Chi hội Những chuyện cười da nước mắt của Fiat tơ giờ mới kể

xxzezoxx

Xe đạp
Đối với xe số tự động, nếu không hỏng hộp số thì nói như cụ là ok.
Tự nhiên hỏng hộp số, xe không nổ được máy, không gạt về N được thì coi như bó luôn.
Con đấy hình như chết acqui hay lỗi hệ thống điện, không về N được. Bình thường ấn phím Shift ngay dưới cần số và đưa cần số về N. Nhưng một số xe, phím Shift không được bố trí ngay trên mặt mà phải tháo toàn bộ phần ốp cần số mới có thể thấy được.

thanhML

Đi bộ
đọc vụ tự khóa của bác mà toát mồ hôi hột

CIB

Xe điện
Cháu vào ngóng xem có vụ ọp ẹp nào không? để kiếm ly rượu:-w

amo

Xe hơi
Vã mồ hôi hột
Kính các kụ! Một sáng thứ 7 đẹp trời của tháng 5 năm 2011 nhà cháu mới dẫn gấu và F1 đi ăn sáng ở quán phở ngay gần nhà, sau khi ăn sáng song cháu định cho gấu và F1 đi sở lượn, gấu bảo anh cho con lên xe chờ em chút em lấy cho con ít đồ, nhà cháu mới bế F1 hơn 1 tuổi mở cửa thả vào xe và quay da định xếp đồ hộ gấu vào cốp bỗng choạch thôi chết cửa khóa mất rồi (Xe nhà cháu để chế độ khóa cửa tự động sau 30s ) giật mình sờ túi quần không thấy chìa khóa đâu, mồ hôi vã da như tắm khi ngó qua cửa kính thấy chìa khóa nằm trên băng ghế sau và F1 đang thích thú khám phá moi thứ trong xe, chết cha rồi chìa sơ cua hôm qua rảnh rỗi vừa thay pin lại để ngoài văn phòng cách nhà hơn chục km bốc máy gọi cho thằng cháu, bảo nó mày cầm cho cậu cái chìa khóa vào ngay, 1 phút sau nó bảo phòng cậu chốt cửa rồi cháu không có khóa Nếu phi xe máy da lấy thì cả đi về chạy như điên cũng phải 45 phút mà F1 thì đang bắt đầu chảy mồ hôi khi nghịch ngợm trong 2m2 đóng kín cửa phơi dưới nắng, bảo gấu về lấy cho anh cái búa để đập cửa, gấu sót duật bảo không có cách nào hả anh~X(. Nhà cháu gần tè da quần rồi thì bỗng thấy chíp chíp... chíp đèn nháy loạn nhưng cửa vẫn đóng hóa da cu cậu nhặt chìa khóa lên nghich và bấm vào bên lock, vẫy tay da hiệu thì hắn thích thú cười sằng sặc khi cầm chìa khóa bấm phát nào thấy nó kêu chíp phát đó trong khi thằng bố đang vã mồ hôi hột. Bỗng soạch thế là cháu mở vội cửa và bế F1 da vì cu cậu vừa bấm chúng vào cái nút On lúc đó mới thở phào một phát =D> Tất cả chỉ diễn da chưa đến 5p nhưng là một lần đáng nhớ nhất trong đời Fiat tơ của cháu

Sau vụ đó cháu đi cắt ngay cái chế độ tự khóa sau 30s
P/S cụ nào xe để chế độ lock và có F1 giống nhà cháu thì lưu ý nhé
[FONT=&quot][/FONT]
cụ thật hài hước F1 nhà cụ cũng hài %%-

