Nhờ tư vấn giữa honda cb1100rs và kawasaki z1000

anhthenguyen12

Xe đạp
CB đi lịch sự và đẹp hoài cổ. Máy Honda rất lành mỗi tội Bô êm & ko ngầu = Z1000. Mình cũng rất kết CB1100RS đang muốn nâng cấp em này.
Em cũng xác định là đi lâu dài luôn cụ ạ. Đổi xe nhiều cũng mệt lắm.

xemaycay

Xe đạp
cùng phân khúc cb1100 bác nên xem thử harley davidson roadster 1200 bác ạ, e chả phải seo lơ gì đâu, tại em đã từng trải nghiệm 2 con rồi, CB như mấy bác kia phân tích đấy hiền và lành kiểu như gái ngoan bác ạ, harley thì ngược lại, lúc cục xúc lúc lẳng lơ cơ mà gây nghiện bác ạ.

anhthenguyen12

Xe đạp
cùng phân khúc cb1100 bác nên xem thử harley davidson roadster 1200 bác ạ, e chả phải seo lơ gì đâu, tại em đã từng trải nghiệm 2 con rồi, CB như mấy bác kia phân tích đấy hiền và lành kiểu như gái ngoan bác ạ, harley thì ngược lại, lúc cục xúc lúc lẳng lơ cơ mà gây nghiện bác ạ.
Cảm ơn bác đã góp ý. Thật ra lâu giờ e cũng ko để ý đến giòng xe này lắm, hôm nay bác nói thì em có tìm thông tin đánh giá và thấy, thứ nhất là giá quá chát, bản thấp nhất là 585 củ, thứ hai là thấy hình thức của e hợp mấy ông xe Nhật hơn bác ah :D

Chỉnh sửa cuối:

vuongminhgian

Xe buýt
Em xin chào các cụ, các anh!
Như tiêu đề thì hiện tại em đã kết hôn và đang làm việc ở Hà Nội. Bao nhiêu năm trời dành dụm thì em cũng đã góp được đủ để mua một trong hai em này. Người ta bảo mua nhà và 4b là việc cần thiết, nhưng em thì lại ưu tiên đam mê hơn. Dù biết nếu bung hết sức mua xong thì lại làm lại từ đầu nhưng vẫn máu chiến vì nó là đam mê. Ăn ngủ j cũng nghĩ đến nó. Thế nên hôm nay ngồi bàn bạc vợ thì vợ lại thích Z1000 còn em thì thích CB1100RS, vì thấy dáng nó thuộc dòng Cruiser, dễ lái nên sau này phượt phọt cũng khoẻ và trường tồn với thời gian hơn. Nhưng vợ lại bảo em này giáng hơi già so với tuổi em, em năm nay 28 tuổi. Thế nên em viết bài này nhờ các cụ, các anh tư vấn hộ em với ạ. Em xin cảm ơn!
Lấy CB mấy năm nữa già đi là vừa đẹp, chắc vợ trẻ con nên mới thích dép 1000! Vợ bảo sao cứ làm ngược lại ắt sẽ thành công (Tào tháo)!

mabu44

Xe tăng
Z1000 bán đi bán lại đầy chợ PKL. Điều đó đủ hiểu nó hấp dẫn và cũng nhanh chán như thế nào.
CB thì đc cái sang chảnh, đứng đắn, bền bỉ, thế nên nó cũng kén người chơi. Cụ chủ có tính điềm đạm thì nên chạy CB.

silver1

Xe điện
CB, dáng đẹp chở xã cũng đẹp dễ lên xuống còn Z thì đuôi vểnh cao khá bất tiện cho ng ngồi sau và giá down khá nhiều lần thêm nữa các đời sau của Z ra sẽ làm ng chơi muốn lên đời... còn CB dáng nhiều năm vẫn đẹp, nhìn thực tế 2 xe thì CB ngoài cực đẹp đủ khỏe để đi mọi nơi mà cụ cần j lên 120 150 km như cưỡi Z nhỉ hihi
Thích nữa thì Triumph Bone, còn đẹp nữa cụ à...

Như tiêu đề thì hiện tại em đã kết hôn và đang làm việc ở Hà Nội. Bao nhiêu năm trời dành dụm thì em cũng đã góp được đủ để mua một trong hai em này. Người ta bảo mua nhà và 4b là việc cần thiết, nhưng em thì lại ưu tiên đam mê hơn. Dù biết nếu bung hết sức mua xong thì lại làm lại từ đầu nhưng vẫn máu chiến vì nó là đam mê. Ăn ngủ j cũng nghĩ đến nó. Thế nên hôm nay ngồi bàn bạc vợ thì vợ lại thích Z1000 còn em thì thích CB1100RS, vì thấy dáng nó thuộc dòng Cruiser, dễ lái nên sau này phượt phọt cũng khoẻ và trường tồn với thời gian hơn. Nhưng vợ lại bảo em này giáng hơi già so với tuổi em, em năm nay 28 tuổi. Thế nên em viết bài này nhờ các cụ, các anh tư vấn hộ em với ạ. Em xin cảm ơn![/QUOT

anhthenguyen12

Xe đạp
Z1000 bán đi bán lại đầy chợ PKL. Điều đó đủ hiểu nó hấp dẫn và cũng nhanh chán như thế nào.
CB thì đc cái sang chảnh, đứng đắn, bền bỉ, thế nên nó cũng kén người chơi. Cụ chủ có tính điềm đạm thì nên chạy CB.
Vâng cảm ơn cụ ạ. Công nhận là thấy Z1000 bán lại khá nhiều. Đa số các cụ trên này đều khuyên chạy CB, chắc phải chọn ngày mà đưa nó về thôi :D
Nhưng khổ cái là đoạn đường nhà e nó đang làm đường tàu, sáng ra đi làm là đến khổ với nó.

