[Funland] Những điều cần tránh khi chọn loa karaoke

Hien_Matiz

Xe buýt
Cụ cũng nên tư vấn hàng mới cho các cụ chỉ thích hàng mới nữa.
Hàng mới Hi-end thì giá chát,
Hàng mới giá bình dân thì 95% là fake hoặc fake của fake ...
Hôm qua có cụ mua đôi BS hãng B&W giá 3,2 củ tại một Cửa hàng ĐT khá lớn, hi hi B&W gì mà giá 3,2 củ cơ chứ? Sau khi nhìn kỹ thì nó chẳng khác gì BMB hàng TQ hoặc HY (bán với giá thực từ 1,2 củ đến 1,7 củ) và quả đúng thật, Cửa hàng nó đặt in Thùng xốp và cái Tem nó đóng/ dán vào thế là giá gấp 2 giá trị thật món hàng.
Rgds.

unlo

Xe tải
lừa và gà bây giờ vẫn còn nhiều các cụ à

Trungthanh157

Xe hơi
thị trường loạn chọn 1 bộ hay tốt thật là khó

HoaiAnMedia

Xe tải
Nhà em gần chợ Sắt em chả lạ gì mấy món âm thanh này. Em nói thật đừng bao giờ mua hàng âm thanh ở siêu thị, phải nói là cực đểu. Toàn ampli lắp ráp trong nước nhưng linh kiện của tung của. Của hàng cũng thế ít hàng xịn it lắm bose 301III tung của sản xuất hàng loại 1 650$ usd. Tung Của hết chứ ko có Mexico hay hàng bãi như quảng cáo đâu. Jarguar con nào cũng chết, cũng hỏng sửa lại, hát thì còn được chứ nghe nhạc tiếng cực bẩn. Loa SUB thì bass 30=1,6 củ phân tần 2-3 củ, thùng loa mông lại 1,5 củ=> sup Đan Mạch, Mẽo,Mexico bán ko dưới 10tr nhé. Vậy là em test xong 1 bộ kara gồm apli+sup+loa hát cực hay ko dưới 30 củ rồi đấy ạ.

xamthung

Xe tăng
Với tầm 30tr thì các cụ có thể quên hẳn tụi jarguar đi , nó chỉ phù hợp nhu cầu cho gia đình , thích sự đơn giản và hát ổn , dễ chỉnh chọt nữa .
Khi quyết định đem món tiền lớn ra đầu tư có nghĩa là bản thân mình đã thích và muốn tìm hiểu sâu hơn , lúc này thì một bộ power + effect + mixer sẽ đánh bay các amply kok tích hợp xuất hiện ở thế kỉ trước và được thần thánh , đẩy giá lên đến mức khó tin . Tất nhiên của chơi ko bằng cách chơi , nếu chỉnh chọt ko chuẩn cái tụi mixer + effect kia thì lại thua xa cái amply kok tàu :)).
Loa thì em vote jbl , đám bose + bmb kia cũng rất hay nhưng giá bắt đầu vượt quá qía trị thực .

toilakhang

Xe tải
Em éo hiểu cụ chuyên nghiệp đến đâu nhưng tư vấn chối vđ, cụ có tin có những dòng loa bãi TQ mà nhật Mỹ còn phải chạy dài không ?
Các cụ cứ tư vấn bose, bây giờ vào phòng hát nó phang cho mấy tiếng Remix, hoặc say xưa gào ầm lên thì bose đi đằng bose ngay, bmb đến những con trâu bò như 450 còn ngỏm, em đi lắp karaoke hoặc bí lắm, hoặc khách thích bose lắp mới lắp bose vào, gia đình chơi còn tạm, nhưng có nhiều dòng loa giá dưới bose nhưng ổn hơn nhiều

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Em éo hiểu cụ chuyên nghiệp đến đâu nhưng tư vấn chối vđ, cụ có tin có những dòng loa bãi TQ mà nhật Mỹ còn phải chạy dài không ?
Các cụ cứ tư vấn bose, bây giờ vào phòng hát nó phang cho mấy tiếng Remix, hoặc say xưa gào ầm lên thì bose đi đằng bose ngay, bmb đến những con trâu bò như 450 còn ngỏm, em đi lắp karaoke hoặc bí lắm, hoặc khách thích bose lắp mới lắp bose vào, gia đình chơi còn tạm, nhưng có nhiều dòng loa giá dưới bose nhưng ổn hơn nhiều
Chắc cụ thích con khựa này phải không? :)

annhonht

Xe đạp
Mình cũng đang định mua một bộ đây, anh mình mua mấy tháng mà hư lên hư xuống, hy vọng nhiều bác chia sẽ kinh nghiệm tham khảo

ngaxecu

Xe máy
bài viết bổ ích, e cũng đang muốn tìm hiểu để sắm một bộ bác ah

Kho_NamCuong

Xe buýt
Karaoke đơn giản là giải trí . Tuy nhiên để hát hay thì số tiền bỏ ra cũng ko hề nhỏ . Hiện tại thị trương cung cấp Karaoke đang loạn với nhiều thương hiệu , nhiều mẫu mã , nhiều thể loại , và nhiều xuất xứ nữa . Tuy nhiên nếu một người không biết gì thì cũng rất khó mua một bộ Karaoke chuẩn . Em xin tư vấn các cụ một cấu hình Karaoke tuy không mới mẻ nhưng mà ăn sâu vào tiềm thức người chơi tại VN .

