[Funland] Những chuyến bay đưa các 'người hùng’ thầm lặng trở về từ miền Nam

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Hôm rồi TP HCM cũng tổ chức những tua du lich trong KDL Cần Giờ để tri ân các chiến sĩ áo trắng rồi cụ ạ.
Đầu dịch TSB con Trác thúy Miêu còn gân cổ lên nói không cần hỗ trợ,giờ không biết nó đã chết chưa.
Con đấy giờ chắc chỉ biết tự nhục thôi cụ, quá ngạo mạn.

raspberry

Xe tăng
Tất nhiên họ cũng nên trở về để nghỉ ngơi và giúp quê mình PCD... 👍
Vấn đề là: thế nào =ổn? Liệu có tồn tại tiêu chuẩn kép trong chống 'giặc' covid?![nơi thì vài chục ca đã phong tỏa (VD: Hà Nam, HN...), siết chặt phòng thủ như: HP, QN.. mà có nơi ngàn ca nhiễm mới hàng ngày thì =ổn...]. Lập pháo đài cấp xã phường... để rồi sống chung sao ta?#-o
P/S: Ngoài ra, đáng tiếc là chỉ vài tháng đã quên lời tuyên bố... Chắc là do lều báo nhầm/sai sót chăng? ;;)
Số giường “ế” tăng lên, một số bệnh viện chuyển đổi công năng sang khám chữa bệnh bình thường. Hệ thống y tế được giảm tải.
Một số y bác sỹ trở về với chuyên môn của họ.

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Một số chiến sĩ đã hy sinh trong đợt chống dịch này. Nhưng mà ko thấy báo chí nào nhắc mấy. Thế mà có 1 cô ca sĩ dính covid ra đi mà báo ra rả nhai đi nhai lại cả tuần.
Nó nghiệt súc ở chỗ đó cụ

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Bọn em ICU 16 đây chưa biết ngày về. Haizzz chả mong gì, mong mấy anh gì ở trên cao hay bi bô đạo đức ấy. Nhích cho anh em tý lương cho nghành nó đỡ tủi.
Em chào cụ Đốc :D , "danh dự mới là điều thiêng liêng cao quý" nhất:">

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn cụ, chúng em cũng chỉ nỗ lực làm những gì có thể làm, những gì căng thẳng nhất của đợt dịch này đã tạm qua dưng hệ lụy của nó sẽ còn ám ảnh lâu dài, em đang stress rất nặng...

Hp lớn nhất là những bn covid nặng đã được cứu sống trở về với gia đình...
Ảnh trên là em và "Bs 91" của BV Chợ Rẫy tại chảo lửa Bắc Giang.
Cụ ơi hãy nghĩ đến sự hy sinh thầm lặng vì đồng bào và Tổ Quốc cụ nhé, cụ hãy tự hào vì điều đó để vượt qua tất cả 💓🌷🌷🌺💪

Ối Giời Ơi

Xe tăng
Tất nhiên họ cũng nên trở về để nghỉ ngơi và giúp quê mình PCD... 👍
Vấn đề là: thế nào =ổn? Liệu có tồn tại tiêu chuẩn kép trong chống 'giặc' covid?![nơi thì vài chục ca đã phong tỏa (VD: Hà Nam, HN...), siết chặt phòng thủ như: HP, QN.. mà có nơi ngàn ca nhiễm mới hàng ngày thì =ổn...]. Lập pháo đài cấp xã phường... để rồi sống chung sao ta?#-o
P/S: Ngoài ra, đáng tiếc là chỉ vài tháng đã quên lời tuyên bố... Chắc là do lều báo nhầm/sai sót chăng? ;;)
Khi dịch có dấu hiệu thuyên giảm thì họ về theo sự phân công , cho phép của lãnh đạo cấp trên Họ về k phải là đê nghi ngơi mà họ về để tăng cương cho những nơi đang cần họ nhất K phải Sài Gòn là nơi duy nhất lúc này bị dịch CHắc y cụ muôn là cứ phải ở Sài Gòn đến khi nào k còn 1 người bệnh nào nữa thì mới đc đi nơi khác phải k ?

xe mink

Xe tải
Họ xứng đáng là những người hùng, nhà nước phải có chế độ đãi ngộ xứng đáng với họ.

