[HĐCĐ] Nhờ tư vấn cung HN-Mộc Châu-Sơn La- Sapa-HN

trungcienco1

Xe buýt
Chào các cụ. Chả là bọn trẻ nhà e học hết tháng 5 là nghỉ hè, định đầu tháng 6 cho bọn trẻ làm 1 chuyến trải nghiệm Tây Bắc. E định đi cung HN-Mộc Châu-Sơn La- Sapa-HN (ảnh kèm theo). E nhờ các cụ tư vấn giúp:
- Địa chỉ cắm trại qua đêm ở Mộc Châu nào ổn (có thể thuê thêm 1 phòng để bọn trẻ tắm giặt). Mùa này cắm trại qua đêm có nóng quá không?
- Ở Sapa nên ở homestay nào, vì e muốn cho bọn trẻ ở trải nghiệm với người dân ạ.
Monbg các cụ chỉ giáo. E xin cảm ơn :)

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Mùa này Mộc Châu cắm trại ngoài trời nóng đấy cụ
Lịch trình ngày thứ 12 và 13/6 của cụ quá dày, em nghĩ không kham được đâu, Thác Bạc lướt qua check in thôi, giờ chẳng có gì đặc biệt; cá hồi cụ nên ăn luôn ở trại cá gần Thác Bạc, em thấy ổn hơn ăn trong thị trấn;
Lên Fansipan cụ nên xem trước thời tiết, tránh hôm mưa mù, lên Fansipan rồi xuống chơi ở Mường Hoa là hết 1 ngày
Không nên lên núi Hàm Rồng, vừa mệt và .. chẳng có gì, sáng hôm đó cụ nên đi chợ Sa Pa, em nghĩ hay hơn.
Còn nghỉ em 'đề nghị' cụ vào Sa Pa Catcat Hill resort, ngay gần bản Catcat, cụ có thể cho các bạn vào bản, và view tại đây thì ... tuyệt vời, cụ tin em đi :D

Mũi tên bạc

Xe container
Khu sinh thái núi Hàm Rồng là một trong những nơi chán nhất em từng đi; em thấy nếu ai mà quay lại đây lần 2 thì em nể họ vì độ trơ về mặt cảm xúc. Giá vé không hề rẻ; em vào từ 2019 mà đâu đó đã 70k.

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Khu sinh thái núi Hàm Rồng là một trong những nơi chán nhất em từng đi; em thấy nếu ai mà quay lại đây lần 2 thì em nể họ vì độ trơ về mặt cảm xúc. Giá vé không hề rẻ; em vào từ 2019 mà đâu đó đã 70k.
Em đồng cảm cùng cụ :D

bigman95

Xe điện
Trẻ con đi núi thường là không thích , nên Cụ tìm những hoạt động thể chất để các con thấy vui.

Mộc châu : Lên Pa phách hái Mận, Hái dâu ở Hana.
Sơn la : Thăm nhà tù (lịch sử),
Lai châu: shin sin hồ (mới)
Sapa : Thật sự em không còn cảm xúc gì ( ca phê ngắm mường hoa ,hết)

Chỉnh sửa cuối:

PhungQuangThanh

Xe tải
Em nghĩ ngày 1 cụ chạy thẳng lên tp Sơn La rồi chơi ở đó, tắm khoáng, tối cafe khu biệt thự ở trung tâm phố, khá đẹp, ko nên cắm trại ở mộc châu vì nắng nóng, dừng lại chơi thì dc.
ngày 2 thì chạy điện biên và ngủ tx Mường Lay, chơi và ngắm cảnh ở đó
ngày 3 chạy lai châu, sapa, cung này đẹp nhất nên vừa đi vừa ngắm cảnh đẹp, chuẩn bị đồ ăn rồi hạ trại ăn dọc đg luôn. hoặc lên Phong Thổ ăn và nghỉ cũng dc.
như lịch cũ của cụ thị ngày 12/6 chạy sẽ rất vất vả mà ko ngắm dc cảnh đẹp, cảnh tây bắc đẹp nhất là từ Mường Lay đi lai châu- sapa.
Ngày 4,5 thì chắc cụ đã thông thạo hết rồi.
Chúc cụ và gia đình có chuyến đi an toàn và vui vẻ.

