Nhờ tư vấn DENON DHT-390XP và Logitech Z5500

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Em đang định mua một bộ âm thanh về để xem phim, nghe nhạc . Tính em cũng kô cầu ky nên đang cân nhắc giữa 2 bộ DENON DHT-390XP và Logitech Z5500. Nhờ các cụ tư vấn giúp xem nên chọn em nào.

Cảm ơn các cụ nhiều !

berryfun

Xe điện
Theo em bác nên chọn bộ denon 390XP. Âm thanh khá hơn Z5500, hình thức cũng đẹp hơn. Và tiền cũng nhiều hơn ạ.

Cái này cứ phải là hội thảo nhé, nhà Ta hôm nào rảnh qua Cao, ae sẽ giới thiệu cho vài bộ ngon bổ rẻ, chứ 2 bộ này chỉ xem phim trong phòng dưới 16m2 là tàm tạm thôi , không nghe nhạc được đâu ;)

Cái này phải gặp chiên da Thẩm Du Mèo Sạch Thỉu để Hội thảo đã :)

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Theo em là cụ Ta cứ làm bộ Z5500 để xem film, mua thêm bộ nghe nhạc riêng là hiệu quả nhất.
Mà sơ đồ, diện tích phòng, vị trí ngồi nghe nhạc, xem film nó thế nào? Cụ phải vẽ cái sơ đồ lên thì các cụ khác tư vấn dễ hơn.

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Cái này cứ phải là hội thảo nhé, nhà Ta hôm nào rảnh qua Cao, ae sẽ giới thiệu cho vài bộ ngon bổ rẻ, chứ 2 bộ này chỉ xem phim trong phòng dưới 16m2 là tàm tạm thôi , không nghe nhạc được đâu ;)
Hi, phòng này diện tích đúng 16m2 luôn. Mục đích xem phim và ca nhạc bác ạ, trình độ thẩm âm kô có nên tính mua bộ AIO cho nó đơn giản.

Cái này phải gặp chiên da Thẩm Du Mèo Sạch Thỉu để Hội thảo đã :)
Đã alo cho bác Mèo nhưng bảo là cứ điện thoại hỏi bác BMW252 đang dùng bộ gì xem phim thì cứ thế mà quất vì bác ấy thấy bộ đấy cũng được.

Theo em là cụ Ta cứ làm bộ Z5500 để xem film, mua thêm bộ nghe nhạc riêng là hiệu quả nhất.
Mà sơ đồ, diện tích phòng, vị trí ngồi nghe nhạc, xem film nó thế nào? Cụ phải vẽ cái sơ đồ lên thì các cụ khác tư vấn dễ hơn.
Mục đích của em chủ yếu là xem phim thôi, nhạc nhẽo thì cũng nghe chút chút , chắc là thời gian nghe nhạc kô nhiều. Phòng thì có 16m2 thôi ( 4x4m).

bridge

Xe điện
Em đang định mua một bộ âm thanh về để xem phim, nghe nhạc . Tính em cũng kô cầu ky nên đang cân nhắc giữa 2 bộ DENON DHT-390XP và Logitech Z5500. Nhờ các cụ tư vấn giúp xem nên chọn em nào.

Cảm ơn các cụ nhiều !
Bác chủ thớt cứ mạnh dạn chọn DHT-390XP, kiểu dáng đẹp, chất lượng cũng khá ổn ...=D>

Có rất nhiều đánh giá về chú DHT-390XP này của các trang web chuyên sâu như http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=47257 hoặc http://vozforums.com/showthread.php?t=477160&page=4. Mời bác chủ thớt tham khảo thêm ...

Hôm nay lượn vào mediamart, thấy bộ này khá rẻ so với mua rời, cụ Ta xem có được không?

http://mediamart.vn/ProductDetail.aspx?ProductId=4615

Xem phim thì ăn đứt Denon DHT-390XP và Z5500, nghe nhạc thì chưa biết thế nào? nhưng hình thức khá OK. Lại có quả amly tương đối, sau này nâng cấp cũng dễ.

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Hôm nay lượn vào mediamart, thấy bộ này khá rẻ so với mua rời, cụ Ta xem có được không?

http://mediamart.vn/ProductDetail.aspx?ProductId=4615

Xem phim thì ăn đứt Denon DHT-390XP và Z5500, nghe nhạc thì chưa biết thế nào? nhưng hình thức khá OK. Lại có quả amly tương đối, sau này nâng cấp cũng dễ.
Hôm nay em vừa qua Anh Duy rước bộ Denon 390 rồi, sau khi lắp ráp xong bật lên test thử thấy xem phim thì OK nhưng nghe nhạc thấy vẫn thiếu thiếu cái gì đó. Bộ này chắc chỉ xác định xem phim đựoc thôi. Khi nào có tiền làm thêm bộ dàn rời nghe nhạc vậy.

danglong

Xe tăng
Em cũng dùng bộ Denon đây: Đẹp thôi chứ chất lượng thường lắm ạ. Xem phim thì tàm tạm chứ nghe nhạc như đấm vào đầu - Chả bằng sang bên muare khênh mấy bộ stereo bãi (1, 2 củ)

Có cụ chuyên gia trên OF này khuyên em mua bộ Denon 390, sau khi em mua xong hí hửng khoe với cụ ấy, cụ ta phán câu xanh rờn: "Bộ này chán bỏ mama, mua làm éo gì!". Thế mới căm chứ!!!

