Thảo luận Những cái Ngu của xe Mẹc chỉ khi sở hữu mới biết

wave thái xịn

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ khi đứng yên thì trong cái ô tô bác mới lo thiếu ô xy, còn khi nó chuyển động là không khí trong ca bin luôn được trao đổi với bên ngoài, tốc độ càng nhanh, sự trao đổi càng lớn. Bác có thể suy từ việc nhiều người chết vì ngộ độc khí CO khi ngủ trong xe bật điều hòa, nhưng không 1 nhà sản xuất nào cảnh báo nguy hiểm ngộ độc khí CO nếu người ta sử dụng xe làm phương tiện di chuyển (tức là chỉ lên xe để đi lại)!
Vâng, xe đa số đều có hốc gió ra, tuỳ theo tốc độ mà đóng mở, cơ mà vì thế nên cổng gió vào ở những dòng xe điều hoà tự động đều tự đóng mở hoặc cỡ mở cho phù hợp, cơ mà còm cụ trên bảo "code lại" đóng hoàn toàn thì gió vào thế nào hở cụ. :D

El Jefe 2

Xe tăng
Đóng cửa gió ngoài mà ko thiếu oxy, choáng gây tai nạn là may rồi cụ, cái xe bé thế lại nhiều cụ thích kín ko ồn thì lấy đâu ra không khí. :D
Từ khi em đi xe đến giờ cũng gần chục năm rồi, và em luôn luôn lấy gió trong, ko lấy gió ngoài bao giờ. Thở hít bình thường chả sao cả.

Dan du an

Xì hơi lốp
Cái xe nó là phương tiện.
e ko phải dân chơi.
Nó ra các dòng sản phẩm khác nhau mình chọn theo tài chính và nhu cầu của mình thôi.
Những cái e liệt kê là những cái kém của Mẹc
chia sẻ thêm cho ae thôi
Em rất quý những thớt như này. Chả có gì là hoàn hảo cả. Nhiều người cứ nói phiên bản đó nó chỉ thế thôi cũng đungs nhưng ghét một cái là khi bán xe chả ông nào nói kể cả đội review xe. Có những người như cụ thì khi mình định mua mình biết điểm hay (hãng và sale nói) và các điểm chưa phù hợp thì mua xong cảm giác đỡ bực mình.

coolpix8700

Xe ngựa
Vâng, xe đa số đều có hốc gió ra, tuỳ theo tốc độ mà đóng mở, cơ mà vì thế nên cổng gió vào ở những dòng xe điều hoà tự động đều tự đóng mở hoặc cỡ mở cho phù hợp, cơ mà còm cụ trên bảo "code lại" đóng hoàn toàn thì gió vào thế nào hở cụ. :D
Chỉ hạn chế thêm việc trao đổi gió thôi.
Bản thân cái cabin xe dù được sử dụng rất nhiều goăng nhằm làm kín các điểm tiếp xúc, nhưng cũng không kín.
Bác có thể thử bằng cách trên 1 cái xe có tốc độ đủ nhanh, mở hơi hé chỉ 1 cửa kính và sẽ thấy gió được hút khá mạnh từ trong xe ra chứ không phải thổi vào. Để thử bác có thể ngồi ghế bên lái để cái cửa kính là cửa trước.
Không khí phải được đi vào từ những nơi khác để thổi ra như vậy!

Citroen76

Xe hơi
cụ đổi mo nênh với iem :D

wave thái xịn

[Tịch thu bằng lái]
Từ khi em đi xe đến giờ cũng gần chục năm rồi, và em luôn luôn lấy gió trong, ko lấy gió ngoài bao giờ. Thở hít bình thường chả sao cả.
Chính thế xe họ thiết kế ra ko kín hoàn toàn cụ, em lại nhắc lại là nhiều cụ chê ồn, làm cách âm chống ồn đối với hãng xe là quá đơn giản nhưng có nhiều hệ lụy như đi đuờng bật đài khéo cứu hoả còi ngay sau khéo chẳng nghe thấy, ở ta ít chứ bển những xe ưu tiên nó chạy tốc độ cao, dạt vào ko kịp khéo hết hơi. :D
Chứ nghĩ logic ra gió ra phải có vào chứ cụ thở trong cái khoang bé thế thì đuợc mấy. :D

