Nhờ tư vấn Du Lịch biển Hải Hòa - Tĩnh Gia

o_to_ghe

Xe buýt
E định tối t6 đi biển hh, trên đường có xxx ko các cụ. Cụ nào cho e ít thông tin

koolnet

Xe tải
Em vừa đi về đến nhà cách đây 30p, nhưng chỉ ghé qua HH ăn trưa rồi lướt vào Bãi Lữ resort nghỉ.
Đánh giá sơ bộ: HH cũng đã có khá nhiều ks, nhà nghỉ mới, giá e ko rõ vì ko ở lại, dãy nhà hàng trên cạnh bãi biển nhiều, view tốt, bãi biển thoải đẹp, em dụ ku F1 ra xem nước biển trong ko để tắm thì nó bảo bẩn lắm nhiều cát.
Khuyến cáo chỉ nên ở 1 ngày 1 đêm
Bãi lữ: bãi biển khá đẹp, khách du lịch còn vắng, nhiều chỗ chụp ảnh cũng đẹp, resort giá hơi cao so với chất lượng và dịch vụ( 4,4tr phòng VIP, 2,4tr phòng thường)
Đánh giá: ko tương xứng với số tiền bỏ ra nên em lại lướt tiếp vào Cửa Lò :), đông vc,e lượn 1 vòng CL rồi vào tp Vinh ở Mường Phang, tối gọi lũ bạn ra nhậu bữa say sưa, vể ks nghỉ. Sáng nay bọn nó rủ đi ăn sáng, làm bữa longlon rồi về.
Kết luận: 9h sáng hqua mới quyết định đi, lòng vòng 4.30 tới Vinh, 9h sáng nay xuất phát từ Vinh, 14.15 có mặt ở HN, chưa nhúng chân xuống biển phát nào. Đi muộn về sớm nên đường thoáng, mất 500k cho xxx Bỉm Sơn vì dí sát đít xe khách ko nhìn thấy đèn đỏ, đi qua 200m thì thấy bồ câu vượt lên chặn đầu, tới đèn đỏ kế tiếp 500 mét lại bị phát nữa, lần này em cho xxx xem cam hành trình thì lúc thì lúc vượt đèn vẫn xanh nên ko mất xèng.
Mẹ mấy chú xxx TH vẫn bài như xưa.
Hải Hòa tuần trước em mới mò vào, tưởng còn hoang sơ thì nghỉ lại 1 đêm. Đến nơi lượn 1 vòng thấy hàng quán sát biển hơi lôi thôi thì té luôn. Qua bãi Đông Nghi Sơn ăn trưa thấy cũng ok, nước trong nhưng bãi biển hơi dốc tắm nguy hiểm. Chiều lượn về Sầm Sơn đông thôi rồi em lại vào Flc ngâm bể. Hôm sau về qua nốt Hải Tiến thấy dạo này quy hoạch lại bãi biển ngon phết, nhiều ks mới, nước thì vẫn đục. Nói chung lâu không đi biển ngoài bắc này em thấy oải quá.

nunachuoi

Xe tăng
Em vừa đi về đến nhà cách đây 30p, nhưng chỉ ghé qua HH ăn trưa rồi lướt vào Bãi Lữ resort nghỉ.
Đánh giá sơ bộ: HH cũng đã có khá nhiều ks, nhà nghỉ mới, giá e ko rõ vì ko ở lại, dãy nhà hàng trên cạnh bãi biển nhiều, view tốt, bãi biển thoải đẹp, em dụ ku F1 ra xem nước biển trong ko để tắm thì nó bảo bẩn lắm nhiều cát.
Khuyến cáo chỉ nên ở 1 ngày 1 đêm
Bãi lữ: bãi biển khá đẹp, khách du lịch còn vắng, nhiều chỗ chụp ảnh cũng đẹp, resort giá hơi cao so với chất lượng và dịch vụ( 4,4tr phòng VIP, 2,4tr phòng thường)
Đánh giá: ko tương xứng với số tiền bỏ ra nên em lại lướt tiếp vào Cửa Lò :), đông vc,e lượn 1 vòng CL rồi vào tp Vinh ở Mường Phang, tối gọi lũ bạn ra nhậu bữa say sưa, vể ks nghỉ. Sáng nay bọn nó rủ đi ăn sáng, làm bữa longlon rồi về.
Kết luận: 9h sáng hqua mới quyết định đi, lòng vòng 4.30 tới Vinh, 9h sáng nay xuất phát từ Vinh, 14.15 có mặt ở HN, chưa nhúng chân xuống biển phát nào. Đi muộn về sớm nên đường thoáng, mất 500k cho xxx Bỉm Sơn vì dí sát đít xe khách ko nhìn thấy đèn đỏ, đi qua 200m thì thấy bồ câu vượt lên chặn đầu, tới đèn đỏ kế tiếp 500 mét lại bị phát nữa, lần này em cho xxx xem cam hành trình thì lúc thì lúc vượt đèn vẫn xanh nên ko mất xèng.
Bãi Lữ lởm lắm hả cụ, nhà em đọc mấy review của các cụ từ mấy năm trước cũng thấy hơi kinh, giờ đọc bài của cụ càng thấy khiếp, mà lại đặt cái khu trên đồi nữa chứ. Cụ cho em xin tý đánh giá cụ thể hơn về cái khu này được không ạ (theo quan sát của cụ), không biết giờ còn bán vé cho người ngoài vào không ạ? đội ơn cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Tranpham

