Nhờ tư vấn thiết kế nhà cấp 4

Megaton

Xe buýt
E thấy cụ chủ thật kiên trì :)))))))

david_duong

Xe hơi
có nhẽ từ bé đến h em mới đc nhòm thấy cái mẹt = dư này

88,74m2 phòng khách mà có nhõn 3 cái ghế k bàn + 1 đèn chùm
bếp thì quá rộng lại thêm cái ghế quầy bar chui vào góc
phòng ngủ nhều như ốc bậu mà chạ thấy phòng thờ đâu
4 cái phòng ngủ xung quanh + bếp + khách ... chung 1 wc trong bếp
:-o:-o:-o
Phác vậy thôi để tiện nói chuyện với KTS. Phòng thờ bên cạnh phòng khách đó cụ ah.

david_duong

Xe hơi
Em lang thang trên này đã lâu và cũng đã có duyên giúp được cụ thớt 1 lần thì phải. Lời khuyên chân thành là cụ thớt đừng tự sướng nữa, nên thuê KTS đi vì đầu bài của cụ về mặt kiến trúc tuy không quá khó nhưng cũng ko đơn giản như con nhà ống ngày trước cụ nhờ tư vấn đâu. Còn cái cụ thích có lẽ là phong cách kiểu sơn phủ bề mặt thôi (style hiện đại mái thái) rất đơn giản, đương nhiên làm được ko có gì phải nghĩ cả.
Gợi ý :
1. Đất cụ 500m2 cụ nghiên cứu p/a xây chữ U để tối ưu về không gian kiến trúc và ánh sáng. Hay kiểu đối xứng kiểu xưa 3-5 gian 2 trái?
2. Hoặc cụ làm 1,5 tầng. Tầng 1 khách bếp + 2 ngủ. Tầng 2 nốt 3 ngủ còn lại. Phòng khách để trần cao thông cả 2 tầng to rộng thoáng đẹp lung linh :D
Thì đang phác thảo để đi nói chuyện với KTS mà. Không hiểu sao xem nhiều mẫu KTS thiết kế nhưng không ưng, thành ra muốn phác thảo trước để họ sửa chút rồi thiết kế chi tiết hợp lý hơn.

david_duong

Xe hơi
Gần đây e làm mặc định gần như phòng ngủ nào cũng phải có vệ sinh riêng. 5 phòng ngủ thì nên làm 2 phòng ngủ có vệ sinh riêng, 2 vệ sinh dùng chung cả nhà.
Đặc tính nhà em là chỉ có 2 người ở, nhưng mỗi năm có khoảng 4-5 lần khách khứa con cháu kéo về ầm ầm. Làm nhiều nhà vs quá lại không dọn được.

moonlife

Xe container
Thì đang phác thảo để đi nói chuyện với KTS mà. Không hiểu sao xem nhiều mẫu KTS thiết kế nhưng không ưng, thành ra muốn phác thảo trước để họ sửa chút rồi thiết kế chi tiết hợp lý hơn.
Muốn ưng cụ phải ký HĐ ứng tiền cho ngta làm chứ cụ. Hàng sẵn chỉ là hàng trong thư viện có sẵn thôi làm sao đúng yêu cầu của cụ ngay được. Các cụ cứ coi thường p/a kiến trúc chứ thật ra với em nó chiếm đến 30% giá trị HĐ mà lại là phần phải bỏ nhiều tâm huyết chất xám nhất. Đầu bài của cụ ko phải mỳ ăn liền, cụ lên đây nhờ tư vấn chúng e phải bỏ ít nhất vài ngày mới ra đc p/a tạm tạm cho cụ. Cụ có phương án ưng ý cái lại gọi cadman giá rẻ 150k/m2 làm tiếp kết cấu, điện nước (phần lao động tay chân) thì chúng e ăn cám hết à :D

