[Funland] Nhờ tư vấn thêm các cụ về đất cát đường đi

landaumuaxe

Xe điện
Tình hình là nhà e trên sổ đỏ thì đi lối ngõ sau, nhưng nhà e thì đi đằng trước, ngõ trước nhà oto vào nên đi lối đó, nhà sau này muốn tận dụng cái ngõ đó, nên xin làm cái cổng, để tận dụng được đoạn ngõ để xe....họ sang bảo xin đi và sẵn sàng viết ký giấy , em đang phân vân đồng ý ký giấy hay không? Không thì xác định là chả xóm làng gì rồi,mà đồng ý ký giấy, hoặc vì bằng thì tự dưng lại mua dây buộc m ? Các cụ cho e thêm tư vấn, dạo trước có thớt 1 cụ of xử lý đất tranh chấp mà e k tìm được để hỏi cụ ý

thaomoc

Xe tăng
Có thớt vê xử lý tranh chấp của cụ Taplai2012 đó Cụ, dài và rất li kỳ !

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Không có ký gì hết.

landaumuaxe

Xe điện
ngõ trước là của nhà cụ hay đường xã hội
nếu của riêng nhà cụ htì tốt nhất là ko cho đỡ rách chuyện
đường xã hội chứ cụ, ngõ đằng sau nhà e, e k đi lối đó, mà đi lối đằng trước, vì nhà e 2 ngõ, giờ nhà đăng sau kiểu cuối ngõ họ muốn làm cái cổng riêng, để tận dụng đoạn đường trước nhà luôn , em thì đang k muốn, nếu k muốn thì mọi cái xác định không hàng xóm gì nữa, còn nếu không thì chốt làm giấy tờ ký xác nhận ngõ chung , nhà e vẫn có quyền đi lại khi cần, hoặc mở cổng..tuy nhiên nó sẽ rất bất tiện sau này thôi , nhà này thì cũng dạng đầu gấu, nên e đang nghĩ phương án tốt nhất

vừa đi vừa láii

Xe container
Nhà cụ có 2 lối đi là quá ngon. Này mai bán nhà cũng được giá, cụ ký là vứt đi mớ tiền.
Cụ cứ bảo em chuẩn bị xây phần sau cho thuê nên không ký được ;))

kduc

Xe container
Đồng ý cũng mất tình làng nghĩa xóm, ko đồng ý cũng mất. Thôi chọn cái giữ chủ quyền đi bác.

Tuấnbk

Xe buýt
Cách tốt nhất là Cụ làm ngay cổng và đường đi (nếu cần) tại cái ngõ sau đó và đem vào sử dụng ngay và luôn nhé (dù ít hay nhiều) như thế sẽ vẹn cả đôi đường; vài lời chia sẻ với Cụ./.

LONG TRUNG

Xe tải
nhà em mặt trước là mặt đường, mặt sau là ngõ. Khi xây nhà em chừa lối cửa sau để đi với mục đích cho thuê mặt trước. Thế là các hộ trong ngõ sau nó góp tiền xây 1 cái bảng tin chặn luôn cửa

thuyhtt

Xe tăng
Tình hình là nhà e trên sổ đỏ thì đi lối ngõ sau, nhưng nhà e thì đi đằng trước, ngõ trước nhà oto vào nên đi lối đó, nhà sau này muốn tận dụng cái ngõ đó, nên xin làm cái cổng, để tận dụng được đoạn ngõ để xe....họ sang bảo xin đi và sẵn sàng viết ký giấy , em đang phân vân đồng ý ký giấy hay không? Không thì xác định là chả xóm làng gì rồi,mà đồng ý ký giấy, hoặc vì bằng thì tự dưng lại mua dây buộc m ? Các cụ cho e thêm tư vấn, dạo trước có thớt 1 cụ of xử lý đất tranh chấp mà e k tìm được để hỏi cụ ý
Cụ dùng luôn cả 2 ngõ đi, kệ nhà kia.

