[Funland] Những đòn phủ đầu hạ đối thủ khi cần thiết phải tự vệ

Huthasa

Xe lăn
Ko có cữ đâu cụ ơi, đánh thật tay hết ấy chứ, làm gì có máy đo lực và trọng tài nào xác nhận là đánh hết lực hay ko
Ý em nói đang người thường ý, chứ bọn này đánh chả bằng thật. Giống ngày xưa đâm cảnh cáo là quấn giẻ vào lưỡi dao để đâm đến cữ đó thôi. Chảy máu nhưng không chết. Sợ lúc húng quá không kiềm chế đc là thủng tim phổi ngay.

juve99

Xe cút kít
Đánh trên này nó có luật, chứ ở ngoài làm gì có luật hả bác
Môn này gần như tự do hết cụ ah, mỗi cắn và đá hạ bộ còn lại những chỗ nguy hiểm như tai, gáy ...dc bem hết vậy nên nhiều trận tắm máu

Bemagauvn

Xe điện
Anh Kiệt EVN còn tuyển sinh không các cụ,

Em thấy các chiêu của anh Kiệt hiệu quả, dễ thực hiện, múa múa cái đối thủ dựt dựt vỡ cơ mà ngất, dao búa càng dễ đi.
Ổn ạ!

• Vodka
Reactions: XPQ

MiTa

Xe lăn

juve99

Xe cút kít
Trận này đánh xong mặt nát bét, phải phân định dc thắng thua bằng tính điểm
Diaz - Conor Mc G, một trận hay

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Không cần múa may nhiều, vài đòn cơ bản chớp nhoáng cũng đủ để hạ gục đối thủ, một cú tâng gối, 1 phát tung chân bạt thẳng mặt thêm pha xoay gót hay cú móc thuận tay cũng khiến đối phương nằm sân, tránh được xô xát kéo dài khi 1 trong 2 người đã nằm im. Rất hữu ích với cụ nào hay ngoại tình dễ bị chồng của bồ bắt quả tang. Động chân động tay tý vẫn hơn là bị bắt khoanh tay tồng ngồng chụp ảnh, viết bản kiểm điểm...
Môn này khá hay, không hiểu sao đến nay Việt Nam vẫn chưa tổ chức thi đấu

Sao bằng được với chó đàn mã tấu hội đồng của anh hùng hảo hớn mực dây đầy người :)) :))

Chỉnh sửa cuối:

lekimcuong

Xe tăng
3 camera bật sẵn ngoài cửa phòng, cụ thớt cùng lắm tung được 2 đòn rưỡi, còn sau đó đòn hội đồng cụ thớt hưởng hết.

cantona

Xe container
Em chỉ muốn làm người lương thiện thôi. Hay ho gì khi trong tâm trí đầu óc luôn phải vẽ ra phương án đấm vào chỗ nào hiểm nhất để hạ gục 1 ai đó chuẩn bị gây hấn trong cuộc sống, vốn dĩ đã lắm bon chen lừa lọc, bỉ bôi. Sống cho thảnh thơi, cho ra cái thằng người chứ. Chỉ có lũ đầu trâu mặt ngựa mới lăm le đánh người, xong lại trốn chui lủi như chó. Thực tế 99% bọn đánh người gục xong trốn tiệt.

hai.tranhr

Xe container
Cho em hỏi có võ nào tay ko chống dao ko.ạ.
Giờ ra đường ghê quá
Lý thuyết thì múa lửa đủ kiểu, thực tế chống dao rất khó. Nhưng cơ bản nhớ như sau: Chống Gậy đánh gần, chống Dao đánh xa.
Chống đoản, gậy thì tấn công bất ngờ ở tầm gần. Còn chống dao tốt nhất là duy trì khoảng cách xa (bằng gậy, gạch, đá...), khônng có chuyện đá phát bay dao hay nhảy vào ôm vật tước dao như trên phim đâu.