moonlife

Xe container
Đặc tính nhà em là chỉ có 2 người ở, nhưng mỗi năm có khoảng 4-5 lần khách khứa con cháu kéo về ầm ầm. Làm nhiều nhà vs quá lại không dọn được.
Nếu vậy cụ chỉ nên làm 1 phòng ngủ chính to có vệ sinh riêng. Các phòng ngủ còn lại chỉ cần vừa đủ tầm 12m2. Có thể làm 1-2 phòng lớn hơn kê 1 giường đôi 1 giường đơn (kiểu phòng khách sạn family). Vệ sinh chung phải có 2 cái. Dồn hết diện tích cho khu khách bếp sinh hoạt chung.
Nếu cụ cảm thấy tin tưởng thì pm em em xử lý cho cụ. Em đến tận nhà tư vấn free cho cụ luôn. Em làm đến bao giờ cụ ưng thì thôi. Cụ vẫn ko ưng em hoàn trả lại tiền.

Chỉnh sửa cuối:

david_duong

Xe hơi
Nếu vậy cụ chỉ nên làm 1 phòng ngủ chính to có vệ sinh riêng. Các phòng ngủ còn lại chỉ cần vừa đủ tầm 12m2. Có thể làm 1-2 phòng lớn hơn kê 1 giường đôi 1 giường đơn (kiểu phòng khách sạn family). Vệ sinh chung phải có 2 cái. Dồn hết diện tích cho khu khách bếp sinh hoạt chung.
Nếu cụ cảm thấy tin tưởng thì pm em em xử lý cho cụ. Em đến tận nhà tư vấn free cho cụ luôn. Em làm đến bao giờ cụ ưng thì thôi. Cụ vẫn ko ưng em hoàn trả lại tiền.
Tin tưởng thì tin tưởng rồi nhưng vẫn chưa sẵn sàng. Sau này cần sẽ liện hệ sau. Cụ có thể bớt khoảng 10-15p giải lao phác ra một phương án demo được không?

samoclan

Xe điện
Mỗi cái ý chỉnh của Cụ thôi thì bọn KTS bọn em ngồi dò ít nhất cả tuần Cụ ạ. Hic. Thôi em hóng Cụ nào chăm hơn em. Chứ em ghét nhất là thiết kế phải bám theo một khuôn mẫu nào đó.
cụ kiêu nhỉ vậy cụ chỉ thiết kế liền kề thôi à, tại sao là có cty tư vấn thiết kế? cụ thiết kế theo ý cụ rồi cụ áp cho người khác theo ư. cũng phải có chỉnh lý của đôi bên.

moonlife

Xe container
cụ kiêu nhỉ vậy cụ chỉ thiết kế liền kề thôi à, tại sao là có cty tư vấn thiết kế? cụ thiết kế theo ý cụ rồi cụ áp cho người khác theo ư. cũng phải có chỉnh lý của đôi bên.
Cụ Khánh Ngọc nói đúng đấy em chả sửa đc từ nào :D

moonlife

Xe container
Tin tưởng thì tin tưởng rồi nhưng vẫn chưa sẵn sàng. Sau này cần sẽ liện hệ sau. Cụ có thể bớt khoảng 10-15p giải lao phác ra một phương án demo được không?
:D em lậy cụ 15 phút còn ko đủ thời gian làm điếu thuốc, cụ ko tính thời gian vẽ tgian nghĩ p/a à?
Thôi hnay đẹp zời em hầu cụ cho vui :D

Khánh Ngọc

Xe container
Chỉnh sửa cuối:

Khánh Ngọc

Xe container
Em chẳng phải kiêu ạ. Em ghét nhất đi thiết kế cho mấy ông bắt KTS bắt chước theo khuôn mẫu có sẵn. Đã tin tưởng thì chỉ nên nói nhu cầu.
Chưa kể trong ý cụ chủ top thì có vẻ tụi KTS bọn em làm cái này đơn giản, nhoắng cái là xong. Đơn giản thế tụi em đã giàu.

quangdung560

Xe đạp
hii...giờ 1 bản thiết kế bao nhiêu mà cụ nhờ ạ. ^^