[Thảo luận] Như thế này có phải các chiến sỹ xxx cài dân và hành dân ko hở các cụ.

longchjnsu

Xe buýt
Số là thế này các cụ ạ. Cách đây khoảng 2 tháng em có đi 2 bánh của gấu trên đường Quốc lộ 3, Em đi qua đoạn giao với đường sắt ý ạ. Các cụ nào đã từng đi qua đoạn này chắc biết. Em đang đi ngon lành thì bác xe tải đằng trước (Hình như xe 1,4 T) tự nhiên chạy chậm lại, Em lách qua trái và vượt lên. Vừa nhoi lên 1 cái gặp ngay 1 đồng chí xxx ra tính hiệu dừng xe " Em thoáng nghĩ chỗ này làm qué gì có đèn đóm, đi bình thường mà" THế là em cũng dừng xe"Nóng mặt". Hỏi tôi bị gì mà anh dừng xe, THế nó bảo là em đi đè vạch các cụ ạ. Em choảng quá. Xin thưa các cụ em ra đường đi đứng rất nghiêm chỉnh, Hầu như cứ đèn đỏ làm em dừng và luôn cố gắng đi đúng làn đường trừ 1 số trường hợp. THế mà lại bị tóm ở cái nơi "Miền núi" này. Thất vọng và bực mình em quẳng xe đấy, bắt taxi lượn (E có việc đi sân bay với mấy việc luôn) sẳn em quay lại nói "Các bác để dân nó sống với". Trên đường đi em mới nghĩ ra, Rất nhiều khả năng đó là cái bẫy và nếu ai ko đề phòng đều bị dính cả. Tình huống đúng như em bị luôn. Nếu mình chạy sau 1 cái xe to và bị khuất tầm nhìn, Phía trước xe to là các chú xxx (Đứng bên kia đường), chỉ cần các chú ý có động tác đi sang đường thôi, chưa cần ra tính hiệu dừng xe to trước mình thì các xe chạy trước cũng sẽ tự nhiên giảm tốc độ và có xu hướng hơi nép vào. Mình chạy đằng sau theo đà vượt lên - mà quốc lộ 3 bé nên hầu như phải vượt trái và như vậy thì 99% sẽ đè vạch. Quay lại chuyện con xe của gấu. E quẳng đấy đến hôm nay tức là sau hơn 2 tháng em mới quay lại để xem nó ở đâu để lấy về cho Gấu. trước đến 1 lần vào buổi trưa người trực ko có ko lv được. Hôm nay đến mấy chú yêu câu trình bày giấy tờ lv mà nói thật mặt em cứ như thằng đâm lê, ko có trình bày xin xỏ gì cả, vì em là thằng chúa ghét xin xỏ, THà mất tiền mà mát lòng mát mặt hả hê con người... xong các bác ý bảo khoảng 2 ngày nữa ra lấy xe(Vì còn pahri trình sếp sọt gì đó ký nữa). Cha mẹ ơi. Tức là em lại mất thêm 1 buổi lv, lại phải đi cả hơn chục km. Oải quá các cụ ạ. Sao ko lên ký mựa nó luôn đi, làm như các bố bận rộn lắm ý KHông ngay lúc đó thì chờ 1-2h cũng được. Nản... Và giờ em vẫn chưa lấy được xe về. Em chưa tính tổng thiệt hại nhưng quả này cũng kha khá (Vì chưa biết các chiến sỹ sẽ thu em bao nhiêu tiền trông xe). Nhưng cái em bức xúc là " Nếu các chú xxx cứ đứng ở vị trí đó thì rõ ràng còn rất rất nhiều chung cảnh ngộ như em" Và các chú ý cũng là 1 tác nhân gây nên sự đè vạch liền đó rồi các chú bắt. (Cái này có đúng với tinh thần của các chiến sỹ xxx ko ạ) EM mạn phép.

Mong các cụ chỉ giáo
Đúng theo tinh thần mà cụ. "Vì nước quên dân, vì thân phục vụ"

Viet_s

Xe tải
Website
happycarvn.com
Cái đoạn chỗ cụ bị túm đấy là ngã 3 đường sắt giao đường bộ lưu lượng hơi bị đông và phức tạp đấy.Đường rất hẹp, cấm xe con vượt cả 2 chiều , vạch liền cả 2 bên giao với đường sắt, đường dốc 2 bên vào điểm giao với đường sắt, ổ voi thì to => bất kể xe máy hay oto đều ko đi nhanh đc khi đi qua đây. Cụ mà bị cạp nong thì cũng hơi bị nhọ nhỉ vì em ngày nào cũng đi 2b qua đây 2 quyệt đi và về, chỉ bắt xe máy lỗi cố tình chui qua gác ghi khi sắp có tầu thui còn hầu như ko bắt xe máy đâu, cụ vượt như thế đè vạch sang hẳn chiều ngược lại thì công nhận là nhìn từ xa thấy cũng nguy hiểm phết . Còn ở ĐA 100% ko có bẫy đâu cụ ạ, xxx bắt lỗi oto đã thoải mái rùi, còn khi cần chỉ tiêu xe máy họ ra ngã 3 đi cầu TL đi khu CN bắt thì ko xuể đâu.
Hic... Cụ ngày nào đi mà ko bị, Iêm mới đi lần đầu chúng ló xơi tái em luôn. Lúc em đi ko có tàu bè gì chạy hết, Đường vẫn rộng thênh thang, vướng mỗi ông 1,4T chạy trước thôi ạ.

