Chi hội Những bước đi đầu tiên với triton 2016

goldfiat76

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Nắp thùng xe cụ ngâm cứu kỹ nhu cầu trước khi lắp.
1/ Không có nhu cầu chở đồ thường xuyên
Thường thì 10 chuyến đi thì 9 chuyến chả chở cái j. Nhu cầu như này thì nên để trần hoặc lắp một gá đứng sát với mép kính sau thùng xe. Để làm điểm tựa và tạo dáng cho đẹp nếu thích. Mua thêm thùng chứa đồ vật dụng. Thùng này chứa cũng khá nhiều đồ nhưng không tốn diện tích. Riêng thùng sau có một cái rất hay nếu là phạm vi gia đình có thể trải đồ lên ngồi ăn ngắm cảnh được nếu địa hình phía dưới bị ướt. Ngoài ra lũ trẻ cũng như lũ lớn rất thích ngồi thùng để ngắm cảnh. Để trống thì tết nhất còn chở cành đào các kiểu được.
2/ Có nhu cầu chở hàng thường xuyên
Nên nắp cái thùng full cao bằng xe để ưu tiên việc chở đồ. Nắp cái thùng cao ngang thùng sau thì hạn chế rất nhiều.
- Không chở được nhiều đồ
- Khó vệ sinh
- Không thể chở người
- Có nhu cầu lớn nhất có lẽ là về thời trang thì miễn bàn
Cảm ơn cụ đã tư vấn nhưng em thấy thế này:
- Em không rõ 10 chuyến đi của cụ là đi những đâu nhưng em hay đi chơi với gia đình, nên em thấy 10 chuyến đi của em là 10 chuyến đi có đồ rất nhiều, ít nhất là có hai cái vali to, ngoài ra còn : bơm điện, thùng để đá, thùng đồ sửa xe, v.v.. Em nghĩ có cái nắp thì mới tránh được mưa nắng và đạo tặc những lúc dừng xe mà mình ko có mặt ở gần xe. Em không rõ cụ giải quyết những vđ đó thế nào ?!
- Nắp thùng SM1 mở 90 độ thì em vào DG họ khuyên ko nên lắp vì là mẫu cũ và hay bị hỏng thụt, có lẽ chính vì đó mà hay bị nặng khi mở, họ khuyên nên lắp nắp thùng SCR, vừa đẹp vừa rẻ, nguyên vật liệu thì vẫn là nhập ngoại
- Còn nhu cầu chở đào thì em nghĩ cũng chỉ 1 năm 1 lần, chắc ko thiết yều bằng chở đồ khi đi du lịch, một năm ít cũng vài ba lần

goldfiat76

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Sao không làm miếng vải bạt các cụ nhỉ? Ý em là bạt đẹp có thẩm mỹ chút.
Bạt thì đạo tặc nó dùng dao rạch ra đc cụ ạ, ở VN mềnh 1m2 có chục thằng trộm mà chổi cùn giế rách nó cũng lấy, hay ý cụ là bạt bằng kim loại ?

cap8

Xe điện
Website
www.vietvaluetravel.com
Bạt thì đạo tặc nó dùng dao rạch ra đc cụ ạ, ở VN mềnh 1m2 có chục thằng trộm mà chổi cùn giế rách nó cũng lấy, hay ý cụ là bạt bằng kim loại ?
Dạ, ý em là bạt chắc và bền kiểu U Oát ngày xưa ý. Làm móc xung quanh và lồng bạt ngang hoặc thấp hơn thùng xe (lòng trong thùng xe). Không kỳ vọng che mưa nhưng che nắng. Dù sao các cụ cũng đi đầu trần được mà. Thêm cái bạt tránh việc đỗ lại bị nhấc đồ thôi.

Lý do làm vậy là chưa thấy cái nắp cho Triton nào đẹp như Ford và mấy hãng khác. Chưa kể rất bất tiện như các cụ đã nêu trên.

goldfiat76

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Dạ, ý em là bạt chắc và bền kiểu U Oát ngày xưa ý. Làm móc xung quanh và lồng bạt ngang hoặc thấp hơn thùng xe (lòng trong thùng xe). Không kỳ vọng che mưa nhưng che nắng. Dù sao các cụ cũng đi đầu trần được mà. Thêm cái bạt tránh việc đỗ lại bị nhấc đồ thôi.

Lý do làm vậy là chưa thấy cái nắp cho Triton nào đẹp như Ford và mấy hãng khác. Chưa kể rất bất tiện như các cụ đã nêu trên.
Cụ có nhầm nhọt gì không chứ có hãng nào tự sản xuất ra nắp đâu, nắp nó không có trong thiết kế xe, do vậy các nhà sản xuất nắp đều thiết kế và làm nắp cho hầu hết các nhãn hiệu bán tải khác nhau, nắp ford thì cũng chỉ khác hình dáng so với nắp cho triton, v.v. chứ còn mọi thứ như vật liệu, phụ kiện là như nhau chả có gì ghê gớm hơn cả!

cap8

Xe điện
Website
www.vietvaluetravel.com
Cụ có nhầm nhọt gì không chứ có hãng nào tự sản xuất ra nắp đâu, nắp nó không có trong thiết kế xe, do vậy các nhà sản xuất nắp đều thiết kế và làm nắp cho hầu hết các nhãn hiệu bán tải khác nhau, nắp ford thì cũng chỉ khác hình dáng so với nắp cho triton, v.v. chứ còn mọi thứ như vật liệu, phụ kiện là như nhau chả có gì ghê gớm hơn cả!
Em đọc đi đọc lại mà em chả hiểu cụ muốn phản biện cái gì trong cái quote của em?

