[Nhờ tư vấn] Mua chung cư khu Thanh Xuân - Hà Đông

The Peace

Xe tăng
Em nói thật là cụ đừng chui vào khu tái định cư văn quán làm gì. Vì chất lượng nhà kém và k có hầm để ô tô. Khu đấy cụ cứ múc căn 2 phòng ngủ chung cư viện 103 cho lành. Còn độ ồn thì cc viện 103 nó cách đg 70 hàng km k lo đâu. Nhưng hiện nay giá cũng 20-22 tr/m2 rồi. Chung cư thì cụ cứ tiện đâu mua đấy . Nhưng kdt thì Văn Quán vẫn ổn nhất Hà Đông
À em nhầm chút vị trí chung cư 103 gần đường 70, nhưng nếu em không nhầm thì chung cư này áp sát nhà xác và khu tang lễ của bệnh viện 103 thì phải :( Khu đấy cũng là khu điều trị HIV của 103

Phía mặt kia thì đối diện nghĩa trang khá lớn của Yên Xá nữa.

Em không có ý định dìm hàng chung cư 103 vì em chẳng liên quan, em chỉ muốn tư vấn tất cả những ưu nhược điểm để cụ ấy tự lựa chọn thôi.

legnakrad

Xe đạp
À em nhầm chút vị trí chung cư 103 gần đường 70, nhưng nếu em không nhầm thì chung cư này áp sát nhà xác và khu tang lễ của bệnh viện 103 thì phải :( Khu đấy cũng là khu điều trị HIV của 103

Phía mặt kia thì đối diện nghĩa trang khá lớn của Yên Xá nữa.

Em không có ý định dìm hàng chung cư 103 vì em chẳng liên quan, em chỉ muốn tư vấn tất cả những ưu nhược điểm để cụ ấy tự lựa chọn thôi.
Cụ thông thái nào đã ở đây rồi cho em hỏi đoạn bôi đậm kia có chính xác ko ạ?

The Peace

Xe tăng
Em nói giảm nói tránh để cụ hiểu và tránh mua khi chưa tìm hiểu đầy đủ thông tin, cần cụ cứ thực địa mà kiểm tra.

Em sống ở khu vực này gần 40 năm rồi cụ nhé, và em cũng không có nhà nào ở khu này giới thiệu cho cụ mua đâu :))

Thôi để em làm rõ cho cụ khỏi băn khoăn nhé, gửi tặng cụ vài cái ảnh rồi cụ tự nghiên cứu :(

Gửi cụ mấy cái ảnh.
Ảnh 1: màu đỏ là chung cư viện 103, màu xanh là ranh giới viện 103, màu vàng là mấy cái khu em viết đó cụ.

Ảnh 2: Sơ đồ bó trí viện 103 để cụ tiện tham khảo

legnakrad

Xe đạp
Em nói giảm nói tránh để cụ hiểu và tránh mua khi chưa tìm hiểu đầy đủ thông tin, cần cụ cứ thực địa mà kiểm tra.

Em sống ở khu vực này gần 40 năm rồi cụ nhé, và em cũng không có nhà nào ở khu này giới thiệu cho cụ mua đâu :))

Thôi để em làm rõ cho cụ khỏi băn khoăn nhé, gửi tặng cụ vài cái ảnh rồi cụ tự nghiên cứu :(

Gửi cụ mấy cái ảnh.
Ảnh 1: màu đỏ là chung cư viện 103, màu xanh là ranh giới viện 103, màu vàng là mấy cái khu em viết đó cụ.

Ảnh 2: Sơ đồ bó trí viện 103 để cụ tiện tham khảo

Đa tạ bác vì thông tin quá chi tiết ạ :D

boyboy1990

Xe điện
Còn thiếu, ngoài nhà tang lễ, khu bệnh truyền nhiễm nó còn ở cạnh khoa Tâm Thần nữa, ngày trước em đi thăm người bệnh ở đó, bên ngoài khóa cửa ko cho ra, sợ gần chết[-O<

Còn cái nghĩa trang thì bình thường ạ, có cái đường tắt đi từ Văn Quán sang Yên Xá chạy qua giữa nghĩa trang luôn, bia mộ ngay cạnh đường thân thuộc lắm ko việc gì phải sợ :D

azano

Xe hơi
Em chưa khảo giá, mới đi vào đường đi + xem qua tòa nhà phía dưới thôi, thấy mới bàn giao mà đã cảm giác cũ rồi. Đường vào không đẹp, mật độ các tòa xây lại quá dày. Vậy nên em không có ý định mua nữa nên không tìm hiểu sâu hơn.

Hồ Gươm Plaza ngoài thiết kế còn vấn đề gì nữa ko cụ? Em thấy cái này xây xong cũng lâu lắm rồi mà sao còn rao bán nhiều thế? Có phốt gì nữa không nhỉ?

Em chuyển hướng sang chung cư viện 103 - Văn Quán. Cụ nào có hàng ới em một câu nhé.
Ban quản trị hồ gươm cũng có vấn đề
Còn giá theo e chưa tốt

Escape2015

Xe tải
cụ sang mulberry mà mua, chất lắm cụ ạ

opeth88

Xe máy
Em có tầm 1,5 củ to tìm chung cư Thanh Xuân, Hà Đông mà mãi không ra :(

boyboy1990

Xe điện
đấy là cái mà em ko thể hiểu đc thị hiếu và suy nghĩ của dân mình. chắc cụ chưa vào đấy xem nên mới hỏi như thế
Em biết rõ dự án đó có ưu và nhược điểm gì cụ ạ, cái gì cũng có lý do của nó, vấn đề không phải thị hiếu mà do nhược điểm của nó lấn át ưu điểm nên ko thể bán đc hàng dù vùng vẫy đổi tên các kiểu.

cuong09m

Xe tải
đấy là cái mà em ko thể hiểu đc thị hiếu và suy nghĩ của dân mình. chắc cụ chưa vào đấy xem nên mới hỏi như thế
Thấy người dân kêu than nước bẩn tắm bị ngứa, bơm nước ra chậu có váng và cặn, mới cả thang máy kém. Nguyên khoản nước như thế thì cho tiền cũng không dám vào. Ngoài ra đợt vừa rồi thấy PMC không còn quản lý bên này nữa, PMC là công ty quản lý chuyên nghiệp cho nhiều chung cư cao cấp, bọn này rời khỏi đây nên cũng thấy không yên tâm.

duc_vpbank

Xe tải
Các cụ có thể nghiên cứu thêm chung cư The Pride của Hải Phát.
Em thấy thiết kế chất lương toà nhà ổn.
Ngoài ra các cụ cần hỗ trợ vay vốn ngân hàng cứ ới em.

Milano2011

Xe tải
cụ sang mulberry mà mua, chất lắm cụ ạ
Thằng chủ đầu tư vừa tham vừa ngu, không rút kinh nghiệm từ Mulberry, chung cư Avanue tiếp tục tỷ lệ 100 căn hộ/ thang máy. Tỷ lệ này cao hơn cả các dự án chung cư giá rẻ của ông Thản ở Xa La.