vuasumu_online

Xe hơi
Mình lúc đi lấy xe thì ko biết cái mô tê gì về ô tô, lái cũng ko biết luôn, nhờ ông anh đi xem xe hộ. Cũng vì vào đây đọc nhiều quá nên kết lấy Fiat với tầm tiền trong tay, he he.
- Lấy về mở tiệc ăn mừng, phê pha lên xe ông anh cứ bắt lái. Thật sự lần đầu tiên cầm vô lăng trong lúc tê rượu ghê thật ý, vào đc số thì quên vô lăng, lúc phang thì quên côn thành ra cứ òng ọc mãi ko đi đc. Hôm sau tỉnh rượu nhờ cu em đưa ra chỗ thoáng rộng rồi tập, tập một tiếng mình đòi ra đường to chạy. Đến chiều tự vác xe đi hơn chục km luôn..
- Đau nhất là đi đc 4 hôm, sáng đưa các cụ đi lễ, trưa về bin ngay con chó hơn 12kg. Kết quả là tèo két nước, nhưng bi hài ở chỗ là thấy đâm xong vẫn đi được là cứ đi, có biết đồng hồ báo nhiệt và nước nôi gì đâu, đi đến lúc bó máy xe đừng im bắt đầu mới gọi cho mấy ông anh đi xem lâu năm hỏi han mới biết là do hết nước nên bó máy. Mấy ông ý bảo nếu bó biên sửa mất vài chục củ, thật sự lúc đó run tù tù và cảm thấy buồn vì tết này ko có gì đi. Em nó nằm đắp chiếu mất 3 ngay ở gara, mình đặt được két nước về thay vào. Bật máy để granty thấy kim nhiệt vẫn lên cao. Thằng thợ quê nó bảo máy anh bong mặt máy rồi, mang về cất qua tết rồi đi sửa ( hôm đó là 27 tết rồi). Rồi các cụ sửa máy xúc gần đó thấy xe mình nổ ra khói, các cụ bảo nước sang máy => thất vọng cục bộ các cụ à, cái cảm giác mất vài chục củ khiến chân nó run lên, tim đập phình phịch. Em lại quyết tâm nổ máy thêm phát nữa, em thấy lạ là máy hôm nay ko có tiếng như mọi lần ( tiếng gió) em suy nghĩ và bảo vu vơ với thợ là, hôm nay sao anh nghe thấy êm thế, mọi hôm có cái gì nó vù vù cơ. Thợ lật nắp capo lên kiểm tra thì nó bảo " Em quên chưa lắp quạt gió". Lại để xe chạy granty thấy kim nhiệt báo ở mức giữa, lúc này vẫn run các cụ ạ, chỉ chỉ biết cầu trời khấn phật nó ko lên nữa thế mà nó ko lên thật, he he. Em alo khắp nơi, alo cả thợ dưới tỉnh Yên Bái, kể lể các kiểu về bệnh của xe, các cụ toàn bảo về đắp chiếu ra tết sửa. Em hú cho chủ xe cũ và ông anh thì ổng bảo mày cứ đi cho tao, éo sao đâu. Xe em lúc này nổ granty ở trong xưởng sửa chữa vẫn ra khói, các cụ chạy máy múc máy cầu rồi xe tải ngồi cứ phán con xe em đi rồi. Em để chạy khoảng 30p éo thấy khói nữa các cụ ạ. Rồi vụ nước, em lên đây tham khảo thấy bảo thay két phải xả e iếc này nọ, em bảo thợ, thợ nó bảo ko cần. Lúc đầu đổ nước vào thấy nó cứ bị tụt nước rồi sủi bong bóng, thằng thợ cứ lắc đầu quầy quậy. Em cứ nghe ông anh với ông chủ xe cứ đi, kệ *** nó, giờ cũng hết mẹ xèng rồi, cố lắm mới rước đc ẻm về. Vậy mà em đi từ hôm tới giờ chả sao, đi chơi tết ngon lành, lên cao tốc lao vù vù. Có mỗi điều là từ hôm bin phải em chó xe đi xóc cứ lạch chạch, xe chạy hơi lắc 1 tẹo.

