[Funland] Nhức đầu vụ mặc bỉm hay thả rông cho trẻ nhỏ vào mùa hè ?

comiki

Xe lăn
Hãng bỉm nên vào cảm ơn thớt này :D

niceshot

Xe container
Em biết có ông anh, nói câu kiểu như vậy, ông nội bắt thằng bố cởi bỉm cho con, ông bố bẩu, con con con chăm. Ông nội bẩu, thì con tao tao chăm, giờ tao mua bỉm người lớn đóng cho mày.
Copy từ chuyện bố con nhà Bờm rồi cụ ạ!

StepUp

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cái chuyện mẹ chồng nàng dâu rồi suốt ngày em phải đứng giữa, đủ mọi thứ chuyện xung khắc, sớm nay cũng ko phải ngoại lệ, mẹ em hậm hực: "nóng như này đóng cái bỉm dày cộp hỏng hết hàng họ cháu tao, thả rông cho nó mát, đái thì giặt, ị thì thay". Gấu em thì thút thít: "thằng bé tè nhiều khai inh cái đệm, có lúc còn ị ra giường, 1 tuổi chưa xi đc chưa biết gọi, bỉm yan thì mỏng nhẹ như ko, khi nào con biết nói thì hãy ko đóng ... " Cứ thế, thực sự nhức đầu vụ mặc bỉm hay thả rông cho trẻ nhỏ vào mùa hè này cccm, 2 người 2 ý đều hợp ný, em giơ tay phát biểu như nào để 2 cô giáo ko giận dỗi đây?
thằng nhà em 2 tuổi vẫn bỉm đều, bh nó biết bảo muốn ị từ trước khi ị hay tè thật thì bỏ. Kệ

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Đóng hay k đóng thì trước sau cũng tè tòe loe khắp nhà hay đệm thôi.
K đóng thì tầm 2, 3 tuổi là ổn rồi. Con nhà em 2 đứa thì tầm 3 tuổi là cả ngày k cần đóng. Đêm ngủ thì đóng.
Đóng thì 4,5 tuổi vẫn cởi ra mà tè dầm.

hungcarr

[Tịch thu bằng lái]
Có phải quảng cáo k nhỉ.
Có nhạy cảm quá ko cụ :( e cần tv thật
tốt nhất mùa hè là k nên đóng bỉm cho bé,chỉ đóng bỉm lúc ngủ trong phòng điều hòa nhé...chịu khó vậy
Nhưng vk e nói cũng đúng, 1 tuổi chưa biết nói, đang ngồi trên đệm là tè, ngấm vào đệm, khai thật, bị mấy lần, dùng ga chống thấm thì nóng bí kh
Mùa hè dễ cai hơn mùa đông, 2 đứa nhà e là thế. Nhà e chỉ đóng bỉm 24/7 đến 3-4 tháng thôi ạ. Sau đó thì xi. Mùa đông thì ngày 2 cái (5h chiều tắm táp thay giặt xong là em đóng, khi đi ngủ đóng). Mùa hè thì khi đi ngủ tối mới đóng. 1 đứa e cai hẳn lúc 2,5 tuổi, 1 đứa thì tầm 2 tuổi.

Fortuner2019

Xe tải
Ông bà vẫn còn minh mẫn khỏe tốt nhất vợ chồng ra ở riêng khỏi phiền thỉnh thoảng qua lại mua bà đồng quà tấm bánh khi nào các cụ già yếu không tự lo được cụ về ở chung

hungcarr

[Tịch thu bằng lái]
Thế sao lúc cưới ko xem tuổi mẹ chồng với con dâu có xung khắc ko? Có khi thuộc tứ hành xung cũng nên =P~=P~ mẹ e đc cái khoản cháu chắt ăn gì mặc j, ko quản, mặc sư mương nhà chúng m, con đứa nào đứa nấy chăm, mà kể ra phụ mẫu cụ cũng hơi bị cổ hủ, hè nóng thì cũng toàn trong điều hòa mát rượi rồi, mặc bỉm cho gọn ghẽ chứ 1 tuổi thì đúng là đái ẻ vô tổ chức, care sao thấu. mà đúng cái bỉm yan con e đang dùng đây, nó mỏng như tờ giấy, mặc tha hồ mát đuýt, đái mấy bãi ko bị sệ.
Quan điểm của em: bé tí thế cứ đóng cho sạch sẽ, chứ ăn rồi chỉ ngó cháu đái con ẻ cũng mệt thật chứ
Vâng mợ nói cũng có lý, nhưng chưa biết lựa như nào cho hợp tình hợp lý. Bỉm của con thì em cũng chịu chỉ biết vợ nói dùng bỉm yan thì biết thế chứ thỉnh thoảng đóng cho con thật, nhưng ko để ý
Em biết có ông anh, nói câu kiểu như vậy, ông nội bắt thằng bố cởi bỉm cho con, ông bố bẩu, con con con chăm. Ông nội bẩu, thì con tao tao chăm, giờ tao mua bỉm người lớn đóng cho mày.
Vâng cũng funny cụ nhỉ

Ôi thích quá

Xe buýt
Em theo quan điểm người già, < 6 tháng thì đóng khăn tã.
Quay cuồng với đống tã luôn. Được cái yên tâm thoáng mát.
> 6 tháng thì bắt đầu bỉm