Mazda CX9

Xe điện
Tính khí cụ Cương trực quá.

Viet_s

Xe tải
Website
happycarvn.com

huyta

Xe buýt
Tính em mất tiền nhiều 1 tí cũng được nhưng cho nhà nước hưởng tí cụ. Đang bội chi ngân sách mà. Còn hơn là cho mấy chu xxx này.
XXX cũng chỉ đợi những chỗ như thế...mình nóng vội vi phạm... thì mới túm đc mềnh thôi chứ đg thẳng rộng dãi biển báo đàng hoàng thì nó bắt làm sao đc mình. E đồng ý với cụ là nói ko với ăn bẩn của xxx, nhưng 1 khi mình sai thì vẫn p chấp nhận bình thường nhận BB và đi kho bạc thui, cụ cương trực quá vụ xe máy Ngọc thụy lên cầu CD đội 5 ngay nhà cụ mà cụ còn để 1 tháng thì cụ cứng quá. Em đây cũng nói ko với xxx bẩn lên cũng lĩnh 4-5 bb rùi, có 2 cái các anh ý cầm hộ = 30 ngày cơ :-| nhưng mà là hồi đầu ngu ngơ và có lẽ mình cũng sai phần nào, bây h thì vô tư lượn rùi. Hà Nội ko vội đc đâu. Làm tiền và củ hành là nghề của XXX mà
Chúc cụ lần sau sang ĐA mang đc xe về cho Gấu.

MK2007

Xe tăng
Tuyền một lũ cướp ngày, đói thì bỏ sức lao động ra mà cá kiếm, kiếm trác kiểu đó có ngày ăn mứt vào mẹt

sandisk35

Xe tăng
Đúng là hành chính

takarinchidotoj

Xe tải
ý kiến về các xxx của cụ thì em không nói, nhưng đi làm việc với cơ quan nhà nước thì cụ nên nghiên cứu trình tự, thời gian, đặc điểm. Có nhiều việc mình nghĩ là đơn giản, giải quyết nhanh...... nhưng vẫn chỉ là mình nghĩ -------> đỡ ôm bực vào thận cụ ạ.

Chaukga

Xe container
Chỗ cụ chủ nói nó vừa giao đường sắt vừa lên xuống dốc, vừa ngã tư vậy nên nó có vạch liền chỉ cho chạy theo làn. Cụ đi 2b mà còn lượn sang đường bên kia để vượt thì quả là quá nguy hiểm, làn ngược lại (từ Phủ Lỗ về) vừa hay đến đoạn đó nó có biển hết cấm vượt, có 4b vượt nhau thì quả nhìn cụ chủ chạy vậy cũng lên ruột lắm. Cụ sai rồi, chấp hành nhanh cho nó lành.

zuongzit

Xe tải
1. Chắc là bẫy rồi
2. Cụ cũng liều nhỉ khi để xe đấy 2 tháng
3. Chia sẻ cùng cụ, lần sau để ý hơn. Chúc cụ sớm lấy đc xe về với thiệt hại ít nhất.
Chỗ này ko phải là bâỹ đâu ạ. Nhiều ngươì lạ đường là bị thôi. Vưà qua đường tàu đường dốc có thể ô tô đà lên sau đó đi chậm lại. Chỗ này và chỗ cty 1/5 là vạch liền lấn là sai rồi.

contrai9x

Xe tải
Chỗ này vạch liền rõ ràng, ko mờ! Đi qua đg tàu thêm 1 đoạn còn có biển cấm vượt, ko phải bẫy biếc gì đâu! XXX cũng hay đứng trên đó 1 đoạn để bắt 2 lỗi này, kụ chủ đi thế sai thì bị bắt là đúng rồi. Đáng ra xe máy kụ nên đi sát lề phải, cháu đồ rằng kụ đi gần giữa đg nên xe tải chậm lại kụ mới đè vạch khi lách trái, như thế ko an toàn đâu kụ ah!

CHIANTHI

Xe tăng
Theo cháu thì xxx bắt đúng luật , mình phải rút kinh nghiệm thôi , chẳng trách xxx được .

Viet_s

Xe tải
Website
happycarvn.com
Chỗ này vạch liền rõ ràng, ko mờ! Đi qua đg tàu thêm 1 đoạn còn có biển cấm vượt, ko phải bẫy biếc gì đâu! XXX cũng hay đứng trên đó 1 đoạn để bắt 2 lỗi này, kụ chủ đi thế sai thì bị bắt là đúng rồi. Đáng ra xe máy kụ nên đi sát lề phải, cháu đồ rằng kụ đi gần giữa đg nên xe tải chậm lại kụ mới đè vạch khi lách trái, như thế ko an toàn đâu kụ ah!
EM có bảo là em đi đúng đâu cụ, và em cũng ko biết và ko để ý là em đi đúng hay ko. Và em cũng ko bảo là xxx bắt sai. CỤ thấy em nói xxx bắt sai chưa ợ? EM chỉ nói là cái vị trí xxx đứng để "Công tác" là ko phù hợp và không tạo điều kiện tốt cho người tham gia giao thông. (Vi nếu cái xe tải trước em nó cứ chạy bình thường thì em đã ko vượt lên ợ)