[Funland] Những chuyến bay đưa các 'người hùng’ thầm lặng trở về từ miền Nam

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Tất nhiên họ cũng nên trở về để nghỉ ngơi và giúp quê mình PCD... 👍
Vấn đề là: thế nào =ổn? Liệu có tồn tại tiêu chuẩn kép trong chống 'giặc' covid?![nơi thì vài chục ca đã phong tỏa (VD: Hà Nam, HN...), siết chặt phòng thủ như: HP, QN.. mà có nơi ngàn ca nhiễm mới hàng ngày thì =ổn...]. Lập pháo đài cấp xã phường... để rồi sống chung sao ta?#-o
P/S: Ngoài ra, đáng tiếc là chỉ vài tháng đã quên lời tuyên bố... Chắc là do lều báo nhầm/sai sót chăng? ;;)
Hà Nam làm gì đã được tiêm vacxin nhiều, nên cũng dễ phong tỏa. SG, BD thì cũng tiêm 1 mũi, nên cũng cần nới.

GMHSCC

Xe tải
Thương và trân quý những tấm lòng cao cả. Em thấy có cả 300 bác sỹ bệnh Việt Việt Đức, toàn bộ sinh viên học viện viện quân y và bộ đội ngoài Bắc đi vào đó hỗ trợ Sài Gòn không biết đã được trở về chưa? Mong mọi người được an toàn trở về với gia đình.
Lực lượng Quân y chưa được về cụ ạ.

Cao_Xanh

Xe tăng
Chưa được nghỉ đâu cụ, tất cả nvyt trở về đều vẫn tham gia làm công tác chuyên môn và phòng chống dịch tại địa phương và đơn vị của mình theo phân công.
Hiện vùng SG vẫn theo CT 16++ ==>> trở về từ vùng dịch thì NVYT phải cách ly y tế (tại nhà hoặc TT tùy địa phương) 7-14 ngày (~nghỉ ngơi) chứ nhỉ?:-/

Honghen2008

Xe container
Thiếu gì cách nói, lại chọn cách tay nhanh hơn não thế.
Nói thế mà bảo không sai thì chịu thật, thế mà chỉ bị xoá comment thì hơi dễ dãi Cụ nhỉ? Cả nước mất bao công sức tiền bạc và cả con người nữa mà coi như không 🤦🏻‍♂️

Chỉnh sửa cuối:

D nâu

Xe điện
Lực lượng Quân y chưa được về cụ ạ.
Vậy à cụ? Em cũng đoán thế . Em thấy ngài Mr Giang bảo là không thắng không về nên chưa xong việc thì chưa được về đâu.

CRV-2015

Xe buýt
Bọn em ICU 16 đây chưa biết ngày về. Haizzz chả mong gì, mong mấy anh gì ở trên cao hay bi bô đạo đức ấy. Nhích cho anh em tý lương cho nghành nó đỡ tủi.
Cảm ơn cụ và đồng đội ! Tởm nhất là ngay lúc này có đứa còn tranh thủ kêu gọi xây tượng đài , khó thế mà nó cũng nghĩ ra đc 🤣🤣

xelubabanh

Xe buýt
với khẩu hiệu: Chống dịch như chống giặc. Đề nghị phong tặng liệt sĩ, anh hùng, thương binh, ... cho các chiến sĩ
Những bác sỹ hy sinh trong đợt này đều được công nhận là liệt sỹ. Cô điều dưỡng đang mang thai ở BD mất trong khu chăm sóc bệnh nhân nặng của BD cũng đã được công nhận là liệt sỹ rồi. Hình như đến bây giờ là 3 người tất cả, cầu cho con số này đừng tăng thêm. Đội ngũ nhân sự chống dịch oải lắm rồi, sang chấn tâm lý nặng nề luôn do chứng kiến ca tử vong quá nhiều

