[Funland] Những câu bình luận của Tạ Biên Cương .

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Trước có Long Vũ bình luận cũng chém phần phật. Có lần bị nhịu, nói mãi câu bóng đã vào lưới mà toàn thành lưới đã vào bóng. Xin lỗi xong nói lại vẫn cứ lưới đã vào bóng... Càng xin lỗi càng nhịu... :D

Trác Đông Lai

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi, những trận như hôm qua thì ngoài kênh sóng của VTV (giọng của BLV TBC) thì có sự lựa chọn kênh nào khác (BLV của đài khác) không ạ? Em là em cũng ngán ngẩm BLV này lắm. Tắt tiếng thì không còn gì là xem bóng đá; mà mở ra thì lại phải nghe giọng anh này.

titcoi

Xe tăng
Xem bóng đá trên VTV em chỉ muốn tắt tiếng nhưng thế lại không nghe được tiếng reo hò cổ vũ trên sân
(post lên xong mới thấy còm ngay trên giống hệt em :D :D =)) =)) )

mamtom7981

Xe buýt
Xôi lạc / Về bờ hôm qua trận Liv - Wover hôm qua có cậu BLV đúng là thảm họa, trần đời chưa thấy ai luôn.
Hqua em xem trận Manc - AVL nên không rõ bên đó, nhưng xôi lạc bình luận có cả 2 yếu tố vừa vui và cũng có chuyên môn (theo em thấy còn hơn anh TBC)

Các cụ cho em hỏi, những trận như hôm qua thì ngoài kênh sóng của VTV (giọng của BLV TBC) thì có sự lựa chọn kênh nào khác (BLV của đài khác) không ạ? Em là em cũng ngán ngẩm BLV này lắm. Tắt tiếng thì không còn gì là xem bóng đá; mà mở ra thì lại phải nghe giọng anh này.
Tùy giải cụ ạ, như bóng đá seagames hqua thì còn có FPT, VTC3, ....

Trác Đông Lai

Xe buýt
Hqua em xem trận Manc - AVL nên không rõ bên đó, nhưng xôi lạc bình luận có cả 2 yếu tố vừa vui và cũng có chuyên môn (theo em thấy còn hơn anh TBC)
Tùy giải cụ ạ, như bóng đá seagames hqua thì còn có FPT, VTC3, ....
Vâng, nếu vậy thì vẫn trong tầm tay, có thêm sự lựa chọn để giữ đôi tai được thanh thản. Em cảm ơn cụ.

levinh05

Xe container
TBC bình luận xôm và rất vui, nhiều khi giải trí là cứ vui vui địa đại thui các cụ nhỉ? Chứ ông bình luận cùng ít từ quá cứ dùng lặp đi lặp lại tuyệt vời, tuyệt diệu nó cứ hơi nhàm.

TRINHNX72

Xe tải
Cụ search xoilac nhé, em giờ toàn xem trên đó thôi

mamtom7981

Xe buýt
Vâng, nếu vậy thì vẫn trong tầm tay, có thêm sự lựa chọn để giữ đôi tai được thanh thản. Em cảm ơn cụ.
Dạ trước em còn hay có trò là tắt tiếng TV, bật bình luận từ VOV (hồi còn hay có tường thuật từ đài TNVN cụ ạ)
Giờ thì chấp nhận phương án chuyển kênh, nhưng cụ chú ý là xem qua FPT hay Xôi lạc thì sẽ bị lag chút và chậm so với TV nên nếu nhà hàng xóm hô vào oooooo rồi mà nhà cụ chưa thì cứ bình tĩnh, lát nữa mới vào.