Triton2016 2x2

Xe tải
Theo em có hay ko có nắp thùng theo sở thích từng người thôi ko có gì phải bàn cả

goldfiat76

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em đọc đi đọc lại mà em chả hiểu cụ muốn phản biện cái gì trong cái quote của em?
Em ko phản biện mà chưa hiểu cái kết luận chưa thấy cái nắp cho Triton nào đẹp như Ford và mấy hãng khác của cụ !

KLQ mà cho em hỏi cụ thớt là đợt này cụ có thi đấu giải vua bán tải 2016 không ?

cap8

Xe điện
Website
www.vietvaluetravel.com
Em ko phản biện mà chưa hiểu cái kết luận chưa thấy cái nắp cho Triton nào đẹp như Ford và mấy hãng khác của cụ !
Vâng, cảm nhận cá nhân thôi cụ. Em vào hỏi họ show hai mẫu đều thấy không ngon. Ford mấy cái nắp em thấy đẹp.

Có riêng hạng bán tải 1 cầu cụ ạ. AT thì cụ lại càng được lợi khi lên dốc, cua quẹo.

goldfiat76

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Có riêng hạng bán tải 1 cầu cụ ạ. AT thì cụ lại càng được lợi khi lên dốc, cua quẹo.
Dạ về mặt trình độ lái xe thì em ko ngán cụ nào trên OF đâu ạ vì em tập lái và sát hạch từ khi vẫn còn UOAT, đi hai đời số sàn từ năm 2005 đến giờ rồi, nhưng chả là em chắt bóp mãi đến vừa rồi 40 tuổi mới mua được cái xe mới đầu tiên trong đời nên em không nỡ mang nó đi phá ạ, tất cả cũng là do cái hoàn cảnh thôi cụ ạ chứ chơi thì ai chả muốn !
Mong cụ thông cảm !

Ơ. Có j đâu mà phải thông cảm anh ơi?
Mình không thích thì mình xem

cafechieu

Xe đạp

ổn không các cccm

hieuhm

Xe hơi
Đua đòi theo bác cafechieu tý

Bác goldfiat76 ơi, ae mình không ọp dốt thì ta chơi on dốt, hôm nào các ace AT 4x2 on-road xã giao tý bác nhể vì trước e cũng phải thi bằng lái bằng uaz đấy.

BIENDONG001

Xe tăng
Con một cầu số tự động này của các cụ nhìn khá vào mắt nhỉ? Không biết đời mới này chạy hay ko?

BIENDONG001

Xe tăng
Chào các cụ, em mới mua triton at 1 cầu 2016 được hai tuần, xin đóng góp mọt số thông tin nhỏ để thớt triton được phong phú hơn
1. Màu xe : em mệnh thổ nên chọn màu nâu mà theo quan điểm của em là vừa hợp vừa lịch sự (biển số mica ép hết 250k ở cổng trạm đăng kiểm chỗ Giải Phóng gần cổng Parabol Bách Khoa)

2. Những cái em bổ sung vào so với nguyên bản em liệt kê theo thứ tự trước sau và cập nhật khi có bổ sung, coi như nhật ký để sau này đỡ quên và cũng là để các cụ nghía cho vui:

2.1- 19/11/2016 - đầu tiên là cái vè che mưa, em mua ở Đỗ Ngọc Du, 350k cả lắp. nhìn xịn hơn cái loại 250k tronng dởm dởm

2.2. 27/11/2016: lót thùng Max Liner, em lắp ở Đặng Gia, Phạm Hùng, 3500k.
Lưu ý: khi lắp phải tháo hai cái ốc ở hai góc cuối thùng, thấy thợ dùng búa đục rầm rầm vào cái xe mới nên cũng hơi xót, tuốc nơ vít với búa thì các chú cứ thả rầm rầm vào sàn thùng lúc chưa có lót. Mới đầu còn có chú thợ óc bé như trái nho, phồng mang trợn mắt vặn đến gãy cả cái tuốc nơ vít mà ốc vẫn chưa ra, haizzz!

26/11/2016. Khăn lau xe, chổi lông ni lôn: nhân tiện chở vợ đến sở Tư pháp chỗ Trần Phú Hà Đông, em lọ mọ sang đại lý Minh Đức đối diện, hỏi em bán hàng có khăn lau xe không bèn được giới thiệu cho cái khăn lau không rụng bông, em mua luôn với giá hình như là 40-50k thì phải, em không nhớ vì mua mấy cái khăn linh tinh nữa tất cả hết có 85k. chổi ni lôn thì vợ mua hộ thấy bảo cũng rẻ, 60k ở trong fivi mart. Em dùng thử luôn thì thấy cả khăn và chổi đều ngon

2.3 Nắp thùng: chưa lắp, em đang nghiên cứu nắp thấp hai kiểu 45 độ và 90 độ. Cái nắp cuộn nhìn thì thích nhưng em nghĩ sẽ bị nước vào và không chắc chắn, chắc có thằng trẻ con trèo lên là sập, em đoán thế. Khi nào đủ lúa, lắp xong nắp em lại cập nhật hầu các cụ
Cụ sử dụng xe này lâu chưa nhỉ? Sao lại biển H?

Test đường trường để kiểm tra độ ổn định của xe trong tầm 300km chạy liên tục sẽ có đánh giá chính xác.