momoyama68868

Xe điện
Bó hoa e đc tặng khi trở về là hoa giả, e vẫn để ở phòng khách ở nhà giữ mãi làm kỷ niệm.
Dịch này nhiều thứ thiết yếu hơn còn khó khăn nghĩ gì đến hoa tươi được hả cụ.
Nhân viên nữ của e ngoài ca làm hái hoa dại mọc xung quanh khu ở cắm để giảm stress đây...
Chúc mừng cụ đã về nhà.
Bọn em thì.....mời cụ xơi cơm

xelubabanh

Xe buýt
Hôm rồi TP HCM cũng tổ chức những tua du lich trong KDL Cần Giờ để tri ân các chiến sĩ áo trắng rồi cụ ạ.
Đầu dịch TSB con Trác thúy Miêu còn gân cổ lên nói không cần hỗ trợ,giờ không biết nó đã chết chưa.
Em cũng điên cái con mèo mả này lắm. Đài Vĩnh Long phát chương trình bào có em này là next ngay

Honghen2008

Xe container
Hôm rồi TP HCM cũng tổ chức những tua du lich trong KDL Cần Giờ để tri ân các chiến sĩ áo trắng rồi cụ ạ.
Đầu dịch TSB con Trác thúy Miêu còn gân cổ lên nói không cần hỗ trợ,giờ không biết nó đã chết chưa.
TTM gân cổ lên một phần vì trình độ nhưng cái chính là còn một số thành phần 3/ tát nước theo mưa share bài rồi tung hô mới là bọn KN Cụ ạ🤦🏻‍♂️

pooka

Xe container
TTM gân cổ lên một phần vì trình độ nhưng cái chính là còn một số thành phần 3/ tát nước theo mưa share bài rồi tung hô mới là bọn KN Cụ ạ🤦🏻‍♂️
Thì đa số đội nói lung tung kiểu " không cần ai giúp Sì gòn " là đội tạp nham ba chi khơ có phải đại diện cho chính quyền hay cơ quan nào đâu.

ubisapro

Xe trâu
Sài Gòn sắp trở lại những ngày tháng yên bình rồi.

Phòng và vé

Xe tải
Bức tranh không khác gì lời con mèo dại kêu. Cực kỳ vô ơn với những vất vả của các lực lượng tuyến đầu. Chẳng nhẽ lại nói thôi thì để cho Sài Gòn tự cứu cho vừa lòng các anh hai anh ba trong đó

Chembao

Xe container
Tình hình sg đến nản hàng ngày vẫn vài ngàn f0 ko biết tháo rào thì sẽ thế nào :T

Honghen2008

Xe container
Thì đa số đội nói lung tung kiểu " không cần ai giúp Sì gòn " là đội tạp nham ba chi khơ có phải đại diện cho chính quyền hay cơ quan nào đâu.
Thế Cụ lại muốn đại diện cho chính quyền hay cơ quan của SG phát biểu thế nữa chắc🤷🏽‍♂️

Bức tranh không khác gì lời con mèo dại kêu. Cực kỳ vô ơn với những vất vả của các lực lượng tuyến đầu. Chẳng nhẽ lại nói thôi thì để cho Sài Gòn tự cứu cho vừa lòng các anh hai anh ba trong đó
Sao các cụ cứ đay đi đay lại chuyện này làm gì nhở?
Kệ con miêu đấy, không nhắc đến nó nữa, không nhắc lại các luận điệu chia rẽ nữa.

Phòng và vé

Xe tải
Sao các cụ cứ đay đi đay lại chuyện này làm gì nhở?
Kệ con miêu đấy, không nhắc đến nó nữa, không nhắc lại các luận điệu chia rẽ nữa.
Vâng em cũng chẳng thích nói lại làm gì nhưng tới tận bây giờ, sau khi nhìn HCM ntn, công sức của bao người bỏ ra để giữ mà vẫn mở mồm ra châm chọc thì đúng là vô ơn.