Thảo luận Những bệnh thường gặp và cách xử lý bệnh của dòng xe A4 - A5

chaser8x

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Khả năng bỏ máy dãn đến rung là rất cao, đã thay hết bugi rồi thì cụ phải ktra thêm mobin xem sao

Vilataba

Xe đạp
Chào các cụ!

Hiện nay trên thị trường thì những dòng xe như A4, A5, Q5, Q7 hiện đang được sử dụng tương đối phổ biến, chính vì vậy các lỗi mà những dòng xe này thường gặp cũng nhiều hơn các dòng xe khác.

Em lập thớt này không nhằm mục đích hỗ trợ các thầnh viên hiểu rõ về tính năng cũng như bệnh tật của xe mình ( nếu có ) và thông qua đây, nhờ tới sự giúp đỡ của các chuyên gia ( thợ sửa xe hoặc cố vấn dịch vụ ) để có thể xử lý được mọi việc liên quan đến xe mình một cách nhanh nhất, tiết kịem nhất.

Chúc các cụ lái xe an toàn và vui vẻ.

P/S: Mọi biểu hiện tranh thủ cơ hội để quảng cáo và quảng cáo trá hình đều bị bem không thương tiếc. Em là rất ghét hiện tượng cơ hội vào kiếm chác. ;)
em chào các cụ mạn phép vào hỏi các cụ em có ông anh đi con A4 xong hỏng cái gì mà ông anh thay cả cái máy luôn giờ thừa ra cái máy cũ của xe các cụ cho em hỏi bán lai chỗ nào thì mua bán lai đồ cũ em cần thanh lí lai vơi ạ

phukienotoaz

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Em sắp mua xe 5 vạn nhưng đời 2011 không biết cần chú ý bảo dưỡng món gì các bác nhỉ.

BMW2021

Xe tải
Xe A4, 2013 lái thử có 2km mà nó hiện lỗi cảnh báo quá nhiệt, nhiệt độ nước làm mát, thì có đáng lo ngại k các cụ ?

workshop

Xe buýt
Xe A4, 2013 lái thử có 2km mà nó hiện lỗi cảnh báo quá nhiệt, nhiệt độ nước làm mát, thì có đáng lo ngại k các cụ ?
Chạy 2km đã báo nhiệt thì chả có gì đáng ngại cả ! Gọi xe cứu hộ mang về xưởng ! Đơn giản

Pela

Xe buýt
A4 thì có bị gì mấy đâu nhỉ

AGM

Xe đạp
Chào các cụ!

Hiện nay trên thị trường thì những dòng xe như A4, A5, Q5, Q7 hiện đang được sử dụng tương đối phổ biến, chính vì vậy các lỗi mà những dòng xe này thường gặp cũng nhiều hơn các dòng xe khác.

Em lập thớt này không nhằm mục đích hỗ trợ các thầnh viên hiểu rõ về tính năng cũng như bệnh tật của xe mình ( nếu có ) và thông qua đây, nhờ tới sự giúp đỡ của các chuyên gia ( thợ sửa xe hoặc cố vấn dịch vụ ) để có thể xử lý được mọi việc liên quan đến xe mình một cách nhanh nhất, tiết kịem nhất.

Chúc các cụ lái xe an toàn và vui vẻ.

P/S: Mọi biểu hiện tranh thủ cơ hội để quảng cáo và quảng cáo trá hình đều bị bem không thương tiếc. Em là rất ghét hiện tượng cơ hội vào kiếm chác. ;)
Đầu tiên bệnh hay gặp nhất của audi a4-5 là bệnh hao nhớt-báo áp suất nhớt-xì bơm nước-rò rỉ dầu động cơ.bên chỗ em 5-6 cái lốc của em nó.còn q7 thì 3.0-3.6-3.2 thì ổn hơn chút.còn 4.2 thì thánh bệnh: bơm nâng gầm-rò rỉ nhớt gãy rơ nia bơm trợ lực.chết hộp.——nói chung dòng audi sử dụng rộng cơ 1.8-2.0.-4.2 là lỗi vặt nhiều

công nông tàu

Xe container
Các cụ làm ơn cho em hỏi. Con Audi A4 của em bị hết điện acquy, bây giờ làm sao để mở cốp xe. Em tìm mãi mà không biết chỗ mở.
Em xin cám ơn!