namtuoc8x

Xe tải
1. Em thấy xe Đức nào cũng thế :D
2. Độ keyless go đi cụ
3. Hộp số em thấy mượt thế mà cụ chê
4. Giống 1 :D

wave thái xịn

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ hạn chế thêm việc trao đổi gió thôi.
Bản thân cái cabin xe dù được sử dụng rất nhiều goăng nhằm làm kín các điểm tiếp xúc, nhưng cũng không kín.
Bác có thể thử bằng cách trên 1 cái xe có tốc độ đủ nhanh, mở hơi hé chỉ 1 cửa kính và sẽ thấy gió được hút khá mạnh từ trong xe ra chứ không phải thổi vào. Để thử bác có thể ngồi ghế bên lái để cái cửa kính là cửa trước.
Không khí phải được đi vào từ những nơi khác để thổi ra như vậy!
Đấy , qua còm 2 cụ này em lại càng thích gió ngoài hơn, ít ra còn qua cái màng lọc gió cho cabin, chứ mở cửa hay để không khí bẩn lọt vào còn quá tội. :))

barrios5116

Xe tải
vụ lấy gió ngoài nhiều hãng chứ ko phải merc đâu cụ, range rover cũng vậy, auto gió ngoài, bật gió trong 1 lúc tự chuyển gió ngoài.
Vụ phanh thì e xác nhận có GLC 2021 cũng bị kêu to lắm nghe loẹt xoẹt ấy nhất là lúc mới lên xe, như kiểu phanh lúc xe mới rửa xong bị dính nước ấy nghe két két, còn em đi thử GLS 450 thì không bị hiện tượng trên.
Cái xe nó là phương tiện.
e ko phải dân chơi.
Nó ra các dòng sản phẩm khác nhau mình chọn theo tài chính và nhu cầu của mình thôi.
Những cái e liệt kê là những cái kém của Mẹc
chia sẻ thêm cho ae thôi
Tính năng auto lấy gió ngoài mục đích gì nhỉ ?

Hay là lỗi

tunglam28062009

Xe tăng
Ngoài lề phát ạ. Bọn mẹc này có truyền thống cứ ra phom mới là giá tăng thêm 10-15%. Con C200 h ra biển hơn 1ty8. Kinh thật.

Xe Tăng 390

Xe tăng
Em là nữ, mặc dù lái xe nhiều năm nhưng nếu không cầm lái mà ngồi sau thì hay bị say xe nếu đi xe Nhật, Hàn... trong khi ngồi BMW, Mẹc, Audi thì xa mấy cũng không bị say, hic. Có mợ nào giống em không? Phòng say xe tốn kém quá :(
hay bị say xe không phải do xe hàn hay xe nhật, mà do người lái xe với cách đi của họ làm cho người ngồi dễ bị say...khi ngồi BMW, Mẹc, Audi thìlái xe cho Vip thì họ lái điềm đạm lên mợ ko say

sthd

Xe lăn
hay bị say xe không phải do xe hàn hay xe nhật, mà do người lái xe với cách đi của họ làm cho người ngồi dễ bị say...khi ngồi BMW, Mẹc, Audi thìlái xe cho Vip thì họ lái điềm đạm lên mợ ko say
say hay không là do độ rung lắc
độ rung lắc do hệ thống treo
hệ thống treo là bản quyền của từng hãng

treo của B, Mer nó đẳng cấp đấy. nên xe cực kì ít rung lắc, dẫn tới ít say

hệ thống treo cơ của b, m nó còn cân bằng ổn định, êm hơn treo khí nén của hãng khác

coolpix8700

Xe ngựa
Đấy , qua còm 2 cụ này em lại càng thích gió ngoài hơn, ít ra còn qua cái màng lọc gió cho cabin, chứ mở cửa hay để không khí bẩn lọt vào còn quá tội. :))
Xe em vài năm không vệ sinh. Nếu có điều kiện bác ngắm thử ca bin, dễ thấy nhất là nhìn cái mặt táp lô.
Thói quen của em sau khi khởi động xe là bấm nút chuyển sang gió trong.
Không chỉ mỗi xe, mà cả nhà ở em cũng rất ghét bụi hay ẩm thấp!

