[Funland] Nhờ tư vấn mua nhà Đông Dư Gia Lâm

Nên chọn khu vực nào

• Hà Đông

Lượt chọn: 2 40.0%
  • Gia Lâm

Lượt chọn: 3 60.0%

• Tổng bình chọn
    5

nguyenngocqm

Đi bộ
Mình cũng định mua đất Đông Dư. Vừa rồi cọc miếng ở ngõ 68 thì check ngân hàng thì dính quy hoạch đường đi 17m. Quy hoạch 1:5000. Đang kiếm mua miếng khác mà chưa được. Bác biết chỉ giáo với

huyphan91

Xe hơi
Mình cũng định mua đất Đông Dư. Vừa rồi cọc miếng ở ngõ 68 thì check ngân hàng thì dính quy hoạch đường đi 17m. Quy hoạch 1:5000. Đang kiếm mua miếng khác mà chưa được. Bác biết chỉ giáo với
vâng ngoài mặt ngõ thì quy hoạch đường rồi, em tài chính nhỏ mua trong ngách

blackmailer81

Xe tăng
bên ngõ 74 Giáp Hải giá rổ giờ bao nhiêu các cụ nhỉ ?

Thang máy ASAKY

Xe đạp
Website
thangmayasaky.vn
Chào các cụ, nhờ các cụ tư vấn giúp cho em vấn đề này với
Em ở chung cư tại Hà Đông 10 năm nay rồi, mới bán nhà nên hiện đang ở thuê. Em đang làm việc tại Đống Đa, con em có 1 đứa đang học tiểu học tại hà đông, vợ em cũng đang làm tại Hà Đông. Hiện em có nhu cầu mua nhà đất để ở lâu dài với các tiêu chí như sau:
- Tài chính 3.5 tỷ
- Nhà rộng >50m2, còn mới, tối thiểu 3PN
- Ngõ rộng thoáng trên 2m, oto đỗ gần

Em vẫn muốn ở lại Hà Đông tuy nhiên với tầm tài chính như vậy cũng khó tìm được nhà, tìm được ở Hà Đông thì cũng ở các mạn như yên nghĩa, phú lãm, phú lương (em đi xem thấy dân cư hơi lộn xộn, nhà cửa trông không được sáng) hoặc biên giang, đồng mai (khá xa, QL6 đi lại không tiện)
Em đang tìm hiểu một số nơi và đã đi xem một số khu vực như bên Đông Dư Gia Lâm (ngay chân cầu Thanh trì) có nhà đáp ứng đủ tiêu chí như trên, oto có thể vào nhà, đi loanh quanh thì thấy dân cũng toàn nhà to khang trang, tối đến khá sáng sủa (cảm quan của em thấy hơn hẳn các phường ven Hà Đông)

Biết là quyết định phải là ở bản thân, nhưng em xin ý kiến các cụ chuyển qua sống bên khu vực Đông Dư Gia Lâm có phải là một ý tưởng tồi không ạ.
- Tích cực: ở nhà thoáng sáng, rộng rãi, dân cư cảm quan khá văn minh, môi trường khá trong lành; gần ocean park, ecopark (vui chơi giải trí cuối tuần)
- Tiêu cực: Em đi làm khoảng 15km; vợ em phải tìm công việc mới; các dịch vụ học hành như Trung tâm tiếng anh, các lớp văn thể mỹ nhảy múa, vẽ vời hình như không có mấy, quanh khu vực chủ yếu dân ở, kinh doanh tạp hóa nhỏ lẻ, muốn học phải đi xa bán kính 3,4km

Nhờ các cụ tư vấn giúp
Bạn xem Hà Đông bao nhiêu năm vẫn vậy, mình thấy Gia Lâm tiềm năng phát triển lại gần các quận trung tâm Đống Đa, Hai Bà- Ba Đình, Hoàn Kiếm. Quan trọng là thu xếp công việc và việc học hành của bọn trẻ.

Hoàng Long Biên

Tháo bánh
Bạn xem Hà Đông bao nhiêu năm vẫn vậy, mình thấy Gia Lâm tiềm năng phát triển lại gần các quận trung tâm Đống Đa, Hai Bà- Ba Đình, Hoàn Kiếm. Quan trọng là thu xếp công việc và việc học hành của bọn trẻ.
hà đông nó cũng phát triển mạnh và chóng mặt mà bác. nhưng 3 phường bác này đủ tài chính mua thì lại là 3 phường kém nhất là phú lương, đồng mai, yên nghĩa. chứ mấy phường quang trung, yết kiêu, la khê nó phát triển sầm uất lắm chưa khu nào gia lâm sánh được đâu. nhưng tương lai khu đông dư gia lâm sẽ sáng hơn, nền giá thấp hơn, dư địa tăng giá còn nhiều.

blackmailer81

Xe tăng
hà đông nó cũng phát triển mạnh và chóng mặt mà bác. nhưng 3 phường bác này đủ tài chính mua thì lại là 3 phường kém nhất là phú lương, đồng mai, yên nghĩa. chứ mấy phường quang trung, yết kiêu, la khê nó phát triển sầm uất lắm chưa khu nào gia lâm sánh được đâu. nhưng tương lai khu đông dư gia lâm sẽ sáng hơn, nền giá thấp hơn, dư địa tăng giá còn nhiều.
khu đông dư có xây công viên hay safari ko cụ ?

