[Funland] Nhờ tư vấn lỗi tivi sony

ubisapro

Xe trâu
Tình hình con tivi sony KDL-50W800C nhà e dở chứng. E nhờ các cụ cách khắc phục. E mô tả chi tiết quá trình lỗi như sau:

1. Sáng hôm qua cụ nhà e bật (ko biết thao tác gì ko) mà bị mất các kênh tivi.

2. E mở ra thì toàn bộ kênh tivi bị xoá (chưa lưu). E tiến hành dò lại thì ra các kênh nhưng khi dò xong, nó hiện thông báo ấn back để quay lại thì khi ấn nó ko lưu lại. E dò đi dò lại, lúc dò vẫn hiện ra các kênh cần dò nhưng khi kết thúc thao tác thì nó lại ko lưu các kênh đã dò.

3. Điên mình e reset về cài đặt gốc. Và vấn đề phát sinh. Reset xong, vào cài đặt ban đầu thì cứ 1 lúc là tivi nó lại reset lại. Cứ khởi động lại liên tục khi e đang cài đặt lại các thông số (lần lâu nhất là e chỉnh được đến đoạn chọn đầu vào Digital hay Analog, e đã bỏ qua tất các cài đặt có thể để cố gắng setup nhanh nhất, nhưng vẫn bị reset.

4. E đã rút điện để 5 phút, 15 phút, 2 giờ và rút điện qua đêm nhưng vẫn bị. Các dây cắm vào tivi e cũng đã rút ra hết. Bây giờ thậm chí khi tivi tự reset lại, e để nguyên ko động chạm gì thì 1 lúc (khoảng 1 phút) là tivi lại reset lại tiếp.

Tóm gọn: e ko thể nào cài đặt ban đầu cho cái tivi để nó vào lại. E đã reset cứng ( phím nguồn + volume trừ, sau đó cắm điện lại), đã reset cứng thành công nhưng hiện tượng vẫn vậy. Các cụ giúp e với :((

Dr Thanh Bùi

Xe container
Thường hỏng bộ điều khiển tay do thời tiết bắt đầu nồm , cụ mang ra ttbh bảo họ tháo bộ đấy ra .

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Tình hình con tivi sony KDL-50W800C nhà e dở chứng. E nhờ các cụ cách khắc phục. E mô tả chi tiết quá trình lỗi như sau:

2. E mở ra thì toàn bộ kênh tivi bị xoá (chưa lưu). E tiến hành dò lại thì ra các kênh nhưng khi dò xong, nó hiện thông báo ấn back để quay lại thì khi ấn nó ko lưu lại. E dò đi dò lại, lúc dò vẫn hiện ra các kênh cần dò nhưng khi kết thúc thao tác thì nó lại ko lưu các kênh đã dò.

3. Điên mình e reset về cài đặt gốc. Và vấn đề phát sinh. Reset xong, vào cài đặt ban đầu thì cứ 1 lúc là tivi nó lại reset lại. Cứ khởi động lại liên tục khi e đang cài đặt lại các thông số (lần lâu nhất là e chỉnh được đến đoạn chọn đầu vào Digital hay Analog, e đã bỏ qua tất các cài đặt có thể để cố gắng setup nhanh nhất, nhưng vẫn bị reset.

4. E đã rút điện để 5 phút, 15 phút, 2 giờ và rút điện qua đêm nhưng vẫn bị. Các dây cắm vào tivi e cũng đã rút ra hết. Bây giờ thậm chí khi tivi tự reset lại, e để nguyên ko động chạm gì thì 1 lúc (khoảng 1 phút) là tivi lại reset lại tiếp.

Tóm gọn: e ko thể nào cài đặt ban đầu cho cái tivi để nó vào lại. E đã reset cứng ( phím nguồn + volume trừ, sau đó cắm điện lại), đã reset cứng thành công nhưng hiện tượng vẫn vậy. Các cụ giúp e với :((
Rút ổ cắm 1 đêm mai bt lại bác. con 65w800g nhà e bị y chang

hoasuu88

Xe tăng
tivi nó đòi lên đời rồi cụ :)

tieunhupha

Xe điện
Tv nhà em đêm qua xem bình thường mà nãy bật mãi ko lên. Em đã rút điện ra cắm lại, chỉnh cả đầu cắm từ dây vào tv, đổi pin...mà ko được. Cuối cùng mới phát hiện ra là tuột từ đầu cắm vào cục chuyển nguồn do con gái sáng lau nhà. Chẹp chẹp.

