[OFTV] Những bài học đắt giá sau những chiếc xe sang

Toyota Cresta

Xe hơi
Một chiếc xe ô tô bình thường nếu làm giả giấy tờ thì kẻ gian có thể bỏ túi cả đống tiền, nhưng nếu nó là một chiếc xe sang thì có thể nói bọn chúng có thể đút túi cả bộn tiền. Cách làm trước đây bọn chúng hay sử dụng đó là dùng chiêu, một xác hai hồn. Tức là xe sử dụng chính chủ, đầy đủ giấy tờ sau đó chúng ỉm đi bộ giấy tờ đó và khai báo mất đăng kí. Thủ tục làm lại đăng kí khá nhanh khi xe đó là xe đang đứng tên chính chủ và có đầy đủ giấy tờ thủ tục hải quan.
Sau đó mang bộ giấy tờ đó theo xe đem bán, rồi một ngày nào đó chúng lại đi báo cơ quan chức năng là mất xe…kết quả thế nào chắc các cụ cũng đã biết.
Các cụ nào biết thì em ko biết, còn em thì vẫn ko biết "chúng nó" trong đoạn "chúng nó lại đi báo cơ quan chức năng là mất xe" ở đây là ai? Nếu là chính chủ cầm giấy tờ gốc thì sao dám đối mặt với người mua đang cầm giấy tờ mua bán ký tá với chính "chúng nó"?
Túm lại em thấy hơi ảo :-?

slaz8

Xe ba gác
em chả cóa xiền mua xe xang, nên chỉ hóng thui. Mời lão thớt 1 lý để buôn dưa :D

vieteuro

Xe container
Vừa lấy con pót chơ cũ
Kiểu này khéo lại hỏng :)) :))

santhanhcong

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
thanhcongauto.vn
Trước em làm bên công ty xe cũ cũng gặp trường hợp này. Chủ xe accent hb ở tỉnh báo mất đk và làm lại đk, giấy đk mới cắm ngân hàng, giấy cũ và xe đem xuống hn bán cho showroom ( sr công chứng treo để bán cho khách sau). Khi ngân hàng phát lệnh tìm và đòi xe thì con accent ko sang tên được cho người sau và nguy cơ bị giam để sử lý tranh chấp.
- Bên sr chuyển xe vào miền nam làm xe đi lại cho nv với giấy đk cũ. Ngân hàng vẫn cứ tìm, hiện tại như nào thì em ko biết vì đã nghỉ 4 năm..

SPL

Xe container
Không dễ qua mặt được CQĐT khi báo mất xe đâu ạ, ngồi một chỗ mà tự tưởng tượng thì mới thấy đơn giản thôi.
Khong phải là báo mất xe đâu, nó mang đăng ký xịn đi bán cùng 1 con xe khác không giấy tờ, đục lại SK-SM, đợt trước em nghe kể ở trạm ĐK tóm được 1 con xe sang kiểu này, người mua ham rẻ nên bị lừa, trạm ĐK phát hiện ra vì xe kia vừa đăng kiểm cách đấy 1 tháng (báo mất ĐK để có 2 tờ), họ gọi xxx thu xe tại trận luôn.

tellme

Xe tăng
Vậy thì làm thế quái nào mà kiểm tra được nhỉ

Rong rêu

Xe điện
Một chiếc xe ô tô bình thường nếu làm giả giấy tờ thì kẻ gian có thể bỏ túi cả đống tiền, nhưng nếu nó là một chiếc xe sang thì có thể nói bọn chúng có thể đút túi cả bộn tiền. Cách làm trước đây bọn chúng hay sử dụng đó là dùng chiêu, một xác hai hồn. Tức là xe sử dụng chính chủ, đầy đủ giấy tờ sau đó chúng ỉm đi bộ giấy tờ đó và khai báo mất đăng kí. Thủ tục làm lại đăng kí khá nhanh khi xe đó là xe đang đứng tên chính chủ và có đầy đủ giấy tờ thủ tục hải quan.

Sau đó mang bộ giấy tờ đó theo xe đem bán, rồi một ngày nào đó chúng lại đi báo cơ quan chức năng là mất xe…kết quả thế nào chắc các cụ cũng đã biết. Và số này OFTV đã có dịp trao đổi với một chủ gara chuyên kinh doanh xe sang đã qua sử dụng. Hãy cùng nghe cụ chủ gara chia sẻ thêm vài cách để phân biệt chiếc xe đã qua sử dụng có bị đâm đụng hay hàng dựng không nhé. Mời các cụ cùng theo dõi số này nhé.

Cụ nào làm clip có thể bỏ cái nhạc nền đi được không (ồn quá).

hienpv2008

Xe tải
236 đường 3/2, phường 12, Quận 10, Tp Hồ Chí Minh

Sau đó mang bộ giấy tờ đó theo xe đem bán, rồi một ngày nào đó chúng lại đi báo cơ quan chức năng là mất xe…kết quả thế nào chắc các cụ cũng đã biết. Và số này OFTV đã có dịp trao đổi với một chủ gara chuyên kinh doanh xe sang đã qua sử dụng. Hãy cùng nghe cụ chủ gara chia sẻ thêm vài cách để phân biệt chiếc xe đã qua sử dụng có bị đâm đụng hay hàng dựng không nhé. Mời các cụ cùng theo dõi số này nhé.

Em chỉ rón rén hỏi phản biện một câu thôi ợ !
Tôi mua xe chính chủ, giá cao : có hợp đồng mua bán + người làm chứng + sang tên đổi chủ hợp pháp ạ
Khi CA gọi em : em trình những thứ đó ra được không ạ. Chưa hết ạ...........em viết đơn tố cáo lừa đảo chủ xe cũa ngay tại đồn luôn ạ
Dạ các cụ đừng có đùa dai em ạ. em rất ghét đi kiện cáo...hầu tòa lắm ạ

Duyphuongstore

Xe tải
Thớt hay quá ạ , cháu rót r mời các cụ

carat

Xe buýt
Em đặt gạch, bao giờ có tiền mua xe sang thì tham khảo.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF

xuantien_mobis

Xe lăn
Khong phải là báo mất xe đâu, nó mang đăng ký xịn đi bán cùng 1 con xe khác không giấy tờ, đục lại SK-SM, đợt trước em nghe kể ở trạm ĐK tóm được 1 con xe sang kiểu này, người mua ham rẻ nên bị lừa, trạm ĐK phát hiện ra vì xe kia vừa đăng kiểm cách đấy 1 tháng (báo mất ĐK để có 2 tờ), họ gọi xxx thu xe tại trận luôn.
Bọn nó in màu tem Đăng Kiểm đểu luôn nhé Cụ, dại gì dẫn thân vào Đăng Kiểm. Hic