Thảo luận Nhu cầu và nhận thức với ô tô điện tại Việt Nam

Huthasa

Xe container
Vá kiểu chọc que xiên ấy hả cụ ? hay vá ngoài ? mình chưa tưởng tượng được kiểu vá lốp oto mà không tháo bánh đâu . Vá tạm thì được chứ để ổn định lâu dài vẫn phải tháo bánh vá trong cụ nhé ...
Không, chọc xiên dĩ vãng rồi. Giờ em vá bằng vít. Tất nhiên là vá tạm để chờ rảnh vá trong. Nhưng có cái bánh bị thủng em vá 5-6 tháng rồi mà chả xuống hơi. Giờ quên luôn nó là bánh nào rồi.
Hoặc nó có bộ dụng cụ vá nấm. Bắn 1 cái nấm cao su vào lốp, đầu trong lốp nó nở ra cũng tương tự như vá trong.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Các cụ mợ Đồng Hới thoải mái sạc nhé.

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Không, chọc xiên dĩ vãng rồi. Giờ em vá bằng vít. Tất nhiên là vá tạm để chờ rảnh vá trong. Nhưng có cái bánh bị thủng em vá 5-6 tháng rồi mà chả xuống hơi. Giờ quên luôn nó là bánh nào rồi.
Hoặc nó có bộ dụng cụ vá nấm. Bắn 1 cái nấm cao su vào lốp, đầu trong lốp nó nở ra cũng tương tự như vá trong.
À , vá = vít chuyên dụng ,giờ mình mới nhớ ra . Nhưng sau đó nếu xe điện thì vẫn phải vào hãng tháo ra vá lại chứ không vá ngoài được . Rách to là bắt buộc gọi cứu hộ hãng . Trước có lần mình cũng bị dinh cái đinh vít nhôm nhưng cũng kệ nó găm ở đấy , đi hơn tháng mới ra hàng vá thấy cũng không xịt mấy ...

Huthasa

Xe container
À , vá = vít chuyên dụng ,giờ mình mới nhớ ra . Nhưng sau đó nếu xe điện thì vẫn phải vào hãng tháo ra vá lại chứ không vá ngoài được . Rách to là bắt buộc gọi cứu hộ hãng . Trước có lần mình cũng bị dinh cái đinh vít nhôm nhưng cũng kệ nó găm ở đấy , đi hơn tháng mới ra hàng vá thấy cũng không xịt mấy ...
Nó là bánh bình thường chứ không liền động cơ như xe máy điện nên em nghĩ vẫn tháo ra bình thường. Còn xe máy điện đúng là khá khoai nên em toàn vá bằng vít xong kệ thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Mùa đông không sài nhiều đồ thì được. Chứ mùa hè 3 con đh nó ngốn

Nó là bánh bình thường chứ không liền động cơ như xe máy điện nên em nghĩ vẫn tháo ra bình thường. Còn xe máy điện đúng là khá khoai nên em toàn vá bằng vít xong kệ thôi.
Vấn đề nữa là còn chưa biết tháo ra lắp vào ở ngoài + thay lốp ở ngoài liệu có vấn đề gì liên quan tới bảo hành không cụ ?

Huthasa

Xe container
Vấn đề nữa là còn chưa biết tháo ra lắp vào ở ngoài + thay lốp ở ngoài liệu có vấn đề gì liên quan tới bảo hành không cụ ?
Em chưa thấy hãng nào tháo lắp lốp ngoài liên quan đến BH. VF chắc cũng không ngoại lệ.

21fo

Xe buýt
Nó cứ đục vào ví thì sẽ nghĩ khác ngay, rồi đến lúc người ta chỉ cần là sao tiết kiệm chi phí vận hành nhất, xấu đẹp hơn tí ko quan trọng. Giờ bảo cho em chạy SH150 em cũng chịu.
Mà con E34 khuyến mại chưa đến 600tr, lại miễn thuế trước bạ thì cũng tiết kiệm 1 mớ phí lăn bánh rồi, sao bằng K3 với Cross được
ng có tiền mua 2 con kia còn phải căn ke tiền xăng nữa chăng :D
chưa kể xăng nó ko neo giá cao mãi thế này đâu

Chỉnh sửa cuối:

Grandtouring

Xe điện
Em đã hoàn thành. Cám ơn em đi.

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
Mùa đông không sài nhiều đồ thì được. Chứ mùa hè 3 con đh nó ngốn

Xe máy điện chạy động cơ Inhub tích hợp trong lazang thì mới vậy chứ mấy con cao cấp nó chạy động cơ PMSM thì còn dẫn động bằng xích với Cuaroa khác gì xe thông thường đâu, tháo bánh thoải mái

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
ng có tiền mua 2 con kia còn phải căn ce tiền xăng nữa chăng :D
chưa kể xăng nó ko neo giá cao mãi thế này đâu
2 con đấy gọi là có tiền ạ, có tiền tầm đấy thì vẫn còn căn ke lắm. Trừ đại gia chạy G63 hay Prado VX thì mới ko quan tâm xăng thôi =))

Trungpv

Xe tăng
Xe điện ở VN ngoài những bất cập như sạc chậm , phần mềm chưa hoàn thiện , pin đi được quãng đường ngắn / 1 lần sạc ...vv thì còn 1 vấn đề nữa rất đáng lo ngại . Đó là lốp . Dính đến lốp xe điện là chỉ có cách gọi cứu hộ thôi ...
lốp xe điện nó khác gì lốp xe xăng vậy cụ?