Bóng đá là giải trí, xem nó phải vui vui, bình luận đôi khi hài hước và ngẫu hứng xem đỡ chán. Chứ xem bóng đá mà bình luận nghiêm nghị quá giống họp chi bộ thì nản ngay.
Giờ mọi người vẫn hay nói câu, vui thôi đừng vui quá đấy cụ. Vui quá nó thành ko hay.

dongnat123

Xe container
Trước em nghe đài, có cụ BLV có câu chất lắm: Vàoo...ào.... nhưng không vào :))

Clear

Xe buýt
Em là em tắt mịa nó hết tiếng đi, xem mỗi hình còn thú vị hơn, cảm xúc hơn là nghe mấy cái giọng đong đưa lải nhải như thằng thần kinh bên tai. Xem hình của đài nào nhanh nhất là ok

Chỉnh sửa cuối:

Bobbo

Xe điện
Nghe TBC ko nặng chuyên môn, giải trí tốt

Belat Missan

Xe điện
Hội xôi vò có trò khá hay là cho nhiều ông bình luận một trận.
Ai thích giọng hay hợp vía ông nào thì vào chơi. :D

Supercub_90

Xe điện
Trước em nghe đài, có cụ BLV có câu chất lắm: Vàoo...ào.... nhưng không vào :))
Người cụ nói có phải “anh” Đình Khải không? Hồi em trẻ trâu vẫn hay nghe anh Đình Khải bình luận trên đài tiếng nói, rất vui nhộn và sống động. Hồi đó có nhiều thư của các em gái hỏi tuổi anh Đình Khải lắm 😂. Em cũng tò mò về tuổi của anh ấy và khi có dịp thấy anh ấy trên truyền hình hoá ra anh ấy tầm tuổi bố em 😂.

Minh Nguyen 12

Xe buýt
VTC3, FPT hoặc HTV cụ nhé

haidongtay

Xe điện
Em xem đúng 3 nền tảng : Next media, FPT play và Thể Thao TV thì đúng là chỉ có Thể Thao TV xem còn có hồn của bóng đá, chứ 2 ông kia xem bình luận buồn kinh. Ông Cương em thấy là được, nhất là Bình Luận Bóng Đá Việt Nam, và đặc biệt khi Việt Nam thắng thì càng vui.
Bóng đá mang tính thể thao giải trí, cần vui vẻ chứ không cần Triết Học.
Mồm xoen xoét Triết Học khô khan mà xem bóng đá lại đòi bình luận như Thầy/Cô dậy Triết. Tiền hậu bất nhất vãi

babetnhe_no1

Xe buýt
BLV Hải Biên: Vâng thưa anh Cương, anh có dự đoán gì cho trận đấu giữa Man Utd và Chelsea ạ?
Thánh Cương: Nếu như không có đội nào ghi bàn thì tôi đoán tỉ số sẽ là 0-0

Cap Còm

Xe tăng
CHUNG KẾT CƯỜI SẢNG VỚI "GIÓ THỦ" TẠ BIÊN CƯƠNG ❤

1. Tuấn Tài tạo ra đường băng và Nhâm Mạnh Dũng đã ngay lập tức cất cánh.
2. Tuấn TÀI... một cầu thủ thật là TÀI.
3. Đầu năm NHÂM dần chúng ta đại thắng, và hôm nay NHÂM mạnh dũng ghi bàn. Định mệnh!
4. Huấn luyện viên Thái Lan mặc chiếc áo màu ĐEN với hy vọng mang lại vận ĐỎ cho các cầu thủ của mình, nhưng xin lỗi màu ĐỎ là của U23 Việt Nam.
5. Thái... Có tất cả, nhưng thiếu chiến thắng.
6. Chống nạng ra sân... Ồ đó là Lê Văn XUÂN, vẻ đẹp của thanh XUÂN.
7. U23 Thái Lan chỉ có trang phục màu VÀNG thôi, còn Huy chương VÀNG là của chúng tôi.
8. Thái Lan đã từng có 4 lần vô địch SEA Games nhưng thầy Park cho biết ông có đam mê viết lại sách Lịch Sử.
9. Hôm qua là "Như Có Bác Hồ Trong Ngày Vui Đại Thắng", hôm nay sẽ tới lượt bản hit "Đất Nước Trọn Niềm Vui".
Chém tí cho vui cũng được, chứ chỉ chăm chăm nói chuyên môn cũng khô lắm.