Những cảm nhận sau khi mua Honda City RS 2021 của em

Xì trum 2014

Xe tải
Vầng, nó đc 4 phanh đĩa thì quá ngon rồi cụ ạ

Cụ thích dạng suv thôi chứ em ko thích, em sử dụng như nào em tả thế chứ thần thánh làm gì. Cụ nói chuyện chán quá
Seltos của KIA đc cái đồ đạc sau này rẻ hơn rất nhiều lần đồ thay của Honda nhưng độ bền và ổn định thì phải sau honda mấy bậc

TuanNguyen8x

Xe buýt
Seltos của KIA đc cái đồ đạc sau này rẻ hơn rất nhiều lần đồ thay của Honda nhưng độ bền và ổn định thì phải sau honda mấy bậc
Khoản phụ tùng thay thế em ko rõ nhưng em nghĩ mỗi dòng xe nó có cái hay riêng, phù hợp với mỗi yêu cầu của khách. Như em là thích bứt tốc với tiết kiệm nên em chọn thôi, chứ dòng đít cụt như seltos em ko thích

coolpix8700

Xe ba gác
Cái này là sở thích sử dụng của cá nhân thôi cụ ơi, e thích dùng nó bởi nó cho cảm giác vọt nhanh, thời gian nhảy số cũng nhanh hơn
Vọt nhanh?
Bác thử xem nó cho được mgười ngồi trong xe có cái cảm giác lưng dính chặt vào ghế xe ở những quãng tốc độ nào?

mminh0585

Xe tải
Vọt nhanh?
Bác thử xem nó cho được mgười ngồi trong xe có cái cảm giác lưng dính chặt vào ghế xe ở những quãng tốc độ nào?
Cụ có vẻ am hiểu về xe nhỉ, thớt đang đưa quan điểm trên cảm nhận cá nhân mà bắt bẻ lý thuyết ở đây có ích gì

TuanNguyen8x

Xe buýt
Vọt nhanh?
Cụ chạy E trên đường thẳng rồi bật S vượt xe khác xem, nó vọt rất nhanh, còn cụ hỏi dính chặt vào ghế ở tốc độ nào thì em chịu rồi. Ngoài các cao tốc cho chạy max 120 thì em đã chạy chứ em luôn tuân thủ luật

zigulivaz

Xe hơi
Kia của ai chứ ,của Anh Hải lắp thì cũng lởm lắm,hãy nhìn ngay con Seltos ở VN và bản bên Ấn thôi đã khác rồi,kể cả dòng Mazda anh ý ráp cũng lởm hơn so với các nước trong khu vực,rất nhiều linh,phụ kiện của China.

coolpix8700

Xe ba gác
Cụ chạy E trên đường thẳng rồi bật S vượt xe khác xem, nó vọt rất nhanh, còn cụ hỏi dính chặt vào ghế ở tốc độ nào thì em chịu rồi. Ngoài các cao tốc cho chạy max 120 thì em đã chạy chứ em luôn tuân thủ luật
Không cần vi phạm luật bác ạh!
Cứ trong thành phố chỉ tới 50, có giải phân cách cứng thì 59, cao tốc 100, mấy chỗ cho phép thì 120 thôi!
Xe muốn tăng tốc nhanh thì cái lực kéo (mô men xoắn)/tổng trọng tải phải cao. Mà phải là khá đều trong toàn giải hoạt động của động cơ, nhất là ngay từ vòng tua máy thấp (từ 1000-1100rpm).
Cái Honda này không có được như vậy (cực đại 145Nm chỉ ở vòng tua máy 4400rpm, rất ít khi xe đạt được ở điều kiện chạy bình thường)!

Chỉnh sửa cuối:

sweetlightvn

Xe buýt
Em này với Vios GR-S mới thì ntn các cụ nhể! cái nào đáng mua hơn

kh-oa

Xe buýt
Trải nghiệm City tuyệt vời quá cụ chủ nhể

hai10

Xe buýt
City tất cả đều tốt trừ quả phanh tang trống phía sau quanh xe ko có cái cảm biến nào! khó hiểu ???

xoaicattuhan

Xe tải
Xe đẹp và tốt thế này cứ mạnh dạn hô giá bản thấp nhất 700 củ nha Honda, ai chê đắt cũng được nhưng các bạn phải biết mình là ai, mình là Honda cơ mà, mình không thể hô giá rẻ như xe Hàn được, mình phải đẳng cấp hơn cơ, mình là xe Nhật cơ mà, mình thà chấp nhận giữ xe trưng trong showroom 3 năm cũng được chứ không chịu bán giá rẻ đâu nhe. Thân!

aphich

Xe buýt
Xe đẹp và tốt thế này cứ mạnh dạn hô giá bản thấp nhất 700 củ nha Honda, ai chê đắt cũng được nhưng các bạn phải biết mình là ai, mình là Honda cơ mà, mình không thể hô giá rẻ như xe Hàn được, mình phải đẳng cấp hơn cơ, mình là xe Nhật cơ mà, mình thà chấp nhận giữ xe trưng trong showroom 3 năm cũng được chứ không chịu bán giá rẻ đâu nhe. Thân!
Thương hiệu không được bằng giá trị cốt lõi như Vios, option không nhiều bằng Accent, vậy mà giá lại cao hơn 2 ông kia , dự là lại về chung đội ế của Jazz, Brio, Civic, Accord..

Ngocduyet97

Xe hơi
Cùng một phân khúc B thì Accent đi vẫn hay hơn City nhiều, giá city cao hơn khá nhiều so với accent,vios. Điều hòa city thì kém, đi ồn hơn so với vios và accent. Chưa kể City cao hơn Accent tận 50 triệu, chắc là nên lấy accent thì hơn

Duong_Ngan

Xe tải
Cùng một phân khúc B thì Accent đi vẫn hay hơn City nhiều, giá city cao hơn khá nhiều so với accent,vios. Điều hòa city thì kém, đi ồn hơn so với vios và accent. Chưa kể City cao hơn Accent tận 50 triệu, chắc là nên lấy accent thì hơn
Đi mấy đời xe, nhiều người kêu city vì đèn pha kém sáng có khi rất tối và khó nhìn nhưng em lại thấy bình thường đủ sáng, chưa kể khung gầm khá ổn từ mấy thế hệ trước, kết mỗi quả dáng hơi giống tiểu accord.

fishazt

Xe tải
Em đã cọc bản RS màu đỏ sau khi xem trực tiếp tại showroom hôm qua và chờ tháng 1 lấy xe.
Biết là sẽ có nhiều thánh sẽ chê và tìm khuyết điểm xe này nhưng với tầm giá này thì đây là con xe hợp lý nhất theo quan điểm của mình. Cụ nào muốn xe hoàn hảo thì tìm xe trên 1 tỷ nhé.

ruby thiet

Xe buýt
Nói chung là ngon. Chủ yếu là giá sẽ kén khách thôi. Ai chê vì không đủ tiền thì đừng lên tiếng. Ai chê vì có nhiều tiền thì cũng đừng lên tiếng. Ai đủ tiền mua thì hãy lên tiếng nếu không thích

nam152

Xe tải
Đẹp thật nhưng iem không có tiền . có con i10 đi lại về quê nội ngoại tránh mưa tránh nắng là vui rồi

vttt

Xe tải
E đi city 2016 chạy 70km/h hết chưa đến 5 lít xăng. Vợ con ngủ tít. Điều hoà dùng rất OK mà. Thấy lúc nào lên xe vợ e cũng phải khoác thêm áo. Còn ổn thì trừ khi các bác đi đường bê tông thì cảm giác ồn thật.