cũng ko đúng lắm.

nadushop

Xe điện
Tỷ lệ các anh nửa tải chạy ẩu là khá cao. Hôm nọ có anh phanh cháy đường để tránh 1 bác già đi trên vạch kẻ cho người đi bộ sang đường; anh nửa tải còn thò đầu ra chửi sao ô ngu thế! Rõ chán!
Nhiều khi em sang đường trên vạch cho người đi bộ mà các bác lái xe nhìn em với ánh mắt hình viên đạn.
Chả hiểu các bác ấy học hành lấy GPLX bốn bánh kiểu gì.

Leanh65

Xe container

Dưng em nhìn cam thì lại thấy lỗi chủ yếu do xm từ làn sát trong không quan sát tạt vào đít xe bt đang chạy thẳng. Bình thường xm sẽ phải đi làn ngoài cùng, vào làn gần trong cùng là để rẽ trái chứ không phải là rẽ phải. Nói chung kỹ năng xm hơi kém chứ không đổ lỗi hết cho bt được. Lỗi bt là đáng lẽ xảy va trạm phải dừng lại xem sao, đây bỏ đi luôn dù đúng hay sai.

bigman95

Xe điện
18h khoảng thời gian "quáng gà ", bán tải hình như không bật đèn ( đèn sau không thấy sáng).
Nếu xem video thì khả năng: bán tải nhả lái sau khi vào cua và xe máy nhao lái sang phải . chằng ông nào nhìn ông nào .( xe máy ở điểm mù cột A của bán tải)

. Tuy nhiên va chạm thì nên dừng lại xem cụ thể ra sao .--> lỗi không dừng lại khi có tai nạn.

.Nếu xe máy đâm ngang phía bánh xe --> xe máy lỗi (BT bị đâm) . Nếu đầu xe BT --> xe bán tải lỗi. (đâm vào xe máy)

. Về tốc độ bán tải tuân thủ tốc độ cho phép trên đường này (dưới 60km/h). tại thời điểm va chạm là 32 Km .

Không nhầm thì Nguyễn xiển có phân làn , nên đúng sai thì chưa chắc BT đã sai 100%

(bán tải to dài nên nhiều khi dễ bị ném đá nhưng em thì ghét nhất đội đấy bật pha hoặc cos cao trong phố)

Chỉnh sửa cuối:

vitamint

Xe tăng
ko rõ biển cũng khó tìm nhỉ
mà xe bán tải ôm cua j rộng thế

Nhiều khi em sang đường trên vạch cho người đi bộ mà các bác lái xe nhìn em với ánh mắt hình viên đạn.
Chả hiểu các bác ấy học hành lấy GPLX bốn bánh kiểu gì.
Đời em kém may mắn, rất ít khi gặp ê tô nhường cho mình khi mình đang đi trên vạch trắng sang đường.

nadushop

Xe điện
Dưng em nhìn cam thì lại thấy lỗi chủ yếu do xm từ làn sát trong không quan sát tạt vào đít xe bt đang chạy thẳng. Bình thường xm sẽ phải đi làn ngoài cùng, vào làn gần trong cùng là để rẽ trái chứ không phải là rẽ phải. Nói chung kỹ năng xm hơi kém chứ không đổ lỗi hết cho bt được. Lỗi bt là đáng lẽ xảy va trạm phải dừng lại xem sao, đây bỏ đi luôn dù đúng hay sai.
Xe máy đang đi thẳng từ hướng kia về mà cụ.
Em thì lại thấy bán tải đi nhanh, rẽ và nhập vào land kia không an toàn.

namson229

Xe điện
nhìn ko rõ biển số xe bán tải; xe máy thì hình như ko đèn hậu, tối khó quan sát, ko đi vào làn trong bên phải, lại đi nghênh ngang quá

Leanh65

Xe container
Xe máy đang đi thẳng từ hướng kia về mà cụ.
Em thì lại thấy bán tải đi nhanh, rẽ và nhập vào land kia không an toàn.
Cụ nhìn lại video đi. XM đi thẳng dọc theo đường trên cao nhưng lại đi làn trong, bt rẽ vào đường đó và đi thẳng ở làn giữa. xm nếu đi trong rẽ ra thì phải quan sát, đây tạt lấy được không quan tâm bt đang đi thẳng và quyệt vào đít bt (nếu quệt nửa thân xe trước thì bt sai). Nếu là em đi xm thì sẽ đi làn ngoài của đường có đường trên cao, bt nhập vào thì đi chậm tránh vào bên phải nó thì mới an toàn. Đây cứ mạnh ông nào ông ấy đi, trời lại tối thì xm phải cần để ý.

luolanvn

Xe tăng
Đời em kém may mắn, rất ít khi gặp ê tô nhường cho mình khi mình đang đi trên vạch trắng sang đường.
Em với gấu đi bộ sang đường đúng vạch cho người đi bộ, 1 cu đi xe Ford Fiesta phi như điên tới sát em với gấu mới phanh, em ức quá nên nói mày "đi kiểu thế à"??? thế là thằng cu ấy xuống xe hùng hổ định oánh em (Cũng may là gấu và người đi đường can ngăn, không thì chắc em nằm viện rồi :(( :(( ), còn bảo bố đã đâm vào chưa???? Em sợ quá vãi cả ra quần :(:(:(:(