nguyentoyotahn

Xe buýt
Cụ sơ họa lên; tính pháp lý của ngõ trước, ngõ sau

forever_rock

Xe tải
e hóng kết quả, tuy nhiên e vào vai người đi xin mở thêm cửa ra ngõ chung :))

nguyentoyotahn

Xe buýt
Em tóm tắt:
1. Ngõ nhỏ sau nhà cụ vốn dĩ vẫn là ngõ chung, hàng xóm đối diện nhà cụ, ngõ cụt
2. Nhà kia lúc đầu mục đích (có thể) chỉ đơn thuần có cổng khóa lại, đêm để xe ngoài (số lượng xe đó ko phải để trong nhà vậy cũng tương đương nhà họ tăng diện tích rồi.
3. Sau này để lâu mứt trâu hóa bùn thì làm mái che, thay cổng bằng tường xây, kê bàn ghế tiếp khách coi như phòng khách, ... lúc đó đố nhà cụ mở cửa sau mà ra dùng chung hay đi chung.
4. Cuối cùng là chính cụ không có quyền đồng ý hay là không, vì nhà dân đầu ngõ cũng được đi đến cuối ngõ, đứng chơi thôi.

landaumuaxe

Xe điện
Em tóm tắt:
1. Ngõ nhỏ sau nhà cụ vốn dĩ vẫn là ngõ chung, hàng xóm đối diện nhà cụ, ngõ cụt
2. Nhà kia lúc đầu mục đích (có thể) chỉ đơn thuần có cổng khóa lại, đêm để xe ngoài (số lượng xe đó ko phải để trong nhà vậy cũng tương đương nhà họ tăng diện tích rồi.
3. Sau này để lâu mứt trâu hóa bùn thì làm mái che, thay cổng bằng tường xây, kê bàn ghế tiếp khách coi như phòng khách, ... lúc đó đố nhà cụ mở cửa sau mà ra dùng chung hay đi chung.
4. Cuối cùng là chính cụ không có quyền đồng ý hay là không, vì nhà dân đầu ngõ cũng được đi đến cuối ngõ, đứng chơi thôi.
Em hiểu cái vấn đề này ạ, nhà kia cũng đồng ý cho nhà e đi chung, bảo mở cổng đi, nhưng e hơi bất tiện, vì nhà e k có chỗ mở , có mỗi chỗ cửa đối diện cửa chính thì pt ko mở , nên lại phân vân, em đang làm vi bằng, với hđ dân sự, định vậy

agrimeco

Xe lăn
Cụ thoả thuận chia đôi cái ngõ chung đấy xem họ nói sao, nếu ok thì xây tường quây lại hợp thửa luôn :D

stone_lamp

Xe điện
đường xã hội chứ cụ, ngõ đằng sau nhà e, e k đi lối đó, mà đi lối đằng trước, vì nhà e 2 ngõ, giờ nhà đăng sau kiểu cuối ngõ họ muốn làm cái cổng riêng, để tận dụng đoạn đường trước nhà luôn , em thì đang k muốn, nếu k muốn thì mọi cái xác định không hàng xóm gì nữa, còn nếu không thì chốt làm giấy tờ ký xác nhận ngõ chung , nhà e vẫn có quyền đi lại khi cần, hoặc mở cổng..tuy nhiên nó sẽ rất bất tiện sau này thôi , nhà này thì cũng dạng đầu gấu, nên e đang nghĩ phương án tốt nhất
Đương nhiên là em thì ko ký

nguarung

Xe điện
Làm thêm lối đi ở ngõ sau, sử dụng cả 2 ngõ luôn.

landaumuaxe

Xe điện
tình hình là sau khi e không đồng ý, nhà kia gọi mấy thằng đầu trâu , con trai đến trước nhà e chửi bới, khốn nạt luôn, và thách thức, hôm sau sẽ làm, hôm sau nó làm, thì e gọi phường về, họ bắt dừng, thì nó quay ra , đồi bịt cái sổ kính cố định nhà e từ t2 trở lên, lý do là k có quyền mở cửa sổ, e cũng không hiểu nhà nó dựa vào luật gì, hay luật rừng, nó cũng hỏi ttxd lúc xuống thủ tục bịt, họ bảo làm đơn lên phường sẽ giải quyết, e cũng đợi nó làm đơn xem như nào, đường trước mỗi nhà, thì nó để cây sang hẳn 3/4 bên tường nhà em, nó bảo đường chung, nó thích nó để, nó còn bảo tao sẽ chôn luôn xuống đất, cay thật.

beomap2

Xe container
Thì bán đứt cho họ, không nên có phương án cho họ dùng free. Có thể bảo với họ là sắp làm chỗ đậu xe hoặc làm sân sau.