Đạt 196

Xe tải
Quy hoạch đấy hơn chục năm rồi. Chẳng bao giờ làm đâu cụ.
khu đông dư có xây công viên hay safari ko cụ ?
Từ 2015 đã có thông tin xây công viên, tôi mua 1 mảnh bên đó cũng vì thông tin cái công viên đấy. Năm nào chúg nó cũng lên bài PR về cái công viên đấy để kéo dân về 😂
Đến bây giờ 9 năm rồi mà tôi vẫn chưa thấy cái công viên moẹ nào

dog.fearless

Xe buýt
Từ 2015 đã có thông tin xây công viên, tôi mua 1 mảnh bên đó cũng vì thông tin cái công viên đấy. Năm nào chúg nó cũng lên bài PR về cái công viên đấy để kéo dân về 😂
mịa trò này chắc là của bọn cò đất ăn theo các đại gia om đất, mua để ở thì ok chứ đầu tư cũng chả biết đâu mà lần

blackmailer81

Xe tăng
vị trí dự kiến xây công viên hay safari là chỗ nào cụ nhỉ ?

nguyenngocqm

Đi bộ
Hix, Đúng là quy hoạch có từ hồi 2015 đó. vấn đề ngân hàng check dính quy hoạch lại không cho vay. Miếng định mua nó ở giữa dân ở, không phải mặt đường mà thế nào quy hoạch lại định làm 1 con đường to 17m giữa 2 đường 68 và 74 giáp hải đó. Thế là không mua, hôm sau khách khác qua chồng tiền mua luôn rồi. Chán có lẽ

huyphan91

Xe hơi
Hix, Đúng là quy hoạch có từ hồi 2015 đó. vấn đề ngân hàng check dính quy hoạch lại không cho vay. Miếng định mua nó ở giữa dân ở, không phải mặt đường mà thế nào quy hoạch lại định làm 1 con đường to 17m giữa 2 đường 68 và 74 giáp hải đó. Thế là không mua, hôm sau khách khác qua chồng tiền mua luôn rồi. Chán có lẽ

Chắc bác bảo là đường này, dân được một nhúm mà quy hoạch lắm đường cho vui hay sao ấy
100% tuyến đường băng qua nhà dân :v

nguyenngocqm

Đi bộ
View attachment 8323954

Chắc bác bảo là đường này, dân được một nhúm mà quy hoạch lắm đường cho vui hay sao ấy
chuẩn đó bác, cái đường này đó,chả hiểu vẽ cái đường này để làm gì. giờ muốn tìm miếng hơn tỉ nho nhỏ ở đông dư thui. Bác có chỉ mình với.

nguyenngocqm

Đi bộ
tài chính đó mặt ngõ oto tránh thì làm j có bác nhỉ :|
Mình không có tiền tham khảo mặt ngõ ô tô tránh. Nhưng mặt ngõ tránh cũng phải 60-100 đó. Nên để được 50m2 chắc cũng khó. Có nhà 2.6t 40m2 mà không phải mặt ngõ ô tô tránh đang chào kìa. 3 tầng

huyphan91

Xe hơi
Mình không có tiền tham khảo mặt ngõ ô tô tránh. Nhưng mặt ngõ tránh cũng phải 60-100 đó. Nên để được 50m2 chắc cũng khó. Có nhà 2.6t 40m2 mà không phải mặt ngõ ô tô tránh đang chào kìa. 3 tầng
bạn có thông tin up lên chia sẻ cùng mọi người xem có vừa miếng không ^^

tuan2681

Xe điện
k phải oto tránh thì là ngõ rộng bnh cụ? 3m à?

View attachment 8323954

kiểu QH này nhiều nơi có, chỗ em ở cũng có, đất 54m2 mà mất 14m2 quy hoạch mở rộng ngõ :))

huyphan91

Xe hơi
k phải oto tránh thì là ngõ rộng bnh cụ? 3m à?

kiểu QH này nhiều nơi có, chỗ em ở cũng có, đất 54m2 mà mất 14m2 quy hoạch mở rộng ngõ :))
chỗ đường trên kia là ko hề có 1 cái ngõ nào trên tuyến đường đó cả cụ ạ, từ đầu đến cuối chỉ có nhà dân chi chít. chứ chỉ mở rộng ngõ thì lại bình thường quá rồi ^^