[Funland] Nhờ tư vấn Tặng quà biếu tết Sếp

4X4=16

Xe điện
Mình cống hiến cả tuổi thanh xuân cho nó, nó de’ll biếu mình thì thôi, mình việc de’ll phải biếu nó. Rách việc.

vu nhat hung

Xe buýt
Trong đời em đi làm tới giờ là 16 năm, em chưa biếu tết sếp nào. Bù lại, em luôn có quà tết cho tổ bảo vệ ở cq em và tổ bve trường con em (cây giò và mấy cái bánh chưng cho họ liên hoan tất niên). Sang đầu năm mới thì lì xì cho họ lấy may đầu năm, mỗi ng 50-100k thôi nhưng họ rất vui vì em khẳng định là hầu như ko có ai nhớ đến những ng phục vụ này, mọi ng chỉ lo tết sếp thôi.
Em nói thật là sếp nhỏ ít ng biếu quà, thì họ còn nhớ tới mình và quà của mình. Sếp to thì cơ man quà, chả ai nhớ đâu ạ. Bởi vậy tặng hay ko tặng như nhau thôi. Em chọn ko tặng. Chả tội gì đã mất tiền lại còn ấm ức vì họ ko trân trọng.
Mợ nhầm đấy,sếp có thể k nhớ nhưng vk sếp rất nhớ đấy,nhưng kệ cm nhà chúng nó đi,ko cầu cạnh gì chúng nó sao phải quỳ gối khom lưng đúng k mợ

dz0r0

Xe điện
Làm nhà nước cũng buồn cười, lễ tết cứ phải lo đi biếu quà sếp. Nhân viên quèn lương 3 cọc 3 đồng mà đi biếu quà tết mất hơn nửa tháng lương là điều ngớ ngẩn. Kể cứ như công ty tư nhân và nước ngoài là hay, tết thì sếp phải tặng quà nhân viên mới đúng.

Quanrauuuu

Xe máy
Công nhận làm NN mới lo quà các sếp

TranCB

Xe tăng
Thưa các cụ các mợ, tết nhất đến nơi, em lại đau đầu vụ quà tết.
Còn nhớ năm ngoái, em làm chai chivas và 2 cân cherry, tổng chi phí hơn 4 củ. Đến thì thấy mấy bịch cherry trong góc nhà rồi. Vậy mà hôm sau liên hoan, thấy cụ sếp mang 4 chai chivas đưa anh em uống phát hết luôn, hình như có cả chai của em mới tặng.
Thấy tủi phết các cụ ạ. Quà của mình tặng chắc Sếp k thèm dùng thèm nhớ.
Năm nay em không tặng rượu tặng quả nữa đâu, các cụ tư vấn giúp em tặng gì với ạ?
Cho nải chuối xanh đố mà kịp liên hoan, Cụ cũng không tủi thân như năm trước :D:D:D

Thằng hề 06

Xe tăng
Thưa các cụ các mợ, tết nhất đến nơi, em lại đau đầu vụ quà tết.
Còn nhớ năm ngoái, em làm chai chivas và 2 cân cherry, tổng chi phí hơn 4 củ. Đến thì thấy mấy bịch cherry trong góc nhà rồi. Vậy mà hôm sau liên hoan, thấy cụ sếp mang 4 chai chivas đưa anh em uống phát hết luôn, hình như có cả chai của em mới tặng.
Thấy tủi phết các cụ ạ. Quà của mình tặng chắc Sếp k thèm dùng thèm nhớ.
Năm nay em không tặng rượu tặng quả nữa đâu, các cụ tư vấn giúp em tặng gì với ạ?
Biếu cái sếp thích ấy... Còn sếp thích cái gì thì ai cũng biết :))