[Funland] Nhức đầu vụ mặc bỉm hay thả rông cho trẻ nhỏ vào mùa hè ?

hungcarr

[Tịch thu bằng lái]
Cái chuyện mẹ chồng nàng dâu rồi suốt ngày em phải đứng giữa, đủ mọi thứ chuyện xung khắc, sớm nay cũng ko phải ngoại lệ, mẹ em hậm hực: "nóng như này đóng cái bỉm dày cộp hỏng hết hàng họ cháu tao, thả rông cho nó mát, đái thì giặt, ị thì thay". Gấu em thì thút thít: "thằng bé tè nhiều khai inh cái đệm, có lúc còn ị ra giường, 1 tuổi chưa xi đc chưa biết gọi, bỉm yan thì mỏng nhẹ như ko, khi nào con biết nói thì hãy ko đóng ... " Cứ thế, thực sự nhức đầu vụ mặc bỉm hay thả rông cho trẻ nhỏ vào mùa hè này cccm, 2 người 2 ý đều hợp ný, em giơ tay phát biểu như nào để 2 cô giáo ko giận dỗi đây?

gnor

Xe buýt
Con ai người ấy chăm!
Chốt như thế :D

huyenbee07

[Tịch thu bằng lái]
Thế sao lúc cưới ko xem tuổi mẹ chồng với con dâu có xung khắc ko? Có khi thuộc tứ hành xung cũng nên =P~=P~ mẹ e đc cái khoản cháu chắt ăn gì mặc j, ko quản, mặc sư mương nhà chúng m, con đứa nào đứa nấy chăm, mà kể ra phụ mẫu cụ cũng hơi bị cổ hủ, hè nóng thì cũng toàn trong điều hòa mát rượi rồi, mặc bỉm cho gọn ghẽ chứ 1 tuổi thì đúng là đái ẻ vô tổ chức, care sao thấu. mà đúng cái bỉm yan con e đang dùng đây, nó mỏng như tờ giấy, mặc tha hồ mát đuýt, đái mấy bãi ko bị sệ.
Quan điểm của em: bé tí thế cứ đóng cho sạch sẽ, chứ ăn rồi chỉ ngó cháu đái con ẻ cũng mệt thật chứ

Vo_thuong

Xe điện
Cái chuyện mẹ chồng nàng dâu rồi suốt ngày em phải đứng giữa, đủ mọi thứ chuyện xung khắc, sớm nay cũng ko phải ngoại lệ, mẹ em hậm hực: "nóng như này đóng cái bỉm dày cộp hỏng hết hàng họ cháu tao, thả rông cho nó mát, đái thì giặt, ị thì thay". Gấu em thì thút thít: "thằng bé tè nhiều khai inh cái đệm, có lúc còn ị ra giường, 1 tuổi chưa xi đc chưa biết gọi, bỉm yan thì mỏng nhẹ như ko, khi nào con biết nói thì hãy ko đóng ... " Cứ thế, thực sự nhức đầu vụ mặc bỉm hay thả rông cho trẻ nhỏ vào mùa hè này cccm, 2 người 2 ý đều hợp ný, em giơ tay phát biểu như nào để 2 cô giáo ko giận dỗi đây?
Nếu "bắt buộc" phải chiều theo mẹ thì cụ mua tấm lót đi, tấm này để ngăn không cho nước đái thấm vào giường, rộng độ 0,5 đến 1m2. Hoặc giải pháp khác là có thể gác đệm lên, hơi cứng nhưng chịu khó thì cũng nằm được.

matrix3011

Xe tăng
Nhà em thì thế này, dưới 2 tuổi thì bỉm và thay thưởng xuyên, Merries khá thoáng.
Trên 2 tuổi, nếu có người trông bé thường xuyên thì thả rông ban ngày, ngủ trưa có thể trang bị chiếu và bọc đệm. Còn đêm tất nhiên là bỉm rồi. Chứ không bỉm liên tục cũng dở, mà không thì tè lên giường cũng toi.