anhthenguyen12

Xe đạp
CB, dáng đẹp chở xã cũng đẹp dễ lên xuống còn Z thì đuôi vểnh cao khá bất tiện cho ng ngồi sau và giá down khá nhiều lần thêm nữa các đời sau của Z ra sẽ làm ng chơi muốn lên đời... còn CB dáng nhiều năm vẫn đẹp, nhìn thực tế 2 xe thì CB ngoài cực đẹp đủ khỏe để đi mọi nơi mà cụ cần j lên 120 150 km như cưỡi Z nhỉ hihi
Thích nữa thì Triumph Bone, còn đẹp nữa cụ à...
Cụ góp ý tinh tế quá! Em không có nhu cầu đổi xe nên muốn kiếm em nào để đi đc mãi luôn, ít nhất là cho đến khi Hà Nội cấm hẳn xe máy. Với cả e thì thích PKL nhưng lại non gan nên ko đam mê tốc độ lắm :D
Với cả em có thiện cảm với mấy giòng xe Nhật hơn cụ ạ hjhj

silver1

Xe điện
Vậy CB thôi cụ hihihi, dáng hoài cổ thì 20 năm nữa vẫn đc ng đời ca ngợi chả kém anh Triumph... còn dáng anh Z thì 2 3 năm ra phom facelift sẽ có vẻ lạc hậu hehe
CB tao nhã làm em trắng, nam tính thì đen, khỏe khoắn thì đỏ...
Chúc vc cụ nhanh có xế ngon!

Cụ góp ý tinh tế quá! Em không có nhu cầu đổi xe nên muốn kiếm em nào để đi đc mãi luôn, ít nhất là cho đến khi Hà Nội cấm hẳn xe máy. Với cả e thì thích PKL nhưng lại non gan nên ko đam mê tốc độ lắm :D
Với cả em có thiện cảm với mấy giòng xe Nhật hơn cụ ạ hjhj

zacom121

Xe tải
Các cụ cho em hỏi, thấy các cụ khuyên cụ chủ ko nên mua dép mà nên lấy CB. Em muốn hỏi là tầm bao nhiêu xèng thì bập vào chơi với em nó được ạ! Em tìm và lấy xe cũ thôi, xe mới 4-5 trăm củ thì em ko đủ ah!

anhthenguyen12

Xe đạp
Vậy CB thôi cụ hihihi, dáng hoài cổ thì 20 năm nữa vẫn đc ng đời ca ngợi chả kém anh Triumph... còn dáng anh Z thì 2 3 năm ra phom facelift sẽ có vẻ lạc hậu hehe
CB tao nhã làm em trắng, nam tính thì đen, khỏe khoắn thì đỏ...
Chúc vc cụ nhanh có xế ngon!
Cảm ơn cụ, muốn mời cụ thêm một chén nữa mà không được hihi.

anhthenguyen12

Xe đạp

tonitung1978

Xe đạp
Cụ chủ mới 28 cứ Z1000 mà chơi. 1100RS nó kén người chơi lắm. Thường thì đầu 4 mới hợp

BAOVEVANLONG

Xe tăng
E cũng máu me quan tâm CB1100 cụ nào thông thạo tư vấn e với xem bao nhiều xèng thì cưới đc e nó, bao gồm cả xe MBC, GTHL và HQCN, nếu HQCN thì xem xe này chỗ nào yên tâm nhất ạ?

bourdinnguyen

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Như tiêu đề thì hiện tại em đã kết hôn và đang làm việc ở Hà Nội. Bao nhiêu năm trời dành dụm thì em cũng đã góp được đủ để mua một trong hai em này. Người ta bảo mua nhà và 4b là việc cần thiết, nhưng em thì lại ưu tiên đam mê hơn. Dù biết nếu bung hết sức mua xong thì lại làm lại từ đầu nhưng vẫn máu chiến vì nó là đam mê. Ăn ngủ j cũng nghĩ đến nó. Thế nên hôm nay ngồi bàn bạc vợ thì vợ lại thích Z1000 còn em thì thích CB1100RS, vì thấy dáng nó thuộc dòng Cruiser, dễ lái nên sau này phượt phọt cũng khoẻ và trường tồn với thời gian hơn. Nhưng vợ lại bảo em này giáng hơi già so với tuổi em, em năm nay 28 tuổi. Thế nên em viết bài này nhờ các cụ, các anh tư vấn hộ em với ạ. Em xin cảm ơn!
Câu trả lời sẽ là CB 1100 cụ nhé

elegantteam

Xe tăng
Dân việt mình thì cứ thế này, ô tô thì toyota còn xe máy thì honda.
Mà em vẫn vote cho Z1000 2nd vì em không thích kiểu dáng cổ điển và không có két nước.

bourdinnguyen

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Dân việt mình thì cứ thế này, ô tô thì toyota còn xe máy thì honda.
Mà em vẫn vote cho Z1000 2nd vì em không thích kiểu dáng cổ điển và không có két nước.
TẤt nhiên là dùng cái gì thì là do sở thích, nhu cầu và Obanma của các cụ nhưng nhà cháu vẫn còn dựa theo một yếu tố nữa, đó là sự thẩm định của thời gian ( ở đây là độ bền, phụ tùng dễ kiếm, dễ sửa chữa, ít hỏng hóc...vv), của người dùng..
Cũng không phải không có lý do mà dân Việt mình lại chọn Toyota cho ô tô và Honda cho xe máy.