[Funland] Những câu chuyện ma có thật của các Cụ OF!

duy1811

Xe tải
Sau khi lội hết 87 trang comment, em ủn lên cho các cụ thưởng thức ạ.
Rất hâm mộ cụ trauxanh và cụ hoalocvung ạ

Dung TOYOTA

Xe tăng
Thớt đc gần nửa thập kỷ roài :D

vnn1369

Xe tải
Sau khi lội hết 87 trang comment, em ủn lên cho các cụ thưởng thức ạ.
Rất hâm mộ cụ trauxanh và cụ hoalocvung ạ
Cụ cũng chịu khó đọc thật :D, nhưng phải công nhận 2 cụ ấy rất am hiểu ah

trangkemmta

Xe máy
Em nghi e bị duyên âm theo các cụ ạ.

Màu Hường

Xe máy
Nghe mẹ em bảo hồi xưa mới có nhiều ma, chứ bây giờ hiểu biết nhiều rồi, làm gì có nhiều ma đâu mà doạ đc con người, nghe mẹ em bảo thế thôi chứ em cũng sợ ma lắm :-ss

Phuong Quynh

Xe máy
em đi 1 mình sợ lắm , sợ ma đầu đen cccm ạ , haiz

hoangtan90ht

Xe đạp
Đọc thấy ghê chứ e k tin có ma các bác ạ

tuyentu

Xe đạp
Cho mấy bà vk đọc chắc thức cả đêm mà trông trừng..kk

hoaphale

Xe đạp
Đọc xong chắc xong luôn các bác ợ

hoanglinhht

Xe đạp
Những lúc sợ ma các bác thường làm gì???

Trutien

Xe điện
Số 2 Ngách 23 ,Ngõ 157 Pháo Đài Láng / Hà Nội
Website
onetechpro.vn

khuongcodoc

Xe máy
Em thì không tin có ma. Ngày xưa buổi tối em vẫn ra nghĩa trang bắt cua cáy ở sông. Giờ mà cho em ra thì chắc cũng hơi run:))

krazyvn

Xe hơi
Em tranh thủ miếng đất để tối kể ạ!
1. Em copy lại câu chuyện Của Cụ Vit2000 đã kể em đã đọc, không biết sự thật của câu chuyên tới đâu nhưng mà cũng ghê thật:
"Chuyện là thế này, bọn em hồi thanh niên thì hay đi nhậu khuya lắm. hôm đấy cả bọn nhậu ở Đại Cồ Việt xong, nhà bạn em ở Thanh Nhàn gần 1h đêm rồi mới tan hội, nó đi về một mình đi qua ngã ba Thanh Nhàn và Võ Thị Sáu bây giờ, cậu mót tè, thế là phi vào bụi cây giải quyết, quay ra tự dưng thấy một em cỡ khoảng hơn 20 tuổi, xinh, cao, trắng.. lúc đầu nó hơi giật mình xong trấn tĩnh lại nó buông lời trêu, con gái nhà ai sao giờ này còn ở đây, em kia cất lời xin đi nhờ (đoạn này sau này những khi nó tỉnh nó hay kể lại, giọng cô bé kia rất bé, nhưng vang vang cứ như nói vào trong cái ống bơ vậy), cậu này sướng quá okie liền (phải em có khi em chẳng dám, khu này thời đấy toàn nghiện, nó cướp xe thì toi), lúc lên xe em đấy ngồi sau, thì xe cứ lúc nặng lúc nhẹ, mà đề mãi cũng không nổ, đèn pha thì cứ sáng lại tối có lúc tắt hẳn, nhưng lúc đấy cu cậu vừa say lại vừa mê gái đẹp có biết gì đâu, lúc đi rồi, em kia hỏi: “ Anh ơi, anh đi về đêm hôm thế này không sợ ma à”, thằng bạn em lại đùa lại : “ Anh là ma này cưng”, em kia cười dé lên (sau này nó cũng bảo không bao giờ quên được điệu cười lúc đấy) và nói : “Nếu anh là ma thì anh phải cầm được tay em, anh cầm thử xem” nói đến đây cu cậu đã hơi run run rồi, nhưng vẫn vòng tay ra sau cầm thử, “rõ ràng cầm được đây này, ơ nhưng sao tay em kiểu gì lạnh và khô thế” , nó kéo thử ra đằng trước xem thế nào thì trong tay là một khúc xương cẳng tay người trắng hếu, cu cậu phanh kít một phát lại ngó ra sau không thấy em kia đâu nữa. Ông bạn sợ tí *** ra quần phi một mạnh về nhà, ngủ. Sáng sau gặp em kể chuyện, em còn nói phét, nó bảo không tin cho xem này, hóa ra đằng sau áo của nó vẫn còn vết son của em kia dính vào.
Đến đoạn này thì em tin rồi, hai thằng quay lại chỗ hôm qua nó gặp cô bé đấy, ngồi quán nước hỏi thăm thì mới biết cách đấy khoảng 2 tuần có một cô bé sinh viên đi làm thêm về qua đấy bị bọn nghiện giật túi sách ngã ra đường bi xe tải chạy ngang qua chèn vào, đưa vào BV Thanh Nhàn thì chết từ trước đấy rồi, từ đấy ông bạn của em cứ thỉnh thoảng lại ngơ ngẩn, nhất là vào hôm rằm và mùng 1
Cụ Vit2000 là cụ nào cho em hỏi là bạn cụ cầm tinh con gì ạ?