RealMen9999

Xe tải
Giờ ra đường ghê quá
Có. Tay không Chống lại dao trong 3 quyền, thời gian thi triển tầm 1.5 giây
Quyền 1 : xuống tấn hai chân, dồn tập trung vào đan điền để cơ thể tích tụ nội tại trở nên vững chắc hơn không bị ngã.
Quyền 2 : Tay trái (tay không thuận ) đưa lên ngang trán, che cho đầu phía dao đang chém tới (hư chiêu) . Tay phải (tay thuận) thủ dưới ngang thắt lưng, cơ thể vận công dồn lực vào tay phải chuẩn bị tung chiêu quyết định (thực chiêu).
Quyền 3 : đối phương đã chém dao xuống tuy nhiên tay trái đã che trước nên đầu không bị sát thương. Lúc này tay phải tung lên thật nhanh, chụp lấy cái tay trái đã bị dao chém đứt. Sau đó thi triển Lăng Ba Vi Bộ chạy ngay đến bệnh viên gần nhất nhập khoa cấp cứu.

anhtuan2512

Xe tải
Kinh nghiệm của e là cho thẳng nắm cát, bột vôi ớt rồi té thật nhanh. Kn ngày xưa tán gái làng cc ạ.

hai.tranhr

Xe container
Có. Tay không Chống lại dao trong 3 quyền, thời gian thi triển tầm 1.5 giây
Quyền 1 : xuống tấn hai chân, dồn tập trung vào đan điền để cơ thể tích tụ nội tại trở nên vững chắc hơn không bị ngã.
Quyền 2 : Tay trái (tay không thuận ) đưa lên ngang trán, che cho đầu phía dao đang chém tới (hư chiêu) . Tay phải (tay thuận) thủ dưới ngang thắt lưng, cơ thể vận công dồn lực vào tay phải chuẩn bị tung chiêu quyết định (thực chiêu).
Quyền 3 : đối phương đã chém dao xuống tuy nhiên tay trái đã che trước nên đầu không bị sát thương. Lúc này tay phải tung lên thật nhanh, chụp lấy cái tay trái đã bị dao chém đứt. Sau đó thi triển Lăng Ba Vi Bộ chạy ngay đến bệnh viên gần nhất nhập khoa cấp cứu.
Haha chết cười mất :))

nhq.arch

Xe container
Nghịch lý ở chỗ giỏi võ thì ít ngoại tình, mà đã ngoại toàn ông có mỗi khoai to các thứ còn lại đa phần là bé lão thớt ạ

Bemagauvn

Xe điện
Giờ ra đường ghê quá
Đây cụ, nó na ná câu chuyện của em đây,

Trước đi ctac cty cho cái trụ sở trong làng, ra đến ngoài đi xe phải đi bộ một đoạn. Sáng đi thấy chó hai bên đông vcl cứ nhìn gườm gườm, rất thốn. Xong cái em hỏi một lão, lão bảo lúc nó lao ra mày cứ ngồi thụp xuống, đối mắt với nó.
Như cụ hỏi ở trên thì chắc là ngồi🙏
Như em là em làm cách khác.😆
Vớ vỉu đúng con chó dại, ngồi thụp lại vừa tầm, nó bớp cho cái thì....

Dobian

Xe buýt
Giờ ra đường ghê quá
Đối thủ cầm dao thì cụ cởi áo ra, 2 tay cầm căng áo mà chống đỡ, cũng cầm cự được chút thời gian....Nếu cụ biết tý võ vẽ mà đối thủ không có võ thì cụ có cơ hội làm đối thủ văng dao ra khỏi tay và phản công hoặc chạy thoát.
Hoặc có 1 cái gậy gỗ chắc chắn, dài cỡ 60cm thì cũng không sợ thằng cầm dao.

DVG

Xe điện
Việc quặc gì phải tính chuyện đó, gái chồng bỏ, bỏ chồng, không chồng đầy...choén ngang nhiên và lịch thiệp đi :))

chaybo

Xe điện
Cụ chủ cứ oánh đc như bọn trong clip thì cặp với con có chồng chứ có 5 chồng thì bọn chồng ấy nó cũng khoanh tay ạ cụ hết.

quochung89

Xe buýt
đánh nhau tay đôi thì tâm lý nó là tối quan trọng, 1 thằng máu lạnh, chả sợ trời đất thì khi đứng trước nó, 1 ông thần kinh kém khéo tim đập thình thịch, chân tay run rồi thì đấm đá gì nữa, đứng im cho nó đấm thôi, thêm nữa bọn tâm lý cứng thì nó luôn bình tĩnh , ko loạn xì ngậu lên nên nó đấm đá tin tay lắm. Còn về bộ môn MMA này thì em thấy nó quá khốc liệt, với bọn nó tổ chức chuyên nghiệp rồi thì đó thành 1 môn thể thao kiếm tiền, bọn võ sĩ nó cũng là vận động viên, ở mình mà tổ chức , mới đầu chưa có kinh nghiệm cộng thêm tính thù dai dễ kéo theo các cuộc trả thù lắm