Nhờ tư vấn một số chung cư tại Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

itgp

[Tịch thu bằng lái]
Tầm 2 củ to hơn khu MĐ chắc cụ tìm căn 2 ngủ? Cụ tìm mua lại bên Iris hoặc Florence chắc ổn nhất. Iris thì căn nhỏ gần 60m2 tầm 2.2-2.3. Còn Flo thì diện tích rộng hơn, và loanh quanh cũng tầm 2.5-2.6. Hoặc sang Goldmark thì căn 78m2 tầm 2.3-2,4 cũng ổn, GM được không gian, môi. Cái thiết kế 2 ngủ em không thích vì không có ban công phòng khách. Còn cụ thích đẹp và sang thì về The Zei số 8 Lê Đức Thọ. Căn 2 ngủ từ 3,3 tỷ trở lên đầy đủ nội thất xịn, nhận thô thì còn tầm 2,9-3 tỷ. Cụ cần tư vấn chuyên sâu thì add zalo em tư vấn cho cụ :)
Hồi trước mình tìm mua nhà, thích căn nàn không có ban công phòng khách vì cảm thấy rằng có mấy khi ở nhà đâu mà cần ban công, không có thời gian dọn dẹp cái ban công nó bụi bẩn ra đấy thì có mà thành nơi trú ngụ cho muỗi, kiến và gián. Thế nên sau mua GoldMark thấy hợp lý.

Có đợt này cách ly xã hội, ở nhà nhiều, nghĩ có cái ban công ra thư giãn hít khí trời cũng hay. Lại máu đi mua chỗ khác có ban công. Nhưng sau 2 vợ chồng nghĩ là hết dịch bệnh, công viện quay trở lại bận rộn thì cũng chả có thời gian đâu mà chăm cây, chăm hoa.

Thienlong2016

[Tịch thu bằng lái]
Khu hoàng đạo thuý chất lượng chung cư còn ổn ko các cụ nhỉ

littlebull

Xe buýt
Mua để cho thuê thì khu vực nào nhu cầu cao hả các cụ?

ldt_nttl

Xe hơi

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
sang long biên mua ở, em thấy giá ổn áp mà rất nhiều trung tâm TM bao quanh, khuôn viên cũng ok
Em hồi năm ngoái đặt mua 1 căn Le Jadin Sài Đồng gì đó 55m2 giá 1.3 tỉ không nội thất. Chính ra không bị ép vị trí thì LB giá CC ok và tiện ích mênh mông.

Vancua04

Xe buýt
Hồi trước mình tìm mua nhà, thích căn nàn không có ban công phòng khách vì cảm thấy rằng có mấy khi ở nhà đâu mà cần ban công, không có thời gian dọn dẹp cái ban công nó bụi bẩn ra đấy thì có mà thành nơi trú ngụ cho muỗi, kiến và gián. Thế nên sau mua GoldMark thấy hợp lý.

Có đợt này cách ly xã hội, ở nhà nhiều, nghĩ có cái ban công ra thư giãn hít khí trời cũng hay. Lại máu đi mua chỗ khác có ban công. Nhưng sau 2 vợ chồng nghĩ là hết dịch bệnh, công viện quay trở lại bận rộn thì cũng chả có thời gian đâu mà chăm cây, chăm hoa.
Vâng cụ lấy GM là hợp lý rồi. Cụ cứ ở 1 thời gian nữa bao giờ chán thì đổi sau :D

Vancua04

Xe buýt
Mua để cho thuê thì khu vực nào nhu cầu cao hả các cụ?
Thuê thì khu vực nào cũng dễ cho thuê hết cụ ạ, nhu cầu cần thuê ở HN này thì nhiều vô kể. Tuỳ vào nơi làm việc của người thuê nhưng em thấy khu Thanh Xuân vẫn là tiện nhất, đi các khu đều được. Cụ mua căn 2 ngủ là dễ cho thuê nhất, còn với 2tỷ thì cụ mua ở Hà Đông hoặc Hoàng Mai phù hợp tài chính. Thanh xuân phải tầm 2,5 tỷ trở lên

itgp

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cụ lấy GM là hợp lý rồi. Cụ cứ ở 1 thời gian nữa bao giờ chán thì đổi sau :D
Vâng, em cũng nghĩ thế đó cụ. Bao giờ bọn trẻ con nó lớn hơn, mình cũng có tuổi hơn, lúc đó rảnh hơn khéo lại thích món cây cảnh thì chuyển chỗ nào có ban công.