congnhuanphat

Xe điện
Mình lúc đi lấy xe thì ko biết cái mô tê gì về ô tô, lái cũng ko biết luôn, nhờ ông anh đi xem xe hộ. Cũng vì vào đây đọc nhiều quá nên kết lấy Fiat với tầm tiền trong tay, he he.
- Lấy về mở tiệc ăn mừng, phê pha lên xe ông anh cứ bắt lái. Thật sự lần đầu tiên cầm vô lăng trong lúc tê rượu ghê thật ý, vào đc số thì quên vô lăng, lúc phang thì quên côn thành ra cứ òng ọc mãi ko đi đc. Hôm sau tỉnh rượu nhờ cu em đưa ra chỗ thoáng rộng rồi tập, tập một tiếng mình đòi ra đường to chạy. Đến chiều tự vác xe đi hơn chục km luôn..
- Đau nhất là đi đc 4 hôm, sáng đưa các cụ đi lễ, trưa về bin ngay con chó hơn 12kg. Kết quả là tèo két nước, nhưng bi hài ở chỗ là thấy đâm xong vẫn đi được là cứ đi, có biết đồng hồ báo nhiệt và nước nôi gì đâu, đi đến lúc bó máy xe đừng im bắt đầu mới gọi cho mấy ông anh đi xem lâu năm hỏi han mới biết là do hết nước nên bó máy. Mấy ông ý bảo nếu bó biên sửa mất vài chục củ, thật sự lúc đó run tù tù và cảm thấy buồn vì tết này ko có gì đi. Em nó nằm đắp chiếu mất 3 ngay ở gara, mình đặt được két nước về thay vào. Bật máy để granty thấy kim nhiệt vẫn lên cao. Thằng thợ quê nó bảo máy anh bong mặt máy rồi, mang về cất qua tết rồi đi sửa ( hôm đó là 27 tết rồi). Rồi các cụ sửa máy xúc gần đó thấy xe mình nổ ra khói, các cụ bảo nước sang máy => thất vọng cục bộ các cụ à, cái cảm giác mất vài chục củ khiến chân nó run lên, tim đập phình phịch. Em lại quyết tâm nổ máy thêm phát nữa, em thấy lạ là máy hôm nay ko có tiếng như mọi lần ( tiếng gió) em suy nghĩ và bảo vu vơ với thợ là, hôm nay sao anh nghe thấy êm thế, mọi hôm có cái gì nó vù vù cơ. Thợ lật nắp capo lên kiểm tra thì nó bảo " Em quên chưa lắp quạt gió". Lại để xe chạy granty thấy kim nhiệt báo ở mức giữa, lúc này vẫn run các cụ ạ, chỉ chỉ biết cầu trời khấn phật nó ko lên nữa thế mà nó ko lên thật, he he. Em alo khắp nơi, alo cả thợ dưới tỉnh Yên Bái, kể lể các kiểu về bệnh của xe, các cụ toàn bảo về đắp chiếu ra tết sửa. Em hú cho chủ xe cũ và ông anh thì ổng bảo mày cứ đi cho tao, éo sao đâu. Xe em lúc này nổ granty ở trong xưởng sửa chữa vẫn ra khói, các cụ chạy máy múc máy cầu rồi xe tải ngồi cứ phán con xe em đi rồi. Em để chạy khoảng 30p éo thấy khói nữa các cụ ạ. Rồi vụ nước, em lên đây tham khảo thấy bảo thay két phải xả e iếc này nọ, em bảo thợ, thợ nó bảo ko cần. Lúc đầu đổ nước vào thấy nó cứ bị tụt nước rồi sủi bong bóng, thằng thợ cứ lắc đầu quầy quậy. Em cứ nghe ông anh với ông chủ xe cứ đi, kệ *** nó, giờ cũng hết mẹ xèng rồi, cố lắm mới rước đc ẻm về. Vậy mà em đi từ hôm tới giờ chả sao, đi chơi tết ngon lành, lên cao tốc lao vù vù. Có mỗi điều là từ hôm bin phải em chó xe đi xóc cứ lạch chạch, xe chạy hơi lắc 1 tẹo.
Chào mừng cụ đến với hội những người giám trả giá cho lòng đam mê
Dưng mờ người ta bảo không biết là không có tội cụ nhể =D>