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn

bridge

Xe điện
Tôi thấy vụ này bắt đầu hay rồi đấy, vì khắp các forum chuyên audio đã phân tích (và oánh nhau) chán chê rồi ...đúng là trong tầm tiền của khoảng 7tr. đổ lại, bộ Z5500 là ngon đấy, không phải vô lý mà thiên hạ bình loạn và chọn lựa bộ all in one (AIO) đấy đâu ... (còn có thể có thêm 1 số bộ của LG nữa). Còn nếu đủ money, thì theo tôi, chọn bô DHT-390XP là ổn cả về ngoại hình, mà chất lượng cũng khá đấy !!

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
em thấy đánh giá, ít ra là phim so với em Z5500 cũng ok đấy chứ , đây này

còn nghe nhạc, chắc mấy bộ CS<100w audio out cũng vậy thôi, xiền nào tầm đấy, phòng nhỏ chắc còn đc. thôi thì các bác xác định 2 in 1 rồi thì bằng lòng vậy đi, chịu khó vật vã vậy sau này tích cóp làm hẳn con AVR ~2k $ trở lên....nói chung khó lắm, em đây cứ vật vã suốt ;)

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
em thấy đánh giá, ít ra là phim so với em Z5500 cũng ok đấy chứ , đây này

còn nghe nhạc, chắc mấy bộ CS<100w audio out cũng vậy thôi, xiền nào tầm đấy, phòng nhỏ chắc còn đc. thôi thì các bác xác định 2 in 1 rồi thì bằng lòng vậy đi, chịu khó vật vã vậy sau này tích cóp làm hẳn con AVR ~2k $ trở lên....nói chung khó lắm, em đây cứ vật vã suốt ;)
Hì, em cũng search thử và vào các forum tham khảo thì thấy ý kiến mọi người đánh giá con này cao hơn Z5500, nói chung con này mua về xem phim và phục vụ cái tai trâu của em là cũng tạm ổn. Khi nào có tiền và khả năng nghe cần nâng cao thì sẽ mua bộ chuyên về nhạc.

totorauxom

Xe điện
Nói chung là muốn nghe nhạc hay xem phim đều tốt phải làm 2 bộ cụ ạ, chứ bắt người mẫu ngon mà phải hát hay thì khó quá cụ nhỉ, hihi.
Hay cụ làm bộ Jamo và amp denon đi, xem phim good mà nghe nhạc cũng ổn lắm

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Nói chung là muốn nghe nhạc hay xem phim đều tốt phải làm 2 bộ cụ ạ, chứ bắt người mẫu ngon mà phải hát hay thì khó quá cụ nhỉ, hihi.
Hay cụ làm bộ Jamo và amp denon đi, xem phim good mà nghe nhạc cũng ổn lắm
Kụ nói làm em nhớ film "sắc đẹp ngàn cân" - đúng là hát hay phải đứng sau cánh gà mà hát, còn đẹp khg biết hát thì đứng sân khấu :)

Ampli Denon nói chung em thấy nghe nhạc vẫn chưa hay, kể cả 3310 em nghe nhà bạn (chắc phải tầm >2k $ up mới hay đc), cuối cùng sau mấy hồi trăn trở định đổi ampli đa kênh , rồi định mua thêm amply 2 kênh cho nghe nhạc....tốn quá, em mới nghĩ ra 1 cách thử khác trước khi quyết định : mang bộ EQ làm pre lấy đường Anal ra rồi mới đấu vào Ampli đa kênh -> khi nào xem phim thì sử dụng đường In số nghe đa kênh, còn nghe nhạc sử dụng đường Line In analog nghe 2 kênh = kết quả nghe mềm và mượt hơn để chế độ 2 kênh ste chạy thẳng đường quang như lúc trước :) May quá đỡ bóp mồm vì đang định lên 4310CI trong Bích Vân giá mềm quá, có 32tr thôi \:D/

Chỉnh sửa cuối:

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Sau 5 ngày test em nó thì đúng bộ này chỉ nên mua xem phim và chơi game thôi. Em cũng bật thử mấy bài hát Lossless trong cái đầu HD nhưng nghe chưa thật sự ổn lắm. Mấy con loa sur và Cen nhẹ nên em thấy tiện phết, dùng mấy cái móc dính mua ở siêu thị về dính vào tường là treo lên ngon choét. Lúc nào có tiền thì sẽ tính đến chuyện kiếm bộ nghe nhạc sau vậy.

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Sau 5 ngày test em nó thì đúng bộ này chỉ nên mua xem phim và chơi game thôi. Em cũng bật thử mấy bài hát Lossless trong cái đầu HD nhưng nghe chưa thật sự ổn lắm. Mấy con loa sur và Cen nhẹ nên em thấy tiện phết, dùng mấy cái móc dính mua ở siêu thị về dính vào tường là treo lên ngon choét. Lúc nào có tiền thì sẽ tính đến chuyện kiếm bộ nghe nhạc sau vậy.
Thôi, kết quả test thế này thì em cứ làm quách em Z5500 để xem film là ổn rồi cụ nhỉ.