[Funland] Những hàng bánh mì ngon ở HN

BB2014

Xe máy
Bánh mỳ 12k/c phố Kim Mã Thượng. Bán gần 30 năm bán cả ngày lúc nào cũng đông

thanh040506

Xe trâu
Dạo này bột mỳ lên giá, k rõ giá bánh mỳ ntn các cụ nhỉ?

Bang lang

Xe điện
Với kinh nghiệm xài máy làm bánh mỳ hơn 5 năm tôi mạnh dạn tư vấn bác là rất nên mua cái máy làm bánh mỳ ( khuyến cáo là mua cái máy CON VOI, Zojirushi của Nhật nhé, hay hơn cái máy gì của Đức tôi mua từ khi diễn đàn Tathy còn sống, (mua của 1 bạn chuyên bán hàng Đức trên đó). Và hay nhất là mấy cái công thức trên sách hướng dẫn và trên YB đều rất hay nhưng chỉ có giá trị tham khảo. Tôi mua máy chỉ chuyên làm bánh mỳ đen với mục đích giảm cân ạ. Máy còn làm nhiều loại bánh khác nhưng tôi không sử dụng tới nên chỉ có chút kinh nghiệm làm bánh mỳ với hỗn hợp bột mỳ trắng bột mỳ đen và bột mỳ nguyên cám.
Cụ mua bột mỳ nguyên cám và bột đen ơ đâu ạ? Trước em mua bột nguyên cám của 1 chị ơ phố Kim mã nhưng giờ Quên mất nhà và cũng ko biết còn bán ko, em nhớ chỉ đắt hơn bột mỳ trắng tý thôi. Vì em cung hay làm bánh mỳ nên em muốn mua nhiều ạ.

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Em thì quen với khẩu vị bánh mì phố Huế và 16 Lê Quý Đôn.

coquay

Xe container
bánh mì thì nhiều nhưng để ăn kiểu cũ thì chỉ ở phố huế, điểm cộng nữa là bánh mì phố huế pate rất ngon thi thoảng mua về ăn thì chỉ để ngoài 4 5h thôi là vị tươi ngon đã mất nhiều rồi
ăn ở nhiều nơi khác toàn ăn phải đồ đông lạnh

DVG

Xe điện
Ngon theo gu cũ chỉ là hoài niệm: ấy là khi toàn dân đang đói, được ăn 1 cái gì đó nhà mình không sẵn làm ra, được ăn cái gì đó mà mình thèm thuồng.
Bản thân em cũng vậy, năm 1900 đã lâu khi được ăn bánh phở tráng ra tại chỗ, chấm nước mắm ớt thôi, đến bây giờ vẫn nhớ mãi.
Rồi đứa em cứ ca ngợi bánh mỳ dọc Lĩnh Nam ngon hơn cả những nơi em nêu trên.
Lại nói về gu vị chuẩn thì cứ mà 100 trang chưa hồi kết :))

mocconghoa

Xe tải
Website
www.mocconghoa.com
Cụ mua bột mỳ nguyên cám và bột đen ơ đâu ạ? Trước em mua bột nguyên cám của 1 chị ơ phố Kim mã nhưng giờ Quên mất nhà và cũng ko biết còn bán ko, em nhớ chỉ đắt hơn bột mỳ trắng tý thôi. Vì em cung hay làm bánh mỳ nên em muốn mua nhiều ạ.
Bác mua nhiều thì lên phố chợ Gạo gì đó, gần Tạ Hiện, Lương Ngọc Quyến. Làm ít ( bột mỳ xịn) thì mua ở Kim Ngưu. Mai tôi qua đó mua, sẽ chụp lại cửa hàng + địa chỉ cho bác

Bang lang

Xe điện
Bác mua nhiều thì lên phố chợ Gạo gì đó, gần Tạ Hiện, Lương Ngọc Quyến. Làm ít ( bột mỳ xịn) thì mua ở Kim Ngưu. Mai tôi qua đó mua, sẽ chụp lại cửa hàng + địa chỉ cho bác
Em cảm ơn cụ nhiều ạ.

Bảo_Teddy

Xe hơi
Đã cụ nào nhà mình ăn thử bánh mì dân tổ chưa ạ? Chứ e thấy quảng cáo trên Fb nhiều quá?

Bigtenis

Xì hơi lốp
Quầy bánh mì ngon nhất trên đời là tôi ăn ở cổng trường cấp 2 Nguyễn công Trứ. Khi là đứa trẻ teen

Quầy bánh mì có điều kiện là học hành tốt mới được ăn và xem kịch rạp Đại Nam là 118 phố Huế. 198x mấy gọi là bánh mì Đại Nam.

Quầy bánh ở gần nhà là tiệm bánh mì pate phố Hàng Cót. Cũng hao hao Đại Nam là có thịt luộc thái mỏng.

Sau lớn lên biết thêm Bánh mì Đình ngang - Cửa Nam. Bánh mì Hàng Cá, Doner kebad

Như Lan ăn rồi, không hạp.

Phúc Yết Kiêu hay mấy tiệm bánh Huế, mỡ lắm... Áp chảo mà

Fan bánh mì...

Chỉnh sửa cuối:

vancy83

Xe tải
bánh mì thì nhiều nhưng để ăn kiểu cũ thì chỉ ở phố huế, điểm cộng nữa là bánh mì phố huế pate rất ngon thi thoảng mua về ăn thì chỉ để ngoài 4 5h thôi là vị tươi ngon đã mất nhiều rồi
ăn ở nhiều nơi khác toàn ăn phải đồ đông lạnh
Em ăn nhiều khi táng hai cái liền, bánh mì phố Huế pate ngon mà không ngấy. Lắm lúc đến còn không được ăn vì hết bánh!

Bang lang

Xe điện
Thằng con em lúc 8 tuổi ăn được 5 cái bánh mỳ Phượng ở Hội An, em chưa kể hôm sau nó còn ăn được nữa. Em thì thích bánh mỳ pate hồi xưa, có pate, ruốc, dưa chuột, rau mùi, muối tiêu, bơ, thịt kiểu rán có mỡ, tương ớt ăn phở. Em bi h ít ăn được vị nào giống thế, thỉnh thoảng có thấy nhưng nhìn pate hơi ghê. Mà pate em thích cái kiểu úp ra đĩa và trên là lớp mỡ lợn ý. Em thỉnh thoảng cũng làm pate kiểu này, ăn giống ngày xưa phết.

Bang lang

Xe điện
Em ăn nhiều khi táng hai cái liền, bánh mì phố Huế pate ngon mà không ngấy. Lắm lúc đến còn không được ăn vì hết bánh!
Em chịu ko ăn nổi trên Phố Huế . Em thấy ăn trên Đinh Liệt còn ok hơn.