[Nhờ tư vấn] Sh Việt Nam 2012 Vs Vespa LXV 3v i.e

Hoài Vũ

Đi bộ
Mình hiện đang đi Sh 150 (Sh thường đời đầu). Xe cũng cũ lại tốn xăng nên quyết định đổi xe. Mình đang phân vân giữa Sh Việt Nam 2012 và xe Vespa mới lắp ráp - LXV 3V i.e. Các bác có kinh nghiệm có thể cho mình vài ý kiến tham khảo được không?

Cảm ơn các bác trước!

thangngo

Xe tăng
quan trọng là cụ coi trọng tiêu chí nào ( cảm giác lái, độ bền, thời trang ), 2 xe này đi đều tốt cả, tùy vào gu sở thích của cụ mà chọn loại phù hợp thôi

Chỉnh sửa cuối:

mkien80

Xe đạp
cá nhân mình thấy SH VN 2012 không đẹp, thiết kế không cân đối, xấu nhất là nhìn từ phía sau. Mình chọn LX.

Shu.Rin Coulli

Xe máy
rất ghét kiểu đẽo cầy giữa đường. Chọn xe nào ắt hẳn chủ thớt tự có tiêu chí lựa chọn việc gì phải tung vài câu lên đây cho fan Hon fan Pi lao vào tranh cãi.
xe bây h chỉ là phương tiện, chọn theo sở thích, quan điểm cá nhân, thấy cái nào phù hợp thì xúc. thế thôi!

meomatto

Xe buýt
Ổn định, lâu dài thì nên đi honda, đi 1-2 năm rồi đổi thì đi xe lx cũng dc. Nhưng bác đang đi xe bánh to, chuyển xuống xe bánh bé thì cảm giác sẽ thấy chán. Hay đi lib 3v cũng dc.

maithanh85

Xe buýt
Theo kinh nghiệm e ve mua xe và sử dụng.xấu đẹp thực ra người ta hay chú ý nhất lúc đi mua chứ sử dụng 1 thời gian lại thấy all bình thường hết ví dụ bác kết Sh chẳng hạn nhưng đi một thơi gian do nhìn quen mắt xe của mình rùi thì thấy lại bthuong roi khi di duong thấy xe bên cạnh như li,nouvo,xzomer,scoospi...chẳng hạn lại thấy đeplaij tiêc sao trc ko mua nó.về cơ bản nó chỉ là mặt tinh thần trc mắt để mình có động lực quyết tâm mua nó chính vì vậy.bác đưẩ một vài tiêu chí và tìm tòi thêm chút thì xúc luôn thôi cụ ợ chứ cứ lai zai tư vấn nhiều quá thành loạn đấy.người bảo Pi ng bảo Honda,ng bảo yamaha....
Cụ đã từng đi sh nên cụ có thể tiếp tục mua nó để trải nghiệm công nghệ mới hoặc mua dòng Pi để trải nghiệm dòng xe mới nếu mua thì nên mua Lx 3v nhé cụ.Ko thì lam con gts.

libertyievn

Xe buýt
Mình hiện đang đi Sh 150 (Sh thường đời đầu). Xe cũng cũ lại tốn xăng nên quyết định đổi xe. Mình đang phân vân giữa Sh Việt Nam 2012 và xe Vespa mới lắp ráp - LXV 3V i.e. Các bác có kinh nghiệm có thể cho mình vài ý kiến tham khảo được không?

Cảm ơn các bác trước!
thật lòng thì nói thế này...em cũng phân vân như bác sh vn va vespa S ,2 em này giá tương đương nhau...em phân vân mãi (chắc cũng hơn 1 tháng) cuối cùng em lấy vespa S 3v...và chưa có chút gì gọi là hối hận...HD bây giờ chất lượng kg như trước....nhà có nhìu xe HD lắm..đi qua 1 mùa mưa là pô xe muốn hư,son thì rộp...nhựa thì mỏng te....chạy kieu tè tè.... vépa s bốc lắm cụ ah....mà nói nếu cụ hay đi xa,đường xấu thì không nên mua xe bánh nhỏ nhé....
chúc pác sớm đổi vợ mới

tomytung0812

Xe máy
Theo mình nghĩ thì đang đi SH rồi xuống đi LX hay Li chán lắm. Còn mua xe nào thì tùy vào sở thích thôi

phuongtv_76

Xe container
Nam thì sh, nữ thì lx cụ chủ nhé

Hoài Vũ

Đi bộ
Trước hết là cảm ơn các bác!

Mình là nam, dân công chức, đi lại cũng không nhiều, hết giờ loanh quanh bia bọt với bạn bè thôi. Phân vân của mình hiện tại là thế này, trước giờ mình đi Sh, ưu điểm là xe cao (mình cũng hơi cao và rất to), máy khỏe, bền, xe mình đi đến giờ đã hơn 6 vạn km mà cảm giác vẫn rất bốc. Ngặt nỗi là theo thời gian, xe cũng cũ đi nhiều, quan trọng nhất là tốn xăng. Thời buổi này, với ai mình ko biết chứ với mình, vấn đề kinh tế đặt lên hàng đầu, 1 vợ 2 con rồi, ko như thời độc thân đc.