krazyvn

Xe hơi
Thấy các cụ bàn chuyện ma xôm quá, em reg nick này để ngõ hầu giải đáp và giải thích tất cả các chuyện liên quan đến ma, đến các hiện tượng siêu nhiên để các cụ có thêm kiến thức khoa học về vấn đề này nhé. Trước hết xin các cụ chấp nhận 1 số tiên đề sau:

- Tất cả các cụ "nhìn thấy" ma hoặc hiện tượng tương tự ma thì phần lớn các cụ nhìn thấy 1 mình, và điều này thuộc về ảo giác của bộ não (cái này em nói cụ thể sau). Em khẳng định không thể nào có chuyện hai người cùng "nhìn thấy" một con ma giống nhau - nếu có (dù cực kỳ ít) thì con "ma" đó là một hiện tượng vật lý, một thực thể, một hiện tượng bị hiểu sai

- Nếu các cụ chứng kiến hiện tượng "nhập hồn", người bị nhập có thể tin tưởng được (người nhà nhà mình) thì các cụ hãy nhớ tuyệt đại đa số người bị nhập đó là nữ (có nguyên do đấy ạ). Nếu là nam thì phần lớn là lừa đảo thôi

- Các hiện tượng siêu nhiên (thấy tương lai, linh ứng, báo ứng, ma ám, bùa ngải...) thực chất đều có thật nhưng không phải do "ma" gây ra (nói thế oan cho họ, he). Nó đều là kết quả của các hiện tượng khoa học có thật. Giống như 200 năm trước người ta vẫn tin có thần mưa, gió, sấm (thor :D). Tất nhiên không có thần nào cả nhưng các hiện tượng thời tiết đó vẫn là có thật. Các hiện tượng siêu nhiên cũng tương tự. Em sẽ giải thích cụ tỉ bản chất của nó sau

- Theo khoa học thì trong 1 ngày bộ não của chúng ta sẽ có khoảng 10 - 15 giây bất chợt bị đơ, mất kiểm soát, giống như máy tính chạy cả ngày thỉnh thoảng bị khựng lại thôi. Những việc vô tình xảy ra trong khoảng thời gian "đơ" này thường bị kết luận vội vàng do "ma làm" 8-x

- Cuối cùng, có một quy luật cơ bản nhất của vũ trụ đó là quy luật nhận quả (tây gọi là "law of cause and effect"). Nghĩa là điều gì xảy ra cũng có nguyên nhân của nó, không thể khác được, ngược lại bạn gieo gì sẽ gặt cái đó, Tự nhiên là trung lập, nó chỉ có nhiệm vụ làm nảy mầm hạt giống bạn đã gieo. Áp dụng quy luật đó vào các hiện tượng ma cũng vậy (sẽ giải thích kỹ sau). Có điều nên lưu ý, nền văn hóa nông dân của chúng ta thường giải thích theo xu hướng đơn giản hóa các hiện tượng cho đỡ phải nghĩ phức tạp :D. Kiểu như ế hàng thì thay vì nghĩ theo các nguyên nhân của business thì đổ mịa do "vía" của một ai đó, các hiện tượng khác cũng tương tự, quy hết về nguyên nhân do bạn "ma" là xong, đỡ mệt đầu lý giải ;;)

Vài lời khởi động, mời các cụ cùng thảo luận thêm
Cụ chắc ko tin có ma nhỉ :D

Em thì cũng chưa gặp ma bao giờ, chưa thấy nhập hồn lên đồng bao giờ, thầy bói nuôi ma xó ko xem cho em, mọi người bảo em vía cao :D

Nhưng em có 1 chuyện xảy ra cụ giải thích dùm ạ

Vào 1 ngày bình thường như bao ngày, em đi học về năm cuối cấp 3, cách ngày thi ĐH khoảng 1-2 tháng, lúc đó 7h tối em đạp xe đạp đi học về qua chỗ bãi xe deawoo-ngọc khánh-metropolis bây giờ, trước đó có 1 cái miếu nghe đồn khá thiêng, khi em về đến đó thì em nảy ý định về quê thăm ông nội-bà nội-ngay sát ngọc hồi-cách hồ gươm 15km, nhưng hôm sau có việc nên lưỡng lự quay vòng 3 lần ở trước cái cổng miếu đó, sau quyết về nhà ko đi về quê nữa, về đến nhà ăn cơm xong thì tự dưng em muốn đi ngủ, nhưng nằm mãi không ngủ được từ 9h-9h30 thì thấy 1 con đom đóm bay trên bàn thờ, em nhìn kỹ là có rồi dạy bật đèn lên xem sau tắt đèn chả thấy gì, lúc đó nằm thì ngủ ngay. Hôm sau em được báo ông nội em mất 9h30, bị đột quỵ từ 4h chiều.