[Funland] Nhờ tư vấn đàn organ cho bé gái

ccvn

Xe hơi
em có 2F1 cách nhau 7 tuổi, đứa đầu vào cấp 2 em nghiến răng mua máy nghe nhạc và tai nghe xịn tặng nó và load vào máy các file nhạc nhẹ chất lượng cao, 1 thời gian thấy nó bắt đầu thích âm nhạc, đi siu tầm nhạc chất lượng cao dần để nghe, thi xong lớp 9 em cho học guitar, thấy rất chăm tập và tiếp thu nhanh.
Con em thì cũng cho học piano ở trường từ lớp 1, đến lớp 3 mua con U1H cho nó. Hôm đàn về em mời ông chỉnh dây đến, ông ấy nghe thằng lớn oánh guitar trong buồng thì bảo cho thằng này đi học piano ngay, em lại nghiến răng tiếp cho nó đi học cô xịn 500K/45p/tuần hồi 2016. Nó học nhanh và rất chăm, thi nâng level liên tục mà ko thấy trượt phát nào, vèo phát đã hết 6 cấp ABRSM, đến cấp 8 thì covid thày ko sang chấm được nên thôi.
Đến giờ thì con em bập bõm còn thằng anh tham gia CLB ở trường, nó chủ trì hòa âm phối khí các kiểu cho ban nhạc trường nó. Cô giáo bảo ko dạy được nữa vì nó có khả năng khác cô, cô chỉ là thợ đàn có thể đánh được những bài rất điêu luyện và cực kỳ chính xác nhưng ko có khả năng phiêu như nó, ko thả được hồn vào nhạc như nó.
Theo em thì ban đầu cần nuôi dưỡng đam mê âm nhạc đã, sau đó mới tính đến nhạc cụ, và nên mua loại tốt vì khi đã có tai nghe nhạc rồi thì loại mèng chúng chán ngay
Cám ơn cụ nhé, bé nhà e thì chưa bộc lộ gì, mới chỉ là thích điều mới lạ nên e nghĩ thời điểm này chỉ đầu tư thăm dò trước là hợp lý 😜

pain

Xe ba gác
Dạ vâng, e nghĩ bước đầu chỉ cho cháu chơi thử nghiệm vui thôi nên chắc cũng chưa đặt yêu cầu nhiều về thẩm âm ạ. Cám ơn cụ nhé
Cụ nên nghe cụ piano vì cụ ấy dân nhạc chính hiệu.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cụ dạy chí lý ạ nhưng e vẫn mong đc lắng nghe í kiến của các cụ có kinh nghiệm ở trên này vì e cần tìm cho cháu cái đàn phù hợp nhất trong tầm 5-10tr chứ ko phải tìm loại rẻ nhất ạ 😜
5-10tr cụ quất con yamaha E463 tầm hơn 7tr khỏi phải nghĩ . Cây này có thể dùng tới hết cấp 3 luôn cũng được nữa . Âm thanh ổn , chức năng đa dạng hơn e373 , có cả khe cắm usb , có pitch bend ....

lamboghi

Xe tải
Để cai nghiện điện thoại nên e mới cho bé (8 tuổi) theo học lớp organ của cô hàng xóm. Giờ muốn tìm mua cái đàn cho bé học mà chưa biết nên mua loại nào phù hợp với người mới học (quá nhiều loại và nhiều mức giá...). E mạo muội tạo thớt này nhờ các cụ tư vấn giúp hoặc có cụ nào có đàn phù hợp muốn thanh lý thì cho e xin thông tin với ạ. E xin chân thành cám ơn trước ạ..
full option cần thiết để học piano

ccvn

Xe hơi
5-10tr cụ quất con yamaha E463 tầm hơn 7tr khỏi phải nghĩ . Cây này có thể dùng tới hết cấp 3 luôn cũng được nữa . Âm thanh ổn , chức năng đa dạng hơn e373 , có cả khe cắm usb , có pitch bend ....
Cám ơn cụ. E đang phân vẫn giữa E463 và roland ex20a (xem review thì cũng thấy same same) ko biết nên chọn chiếc nào hơn cụ nhỉ..

ccvn

Xe hơi
Cám ơn cụ, e muốn tìm cái cháu có thể chơi đc lâu hơn một tí cụ ạ..

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cám ơn cụ. E đang phân vẫn giữa E463 và roland ex20a (xem review thì cũng thấy same same) ko biết nên chọn chiếc nào hơn cụ nhỉ..
Gần như nhau thôi ạ , hơn cái này thì thua cái kia . Đối với trẻ em mới học thì 2 cái này như nhau thôi . Cá nhân em thì vote cho yamâha ở phân khúc học sinh vì độ thông dụng dễ dùng dễ sửa dễ bán . Còn phân khúc cao hơn thì roland tiếng nghe hay hơn .

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
K150 tàu có 2tr mua làm gì ạ ! Cụ chủ mua tầm gần chục củ mà . với lại đây là organ , ko liên quan gì piano cụ .