Vinh Cẩm Tú

Xe tải
Số khổ rồi, gió giữa 2 phiến lá như thế thì biết bay theo hướng nào cho an toàn, mạnh dạn cụ bỏ nhà ra đi cho khỏe người cụ ạ, đợi hết sóng gió thì về vậy. klq lắm nhưng F1 nhà e cũng dùng bỉm Yan cụ nói đấy, cái bao bì trắng có hình con voi đúng ko, mấy lần vợ tay sai đi mua bỉm nên thuộc cái tên, thấy con e dùng cũng ổn đấy. sờ cũng mềm mịn phết
Cụ đúng là ông bố của năm rồi, sói nhà e lười như hủi, chẳng bao giờ nhờ đc j, chỉ muốn vả cho cái ( em fun đấy, dễ bị cảnh sát khu vực tuýt còi lắm :D ) bỉm Yan e ko rõ nhưng nói đến bỉm thì em thấy bỉm Angel ý . dùng thích luôn, thấm hút tốt, ko hăm, đóng đêm không bị tràn, trc mua có loại đắt v~ ra mà vẫn phải thay đêm, may dùng loại này đêm ngủ ngon hẳn, ko phải rình rập sờ soạng có tràn đêm ko :D

just for fun

Xe lăn
Con nhà cháu chỉ tã vải và ko dùng bỉm, trộm vía cũng ít khi tè dầm ban đêm.
đóng bỉm đúng là khó chịu thật đấy ạ, chẳng qua trẻ con nó ko biết nói thôi. Cứ hỏi các mợ đóng cái bỉm be bé xem có khó chịu ko thì biết :D

ubisapro

Xe trâu
mua ga nhựa rải ở dưới. Mấy đứa nhà e gần 2 tuổi là ko đóng bỉm rồi. Trước đó tầm 6-7 tháng là thả rông ban ngày. Chịu khó để ý và si là ok, ko vde gì. Hồi đầu mới bỏ thì mẹ nó đêm dậy si 1-2 lần.

Về khoản này e thấy mẹ cụ thớt nói cũng ko sai, bỏ bỉm được thì tốt. Mỗi tội hơi lích kích,

nhuanckotoak49

[Tịch thu bằng lái]
E ko có ý j nhưng các cụ có tuổi rồi hay kiểu nuôi cháu kiểu hơi cũ 1 tí, mà mỗi thời mỗi khác nên khó đem ra so sánh. Sinh ra cái tã bỉm để cho mẹ bỉm nhàn đỡ mệt, thì sao lại phải khổ nhỉ. Trừ mấy cái bỉm dày tùng tục khô cứng thì mới lo hỏng hàng chứ phải công nhận mà nói thì cái tã bỉm Yan dùng cũng oke mà, đạt tiêu chuẩn chất lượng ce châu âu hẳn hoi, lại check đc mã vạch thì lo gì mà hỏng với hóc. Mà cụ bà như thế chắc nhà cụ ko mua mấy thứ như robot hút bụi xiaomi robotek đc đâu nhỉ, kể cả máy rửa bát cũng ko luôn. Vì thể nào chẳng phản đối kịch liệt

Chè mợ Su

Xe buýt
Nhà em cũng vụ này đây. Vk ck em ở riêng , con hơn hai tuổi . Mỗi lần về nhà ck , mẹ ck đều cái câu tháo cái bỉm ra cho nó , cháu nó cũng mới tập tẹ biết gọi đái ỉa thôi nhưng đa phần là đái ỉa ra xong rồi mới gọi .... có lần nói nhiều quá , nhắc nhiều quá em cùn lên cũng bảo “ con ai người đấy chăm , mẹ mà thích chăm hay mẹ đẻ thêm đứa nữa” ( em nói nhẹ nhàng thôi , giọng kiểu trêu trêu ý). Mẹ ck em bảo thế thì kệ cha chúng mày

vneseman

Xe lăn
Đến đây thì em đã biết thớt có mùi gì rồi =))

hairyscary

Xe điện
Em thoáng thấy thả rông nên sấp ngửa chạy vào. Hoá ra deck phải.
Thôi em lại ra.

Huthasa

Xe container
Cái chuyện mẹ chồng nàng dâu rồi suốt ngày em phải đứng giữa, đủ mọi thứ chuyện xung khắc, sớm nay cũng ko phải ngoại lệ, mẹ em hậm hực: "nóng như này đóng cái bỉm dày cộp hỏng hết hàng họ cháu tao, thả rông cho nó mát, đái thì giặt, ị thì thay". Gấu em thì thút thít: "thằng bé tè nhiều khai inh cái đệm, có lúc còn ị ra giường, 1 tuổi chưa xi đc chưa biết gọi, bỉm yan thì mỏng nhẹ như ko, khi nào con biết nói thì hãy ko đóng ... " Cứ thế, thực sự nhức đầu vụ mặc bỉm hay thả rông cho trẻ nhỏ vào mùa hè này cccm, 2 người 2 ý đều hợp ný, em giơ tay phát biểu như nào để 2 cô giáo ko giận dỗi đây?
Giao cháu cho bà 1 tháng toàn thời gian. Sau đó ngồi lại xem ý kiến ý cò thế nài tính tiếp.