wave thái xịn

[Tịch thu bằng lái]
Khoản gió máy này em nghĩ đức thừa kinh nghiệm. (ít ra là đúng với khí hậu ở bển)

Con xe thồ hàng của em hãng vw nó làm gió rất buồn cuời, nhiều nguời lúc đầu cũng nghĩ lỗi, trong khoang cabin có 4 cửa gió chính và 2 duới chân, trong 4 cái trên mặt thì 2 ở giữa thông luôn với nguồn gió ngoài, 2 cạnh qua bộ suởi, nếu suởi chỉ 2 bên nóng còn 2 giữa chỉnh bẳng cơm cho không khí ngoài vào đỡ ngột, cơ mà mùa đông mà mở to hết cũng lạnh sun trym. :D. :D

Còn con mpv cũng cửa vw, con này đã có điều hoà tự động, nó làm gió rất hay và chuẩn. Vd mùa đông xe suởi, hoặc lấy hơi nóng từ máy hoặc suởi độc lập chạy nhưng hơi nóng bao giờ cũng chỉ chạy ra ở khoang gió dới chân (hơi nóng bao giờ cũng lên trên), từ khoang lái đến khoang hành khách, còn cửa gió trên mặt luôn thổi khí rất vừa phải để ko bị "ngạt", khó chịu. Nhưng mỗi khi bật cái nút gió lưu động bên trong lập tức điều hoà chuyển sang chế độ manual, theo em lúc này cửa gió ngoài đóng hoàn toàn chứ ko đuợc đóng , mở hoặc cỡ mỡ theo nhiệt độ đã set và tốc độ quạt tự nhiên cũng cao hơn bt.
Xe suởi các cụ mới thấy cái nguồn gió ngoài nó quan trọng thế nào.

wave thái xịn

[Tịch thu bằng lái]
Xe em vài năm không vệ sinh. Nếu có điều kiện bác ngắm thử ca bin, dễ thấy nhất là nhìn cái mặt táp lô.
Thói quen của em sau khi khởi động xe là bấm nút chuyển sang gió trong.
Không chỉ mỗi xe, mà cả nhà ở em cũng rất ghét bụi hay ẩm thấp!
Thế em mới nhận định là thói quen chứ ko phải "lỗi" hay "ngu" như cụ thớt đề cập.

Cái lọc gió cabin với than hoạt tính giờ cũng không đắt, với khí hậu ở nhà em nghĩ 1 tháng thay 1 lần cũng chấp nhận đuợc, còn vệ sinh khoang gió em hay mua chai chuyên dụng, theo huớng dẫn cụ bật điều hoá hết tốc độ, khoá cửa gió ngoài chỉ để khí lưu trông bên trong và mở nắp cái bình vệ sinh đó, nó xì ra cái khí gì đấy cỡ vài phút mới hết, cứ để xe nổ thế trong vòng nửa tiếng, sau mở hết các cửa ra là ok.

0916187779

Xe tải
E300 phanh cũng kêu to nhé, nghe sale giải thích là phanh công nghệ mới thu hồi cơ năng chuyển thành điện để nạp lại vào ắc quy nên nó thêd
vâng, e đi glc 200 cũng kêu thế, nhưng lên gls 450 mấy lần đi lại ko bị.

coolpix8700

Xe ngựa
...
Cái lọc gió cabin với than hoạt tính giờ cũng không đắt, với khí hậu ở nhà em nghĩ 1 tháng thay 1 lần cũng chấp nhận đuợc,...
Cái xe đang chạy em chưa thay nên chưa biết giá, nhưng thay cho cái Camry lọc gió điều hòa dùng than hoại tính giá hơn 3 triệu!