Racehorse206

Xe tăng

Em giờ không tin tưởng vào chất lượng của ti vi Sony nữa

ubisapro

Xe trâu
Thường hỏng bộ điều khiển tay do thời tiết bắt đầu nồm , cụ mang ra ttbh bảo họ tháo bộ đấy ra .
E rút điện để qua đêm rồi. Giờ bật lên, ko động chạm gì thì tivi nó cũng reset sau khoảng 1 phút. Thế mới điên đầu @@. Trước khi reset, e dò kênh lại chán chê có bị sao đâu :(

Dr Thanh Bùi

Xe container
E rút điện để qua đêm rồi. Giờ bật lên, ko động chạm gì thì tivi nó cũng reset sau khoảng 1 phút. Thế mới điên đầu @@. Trước khi reset, e dò kênh lại chán chê có bị sao đâu :(
Tivi sony hay bị bệnh thế , đặc biệt thời tiết độ ẩm cao . Nó tự động chạy nhảy như ma làm dù mình ko động vào điều khiển , chắc bệnh chung
Cụ có thể lấy máy sấy tóc sấy thổi vào chỗ nút điều khiển tay đằng sau tivi , khả năng sẽ hết nhưng dễ tái phát

Huy_metal

Xe tải
Cứ đặt tít là tivi được rồi, sao phải gọi đích danh sony. Gần đây e thấy nhiều cụ hay dìm hàng quá (hitachi, samsung... sony) em thấy có gì đó không ổn, trong khi việc đó có thể sử lý bằng cách khác hiệu quả hơn.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Vậy cụ thớt hơi hơi bị ko may. tivi nhà e nó mà " nặng nặng" e rút ổ cắm ra 1 đêm thì ngay hôm sau lại tươi mới liền
Sớm hay muộn cũng tèo thôi!
Vì mạch bọn này toàn linh kiện tàu,gần như không có khả năng tìm kiếm thay thế đâu ợ!

ubisapro

Xe trâu
Hơ, tivi sony nhà e đang bị thế, e lên hỏi các cụ trên ốp thì chẳng ghi rõ ra. Hay cứ ghi chung chung là tivi để các cụ bắt bệnh? Hay cụ có cần e chụp cái tivi nhà e lên cho cụ thẩm ko mà cụ bảo e dìm? Và cụ tư vấn dùm e cách xử lý hiệu quả hơn dùm cái.

Cứ đặt tít là tivi được rồi, sao phải gọi đích danh sony. Gần đây e thấy nhiều cụ hay dìm hàng quá (hitachi, samsung... sony) em thấy có gì đó không ổn, trong khi việc đó có thể sử lý bằng cách khác hiệu quả hơn.

Chỉnh sửa cuối:

ubisapro

Xe trâu
Chính xác là tèo nguồn nhé cụ chủ!
Thay nguyên bo mạch nguồn,tầm hơn củ cụ ợ.
Ko đủ dòng nên khởi động lại ợ?

E bị reset liên tục từ khi cài đặt gốc lại. Trước đó e dò đi dò lại để lưu các kênh mà ko lưu được. Nếu hỏng nguồn thì phải sập ngay từ khi e chọc ngoáy chứ nhỉ. E ko lưu được kênh nên mới reset cài đặt gốc @@

Chỉnh sửa cuối:

Mandalord

Xe điện
Em thề là mấy cái tv sony bravia giờ lớm kinh. Em có chiếc 43w800c mà cứ tậm tịt.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Ko đủ dòng nên khởi động lại ợ?

E bị reset liên tục từ khi cài đặt gốc lại. Trước đó e dò đi dò lại để lưu các kênh mà ko lưu được. Nếu hỏng nguồn thì phải sập ngay từ khi e chọc ngoáy chứ nhỉ. E ko lưu được kênh nên mới reset cài đặt gốc @@
Dạ thưa cụ rằng,nguồn chưa tèo hẳn nên mới khiến cụ mất time. Duy trì hiện trạng còn cố,nhưng quay về từ đầu thì...hết sức...
Em k giải thích kỹ đc vì ngôn từ có hạn.