[VHGT] Nhục vì bị chiếu pha trên cao tốc

vanvuong

Xe điện
Hôm 28 tết, em đi trên cao tốc t.lương, bị 1 bác glk chiếu pha vào m ít, lòa hết cả mắt. Em nghĩ bác ý muốn vượt nên chạy chậm xuống 90 và theo dõi, bác ấy cũng chạy chậm lại và kg xinhan. Chói quá, em lại kéo lên 100 thì bác ấy dí theo. Em nhá phanh, nhá haiza nhắc mãi cũng kg dc.
Tức mình em chạy sang làn 80 và giảm tiếp, bác ý nhoi lên là em bám theo soi pha vào bác ấy (vẫn biết xe đó trang bị toàn kính chống chói nhưng e cứ phang hết công suất 6 đèn vào m ít ). Chạy chừng 10km ra khỏi cao tốc thấy bác đi fa cocos đàn hoàng rồi.
Hỏi khí kg phải chứ mấy bác ấy lên cao tốc mà phang pha làm gì cho chói mắt nhau thế nhỉ. Cao tốc có cái gì cần soii pha đâu ạ .

LuckyCar

Xe container
Cao tốc còn dễ chịu. Đi vào ngõ nhỏ phố nhỏ bị pha mới nhục cụ ạ.

manhhung1901

Xe điện
Các Cụ để Cốt mà chạy 100 cây chuối em thấy hơi nguy hiểm ;))

thuysinh.tl

Xe container
Trên cao tốc mà đèn đường kém thì cũng phải chịu thôi cụ ợ. Chạy tốc độ cao mà đèn k sáng để quan sát từ xa thì nguy hiểm lắm. Có cái là nếu chạy sau xe người khác thì nên hạ pha rồi quan sát xe đằng trước mà chạy cho hợp lý. Nhà cháu ghét nhất là đi trong phố mà cứ dương pha chạy sau mít. Có lần gặp thằng còn dương pha ngược chiều khi tránh nhau trong ngõ nữa cơ. Mà cũng là mẹc ợ. Chắc các bác ấy khoe đèn hay sao ấy. Biết đâu người khác lại nghĩ họ là mấy ông trọc phú ra phố chơi.

ryan_nguyenvnn

Xe hơi
Tối qua em chạy hướng Đồ Sơn-HP cũng bị 5-7 thằng "đại giả da" dí pha vào mít :( chấp với chúng không được vì pha em không sáng như xenon và có già có trẻ trên xe, không chấp thì ức vì ý thức như " trâu" của bọn này . Nếu chạy sau thì chỉ cần xin nhan hoặc nháy pha là em nhường ngay khi có thể chứ dí pha thế làm ccm giề :(

MDG

Xe hơi
Em tưởng chạy cao tốc bắt buộc phải bật pha?

SPL

Xe container
Em để cái đèn pin siêu sáng trong xe, thằng nào đi sau mà chiếu em là em lấy cái đèn đó để chế độ nhấp nháy chiếu về đằng sau cho nó sướng chơi, thằng nào đằng trước em đá pha mà không xuống là em lên pha, lán trái, tối qua em cũng vừa hù một chú sedan đi ngược vì cái tội đó, nó đánh lái cái nhoằng để tránh :D

anhtho

Xe ngựa
Hôm 28 tết, em đi trên cao tốc t.lương, bị 1 bác glk chiếu pha vào m ít, lòa hết cả mắt. Em nghĩ bác ý muốn vượt nên chạy chậm xuống 90 và theo dõi, bác ấy cũng chạy chậm lại và kg xinhan. Chói quá, em lại kéo lên 100 thì bác ấy dí theo. Em nhá phanh, nhá haiza nhắc mãi cũng kg dc.
Tức mình em chạy sang làn 80 và giảm tiếp, bác ý nhoi lên là em bám theo soi pha vào bác ấy (vẫn biết xe đó trang bị toàn kính chống chói nhưng e cứ phang hết công suất 6 đèn vào m ít ). Chạy chừng 10km ra khỏi cao tốc thấy bác đi fa cocos đàn hoàng rồi.
Hỏi khí kg phải chứ mấy bác ấy lên cao tốc mà phang pha làm gì cho chói mắt nhau thế nhỉ. Cao tốc có cái gì cần soii pha đâu ạ .
Trên cao tốc thì đơn giản, cụ cứ sang làn phải, chạy chậm lại là 100% các xe sẽ trôi lên. Còn nếu cụ đủ khả năng phóng nhanh để có thể cắt đuôi thì cắt luôn.

tr_thi^^

Xe hơi
Chạy cao tốc trên 80 bật pha là đúng rồi ah. Nhưng sát mít xe khác thì nên xuống cos để đỡ chói mắt.