nicktrongsang

Xe buýt
Vâng, em cũng nghĩ thế đó cụ. Bao giờ bọn trẻ con nó lớn hơn, mình cũng có tuổi hơn, lúc đó rảnh hơn khéo lại thích món cây cảnh thì chuyển chỗ nào có ban công.
GM mua cũ giờ bn nhỉ cụ

tungteng

Xe tải
Hellu các bác, hiện em đang có nhu cầu tìm mua chung cư để ở tại Hà Nội. Tài chính từ 1,8 tỷ đổ về. Em chỉ mua căn 2 phòng và diện tích tầm 60 65m cũng oke rồi. Em xem qua thị trường và hiện đang phân vân giữa một số cái tên sau, bác nào đã từng mua hoặc đang ở rồi thì cho em xin ý kiến với:

- Ecogreen 286 Nguyễn Xiển;

Ngoài ra bác nào có gợi ý tòa nào khác trong tầm giá kia mà oke thì cho em xin thông tin với nhé.
Bạn đã nghía qua Eco thì mình thấy là ngay gần đó có thằng BeeSky Nguyễn Xiển ...đang hoàn thiện rồi, vị trí khá đẹp đấy chứ! Múc thằng này cũng được, Eco thì toàn căn cũ đã ở vài năm rồi, mua nhà mới ở cho thích!

tungteng

Xe tải
Cụ nói làm em buồn quá, em vừa đặt cọc mua 1 căn ở đấy xong, cuối tháng ký chuyển nhượng :(
Cụ mua để làm gì, để ở thì lo gì đâu, dân ở đầy rồi! Chậm bàn giao với người mua từ ngày xửa ngày xưa thôi, giờ mua là ở được rồi! Vì nó cũng vẫn đang hoàn thiện nốt nên vẫn thiếu mấy cái không đáng kể. Cụ cứ chốt đi, đảm bảo dăm năm nữa đường 2.5 nó xong thì lại ngon!

quanld

[Tịch thu bằng lái]
thôi ra Vinhomes Sportia cho đông vui cụ ạ!

dung103

Đi bộ
Season hợp lý cho các cụ làm ở Thanh Xuân, Hà Đông cụ ạ, thiết kế đẹp, dịch vụ ổn, tiện ích cũng có nhiều
Nhà cháu cũng thích khu này nhất trong số các cc ở mạn Hà Đông. Cháu đang muốn thuê để trải nghiệm r mới mua vì đang tích góp. Giá cho thuê khu này cũng cao nữa

Matnaden192

Xe đạp
Hellu các bác, hiện em đang có nhu cầu tìm mua chung cư để ở tại Hà Nội. Tài chính từ 1,8 tỷ đổ về. Em chỉ mua căn 2 phòng và diện tích tầm 60 65m cũng oke rồi. Em xem qua thị trường và hiện đang phân vân giữa một số cái tên sau, bác nào đã từng mua hoặc đang ở rồi thì cho em xin ý kiến với:

- Ecogreen 286 Nguyễn Xiển;
- FLC 36 Phạm Hùng; hoặc
- Cố chút HD Mon, Nguyễn Hoàng; hoặc
- Gold Season 47 Nguyễn Tuân.

Ngoài ra bác nào có gợi ý tòa nào khác trong tầm giá kia mà oke thì cho em xin thông tin với nhé.

Thanks for advance ^^
Ecohome khoảng 1.7 tỷ

Trạng thái
Thớt đang đóng