trungcienco1

Xe buýt
Mùa này Mộc Châu cắm trại ngoài trời nóng đấy cụ
Lịch trình ngày thứ 12 và 13/6 của cụ quá dày, em nghĩ không kham được đâu, Thác Bạc lướt qua check in thôi, giờ chẳng có gì đặc biệt; cá hồi cụ nên ăn luôn ở trại cá gần Thác Bạc, em thấy ổn hơn ăn trong thị trấn;
Lên Fansipan cụ nên xem trước thời tiết, tránh hôm mưa mù, lên Fansipan rồi xuống chơi ở Mường Hoa là hết 1 ngày
Không nên lên núi Hàm Rồng, vừa mệt và .. chẳng có gì, sáng hôm đó cụ nên đi chợ Sa Pa, em nghĩ hay hơn.
Còn nghỉ em 'đề nghị' cụ vào Sa Pa Catcat Hill resort, ngay gần bản Catcat, cụ có thể cho các bạn vào bản, và view tại đây thì ... tuyệt vời, cụ tin em đi :D
vâng. E cám ơn cụ, ngày 12-13 e đi túc tắc, vì ngày 13 ở Sapa chắc chỉ đi Fansipang và chợ thôi ạ, e sẽ bỏ mấy điểm thác bạc, với núi hàm rồng,...

trungcienco1

Xe buýt
Em nghĩ ngày 1 cụ chạy thẳng lên tp Sơn La rồi chơi ở đó, tắm khoáng, tối cafe khu biệt thự ở trung tâm phố, khá đẹp, ko nên cắm trại ở mộc châu vì nắng nóng, dừng lại chơi thì dc.
ngày 2 thì chạy điện biên và ngủ tx Mường Lay, chơi và ngắm cảnh ở đó
ngày 3 chạy lai châu, sapa, cung này đẹp nhất nên vừa đi vừa ngắm cảnh đẹp, chuẩn bị đồ ăn rồi hạ trại ăn dọc đg luôn. hoặc lên Phong Thổ ăn và nghỉ cũng dc.
như lịch cũ của cụ thị ngày 12/6 chạy sẽ rất vất vả mà ko ngắm dc cảnh đẹp, cảnh tây bắc đẹp nhất là từ Mường Lay đi lai châu- sapa.
Ngày 4,5 thì chắc cụ đã thông thạo hết rồi.
Chúc cụ và gia đình có chuyến đi an toàn và vui vẻ.
vợ e k cho đi xa lên Điện Biên (do sợ bọn trẻ đi nhiều). Khó nhất là e muốn có 1 buổi cắm trại ngoài trời cho bọn trẻ trải nghiệm. Nghiên cứ thì chỉ có chỗ Mộc Châu là cắm trại dc cụ ạ.
E chọn Sapa vì xong là chạy cao tốc về luôn.
Lịch e điều chỉnh lại đây ạ

trungcienco1

Xe buýt
NGày 12-16/6 nói chung là linh động, cứ đi k vội các cụ ạ

duythaimh

Xe tải
Lịch trình này cơ bản là chạy được, ngày 12/6 nếu cân đối thời gian thăm quan ăn nghỉ thôi. Mộc Châu k nên cắm trại mùa này nha, nóng khủng đó; vui chơi hái mận các thứ r về phòng ngủ cụ ạ.

trungcienco1

Xe buýt
Lịch trình này cơ bản là chạy được, ngày 12/6 nếu cân đối thời gian thăm quan ăn nghỉ thôi. Mộc Châu k nên cắm trại mùa này nha, nóng khủng đó; vui chơi hái mận các thứ r về phòng ngủ cụ ạ.
dở nhỉ, lều trại, đồ đạc e chuẩn bị hết rồi. Bọn trẻ con rất hứng thú vụ cắm trại qua đêm. Thế mới căng

DuyXiTrun

Xe tải
cắm trại tầm tháng 6 thì Mộc Châu mưa hơi nhiều. khuyên cụ đừng cho trẻ con đi cắm trại vì trẻ con nó không thích mấy hoạt động đó. Thay vào đó cụ thuê nhà nghỉ mà ngủ. Tối cho chúng nó đi mấy điển như Phố đi bộ ở Thị Trấn Nông Trường Mộc Châu, có thời gian thì vào Cầu Kính Bạch Long thăm quan trải nhiệm. Hái Mận ở Nà Ka hoặc Pa Phách. Dâu thì tầm này đã hết mùa đừng lên vào vườn làm gì cho mất công. thời tiết năm nay ở Mộc Châu khá là khắc nhiệt hơn cả trên Thành Phố Sơn La, nắng nóng và mưa nhiều hơn ạ.

duythaimh

Xe tải
dở nhỉ, lều trại, đồ đạc e chuẩn bị hết rồi. Bọn trẻ con rất hứng thú vụ cắm trại qua đêm. Thế mới căng
Ở Mộc Châu có cắm trại vườn mận, nếu máu chơi thì vẫn ok cụ ạ vì có điện chạy quạt, cụ mang lều r thì k phải glamping chạy quạt cũng được vì về chiều tối đêm nhiệt cũng hạ r.

duythaimh

Xe tải
cắm trại tầm tháng 6 thì Mộc Châu mưa hơi nhiều. khuyên cụ đừng cho trẻ con đi cắm trại vì trẻ con nó không thích mấy hoạt động đó. Thay vào đó cụ thuê nhà nghỉ mà ngủ. Tối cho chúng nó đi mấy điển như Phố đi bộ ở Thị Trấn Nông Trường Mộc Châu, có thời gian thì vào Cầu Kính Bạch Long thăm quan trải nhiệm. Hái Mận ở Nà Ka hoặc Pa Phách. Dâu thì tầm này đã hết mùa đừng lên vào vườn làm gì cho mất công. thời tiết năm nay ở Mộc Châu khá là khắc nhiệt hơn cả trên Thành Phố Sơn La, nắng nóng và mưa nhiều hơn ạ.
Chỉ sợ thời tiết phù hợp hay ko thôi chứ trẻ con nó thích hay ko sao cụ khẳng định được. Con nhà e nó lại thích cắm trại suốt thôi đây, nhà e cắm trại bờ bụi đủ cả :D

Hai Nguyen

Xe điện
Đi qua Tân Uyên, Than Uyên thì bác thử vào Cọn Nước Nà Khương ở Bản Bo, chơi suối sạch, mát, trẻ con nhà em nó chơi cả ngày ở chỗ này cũng dc

DuyXiTrun

Xe tải
nếu trẻ con thích cắm trại thì lên vào mấy cái homstay mà cắm trại ạ. vì an ninh còn đảm bảo. có chỗ sinh hoạt luôn cho bọn trẻ. nhưng homstay người ta đã có hết lều trại rồi ạ

duythaimh

Xe tải
nếu trẻ con thích cắm trại thì lên vào mấy cái homstay mà cắm trại ạ. vì an ninh còn đảm bảo. có chỗ sinh hoạt luôn cho bọn trẻ. nhưng homstay người ta đã có hết lều trại rồi ạ
Có cả điểm cắm mình tự mang lều cụ ơi, thoải mái đủ hết

bigman95

Xe điện
vợ e k cho đi xa lên Điện Biên (do sợ bọn trẻ đi nhiều). Khó nhất là e muốn có 1 buổi cắm trại ngoài trời cho bọn trẻ trải nghiệm. Nghiên cứ thì chỉ có chỗ Mộc Châu là cắm trại dc cụ ạ.
E chọn Sapa vì xong là chạy cao tốc về luôn.
Lịch e điều chỉnh lại đây ạ

View attachment 8519318
Cắm trại thì không nên! Cụ ở homstay trên Pa phách 1 đêm ( hái mận ăn gà , thịt nướng bản) đi checking 3 bản pa phách.
Tuy nhiên xe Cụ gầm cao khỏe tý mơi sleo pa phách được

DuyXiTrun

Xe tải
Chỉ sợ thời tiết phù hợp hay ko thôi chứ trẻ con nó thích hay ko sao cụ khẳng định được. Con nhà e nó lại thích cắm trại suốt thôi đây, nhà e cắm trại bờ bụi đủ cả :D
Có cả điểm cắm mình tự mang lều cụ ơi, thoải mái đủ hết
vâng. e cũng ở Mộc Châu nhưng e cũng thấy bảo có mấy dịch vụ ấy. Năm nay cũng mấy cơn mưa đá e cũng ớn mấy vụ đang ngủ đá nó rơi trên đầu :D:D:D

duythaimh

Xe tải
vâng. e cũng ở Mộc Châu nhưng e cũng thấy bảo có mấy dịch vụ ấy. Năm nay cũng mấy cơn mưa đá e cũng ớn mấy vụ đang ngủ đá nó rơi trên đầu :D:D:D
E dính 1 quả mưa đá ở tây bắc r cụ, may lúc đầu hạt nhỏ e té luôn vào quán nước, lúc sau đá to như quả táo luôn =)))