[Funland] Nhóm quần áo lính dị hợm

Đam mê

Xe tăng
Ăn mặc là do sơ thích của họ thôi, nhưng nhiều ông cứ phải cố gồng người lên ra vẻ ngầu tí cho oai, nhưng thực có va chạm tí thì mặt xanh như mít nhái, chân tay run lẩy bẩy nói ko ra hơi

Yelnut

Xe tăng
K07 cũng ổn mà các cụ ấy không chơi các cụ nhỉ? :D

Vì trông không ngầu :)
Thôi tha cho họ, nhiều người cũng muốn vào quân ngũ nhưng quá tuổi rồi nên chơi tý cho cuộc đời bớt sầu thôi các bác...âu cũng là thời bình không được đi lính nên còn thòm thèm

Tầm tuổi của họ phải đi nhiều lắm.
Vấn đề này có vẻ hơi liên quan đến các bộ phim chiến tranh của... ta. Các dv khi mặc đồ đấy lên người thì chuyên tạo dáng ngầu, khệnh, mắt gườm gườm... Họ thấy hay và họ bắt chước y chang như vậy nên mặc dù trên người là đồ lính nhưng vẫn rất yểu điệu. Do các dv bắt chước lính còn họ thì bắt chước dv.

Dân Tổ

Xe container
Vì trông không ngầu :)

Tầm tuổi của họ phải đi nhiều lắm.
Vấn đề này có vẻ hơi liên quan đến các bộ phim chiến tranh của... ta. Các dv khi mặc đồ đấy lên người thì chuyên tạo dáng ngầu, khệnh, mắt gườm gườm... Họ thấy hay và họ bắt chước y chang như vậy nên mặc dù trên người là đồ lính nhưng vẫn rất yểu điệu. Do các dv bắt chước lính còn họ thì bắt chước dv.
Vâng có thể gu thẩm mỹ các cụ ấy khác :D, chứ K07 cũng được nghiên cứu cho phù hợp thể hình bộ đội mình chán rồi ạ :D Chứ mấy bộ rằn ri các cụ ấy chơi thì to cao như Tây mới thấy độ ngầu và chất :))

Trước bọn em có giao lưu các đơn vị hậu cần trong khu vực, Thái, Mã mặc đẹp do cách thiết kế cắt may và chất vải họ cầu kỳ hơn mình, tuy nhiên phối rằn ri kiểu digital hiện đại lên mấy ông Đông Nam Á nhìn chung vẫn hài hài cụ ạ :D, kiểu camo cũ hoặc K07 của mình vẫn thân thiện hơn :P