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Em chưa thấy hãng nào tháo lắp lốp ngoài liên quan đến BH. VF chắc cũng không ngoại lệ.
Ok cụ ...thế mà bên box VF có cụ gọi cho nhân viên VF hỏi thì họ bảo không có bánh phụ vì nếu có cũng rất khó tháo , khách không thể tự tháo được
Nếu E34 cỡ lốp bình thường thì cũng đỡ lo , dính đinh thì vá hoặc thay lốp ngoài là ổn . Rách to mới phải gọi cứu hộ ...

21fo

Xe buýt
2 con đấy gọi là có tiền ạ, có tiền tầm đấy thì vẫn còn căn ke lắm. Trừ đại gia chạy G63 hay Prado VX thì mới ko quan tâm xăng thôi =))
tiêu chuẩn có tiền của cụ là bn :D
2 con kia lăn bánh cũng 700-800 củ rồi đấy ạ :D
có từng đấy tiền + việc đổ xăng là đi so với vừa đi vừa lo xe hết điện và tìm chỗ sạc rồi ngồi chờ sạc thì ng ta chọn ntn
con vfe ngoài đường e chưa thấy con nào, còn cross hay k3 thì chắc khỏi bàn, xăng tăng giá vẫn ko có mà bán :D

Huthasa

Xe container
Ok cụ ...thế mà bên box VF có cụ gọi cho nhân viên VF hỏi thì họ bảo không có bánh phụ vì nếu có cũng rất khó tháo , khách không thể tự tháo được
Nếu E34 cỡ lốp bình thường thì cũng đỡ lo , dính đinh thì vá hoặc thay lốp ngoài là ổn . Rách to mới phải gọi cứu hộ ...
Chắc nhân viên nó đùa =)) Chứ có bánh phụ mà phải gọi cứu hộ đến tháo thì hãng nó troll khách à?

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Chắc nhân viên nó đùa =)) Chứ có bánh phụ mà phải gọi cứu hộ đến tháo thì hãng nó troll khách à?
Kkk...chính vì khó tháo nên mới không cần bánh phụ đấy cụ vì có thì cũng có tháo ra được đâu . Đấy là nhân viên VF họ bảo thế ...kkk

binhpv243

Xe tải
Vậy tóm lại cụ cũng chưa đi xe ô tô điện mà chỉ phỏng đoán, đợi cụ nào rì viu xem thực hư ra sao, chứ em thấy cứ có gì mới việc đầu tiên là chê đã, sau khi thực tế xong thì chê đâu có muộn.Em vote 1 vé cho xe ô tô điện.
Xe ô tô với đa số người là khoản chi lớn mà cụ, nên phải phỏng đoán, suy nghĩ kỹ cân nhắc từng chọn lựa.
Em điều kiện kinh tế eo hẹp, chưa bao giờ sở hữu cái xe quá 600tr thì càng phải cân nhắc cụ ạ.

Mandalord

Xe điện
Em thấy hầu hết các ông dè bỉu xe điện thì đều là đang có xe xăng và sợ xe điện phát triển thì sẽ khiến cho phương tiện của mình thành đồ lạc hậu =))
Phát biểu chủ quan. Xe xăng vẫn ra đời các sản phẩm mới, công nghệ mới. Chẳng cần xe điện thì cái xe xăng tự nó cũng lạc hậu dần.

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
tiêu chuẩn có tiền của cụ là bn :D
2 con kia lăn bánh cũng 700-800 củ rồi đấy ạ :D
có từng đấy tiền + việc đổ xăng là đi so với vừa đi vừa lo xe hết điện và tìm chỗ sạc rồi ngồi chờ sạc thì ng ta chọn ntn
con vfe ngoài đường e chưa thấy con nào, còn cross hay k3 thì chắc khỏi bàn, xăng tăng giá vẫn ko có mà bán :D
700- 800 thì nhiều ông có non tỷ vẫn cố mua để hawai, mua xong còn đôi trăm mà tháng mất 3-4 củ tiền xăng thì lại chả xót, phụt 1 bình mất đôi củ mặt nhăn như bị ngay =))
Vfe34 em nhìn thấy tầm 5 con trên đường rồi tất nhiên ko thể nhiều bằng những con xe xăng đã có tên tuổi lâu. Còn chuyện lo xe hết điện với tìm chỗ sạc thì các cụ đang hơi nâng cao quan điểm, thực tế ko đến mức như thế. Riêng chuyện xe điện ko phải mất phí trước bạ đã là quá hời rồi. 12% giá trị con xe đâu phải nhỏ :)