Thich-wagon

Xe buýt
Hôm qua cụ Mèo kể câu chuyện:
Có cụ chạy con Fi ác, thấy một cụ cũng chạy con Fi ác dưng mờ đang phải đủn vì ứ nổ được máy.
Cụ này định xuống xe giúp sức nhưng nhìn thấy cái nắp capo mở lên, một cực dây acquy tụt mị.a nó rồi, nên ngồi trên xe làm kiểu ảnh về viết bài.
Lúc sau cụ ấy post bài lên box, cụ kia vào đọc được a cay quá..., mị.a nó éo bảo mình đấu lại cọc acquy, a cay ... [..]
Hế hế cả 2 cụ này đều bá đạo, e dự la cụ chụp ảnh chính là cụ lộc công

haanhbinan

Xe điện
Hôm qua cụ Mèo kể câu chuyện:
Có cụ chạy con Fi ác, thấy một cụ cũng chạy con Fi ác dưng mờ đang phải đủn vì ứ nổ được máy.
Cụ này định xuống xe giúp sức nhưng nhìn thấy cái nắp capo mở lên, một cực dây acquy tụt mị.a nó rồi, nên ngồi trên xe làm kiểu ảnh về viết bài.
Lúc sau cụ ấy post bài lên box, cụ kia vào đọc được a cay quá..., mị.a nó éo bảo mình đấu lại cọc acquy, a cay ... [..]
Mod của Fi ac thì cứ phải Ác các cụ nhẻ :))

Thich-wagon

Xe buýt
Ơ.. thế hôm đóa cụ ủn xe à >:P =))
cháu thì không nhưng hôm đó nghe thằng bạn bảo thuê được cái fiat đi bị chết máy giữa đường ko tài nào nổ lại được, có cụ cũng fi ác đi qua dừng lại hạ kính chụp ảnh cái rồi đi tiếp, thế mới ác chứ

Fiat12

Đi bộ
Ôii giời ơi "cười da nước mắt" =))

hvhmart

Xe máy
mỗi cụ 1 chủ đề vậy. em biết chém gió teo ai bh =)))

04bonbanh

Xe hơi
Cười lần thứ 2
Sau khi cứng cáp hơn cả nhà về quê đám giỗ .... Nửa đêm vào khu nghĩa trang lúc vào cẩn thận quay đầu lùi lên lưng chừng dốc kéo phanh cài số để đó... Sau khi song việc cả nhà da xe mấy ông anh bà chị đi trước bẩu cậu oánh xe xuống chỗ bằng bằng này để mọi người lên cho rễ
Nhà cháu lên xe mở khóa nhưng lại không nổ máy định bụng là nhả phanh cho nó trôi xuồng chỗ bằng bằng kia khoản chục m cho mọi người lên ai dè vừa nhả phanh da nói trôi vù vù đạp phanh vào thấy nó cứng đơ bẻ lái thấy nó cũng cứng đơ trôi được khoảng 4 đến 5m nghĩ bụng bỏ mẹ rồi quả này trôi xuống vực rồi lúc đó hết sức cà cuống nhưng cũng còn may là vớ cái phanh tay giật hết cỡ nó đứng khựng lại .... Toát mồ hôi hột và lẩm bẩm chắc vừa lên lễ các cụ nên các cụ thương nhắc cho là kéo phanh tay không có thì cứu hộ vào được để lôi lên cũng khó=D>
Kinh nghiệm xương máu cho người mới lái xe.

LongQ

Xe tải
Thớt này hay thật,em oánh dấu để hóng...