Không lái ẩu

Xe buýt
Để cai nghiện điện thoại nên e mới cho bé (8 tuổi) theo học lớp organ của cô hàng xóm. Giờ muốn tìm mua cái đàn cho bé học mà chưa biết nên mua loại nào phù hợp với người mới học (quá nhiều loại và nhiều mức giá...). E mạo muội tạo thớt này nhờ các cụ tư vấn giúp hoặc có cụ nào có đàn phù hợp muốn thanh lý thì cho e xin thông tin với ạ. E xin chân thành cám ơn trước ạ..
nhiều hay ít tiền thì em ko biết nhưng
1: âm thanh và các chức năng smart thì Yamaha
2: Mua cái nặng nặng tí để mối buổi cháu nó đi học thì bố cháu vác cho cháu sang nhà cô giáo rồi chờ khi cháu học xong thì vác đàn về
Cụ nào thấy em tư vấn chuẩn thì votka em phát :))
Cơ mà em có ý này:
Nếu cô giáo dạy bằng Piano thì cụ buộc phải mua Piano cho cháu vì các cảm giác lực phím của Piano nó nặng hơn orgain nên nếu ở lớp dùng piano xong về nhà lại dùng Orgain em e là cháu nó sẽ hỏng mất cái cảm giác lực ngón tay mà cái lực ngón tay chơi bất kể đàn gì thì nó là cái noi để toát lên cái hồn của người nhạc công cụ ợ. Em nói bao gồm cả Đàn Tỳ Bà đấy cụ nhé =))

Chỉnh sửa cuối:

ccvn

Xe hơi
Gần như nhau thôi ạ , hơn cái này thì thua cái kia . Đối với trẻ em mới học thì 2 cái này như nhau thôi . Cá nhân em thì vote cho yamâha ở phân khúc học sinh vì độ thông dụng dễ dùng dễ sửa dễ bán . Còn phân khúc cao hơn thì roland tiếng nghe hay hơn .
Cám ơn cụ nhiều 😊

vandatAT

Xe container
Psr S970 cụ nhé! Sau này đi show tốt :D

ccvn

Xe hơi
2: Mua cái nặng nặng tí để mối buổi cháu nó đi học thì bố cháu vác cho cháu sang nhà cô giáo rồi chờ khi cháu học xong thì vác đàn về
Tks cụ 🤣🤣🤣

ccvn

Xe hơi
Cơ mà em có ý này:
Nếu cô giáo dạy bằng Piano thì cụ buộc phải mua Piano cho cháu vì các cảm giác lực phím của Piano nó nặng hơn orgain nên nếu ở lớp dùng piano xong về nhà lại dùng Orgain em e là cháu nó sẽ hỏng mất cái cảm giác lực ngón tay mà cái lực ngón tay chơi bất kể đàn gì thì nó là cái noi để toát lên cái hồn của người nhạc công cụ ợ. Em nói bao gồm cả Đàn Tỳ Bà đấy cụ nhé =))
cháu học bằng đàn này cụ ơi 😂

Chỉnh sửa cuối:

VCHDHN

Xe container
Cụ dạy chí lý ạ nhưng e vẫn mong đc lắng nghe í kiến của các cụ có kinh nghiệm ở trên này vì e cần tìm cho cháu cái đàn phù hợp nhất trong tầm 5-10tr chứ ko phải tìm loại rẻ nhất ạ 😜
Tầm tiền như này là thoải mái rồi. Có thể mua được cả loại bán chuyên nghiệp í chứ😊

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Đây là piano , trong khi cụ lại hỏi mua organ . Tóm lại ý cụ muốn mua đàn gì và định cho cháu nó học đàn gì ạ ? Cho đỡ mất thời gian tư vấn !

ccvn

Xe hơi
Đây là piano , trong khi cụ lại hỏi mua organ . Tóm lại ý cụ muốn mua đàn gì và định cho cháu nó học đàn gì ạ ? Cho đỡ mất thời gian tư vấn !
Tại e cũng mù tịt cụ ah 😂 e vẫn chủ trương kiếm cái organ cho cháu chơi amateur trước xem thế nào. Sau sẽ nâng cấp tuỳ theo năng lực và đam mê của cháu. Tks cụ nhiều ạ.

Không lái ẩu

Xe buýt
Đây là Piano điện cụ ợ. Cụ không thể cho cháu đi học Piano rồi về nhà tập trên Orgain được. Nếu cụ xác định là khám phá xem cháu nó có thể theo cái môn này để sau này đi chuyên nghiệp thì phải nghiêm túc và chỉ khi nào cháu chơi nhuần nhuyễn Piano rồi mới chuyển sang Orgain thì được, còn nếu xác định là chơi cho vui thì cụ tính thế nào cũng được cụ ạ.
Con Piano điện cũng rẻ thôi, em nghĩ đàn cũ tầm 15 củ là ổn rồi cụ.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Tại e cũng mù tịt cụ ah 😂 e vẫn chủ trương kiếm cái organ cho cháu chơi amateur trước xem thế nào. Sau sẽ nâng cấp tuỳ theo năng lực và đam mê của cháu. Tks cụ nhiều ạ.
Học chơi vui thì organ cho lành . Piano học khắt khe vất vả lắm cụ .