Meo Thamlam

Xe lăn
Trên cao tốc thì đơn giản, cụ cứ sang làn phải, chạy chậm lại là 100% các xe sẽ trôi lên. Còn nếu cụ đủ khả năng phóng nhanh để có thể cắt đuôi thì cắt luôn.
Em đồng ý với ý kiến của bác !

anhtho

Xe ngựa
Chạy cao tốc trên 80 bật pha là đúng rồi ah. Nhưng sát mít xe khác thì nên xuống cos để đỡ chói mắt.
Em không rõ luật ở ta có đoạn cấm chiếu vào mít xe khác hay không, nhưng ở nước ngoài, họ cấm chiếu pha khi có xe khác trong tầm bị ảnh hưởng (khoảng mấy trăm mét em quên rồi) chứ không phân biệt cao tốc hay trong phố. Như vậy đi trên cao tốc mà có xe đi trước là cũng phải hạ pha. Đó là phép lịch sự mà cũng là tự bảo vệ mình. Chẳng may gặp ông lái kém, mắt kém, vì chiếu pha chói quá đâm ra loạng quạng, xe sau cũng đâu dễ dàng gì.

Kysidemtrang

Xe buýt
em dự là cụ đi sedan, bị gầm cao chiếu pha sát *** thì đúng là nhất rồi =))

coty

Xe tăng
được cái em nhường ngay khi có bác nào rọi pha quá mạnh, em đi sau ợ ;))

thuviet

Xe buýt
Mấy cái loại không hiểu biết đó lần tới gí chết cha chúng nó CỤ à ;))

vietran

Xe ba gác
Cao tốc mà k dùng pha thì chả có nhẽ pha dùng để đi trong phố à cụ?
Bật gương trong xe xuống là dc có gì đâu, chỉ ghét ông nào lẵng nhẵng theo sát sau mà giương pha thôi, chứ giữ khoảng cách vừa đủ gương pha cũng chả sao cả

BAOVIET_TAXI

Xe điện
hôm qua em cũng bị 1 chú spark taxi gí pha vào mít,tức mình em nhường cho lên xong em gí lại sát mít.mà em cũng spark

forester.sld

Xe hơi
Cái vụ đèn đóm này nan giải lắm các cụ ơi!

Em hay đi đường quê vào buổi tối, ở thành phố có đèn đường còn đỡ hơn chứ đường ở quê vừa nhỏ hẹp, vừa không quen đường và lại không có đèn đường, lúc đó mà pha chiếu thẳng vào mặt thì ..., không chỉ bốn bánh đâu mà chỉ cần hai bánh chiếu pha đã ăn đủ rồi ạ. Vậy mà cứ nườm nượp xe nọ nối xe kia đèn cứ chiếu thẳng tắp.

Nhưng một điều đáng buồn là nhiều người không hề biết chức năng này của cụm đèn, có người còn nói là để sao đi vậy chứ đâu có biết, chưa kể mấy ông đầu xanh đầu đỏ thì độ cả đèn xe máy và phải chiếu thẳng và xa thì nó mới ... oai!

Cuối cùng em xi có ý kiến: Phải chăng là do tuyên truyền giáo dục của ta kém khoản này, kính mong BQT để tâm tới vấn đề này một chút chút để cho dân ta ngày càng có ý thức hơn khi tham gia giao thông!

Kính các cụ!

vietanh01333

Xe tải
Chúng nó trẻ trâu chấp làm giề, 1 là cụ né đường cho nó vượt, 2 là cụ chạnh nhanh hơn....... cứ chơi cái kiểu ăn thua thế này, gặp bọn đầu trâu mặt ngựa đúng lúc nó đang vội đi oánh nhau, nó lại lôi cụ ra nện cho 1 trận vì ngứa mắt thì có phải khổ không... Phương châm của em là ko chấp mấy cái vặt này, chỉ có húc vào xe em thì em mới giải quyết thôi ợ :)
Em để cái đèn pin siêu sáng trong xe, thằng nào đi sau mà chiếu em là em lấy cái đèn đó để chế độ nhấp nháy chiếu về đằng sau cho nó sướng chơi, thằng nào đằng trước em đá pha mà không xuống là em lên pha, lán trái, tối qua em cũng vừa hù một chú sedan đi ngược vì cái tội đó, nó đánh lái cái nhoằng để tránh :D

Chỉnh sửa cuối:

SPL

Xe container
Chúng nó trẻ trâu chấp làm giề, 1 là cụ né đường cho nó vượt, 2 là cụ chạnh nhanh hơn....... cứ chơi cái kiểu ăn thua thế này, gặp bọn đầu trâu mặt ngựa đúng lúc nó đang vội đi oánh nhau, nó lại lôi cụ ra nện cho 1 trận vì ngứa mắt thì có phải khổ không... Phương châm của em là ko chấp mấy cái vặt này, chỉ có húc vào xe em thì em mới giải quyết thôi ợ :)
Lịch sự nháy đèn với nó mãi mà nó không chịu xuống em mới phải cảnh cáo chứ ai thích thế đâu cụ :(