Nhờ tư vấn một số chung cư tại Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

Alohavn911

Xe buýt
gạch k nung thì sao hả cụ.
Mà làm sao để biết cc xây gạch gì nhỉ :))
- Gạch không nung sẽ nhẹ, chống thấm kém, khoan tường bắt vít treo đồ rất yếu
- Gạch nung nặng hơn, chống thấm tốt hơn, khoan tường treo đồ thoải mái
Nên trong cùng 1 căn hộ chung cư thì tường bao ngoài trời, wc, vị trí treo đồ như bếp, cục nóng lạnh điều hòa sẽ đc xây bằng gạch nung. Còn gạch ko nung chỉ để chia phòng, nơi nào ko chịu ảnh hưởng của nước, ẩm, hay treo đồ.
Nếu như dùng 2 loại gạch trong 1 dự án thì bản vẽ nó chỉ rõ chỗ nào xây loại nào cụ ạ

Tracie

Xe đạp
Các cụ tư vấn giúp em, VC em làm ở Q.Hoàn Kiếm, gần Hồ Gươm. F1 hiện đang học ở Hoàng Quốc Việt. Giờ nhà em đang ở HBT mà các cháu đi học xa vất vả quá nên muốn mua CC ở gần HQV và cũng tiện cho vc em đi làm. Nhu cầu như trên với tài chính tầm 3 tỷ thì CC nào phù hợp ah? Em xin rót sẵn vodka mời các cụ mợ!

TsarPutin

Xe tăng
Các cụ tư vấn giúp em, VC em làm ở Q.Hoàn Kiếm, gần Hồ Gươm. F1 hiện đang học ở Hoàng Quốc Việt. Giờ nhà em đang ở HBT mà các cháu đi học xa vất vả quá nên muốn mua CC ở gần HQV và cũng tiện cho vc em đi làm. Nhu cầu như trên với tài chính tầm 3 tỷ thì CC nào phù hợp ah? Em xin rót sẵn vodka mời các cụ mợ!
cụ nghiên cứu mấy toà như Lotus kosmo Ngoại giao đoàn xem nhưng đa số chưa có sổ đỏ đâu; hoặc toà 6th element nhưng giá cao hơn chút; Tràng An cũng dc nhưng giá cao hơn;
mua chung cư quan trọng là chủ đầu tư là ai, xây tốt rồi còn quản lý tốt nữa giá nó mới ko xuống;
chứ đẹp dc 3 năm đầu xong thì bỏ bê thì giá xg ko phanh;

quyet tv

Xe đạp
Bên Goldmark City có vẻ ổn đó Bác. Thấy bảo đóng 30% nhận nhà. Căn 3 ngủ đóng trước khoảng 1 tỏi. Còn lại đóng tiếp trong 3 năm khong lãi thì phải. Quy hoạch thì có HQV kéo dài đi qua dự án. Nhưng em chỉ nói là quy hoạch thôi nhé :D

chomchom2020

Xe hơi
Bên Goldmark City có vẻ ổn đó Bác. Thấy bảo đóng 30% nhận nhà. Căn 3 ngủ đóng trước khoảng 1 tỏi. Còn lại đóng tiếp trong 3 năm khong lãi thì phải. Quy hoạch thì có HQV kéo dài đi qua dự án. Nhưng em chỉ nói là quy hoạch thôi nhé :D
Goldmark City ở địa chỉ nào cụ nhỉ?

lovecm

Xe hơi
Website
Housee.vn

quanquan8888

Xe hơi
Goldmark với An Bình căn 2 ngủ giờ giá thấp nhất tầm bao nhiêu bác? E thấy trên batdongsan rao An Bình 2,1ty thấp nhất ko rõ rao vui hay thật
Chi em mới mua 1 căn 2 ngủ có đồ chủ nhà để lại đầy đủ (gỗ công nghiệp) thì gần 2,8 tỉ ,tầng trung,view hướng bắc,toà A8 cụ ạ !

ongchutran

Xe hơi
Chi em mới mua 1 căn 2 ngủ có đồ chủ nhà để lại đầy đủ (gỗ công nghiệp) thì gần 2,8 tỉ ,tầng trung,view hướng bắc,toà A8 cụ ạ !
Ui cao thế cụ. Như cụ nói là thuộc dạng căn đẹp nhất tòa rồi nhưng thế giá fai gần 40 rồi. Em tìm căn xung quanh 2 củ quay đầu thôi. Cảm ơn cụ!

Manhloe01

Xe tải
Ui cao thế cụ. Như cụ nói là thuộc dạng căn đẹp nhất tòa rồi nhưng thế giá fai gần 40 rồi. Em tìm căn xung quanh 2 củ quay đầu thôi. Cảm ơn cụ!
Goldmark có 2,3 đến 2,4 tầng trung đẹp full nội thất bác nhé

Được gửi từ iPhone - Otofun

quanquan8888

Xe hơi
Chia ra 38 cụ ạ,hướng bắc em ko biêt ở Anbinh có đắt bằng Nam ko
Đợt têt em xem căn tầng tận ngọn view nội khu (hướng Bắc) mà chủ báo 2,5 rồi
2 củ thì cụ lại loay hoay rồi !

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
cụ nghiên cứu mấy toà như Lotus kosmo Ngoại giao đoàn xem nhưng đa số chưa có sổ đỏ đâu; hoặc toà 6th element nhưng giá cao hơn chút; Tràng An cũng dc nhưng giá cao hơn;
mua chung cư quan trọng là chủ đầu tư là ai, xây tốt rồi còn quản lý tốt nữa giá nó mới ko xuống;
chứ đẹp dc 3 năm đầu xong thì bỏ bê thì giá xg ko phanh;
6th element về ở nhiều quá cụ nhỉ, hôm nọ em đi qua thấy gần như full các căn đều về ở, dã man thật

ongchutran

Xe hơi
hateco laroma giá cũng cao và đang sắp lấp đầy rồi cụ ơi :))
D palais louis đối diện cv Nghĩa Đô cũng lâu rồi mà tối e thấy rất ít căn đèn sáng. Ko biết bán hết chưa? Chẳng lẽ ng giàu họ đi ngủ sớm thế sao? :))

Trạng thái
Thớt đang đóng