[Funland] Nhờ tư vấn học IELTS cho F1 lớp 10

BMW 325

Xe tải
con m cx tìm khóa học Ielt

Sói nhỏ

Chã!
Em có cô bạn đang tuyển học sinh học IELTS khu vực Times City. Hiện tại đã có 3 cháu đăng ký học rồi, cô giáo muốn tổ chức lớp có khoảng 6,7 học sinh nên các mẹ đang kêu gọi tuyển thêm để mở lớp, nếu các cụ mợ có ở gần đấy thì liên lạc cô Minh O91.218.18O6
18O6

Thanhz

Xe tăng
Theo kinh nghiệm của e đã có 1 đứa vào đh rồi với điểm Ielts 7.5 thì cụ nên đầu tư dài hơi. Đừng cho học các khóa ngắn hạn rồi tổng kinh phí lại cũng nhiều hơn.
Lớp 10 thì đầu tư cũng là khá muộn rồi đấy!
Bạn nhà em lớp 11 mới học Ielts, và học SAT luôn. Hết lớp 11, đầu năm 12 cậu được 7.0 Ielts và hơn 1400 điểm SAT.
Cơ mà em có một số chia sẻ:
1. Như có cụ nào trên kia nói khá chi tiết. Để học và ôn luyện để thi Ielts thì nên có trình độ nhất định. Nếu chưa đủ trình thì nên học các lớp căn bản mà tốt nhất là học các lớp các cô mở để luyện thi chuyên ngữ có thêm các lớp gọi là cận chuyên: vừa có kiến thức nền, vừa rẻ. Các cụ mợ tham khảo có nhiều trung tâm, lớp học kiểu này ở Hà Nội.
2. Đủ trình nên học cả Ielts và SAT. Hai thứ này bổ trợ cho nhau, Ielts tốt thì SAT cao, SAT học nhiều Ielts cũng tốt lên.
3. Nên bổ trợ thêm nghe nói có thể là riêng hoặc online, không nên học trung tâm do độ giãn cách các bạn lớn, khó phù hợp và nâng trình độ.
4. Đừng cố tạo áp lực hay yêu cầu các bạn phải đạt được cái này, cái kia. Động viên và khích lệ để các bạn tự hướng tới mục tiêu của các bạn là cách nhanh và ít tốn kém nhất.
Thử xem, mỗi bạn mỗi cách khác nhau chứ em cũng không biết đâu.

beo1011

Xe tải
Tiếng Anh của f1 của nhà cụ đang rất khá rồi, nên giờ cụ cho con luyện thi ielts lấy chứng chỉ thì sẽ thuận lợi cho con nhiều đó cụ.
Cụ cứ cho con đến trung tâm, như trung tâm ielts Linh Uk ở Tây Sơn của bé nhà e thì con sẽ được test đầu vào trước, xem mục tiêu band điểm của con bao nhiêu thì lúc đó sẽ có lộ trình giúp con tăng band điểm được tốt nhất nhé

Duchai80

Xe buýt
Con em mới thi xong lớp 9, giờ mon men tìm hiểu vụ này để không khổ như kỳ thi vừa rồi nữa. Em đẩy lên để các Cụ vừa xong chia sẽ kinh nghiệm và có thể lập nhóm học cùng
- Em tìm chỗ thi thử free: để đánh gia hiện trạng (em nghĩ không cần chính xác) để xác định phương pháp học
- Cho chơi 1, 2 tháng xả hè rồi tìm lớp học phù hợp

Smile1102

Xe container
Con em mới thi xong lớp 9, giờ mon men tìm hiểu vụ này để không khổ như kỳ thi vừa rồi nữa. Em đẩy lên để các Cụ vừa xong chia sẽ kinh nghiệm và có thể lập nhóm học cùng
- Em tìm chỗ thi thử free: để đánh gia hiện trạng (em nghĩ không cần chính xác) để xác định phương pháp học
- Cho chơi 1, 2 tháng xả hè rồi tìm lớp học phù hợp
Riêng chỗ thi thử thì cụ cứ qua các trung tâm để test cũng đc. Con nhà em có test thử ở Summit, ILA và American Study. Thấy cũng thấp hơn chút xíu so với thi ạ, nhưng họ cũng có đánh giá chi tiết điểm mạnh yếu đó cụ.
Coi như mình test để tìm chỗ học thôi.

AnnieH

Xe máy
Bạn lớn nhà em học 6 tháng Ielts online thi 1 lần 6.5 xong chẳng thi hay học lại nữa. Năm nay vào đại học cũng đăng kí xét tuyển bằng Ielts. Các cụ cứ cho con đi test trình độ ở một số trung tâm để xem con đang ở trình độ đến đâu rồi đăng kí khóa học nhỉnh hơn một chút về cấp độ nhé.

xebobabanh17201

Xe điện
Bạn lớn nhà em học 6 tháng Ielts online thi 1 lần 6.5 xong chẳng thi hay học lại nữa. Năm nay vào đại học cũng đăng kí xét tuyển bằng Ielts. Các cụ cứ cho con đi test trình độ ở một số trung tâm để xem con đang ở trình độ đến đâu rồi đăng kí khóa học nhỉnh hơn một chút về cấp độ nhé.
Cụ cho học bên nào thế?

