Thảo luận Những bệnh thường gặp và cách xử lý bệnh của dòng xe Q5 - Q7

TOQUOCUY

Xe máy
Các cụ mợ đã đi dòng xe này giúp em một vài thông tin vì em đang định mua em Audi Q5 model 2013. Cửa nóc Panorama đã khắc phục được tiếng lạch cạch khi vào sóc của xe Audi Q5 chưa ạ? Mua về mà cứ kêu lạch cạch thì chán lắm các cụ mợ nhỉ.
Cụ Chuotlang, cụ Chiểu và cụ BMW theo em biết là đang đi, đã từng đi hoặc đã sửa chữa nhiều em này nên các cụ cho e biết cảm nhận với ạ, đặc biệt là món cửa nóc nhé
Thanks các cụ các mợ

bmw_cleardtc

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ mợ đã đi dòng xe này giúp em một vài thông tin vì em đang định mua em Audi Q5 model 2013. Cửa nóc Panorama đã khắc phục được tiếng lạch cạch khi vào sóc của xe Audi Q5 chưa ạ? Mua về mà cứ kêu lạch cạch thì chán lắm các cụ mợ nhỉ.
Cụ Chuotlang, cụ Chiểu và cụ BMW theo em biết là đang đi, đã từng đi hoặc đã sửa chữa nhiều em này nên các cụ cho e biết cảm nhận với ạ, đặc biệt là món cửa nóc nhé
Thanks các cụ các mợ
bệnh này không xử lý triệt để được cụ ạ, xử lý thì chỉ được vài tháng lại bị kêu kể cũng hơi khó chịu

cerato08

Xe điện
bệnh này không xử lý triệt để được cụ ạ, xử lý thì chỉ được vài tháng lại bị kêu kể cũng hơi khó chịu
Của nóc panorama nó kêu cụ xử lý thế nào ạ? Có thì đẹp nhưng kêu cũng nản nhỉ

dongnat

Xe điện
Con này cửa nóc nóng dã man...đi mùa hè mà nóng hết cả đầu

bimbim1976

Xe điện
Con này cửa nóc nóng dã man...đi mùa hè mà nóng hết cả đầu
Cửa nóc mà thế này chắc thôi , thà ko nóc còn hơn cụ nhỉ?
Mà em thắc mắc cửa nóc có phù hợp với khí hậu Việt Nam ko? Như thế các nước xứ nóng thì ko nên option này chăng?

longyt

Xe tải
Nước ngoài khí hậu trong lành người ta mới dùng cửa nóc. VN nóng, bụi, ô nhiễm, cửa nóc vô tác dụng. Xe nhà tôi có cửa nóc, từ ngày mua (3 năm nay), chưa mở lần nào. Để ngoài trời nắng thì nhiệt vào xe qua cửa nóc rất lớn. Vừa tốn tiền, vừa hại xe, hại người.

chuotlang

Xe lừa
Em để dán phim cách nhiệt hết toàn bộ kính xe và nóc thì ko thấy nóng, dĩ nhiên ban ngày kéo trần lưới
Mấy hôm nay trời cũng 35-36 bên em, chưa biết 40 ntn, ban ngày em vặn 20 độ thấy Ok lắm

Cửa nóc em đi cả tuần nay bị lạch cạch 1 lần, 2 tiếng em nghĩ ra cách sửa là mở ra đóng lại cửa trời thì nó hết sau khi đỗ xe lại

Ko biết cách này có phải là cách lâu dài được ko, 2 hôm nay lại im phăng phắc

Dán cửa nóc nên dán chỗ nào có tay nghề cao chút bác à, và dĩ nhiên dán xong thì hai hôm ko đc động đến nó

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Cũng nhiều người kêu và hãng ko sửa đc

Cuối cùng có người phát hiện ra nó là vấn đề như thế này và người ta tự khắc phục, cụ dịch bằng GG nhé: http://bbs.idangyang.com/thread-136365-1-1.html

Còn nhiều người nói thỉnh thoảng nó mới kêu, kêu chán nó lại hết, đi nhiều rồi cũng quen, nhưng lúc nào nó cũng kêu thì ko ổn

bmw_cleardtc

[Tịch thu bằng lái]
Của nóc panorama nó kêu cụ xử lý thế nào ạ? Có thì đẹp nhưng kêu cũng nản nhỉ
Bên em thường xử lý bằng các vệ sinh sạch các khớp, bản lề cơ cầu cửa nóc, chỉnh lại mấy con bulong định vị để cửa nóc ăn khít với mép gioăng cụ ạ

bmw_cleardtc

[Tịch thu bằng lái]
Em để dán phim cách nhiệt hết toàn bộ kính xe và nóc thì ko thấy nóng, dĩ nhiên ban ngày kéo trần lưới
Mấy hôm nay trời cũng 35-36 bên em, chưa biết 40 ntn, ban ngày em vặn 20 độ thấy Ok lắm

Cửa nóc em đi cả tuần nay bị lạch cạch 1 lần, 2 tiếng em nghĩ ra cách sửa là mở ra đóng lại cửa trời thì nó hết sau khi đỗ xe lại