7vienngocrong

Xe tăng
Các cụ chê ở đây thôi nhé. Gặp đội này thì nên " đi nhẹ, nói khẽ" đặc biệt là đừng nhìn đểu, không khéo là ăn đòn đấy. Em suýt ăn đòn với đội này đấy. Kể cho các cụ nghe giải khuây :
Mấy ngày gần Tết vừa qua, em vừa ở K về. Nhà có hai vợ chồng già nên công việc sắm Tết không có gì. Ngồi buồn em xách xe máy " dạo qua thị trường, lượn quanh phố phường " túc tắc ngó nghiêng đi không có điểm đến. Một lúc thì đến Trấn Vũ, em kiếm quán cà phê gần đó gọi ly cà phê ngồi ngắm cảnh. Gần 1h em đứng lên ra về, mới hơn 9h sáng, chẳng biết đi đâu nữa, em liền bật app Grab lên muốn đi đâu thì đi. Đi một lúc đến đầu Phan Đình Phùng, bản nhạc Let it be vang lên, app nổ rồi, " giao hàng siêu tốc " ok. Liếc qua màn hình điện thoại, nhận hàng đầu Quán Thánh giao tới Cà phê " Thong Dong " gần khu vực Đền Lừ. Tốt rồi, giao xong về nhà luôn, quá ổn.
Em nhanh chóng đến nhận một gói nhỏ hàng và đi giao ngay. Hơn 1/2h sau em đã đến quán. Quán này có đường trước mặt khá rộng, từ xa đã thấy một đám đông lố nhố trước cửa quán. Toàn các quân nhân mặc quân phục các sắc lính lạ lạ, toàn rằn ri, kaki, mũ bere, kê pi...đàn ông có, đàn bà có...cả đội đang thi nhau cầm điện thoại tạo dáng " song phi" trước cửa quán.
Ấn tượng nhất có một ông tầm 60 chơi nguyên bộ kaki vàng nhạt, đầu đội mũ kê pi, vai đeo chéo mấy cái dây tua rua màu vàng, mắt đeo Ray bân, chống một cây ba ton đi đứng rất khuỳnh. Nhác trông như tướng Mỹ MacArthur thời thế chiến 2, phía sau là mấy anh chị " thiên thần mũ đỏ" trông rất ngầu, ai cũng đeo súng ngắn sề sệ bên hông trông hãi hãi là.
Giao hàng xong thấy hay hay em ngồi trên xe châm điếu thuốc nhả khói lơ đãng ngắm các anh chị " song phi" có một anh lính dù chắc cũng same same tuổi em rút ngay khẩu côn quay bên hông ra, cho ngón tay vào vòng cò xoay xoay khẩu súng trông như cao bồi Miền Tây để chụp hình. Không biết anh xoay thế nào mà khẩu súng rơi xuống đất " toạch" khẩu côn vỡ làm 2 mảnh đều nhau. Đang theo dõi em buột miệng kêu : Ối xong, đù....súng nhựa 😂😂😂. Vốn hay châm chọc tiện mồm em tiếp luôn một câu :" Đại ca để em lên Hàng Cân ship cho khẩu khác còn kịp.
Nói xong mới biết lỡ lời. Hơn chục ánh mắt của các anh chị nhìn về phía em với ánh mắt " hình viên đạn" hoảng quá em vội bấm đề xe máy vọt luôn. Tới đầu đường Trường Chinh vẫn còn tim đập, chân run 🤣🤣🤣.
Đọc bài của bác e cười phụt cafe. Ôi trời cựu chiến binh chiến trường K gặp ngay các chiến sĩ sài lang đế quốc dỏm 🤣🤣🤣, dùng súng nhựa luôn 🤣🤣🤣. E tưởng họ thích quần áo rằn ri như e thôi, coi như kiểu thời trang vải rằn ri may quần thể thao vui vui, chứ lố bịch thế á. E mà thế chắc k cười k được 😂😂🤣

DT Mobile

Xe hơi
Csgt họ thu giữ xe vì không có đăng kiểm và chở quá số người quy định
Ăn mặc thế nào thì ko ai phạt nhưng làm lố và chướng tai gai mắt thì bị tịch thu 6 xe đúng luật ko cãi vào đâu dc

groupon

[Tịch thu bằng lái]
Ăn mặc là do sơ thích của họ thôi, nhưng nhiều ông cứ phải cố gồng người lên ra vẻ ngầu tí cho oai, nhưng thực có va chạm tí thì mặt xanh như mít nhái, chân tay run lẩy bẩy nói ko ra hơi
được như thế thì em mừng cho họ, biết sợ va chạm đánh cãi nhau là chuyện tốt cho bản thân họ, cho gia đình họ, cho đối thủ và cho xã hội. Về cơ bản họ thấm nhuần tư tưởng siêu nhân trong phim Mỹ là chỉ đánh kẻ xấu, không gây sự với người bình thường. Quá tốt :D

Thời đại này ai còn tôn Võ tòng, Lý quỳ với Lỗ Trí Thâm (hơi một tý dùng nắm đấm nói chuyện) làm thần tượng bao giờ, cổ lắm rồi bác.

Cứ nhìn Quan Vân Trường với Trương Phi thì rõ, chết toàn làm ma không đầu trong khi anh Tư Mã ý đánh đâu thua đó, suốt ngày chạy mà cuối cùng lại làm được việc lớn. Phải thay đổi cái tính Võ biền đi

Chỉnh sửa cuối:

sắt con

Xe điện
truing như lũ khỉ trong rạp xiếc được người mặc cho quần áo diễn nhảy nhót vậy