Xe hơi
Các cụ đi đâu cần xe có lái 4 - 45 chỗ ới em nhé: 024 3200 6777 phục vụ cụ mợ 24/7 ah

quasin3000

Xe tăng
Em đang có ý định đưa gia đình đi Du Lịch biển Hải Hòa,cụ mợ nào đã đi rồi tư vấn giúp em với.Gia Đình em 4 người 2 người lớn + 2 trẻ em.
- Phương Tiện : Đi xe khách
- Thời gian : 3 ngày 2 đêm
Nhờ các cụ tư vấn cho em khách sạn (giá hợp lý),ăn uống ra sao,lịch trình đi thế nào cho hợp lý.
Em cảm ơn các cụ các mợ!
Bãi biển ngắn, ít dịch vụ. Đi ăn muộn có khi hết đồ. Nói chung là chưa phát triển.

Đi 3 ngày 2 đêm cũng đủ trải nghiệm. Mất chừng nửa ngày đi, nửa ngày về. Em đi xe riêng nên ko biết xe khách thế nào.

agrimeco

Xe lăn
Tóm lại là đi biển ngoài Bắc này chỉ phí tiền phỏng các cụ;))

haiphdt

Xe buýt
Bãi biển ngắn, ít dịch vụ. Đi ăn muộn có khi hết đồ. Nói chung là chưa phát triển.

Đi 3 ngày 2 đêm cũng đủ trải nghiệm. Mất chừng nửa ngày đi, nửa ngày về. Em đi xe riêng nên ko biết xe khách thế nào.
Chuẩn,vì biển này mới,với lại không đông nhung nhúc nên em thấy khá ổn với gia đình,còn chuyện đi ăn muộn hết đồ thì em không thấy,vì tầm 12h là ăn rồi,nếu không chạy ra Thanh Còi cách đấy có 2km ăn.

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
Năm nay ở Hải Hoà mới khai trường thêm khách sạn 3H, mới , sạch, ở chỗ này đc cụ, các ks ở Hải Hoà tối thứ 6 và 7 thường hay hết phòng và giá cũng cao gấp đôi ngày thường.
Giá fong ks 3H ngày thường 500k/ fong đôi, tối thứ 6,7 là 800k , đã bao gồm ăn sáng. Nếu bố trí đc thời gian cụ nên đi vào ngày thường. E hay ăn ở quán Trí Hảo thấy ok, ăn được, giá hợp lý.
K/s này gần bãi tắm ko cụ?