+ Loa Bose 301 Series 4 giá : 9 Tr ( cũ )
+ Sup Yamaha 160 giá : 7 Tr ( cũ )
+ AMP Janguag 203N vang liền núm béo : 8 Tr ( cũ )
+ Cặp Mic Shure giá : 2.5 Tr ( Mic mới )
+ Đầu Vkt 2 Tb giá : 8 tr ( Mới )
+ Dây dợ lung tung : 500 K
+ Tổng 35 Tr chưa bao gồm màn hình .
+ Cấu hình này áp dụng cho phòng Karaoke 30 m
+ Đảm bảo hát rất hay . Và điều quan trọng nhất là khi các bác chán chơi hay lý do gì thanh lý chắc chỉ lỗ tối đa 5 Tr nếu bán nhanh ( Còn có lời khi dùng sau một năm )
Mic gì hả Cụ? có bảo hành ko? Cụ cho Em giá tốt......

Kho_NamCuong

Xe buýt
Cụ cho Em xin vd cụ thể với...Em cũng đang đánh bose với 252.

ngaxecu

Xe máy
ccas bác có biế địa chỉ nào uy tín, tin cậy cho em xin với ah

toilakhang

Xe tải
Cụ cho Em xin vd cụ thể với...Em cũng đang đánh bose với 252.
cụ chơi gia đình thì bose và 252 thì khỏi bàn rồi, quan tâm đến mấy dòng kia làm gì nữa cụ, ví dụ như cụ chưa có, cần lắp mới ấy ạ, hoặc kinh doanh cần hiệu quả, ít chết thì cụ hẵng quan tâm đến mấy dòng TQ

Chắc cụ thích con khựa này phải không? :)

Con này của cụ cũng chỉ bình thường thôi ạ

Chỉnh sửa cuối:

Kho_NamCuong

Xe buýt
cụ chơi gia đình thì bose và 252 thì khỏi bàn rồi, quan tâm đến mấy dòng kia làm gì nữa cụ, ví dụ như cụ chưa có, cần lắp mới ấy ạ, hoặc kinh doanh cần hiệu quả, ít chết thì cụ hẵng quan tâm đến mấy dòng TQ
Cụ nói cụ thể hơn đc ko ạ? Em đang kinh doanh nên mới hỏi kỹ....

toilakhang

Xe tải
Cụ nói cụ thể hơn đc ko ạ? Em đang kinh doanh nên mới hỏi kỹ....
cụ kinh doanh lâu chưa ạ ? hệ thống của cụ vẫn đang hoạt động bình thường và cụ muốn nâng cấp loa hay thế nào ạ? Máy móc của cụ đã bao gồm những gì rồi ạ? Cụ có đang dùng công suất không ? Cụ pm hoặc sms, imessage, zalo cho em theo số dưới chữ ký cho tiện nhé

Kho_NamCuong

Xe buýt
cụ kinh doanh lâu chưa ạ ? hệ thống của cụ vẫn đang hoạt động bình thường và cụ muốn nâng cấp loa hay thế nào ạ? Máy móc của cụ đã bao gồm những gì rồi ạ? Cụ có đang dùng công suất không ? Cụ pm hoặc sms, imessage, zalo cho em theo số dưới chữ ký cho tiện nhé
EM cũng sơ sơ thôi :
Amply : 203 N béo
Công suất tàu (1500)+ súp tàu
Loa bose seri IV + BWB 252
Phòng 20 m2

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]

Con này của cụ cũng chỉ bình thường thôi ạ
Con này em không chơi :))
Nhưng mấy đại ca test thử bảo hay hơn B&W bass 25 hàng liên doanh ợ.

toilakhang

Xe tải
EM cũng sơ sơ thôi :
Amply : 203 N béo
Công suất tàu (1500)+ súp tàu
Loa bose seri IV + BWB 252
Phòng 20 m2
Cụ chơi thế này ngang phá loa, nhạc bây giờ nó toàn remix, hệ thống này nghe sao đã :)), mã đã thì vài hôm là toi loa

Kho_NamCuong

Xe buýt
Cụ chơi thế này ngang phá loa, nhạc bây giờ nó toàn remix, hệ thống này nghe sao đã :)), mã đã thì vài hôm là toi loa
Phải Cụ ạ ! Bose Em phải làm lại rồi.
Cụ có nhiều kinh nghiệm tư vấn cho Em với? Chả thấy Cụ tư vấn gì cả mà cứ mắng Em ........