nghiadat2anhem

Xe tải
Bẩm các cụ.
Cu F1 nhà em vào lớp 10 Việt Đức. Giờ cháu đang phân vân nên học Ielts ở đâu để có thể dc tuyển thẳng ĐH sắp tới. Cháu thi vào 10 dc 9,5 điểm, tiếng Anh cũng khá vì cũng cho học thêm linh tinh từ hồi mẫu giáo đến lớp 8 thì ko học thêm nữa để tập trung ôn vào 10.
Giờ cháu nó khăng khăng muốn học thêm lớp bình thường để củng cố tiếng anh trên lớp đã, sau đó mới học ielts ôn thi sau.
Nhưng quan điểm của em lại khác, em tư vấn nó nên tìm lớp học ielts từ bây giờ thì mới kịp chứ học lớp bình thường sau 1 năm nữa ôn ielts thì sẽ ko kịp. Mà giờ chúng nó ôn tủ ielts đúng ko các cụ.
Em rối quá, ko biết làm thế nào. Các cụ đã trải qua tư vấn giúp e với.
Cụ ơi cho em xin địa chỉ và số điện thoại thầy Kiên dạy ielts mà con cụ đã theo học với.

kinglehoang

Xe buýt
Website
www.hanoicycle.com
Con em mới được xét tuyển vào ĐH năm vừa rồi nhờ có IETS, học thầy Kiên ( trường ĐH NN) đầu cầu Chương Dương phía Long Biên cháu học trong 6 tháng đóng hết 10.8tr lệ phí thi gần 5tr.
Cụ cho em xin số liên lạc cho thằng cu con học!

VietSonic

Xe tăng
Cac cu vào fb thầy Kiên nhé: https://www.facebook.com/trungkien.do.58?mibextid=LQQJ4d

Cu con em từ hồi học thầy xong thi dc 6.5 thì ko học thêm nữa mà tự học, tháng 7 này cháu thi tiếp xem có lên dc 7.5 ko. Nếu ko lên dc thì tiếp tục đk học thầy Kiên. Em sẽ update kết quả thi của cu con em sau thi đợt tời này để các cụ tham khảo.
Mà thầy Kiên lọc kỹ lắm, có nền tảng, quyết tâm học thì mới nhận, đi muộn vài phút là ko dc vào luôn, mà ko làm việc với phụ huynh, nói chung là có vẻ hơi chảnh, dc cái là con em đánh giá cao về chất lượng và đặc biệt giá thì quá rẻ.

VietSonic

Xe tăng
Con em mới có kết quả thi tuần trước, vẫn chỉ dc 6.5 y như năm ngoái.
Mà thầy Kiên xa quá nên giờ tìm trung tâm uy tín ôn cấp tốc để 30/8 thi tiếp cho bằng được 7.5 thì thôi. Ko rõ BC và IDP có ôn cấp tốc ko các cụ nhỉ?

Nhimtiu

Xe container
Bạn nhà em lớp 11 mới học Ielts, và học SAT luôn. Hết lớp 11, đầu năm 12 cậu được 7.0 Ielts và hơn 1400 điểm SAT.
Cơ mà em có một số chia sẻ:
1. Như có cụ nào trên kia nói khá chi tiết. Để học và ôn luyện để thi Ielts thì nên có trình độ nhất định. Nếu chưa đủ trình thì nên học các lớp căn bản mà tốt nhất là học các lớp các cô mở để luyện thi chuyên ngữ có thêm các lớp gọi là cận chuyên: vừa có kiến thức nền, vừa rẻ. Các cụ mợ tham khảo có nhiều trung tâm, lớp học kiểu này ở Hà Nội.
2. Đủ trình nên học cả Ielts và SAT. Hai thứ này bổ trợ cho nhau, Ielts tốt thì SAT cao, SAT học nhiều Ielts cũng tốt lên.
3. Nên bổ trợ thêm nghe nói có thể là riêng hoặc online, không nên học trung tâm do độ giãn cách các bạn lớn, khó phù hợp và nâng trình độ.
4. Đừng cố tạo áp lực hay yêu cầu các bạn phải đạt được cái này, cái kia. Động viên và khích lệ để các bạn tự hướng tới mục tiêu của các bạn là cách nhanh và ít tốn kém nhất.
Thử xem, mỗi bạn mỗi cách khác nhau chứ em cũng không biết đâu.
Mợ nói chuẩn đấy nhiều cụ mợ cứ nghĩ là tìm đc lớp ielts hay là con thi điểm cao nhưng thực tế các bạn cần có kiến thức nền tốt đã thì tầm lớp 10-11 cho học thêm 01 hay 02 khoá trc khi thi thôi chứ có phải cứ học ielts là thi ngon đâu. Học NN nó cũng cần tg chứ k ăn sổi đc em nghĩ vậy.

Tuancap

Xe tải
Cứ để con nhập học đi đã . Con sẽ tìm hiểu qua bạn học, rồi ban phụ huynh .
Học VĐ các bạn hay rủ nhau học chỗ tốt lắm .
Vừa rồi hs VĐ theo thống kê . Có 216 em thi 9 điểm tiếng anh trở lên. Chưa kể số hs có chứng chỉ .

QMintech

Xe tăng
Cứ để con nhập học đi đã . Con sẽ tìm hiểu qua bạn học, rồi ban phụ huynh .
Học VĐ các bạn hay rủ nhau học chỗ tốt lắm .
Vừa rồi hs VĐ theo thống kê . Có 216 em thi 9 điểm tiếng anh trở lên. Chưa kể số hs có chứng chỉ .
Cụ cho em địa chỉ tham khảo? Tks

Tuancap

Xe tải
Cụ cho em địa chỉ tham khảo? Tks
Cứ cho con học cơ bản chắc đi đã . Đến cuối năm lớp 11 ôn cấp tốc khoảng 2 tháng ,
Vào lớp học một thời gian . Để ý xem các bạn giỏi học ở đâu . Theo chân các bạn là ổn .