Dân Tổ

Xe container
Nhà nào giờ chẳng điều hòa, dưới 1 tuổi chưa tập xi với gọi được thì cứ đóng bỉm cho bọn trẻ cụ thớt ạ.

Thằng nhõi nhà em sắp sn 5 tuổi, 1 tháng gần đây cai bỉm cho nó, mà hầu như ngày nào cũng trôi giường.

Nov

Xe tăng
Con ai người ấy chăm, còn nhỏ thì cứ đóng vào cho sạch sẽ, chỉ cần mặc áo với bỉm thôi, khỏi cần quần. Thêm cái ga chống thấm nữa, cái này để phòng đêm hôm nôn trớ trở tay ko kịp thì đỡ bị bẩn đệm.

sakai_yo

Xe lăn
Mùa hè dễ cai hơn mùa đông, 2 đứa nhà e là thế. Nhà e chỉ đóng bỉm 24/7 đến 3-4 tháng thôi ạ. Sau đó thì xi. Mùa đông thì ngày 2 cái (5h chiều tắm táp thay giặt xong là em đóng, khi đi ngủ đóng). Mùa hè thì khi đi ngủ tối mới đóng. 1 đứa e cai hẳn lúc 2,5 tuổi, 1 đứa thì tầm 2 tuổi.

HoaMaudon

Xe tăng
Cụ là đàn ông nếu cầm chịch khéo léo vụ này được là hay nhất đấy ạ

Hồi em mới sinh F1, gần hơn chục năm trước, hồi ấy được nghỉ có 4 tháng thôi, em nghrir trước 1 tháng nên F1 3 tháng là em đã đi làm rồi
Vì VC em ở chung, nên khi đi làm là Bà Nội F1 tự nhận luôn việc chăm sóc cháu. Ông nội F1 thì tính cực kỳ đàn ông, chỉ nghiêm về gia quy, nề nếp ăn nói, còn lại toàn bộ cơm áo chăm bẵm nhà cửa là ông ...không quan tâm
Thế nên Lão nhà em cũng rắn rỏi, set up luôn nguyên tắc: Khi 2 VC ra khỏi nhà (đi làm) thì Bà toàn quyền muốn chăm cháu thế nào thì tùy
Nhưng khi đã 1 trong 2 VC về nhà, thì auto Bà stop, chuyện F1 giao lại cho VC em

Thế là êm ạ. Ban ngày Bà trông cháu, muốn bỉm hay thả tùy bà, thoải mái cả bà lẫn cháu
Còn khi em về thì em cũng thả, tè thì lau, chỉ khi đi ngủ mới bỉm đêm

tiemsachcumuaha

[Tịch thu bằng lái]
tốt nhất mùa hè là k nên đóng bỉm cho bé,chỉ đóng bỉm lúc ngủ trong phòng điều hòa nhé...chịu khó vậy

PhongNgoc

Xe buýt
Con ai người ấy chăm!
Chốt như thế :D
Em biết có ông anh, nói câu kiểu như vậy, ông nội bắt thằng bố cởi bỉm cho con, ông bố bẩu, con con con chăm. Ông nội bẩu, thì con tao tao chăm, giờ tao mua bỉm người lớn đóng cho mày.

Cận Ngôn

[Tịch thu bằng lái]
Số khổ rồi, gió giữa 2 phiến lá như thế thì biết bay theo hướng nào cho an toàn, mạnh dạn cụ bỏ nhà ra đi cho khỏe người cụ ạ, đợi hết sóng gió thì về vậy. klq lắm nhưng F1 nhà e cũng dùng bỉm Yan cụ nói đấy, cái bao bì trắng có hình con voi đúng ko, mấy lần vợ tay sai đi mua bỉm nên thuộc cái tên, thấy con e dùng cũng ổn đấy. sờ cũng mềm mịn phết