Ko biết cách này có phải là cách lâu dài được ko, 2 hôm nay lại im phăng phắc

Dán cửa nóc nên dán chỗ nào có tay nghề cao chút bác à, và dĩ nhiên dán xong thì hai hôm ko đc động đến nó
ở ...bển ...cụ nóng thế thì chưa ăn thua đâu ạ, với dòng xe Audi cửa Panorama đi mùa hè ở Việt Nam những hôm nắng to đúng là hơi khó chịu. Mặc dù đã dán phim kéo gièm che nhưng cũng không ăn thua lắm vì vẫn cảm thấy nóng trên đầu. Trước em đã post ảnh là nhiều cụ xử lý bằng cách lót thêm tấm cách nhiệt ( loại mà các cụ hay để phủ taplo khi để dưới nắng) nhìn thì rất đểu nhưng lại là hiệu quả nhất

cerato08

Xe điện
món cửa nóc mà kêu thì cũng phiền phức lắm đây.

calvin_klein

Xe tải
không biết dòng Q5 này ngoài cửa nóc thì cái rèm che ở phần cốp phía sau đi có bị kêu lạch cạch ko, e thấy dòng SUV có rèm đấy hay bị kêu lắm.

bmw_cleardtc

[Tịch thu bằng lái]
không biết dòng Q5 này ngoài cửa nóc thì cái rèm che ở phần cốp phía sau đi có bị kêu lạch cạch ko, e thấy dòng SUV có rèm đấy hay bị kêu lắm.
cái này thì bác ko phải lo, bởi vì xe này ko có cái rèm ấy đâu ạ

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Trọng vũ

Xe đạp
viet nam ít ai đi mà để cử nóc ban ngày :)

RAVA

Xe ba gác
-Em thấy ở VN cái option cửa nóc chả để làm gì, chỉ được mỗi cái trông đẹp chứ 1 năm ko biết có mở ra được lần nào ko, chỉ tổ bị nóng và tốn tiền, mỗi lần đi rửa xe lại phải mở ra lau chùi mất tg, đấy là còn chưa nói đến việc nó bị kêu như các bác nói?:-??

TOQUOCUY

Xe máy
Nay em ra cảng lái thử một con q5 và rất may là đúng màu nội thất như xe em đặt. Cảm giác hơi thất vọng tí khi nhìn vào ghế nó cứ bé bé thế nào ấy hay tại em nhìn dòng xe khác nó quen mắt rồi. Hàng ghế sau thì mất đứt 1 chỗ ngồi vì gò sống trâu cao quá, trẻ con mà ngòi lên đấy thì nó đạp vỡ điều hòa mất. Cửa nóc em phi vào chỗ xóc thì đúng là bị kêu lạch cạch thật. Hơi tụt hứng

chuotlang

Xe lừa
Nay em ra cảng lái thử một con q5 và rất may là đúng màu nội thất như xe em đặt. Cảm giác hơi thất vọng tí khi nhìn vào ghế nó cứ bé bé thế nào ấy hay tại em nhìn dòng xe khác nó quen mắt rồi. Hàng ghế sau thì mất đứt 1 chỗ ngồi vì gò sống trâu cao quá, trẻ con mà ngòi lên đấy thì nó đạp vỡ điều hòa mất. Cửa nóc em phi vào chỗ xóc thì đúng là bị kêu lạch cạch thật. Hơi tụt hứng
Cạch cạch ko sao đâu

Mở ra mở vào nó hết ý mà

Nếu lúc nào nó cũng cạch cạch nhu bác nói chắc thiên hạ bán hết cửa trời Pano rồi

chuotlang

Xe lừa
-Em thấy ở VN cái option cửa nóc chả để làm gì, chỉ được mỗi cái trông đẹp chứ 1 năm ko biết có mở ra được lần nào ko, chỉ tổ bị nóng và tốn tiền, mỗi lần đi rửa xe lại phải mở ra lau chùi mất tg, đấy là còn chưa nói đến việc nó bị kêu như các bác nói?:-??
Lần đầu tiên em nghe thấy thợ rửa xe phải yêu cầu mở cái đó ra VS đó hehe

Chắc nó lại thịt thêm tiên bác rồi, bên em trừ khi có người nôn mà phải dọn mới thu thêm tiền, chủ xe ko khiến thì bố ai dám động mấy cái đó

Chỉnh sửa cuối:

cerato08

Xe điện
E lại khoái cửa nóc vì đi đường trường cảm giác nó không bị tù túng, nhất là đi dưới trời mưa thì tuyệt. Chỉ tội hôm nắng to cũng mệt nhưng e cũng k đi nhiều lắm nên có nó cũng phù hợp. Thỉnh thoảng cho bọn trẻ về quê mở ra cho nó thoáng chúng nó ngồi sau bi ba bi bô cũng vui tai

ericfang9

Xe tải
món cửa nóng này hay ho nhất là chạy xe gần bờ biển ấy chứ ! có bác nào đã sờ vào bản 2014 chưa nhỉ ? :D