16th11

Xe tải
Tp HCM nên tổ chức tiễn ace hoàn thành nhiệm vụ trở về sao cho trân trọng ơn nghĩa tình cảm. Bức ảnh k có lấy bó hóa thì cũng khô quá.
Dịch bệnh như này cũng không trách được cụ ạ. Em hy vọng TPHCM vượt qua dịch bệnh, sau đó có đợt tri ân những Y Bsi, QĐ, CA, TNV giúp đỡ TP.

@xichlo@

Xe điện
Cảm ơn cụ, chúng em cũng chỉ nỗ lực làm những gì có thể làm, những gì căng thẳng nhất của đợt dịch này đã tạm qua dưng hệ lụy của nó sẽ còn ám ảnh lâu dài, em đang stress rất nặng...

Hp lớn nhất là những bn covid nặng đã được cứu sống trở về với gia đình...
Ảnh trên là em và "Bs 91" của BV Chợ Rẫy tại chảo lửa Bắc Giang.
With all of hypothalamus (ko biết em viết đúng kiểu chuyên ngành các cụ hok :) )

Cảm ơn nhiều!

drquyenbg

Xe tải
Tp HCM nên tổ chức tiễn ace hoàn thành nhiệm vụ trở về sao cho trân trọng ơn nghĩa tình cảm. Bức ảnh k có lấy bó hóa thì cũng khô quá.
Bó hoa e đc tặng khi trở về là hoa giả, e vẫn để ở phòng khách ở nhà giữ mãi làm kỷ niệm.
Dịch này nhiều thứ thiết yếu hơn còn khó khăn nghĩ gì đến hoa tươi được hả cụ.
Nhân viên nữ của e ngoài ca làm hái hoa dại mọc xung quanh khu ở cắm để giảm stress đây...

Hai Toan

Xe container
Lúc ra đi vào tiền phương tâm dịch chống "giặc" covid thì "hùng hồn": Hết dịch/giặc mới trở về...
Vậy mà vùng SG vẫn còn chìm trong dịch dã (vẫn còn vài ngàn ca nhiễm mới/ngày) mà đã dần rút lui sao??? :-?
Một số bệnh viện dã chiến chuẩn bị giải tán,không về thì ở lại ăn vạ à.

VIKING_VN

Xe hơi
Ôi thế là con voi còi bé bỏng nhà tôi sắp được về. Mấy tháng nay 3 bố con chăm nhau oải quá rồi. Chả cần tri ân gì đâu, lành lặn về, k mang bệnh về cho 2 đứa nhỏ chưa được tiêm là mừng lắm rồi.

HenryFord

Xe điện
Lúc ra đi vào tiền phương tâm dịch chống "giặc" covid thì "hùng hồn": Hết dịch/giặc mới trở về...
Vậy mà vùng SG vẫn còn chìm trong dịch dã (vẫn còn vài ngàn ca nhiễm mới/ngày) mà đã dần rút lui sao??? :-?
Dịch nó đang dịch cụ ạ. SG chỉ là một chỗ có dịch thôi.

appco

Xe buýt
Sau đợt này sẽ có nhiều hồi ký của Bs, TNV về sự khốc liệt thảm thương này ở góc những người trực tiếp tham gia cứu chữa?

lanhpham

Xe điện
Báo chí "ra rả nhai đi nhai lại " thì cũng là một nhẽ vì có thể họ muốn câu view của độc giả và quên mất đi nhiệm vụ chính trị tư tưởng của mình là chia sẻ thông tin cũng như hướng người đọc vào cái đạo lý "Ăn quả nhớ kẻ trồng cây".

Thôi thì họ có "ra rả nhai đi nhai lại " thì cũng là vì "chén cơm manh áo", chả đáng để quan tâm cái lũ "lá cải"!
Cứ gì báo chí, ngay trên cõi Ofun này, cũng đang có những offer không biết là "la hay liếm" gì từ cái cô ca sĩ kia, mà cũng đang tìm cách, tạo cơ hội lôi cô ta vào thớt này đấy!!!
Cụ nói hơi khó quá lời, tự do của mỗi người ai thích yêu ghét gì kệ họ, dù sao họ cũng mất rồi cũng nên tôn trọng

ocean08

Xe điện
Chúc mừng các gia đình lại được đoàn tụ, mong sẽ không còn những đợt chi viện như thế này!
Về cũng nhiều và vẫn có đoàn vào, đảo quân Mợ ạ. Tuy nhiên số bệnh nhân giảm nên về nhiều hơn vào.
Đứa cháu em chi viện Bình Dương từ cuối tháng 7 đợt này cũng chuẩn bị được về. Dự đi 1 tháng mà thành 2 tháng rồi.