Lẽ ra là cũng chọn Sh thôi, nhưng Sh Việt 2012 phải nói là quá xấu (theo cách nhìn của mình và bà xã - mà bà xã là người chi tiền đổi xe nhé!), nhưng kéo lại là một số tiện ích đi kèm như động cơ I.e, Idling Stop... lại cao ráo, linh kiện cũng rẻ và dễ thay thế. Còn với Piaggio thì mình chưa có điều kiện thử qua. Trước giờ nhìn Lx và Liberty cũng ko có ấn tượng gì lắm. Nhưng giờ thấy LXV khá đẹp, lại thêm động cơ I.e 3V nên mình thấy cũng rất hợp lý, nhưng xưa giờ Piaggo vẫn có tiếng là 'chóng xuống', máy hơi nóng, linh kiện thay thế hơi đắt, xe lại có vẻ hơi thấp so với vóc dáng của mình. Về giá cả thì mình không bàn, nếu có điều kiện mình đã lấy Shi 2010 rồi, nhưng gần 200tr cho 1 chiếc xe máy thì mình thấy không đáng.

Mình tham gia diễn đàn này cũng lâu rồi, nhưng không có post bài thì mình thực sự chỉ là người dùng đơn thuần, chỉ vào xem các bác đánh giá, trao đổi kinh nghiệm, khoe xe đẹp thôi. Nay có việc khó quyết định mới mở thread mong những người có kinh nghiệm tư vấn giúp. Trước khi mở topic mới cũng đã tham khảo nội quy diễn đàn rồi, nên mình không nghĩ là có gì khiến vài bác phải bực mình ở đây cả. Mà nhìn tiêu đề chắc các bác cũng biết nội dung rồi, ko thích thì đừng vào... thế nhỉ!

Một lần nữa cảm ơn ý kiến thảm khảo của các bác!

maithanh85

Xe buýt
Trước hết là cảm ơn các bác!

Mình là nam, dân công chức, đi lại cũng không nhiều, hết giờ loanh quanh bia bọt với bạn bè thôi. Phân vân của mình hiện tại là thế này, trước giờ mình đi Sh, ưu điểm là xe cao (mình cũng hơi cao và rất to), máy khỏe, bền, xe mình đi đến giờ đã hơn 6 vạn km mà cảm giác vẫn rất bốc. Ngặt nỗi là theo thời gian, xe cũng cũ đi nhiều, quan trọng nhất là tốn xăng. Thời buổi này, với ai mình ko biết chứ với mình, vấn đề kinh tế đặt lên hàng đầu, 1 vợ 2 con rồi, ko như thời độc thân đc.

Lẽ ra là cũng chọn Sh thôi, nhưng Sh Việt 2012 phải nói là quá xấu (theo cách nhìn của mình và bà xã - mà bà xã là người chi tiền đổi xe nhé!), nhưng kéo lại là một số tiện ích đi kèm như động cơ I.e, Idling Stop... lại cao ráo, linh kiện cũng rẻ và dễ thay thế. Còn với Piaggio thì mình chưa có điều kiện thử qua. Trước giờ nhìn Lx và Liberty cũng ko có ấn tượng gì lắm. Nhưng giờ thấy LXV khá đẹp, lại thêm động cơ I.e 3V nên mình thấy cũng rất hợp lý, nhưng xưa giờ Piaggo vẫn có tiếng là 'chóng xuống', máy hơi nóng, linh kiện thay thế hơi đắt, xe lại có vẻ hơi thấp so với vóc dáng của mình. Về giá cả thì mình không bàn, nếu có điều kiện mình đã lấy Shi 2010 rồi, nhưng gần 200tr cho 1 chiếc xe máy thì mình thấy không đáng.

Mình tham gia diễn đàn này cũng lâu rồi, nhưng không có post bài thì mình thực sự chỉ là người dùng đơn thuần, chỉ vào xem các bác đánh giá, trao đổi kinh nghiệm, khoe xe đẹp thôi. Nay có việc khó quyết định mới mở thread mong những người có kinh nghiệm tư vấn giúp. Trước khi mở topic mới cũng đã tham khảo nội quy diễn đàn rồi, nên mình không nghĩ là có gì khiến vài bác phải bực mình ở đây cả. Mà nhìn tiêu đề chắc các bác cũng biết nội dung rồi, ko thích thì đừng vào... thế nhỉ!

Một lần nữa cảm ơn ý kiến thảm khảo của các bác!
Về tung đồng xu bác ơi.

neardarling

Xe tải
Bác cứ chạy thêm vài năm nữa.
Lúc đó công nghệ mới hơn ra rồi quyết định :D

libiti77

Xe hơi
LXV đi cụ , sh 2012 nhìn xấu vãi , lxv cho nó phong cách động cơ 3v đi rất êm và tiết kiệm xăng cụ ợ !

nguyenha537

Xe tải
nếu thấy SH 2012 xấu thi cụ cứ đi con xe cũ đến 2015 SH mới nó ra rồi mua cũng dc :))

neardarling

Xe tải
Xe S của em cũng 6000 km rồi mà có bị quái gì đâu?
Chỉ có thay nhớt hết 3 lần.