motthoidongbim

Xe điện
Nhà em vừa đi cn - t4. Nhà có trẻ nhỏ nên em chọn ô tô giường nằm, nằm khá thoải mái, đi từ 11-15h tới nơi. Ở thì Hồng Tự cho gần hẳn biển và có sân rộng cho trẻ con chơi. Ăn thì chỉ ăn Hồng tự 1 bữa, còn tối thì ra hẳn bãi biển ăn, bà đi chợ chiều thuê hấp đồ, còn thì đặt cơm trứng, canh... Trưa thì ăn nhà hàng gì em qên tên rồi đối diện ks Hưng Sơn. Cccm ở Hồng Tự thì ra bên ngách trái có quán nc mía, vc chủ qán và 3 đứa con rất ngoan, ngồi tmai ko tính tiền, nc mía thì 10k/cốc. Đi chơi thì thuê xe điện đi loanh quanh vs mấy địa điểm (mọi người đi, em ko đi, ra biển nằm chơi thôi). Mới có khu công viên nước ngay Hồng tự lớn 150, nhỏ 100k thì fai. Nhân viên làm đấy thuê ở Hồng tự ở. Về thì em đi xe giường nằm Hương Dương vào đón tận nơi 12h đón. 16.40 về đến hn.
Nước biển thì đợt vừa qua đi ko trong lắm vì chắc thời tiết, càng nắng to biển càng trong (dù Hải tiến, sầm sơn em đều thấy thế, HT em đi nhiều rồi, ss xem trên fb bạn bè chứ 18 năm em ko vào đấy). Nhưng dù sao cũng ko thấy bèo như HT những đợt mưa to.
HH, HT đều ko có hiện tượng chặt chém, chèo kéo khách.
6 người lớn 2 trẻ em dưới 6t, 1 sơ sinh.
Trc em có đọc bài của cụ nào trên of khuyên nên mang theo cái vợt muỗi. Em thấy khá hay vì gần biển, sát rừng thông ko tránh việc phòng ko có muỗi được.

hbthang

Xe tăng
hải tiến thì sao ạ?

Audioto

Xe tăng
Cụ đi xe khách thì có rất nhiều xe chạy qua Tĩnh Gia, đến bưu điện thị trấn Còng cụ xuống xe và đi taxi khoảng 3km là xuống biển Hải Hoà.
Ks thì có Victoria mới xây, khá sạch, giá phải chăng:
]
Phòng đôi giá bao nhiêu cụ ?

lanAltis

Xe tải
Em có nhà bạn 2 vợ chồng nó làm chủ ks ở đó nhà em năm nào cũng đi cụ có nhu cầu em gt cho giá cả rẻ nhất có thể. Cụ đi em cho số đt riêng của chủ luôn ạ

Kill dragon

Xe buýt
Em đi mới về không hiểu săo tắm biển thấy ngứa - bãi thì thoải nhưng bẩn và tanh vì bán hàng ngay bãi biển nước và rác thải đổ luôn - thậm chí làm hải sản xong cũng rủa ngay bãi biển
cụ bị dính trứng sứa đấy. Em bị đầy tay. Giờ trông như ổ giòi kinh lên được. nhưng ngứa mấy cũng đừng gãi. Ko nó lan ra đấy ạ. Cỡ 3-4 ngày thì hết

Dong Khuat

Xe hơi
Nhà em vừa đi cn - t4. Nhà có trẻ nhỏ nên em chọn ô tô giường nằm, nằm khá thoải mái, đi từ 11-15h tới nơi. Ở thì Hồng Tự cho gần hẳn biển và có sân rộng cho trẻ con chơi. Ăn thì chỉ ăn Hồng tự 1 bữa, còn tối thì ra hẳn bãi biển ăn, bà đi chợ chiều thuê hấp đồ, còn thì đặt cơm trứng, canh... Trưa thì ăn nhà hàng gì em qên tên rồi đối diện ks Hưng Sơn. Cccm ở Hồng Tự thì ra bên ngách trái có quán nc mía, vc chủ qán và 3 đứa con rất ngoan, ngồi tmai ko tính tiền, nc mía thì 10k/cốc. Đi chơi thì thuê xe điện đi loanh quanh vs mấy địa điểm (mọi người đi, em ko đi, ra biển nằm chơi thôi). Mới có khu công viên nước ngay Hồng tự lớn 150, nhỏ 100k thì fai. Nhân viên làm đấy thuê ở Hồng tự ở. Về thì em đi xe giường nằm Hương Dương vào đón tận nơi 12h đón. 16.40 về đến hn.
Nước biển thì đợt vừa qua đi ko trong lắm vì chắc thời tiết, càng nắng to biển càng trong (dù Hải tiến, sầm sơn em đều thấy thế, HT em đi nhiều rồi, ss xem trên fb bạn bè chứ 18 năm em ko vào đấy). Nhưng dù sao cũng ko thấy bèo như HT những đợt mưa to.
HH, HT đều ko có hiện tượng chặt chém, chèo kéo khách.
6 người lớn 2 trẻ em dưới 6t, 1 sơ sinh.
Trc em có đọc bài của cụ nào trên of khuyên nên mang theo cái vợt muỗi. Em thấy khá hay vì gần biển, sát rừng thông ko tránh việc phòng ko có muỗi được.
cụ cho e số ĐT Ks Hồng tự cụ ở nhé.