Nhờ tư vấn dòng C-SUV ngon giá dưới 1 tỷ

Trạng thái
Thớt đang đóng

mrhieu123

Xe tải
Cross em thấy chạy hay mà có hybrid cũng khá tiết kiệm, mỗi điều bảo dưỡng thì chưa rõ

songsong

Xe buýt
Nếu VN cho nhập với thuế ưu đãi cho dòng xe này thì em nghĩ nó sẽ thông dụng đấy, xe nó tốt sẵn rồi nhưng giá của nó đang bị áp thuế khá cao nên xe về đến VN bị đội giá. Mà rõ là cái này giúp giảm thải ra môi trường thế nên nó phải được hưởng mức thuế ưu đãi hơn chứ nhỉ, hay mấy ông bán nhiên liệu sợ lỗ vốn nên vẫn phải áp thuế cho xe hybrid?

nnga040488

Xe tải
Cái vấn đề lớn nhất mà nhiều cụ quan ngại đó là viên pin của động cơ điện, trước thay viên pin đứt 1/3 cái xe thì hãi thật nhưng giờ pin cam kết vận hành 10 năm không lỗi lầm mà sau 10 năm thay viên mới chỉ 90 triệu thì cũng không thành vấn đề. Biết đâu đấy vài năm nữa sẽ có công nghệ pin tiên tiến hơn thay cục pin chỉ 50t thì sao

sweetlightvn

Xe buýt
Hôm trước em có đi xem buổi ra mắt chiếc cross nay rồi, bản 1.8G thì dùng máy xăng thì cũng ổn, còn nhìn vào bản 1.8V với 1.8 HV thấy đúng là đẳng cấp các cụ ạ. Bên ngoài thì cũng không khác mấy dòng SUV cao cấp là mấy còn bên trong nội thất quá rộng và được trang bị nhiều tính năng và cái ấn tượng nhất là rộng và quá đẹp.
Em thích cái điểm đặc biệt ở dòng hybrid trên chiếc cross này là điểm tiết kiệm nhiên liệu, nó không sử dụng bộ sạc bên ngoài các cụ ạ. Ban đầu khi xem thông số là một bản chạy pin kết hợp động cơ xăng, em nghĩ đây là một bản sạc pin ngoài thi thoảng thay thế động cơ xăng để tiết kiệm nhiên liệu nhưng khi tìm hiểu kỹ thì hóa ra không. Đây là một chiếc xe chạy pin với quy trình năng lượng khép kín hoàn toàn. Tức là động cơ xăng sẽ tự sạc lại cho cục pin mỗi khi xe hoạt động ổn định ở tốc độ cao hay khi lái xe đạp phanh.

yen_ford

Xe hơi
Khi Toyota Corolla Cross là mẫu SUV đầu tiên tại VN sử dụng động cơ hybrid khi chiếc xe này ra mắt thị trường thì đã nhận đc đủ các ý khen chê nhưng em tin thương hiệu như toyota chắc chắn sẽ là sản phẩm tốt. Hybrid là xu hướng tương lai rồi, cái này không thể chối cãi. Còn vấn đề vận hành thì em nghĩ các cụ nhà ta cứ sử dụng đi đã thay vì nhìn vào mấy cái thông số vu vơ mang ra so sánh để dìm hàng toy. Ở Châu Âu xe này người ta đi ầm ầm có sao đâu

hung.tranmanh

Xe đạp
E cũng đang băn khoăn con Outlander với CRV G, nhờ các cụ tư vấn cho em ạ

Good_mor

Xe buýt
Ở các nước tiến bộ giờ dân họ ưu tiên hàng đầu là xe điện tiếp đến xe hybrid, còn ở ta cứ xăng, dầu thôi. Nhìn cái mức độ ô nhiễm ở các thành phố lớn thì thấy khá bận tâm về vấn đề khí thải. Đồng ý là khói bụi từ động cơ chỉ 1 phần nhưng cái phần này có thể cải thiện được từ cách sử dụng của người dân. Nếu cơ sở hạ tầng ở VN tốt thì tương lai có thể dùng động cơ điện để thay thế hoàn toàn động cơ đốt trong nhưng tương lai đó còn rất xa, trước mắt để làm quen với việc bảo vệ môi trường thì hybrid là một sự lựa chọn hoàn toàn đúng đắn.
Về vận hành của hybrid thì em nghĩ các cụ nên trực tiếp sử dụng hãy nên đánh giá, dòng động cơ này nó có nhiều cái hay mà động cơ đốt trong không thể có được. Như chiếc Corrolla Cross Hybrid mới ra mắt gần đây cũng ko phải là chiếc hybrid đầu tiên của toy bán ở thị trường vn. Giá của quả pin nhìn có vẻ cao đấy nhưng nếu giá cao mà hoạt động ổn định thì không thành vấn đề. Tương lai là động cơ điện nhưng chắc phải 40-50 năm nữa hạ tầng giao thông của ta mới đáp ứng đc cho bọn xe điện giống như bển. Còn bây giờ thì hybrid sẽ là tương lai của môi trường, nếu muốn có một môi trường sống tốt hơn cho con cháu thì ngay từ bây giờ phải thay đổi tư duy, thay đổi vài thói quen sống các cụ ạ. Chứ không sau này các cháu nó sẽ chỉ có thể tìm không khí trong lành ở bình khí trợ thở thì chán lắm

aphich

Xe buýt
Thế lại quá tầm! Em lại chơi Ford tiếp! Chán....nghèo nên chả mơ tới xe Nhật,nhất là thánh Toy.
Bản 1.8V và 1.8HV có cái đá cốp cũng được đấy chứ, trang bị TSS thì nó quá cần thiết cho những bác tài lái cao tốc rồi. Em nghĩ chiếc này sẽ được dân mình lựa chọn nhiều trong thời gian tới vì mức độ an toàn và các trang bị tiện ích đi kèm của nó.

canhnh89

Xe tăng
Website
toyota-thanhxuan.com

canhnh89

Xe tăng
Website
toyota-thanhxuan.com
Bên em đang có xe Cross bản V giao tháng 10 ạ. Cụ mợ nào quan tâm inbox em nhé.
Em cám ơn ạ!!!

nguyenhaidaotb

Xe đạp
Bản 1.8V và 1.8HV có cái đá cốp cũng được đấy chứ, trang bị TSS thì nó quá cần thiết cho những bác tài lái cao tốc rồi. Em nghĩ chiếc này sẽ được dân mình lựa chọn nhiều trong thời gian tới vì mức độ an toàn và các trang bị tiện ích đi kèm của nó.
Dân tình còn đang nín thở chờ phản hồi thị trường cụ ạ

Clear

Xe buýt
Hay ở cái động cơ điện, tiết kiệm khối tiền là chắc chắn trong hiện tại. Tương lai gần sẽ bỏ hết diezel vì giá thành pin và công nghệ pin sẽ đáp ứng thay thế cả cho động cơ xăng.

canhnh89

Xe tăng
Website
toyota-thanhxuan.com
Hay ở cái động cơ điện, tiết kiệm khối tiền là chắc chắn trong hiện tại. Tương lai gần sẽ bỏ hết diezel vì giá thành pin và công nghệ pin sẽ đáp ứng thay thế cả cho động cơ xăng.
Dân mình đang e ngại chi phí thay pin cao cụ ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng