Những hình ảnh về Huyndai Tucson IX.

Lesi

Xe máy
(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b) Nhanh lên bác lé nhá. Dạo này room này mọc rêu rồi đấy. Không nhanh các xếp lại mang barie ra chặn lại đấy

:21::21::21:

Thôi chắc cũng đến lúc cái thread này đóng lại được rồi, em ủng hộ 2 tay 2 chân....(y)

Chuyện nhà em đã giải quyết xong, túc cũng đã về chuồng chờ lấy biển, mọi sự coi như đã đến hồi kết............... của hiệp 1..... :P

Hiệp 2 chắc sẽ có nhiều thứ hay ho, các bác có túc túc sẽ tiếp bước forte, i30... cho em nó đi modify, thẩm mỹ viện.... chia sẻ kinh nghiệm, giá cả, hàng họ... :69:

Lúc đó chắc sẽ có những thread mới riêng ạ (l)

letan108

Xe máy
money money:69::69::69: có giảm được chút nào không bác

tungnam

Xe đạp
loa loa bên em lại về tiếp đợt 2 10 chú máy xăng. full đồ lun.xe 8 bóng khí có màn DVD navi v.v(b) mời các bác qua 808 Đường láng nhé
Chỉ thấy ở các Saloon khác nhập Tuc về thôi nhỉ?
Bác KTV đâu rồi, tình hình nhập Túc nhà bác sao rồi, đã về được con nào chưa? Các bác hé chút thông tin để em còn qua KTV làm việc chứ.

tungnam

Xe đạp
37k cho bản X20 Tucson 2010 cũng hợp lý đấy chứ các cụ(b)
Em hỏi khí không phải, bác là sâu ah. Nhưng mà trình còi thế???
Giá cả thì cả làng biết roài, bác việc gì mà phải bơm thổi như thế, anh em người ta ném đá cho bây h?

Sory bác nếu bác ko phải là sâu.

xedieu

Xe cút kít
Chào cụ! sau bao nhiêu bức xúc, cuối cùng chúc mừng bác đã cưới được vợ 2!
Nếu em không nhầm thì bác là một trong những fan tucson 2010 đầu tiên ở Hà Nội và đăng ký kết hôn đầu tiên. Giá cưới của bác là tốt nhất nhỉ!
Em chào các cụ,
Mấy hôm rồi bận rộn quá, có online nhưng bằng mobile nên không thể dông dài mà báo cáo các cụ được. Tình hình Tucson nhà em như sau:

1. Cụ KTVAuto rất nhiệt tình, đúng hẹn và tốt bụng. Cụ ấy lấy cái xe cho em còn hơn cả sự mong đợi - option hơn trong hợp đồng rất nhiều (bằng LMX) mà tiền vẫn thế (giá của LX). Thật đáng bao ngày chờ mong! (k)
2. Em đặt xe rất sớm nên giá thơm lắm. Xe em giá chưa tới 40.000$. :ohmy:
3. Cấu hình: Máy xăng theo đúng ý nhà em, hộp số 6 cấp, tay lái trợ lực nhẹ tênh (nhẹ quá!), tự nhiên có thêm tận 2 cửa nóc, đai nóc, khởi động không cần chìa Less Key Go gì đó, camera lùi tích hợp trên gương, cảm biến lùi, VDC, ABS, TCS, HAC, DBC, ESS, điều hòa 2 vùng, sấy 4 ghế, ghế da, gương tự động toàn bộ, cảm biến gạt mưa, cảm biến đèn pha ... tất tần tật nhiều lắm em không nhớ hết. Nói chung chỉ không có duy nhất 1 thứ là màn hình navi GPS (em chả thèm). Còn lại, nó đúng là bản full chuẩn của Hyundai đấy ạ! :P
4. Xe ngon lành, không một vết sước. :41:
5. Cụ ấy còn giúp em nộp trước bạ và đăng ký, đăng kiểm với tình thương mến thương chỉ 1,5 triệu VND - ngoài các phiếu thu của nhà nước. (l)
6. Em đã nhận xe, đưa xuống tầng hầm và niêm phong, ghi số VIN vào hợp đồng. Chờ ngày đẹp rước dâu! :^)
7. Nói chung là em vô cùng hài lòng!!! :6::6::6:

Chỉ 1 điều nho nhỏ không được như ý. Đó là cái mục 1 &2 trên kia... CHỈ LÀ GIẤC MƠ THÔI!
.
.
.
(Xin lỗi các cụ để em xả stress phát!)
.
.
.
Đ.ờ-C.o.n-M.ẹ thằng tró mặt lợn KTVAuto - Một thằng lừa đảo khốn nạn vô liêm sỉ. Loại tró chết hút máu đồng loại, ngu xuẩn và dốt nát. Nó tưởng nhập xe dễ lắm nên định kiếm chác, nhưng cuối cùng lòng tham vài đồng của nó đã hại anh em ghê gớm. Chính vì vậy nên thằng mất dạy ấy nó có dám vác mặt lên OF nữa đâu! Nó nhận tiền của em nhưng sau gần 50 ngày nó không có xe, nó trốn, em đòi lại tiền còn gian nan mệt mỏi - cuối cùng thiếu mất... 1 triệu đồng! :102:

Em đã là fan Tucson 2010 gần như đầu tiên ở VN, nhưng cuối cùng em là người sở hữu thứ N sau bao ngày bực bội. Và cuối cùng, vì lòng hâm mộ Tucson mà em phải chi thêm số tiền cỡ 150 triệu VND (tính cả giá xe tăng và tỷ giá USD tăng) để cưới em nó với cấu hình như trên! :77:

Em đã có xe, nhưng thằng KTVAuto (tên nó là Nguyễn Quang Huy) thì em không thể quên nó được. Việc quan trọng bậc nhất bây giờ là em làm thủ tục cho em Tuc lăn bánh. Nhưng việc quan trọng hơn nữa là em cần thu xếp để em có chứng cứ ngoại phạm trong thời gian tới! (y)

Hẹn ngày offline hội HTC (Hyundai Tucson Club)! :6:(b):6:

P/S: Gửi lời ngỏ đến cụ Lesi (em nói chuyện ngoài lề để anh em biết thôi, không cần cụ phải bận tâm). Cái xe nhà cụ được rước về VN (tuy trễ nhưng vẫn còn may mắn là về được VN) có phần đóng góp không nhỏ là tiền đặt cọc của 1 cơ số anh em mê Tuctuc (Theo em biết đâu chừng gần 1,5 tỷ đồng). Thằng KTVAuto nó không có đồng nào cả nên để lấy được 1 em Tuc về không biết nó đã lừa bao nhiêu người - trong đó có em!

Mr Nguyên-Anh

Xe tải
xin chia buồn với cụ xedieu. đúng là em thấy cụ quan tâm, đặt gạch cho nhà KTV lâu rồi, nhưng mà cuối cùng vẫn...:mad::mad: làm ly rượu bớt tức vậy cụ ạh(b)

xedieu

Xe cút kít
kụ không xử để anh em xử giúp:mad::mad: D@k@m thằng chó chết. mợ no lên forum phọt lung tung kả, hy vọng kụ là nạn nhân duy nhất
Chắc chắn em không phải duy nhất cụ ạ! Gần 1,5 tỷ thì phải là tiền đặt cọc của bao nhiêu anh em? Thảo nào ngay từ đầu nó nhất định đòi đặt cọc 30% xe, tối thiểu là 10.000$!
xin chia buồn với cụ xedieu. đúng là em thấy cụ quan tâm, đặt gạch cho nhà KTV lâu rồi, nhưng mà cuối cùng vẫn...:mad::mad: làm ly rượu bớt tức vậy cụ ạh(b)
Thanks cụ. Đúng là lắm gian truân thấy yêu vợ 2 hơn cụ ạ! (b)
.
.
.
More: http://otofun.net/showthread.php?p=2728692&posted=1#post2728692

xedieu

Xe cút kít
Theo em cụ kêu goi anh em cùng nhau làm cái đơn cho chết mia ló đê.
Không được cụ ạ. Vì nó chỉ lợi dụng kẽ hở để chiếm dụng vốn của mình thôi. Theo hợp đồng sau khi đến hạn không giao xe thì phạt. Nhưng rồi nó chầy bửa, câu giờ,... nói chung là em không trông chờ gì vào pháp luật vụ này.

Tự giải quyết cho nó nhanh cụ ạ. Căn bản là để mình hết khó chịu, chứ em cũng không còn cần gì ở nó lúc này cả!

More: http://otofun.net/showthread.php?p=2728692&posted=1#post2728692

duclm

Xe tải
Website
www.vnexpress.net
ối ối, 1,5tỷ cơ à. OF mà cũng nhiều gà quá :21::21::21:

Lesi

Xe máy
Em chào các cụ,
Mấy hôm rồi bận rộn quá, có online nhưng bằng mobile nên không thể dông dài mà báo cáo các cụ được. Tình hình Tucson nhà em như sau:

1. Cụ KTVAuto rất nhiệt tình, đúng hẹn và tốt bụng. Cụ ấy lấy cái xe cho em còn hơn cả sự mong đợi - option hơn trong hợp đồng rất nhiều (bằng LMX) mà tiền vẫn thế (giá của LX). Thật đáng bao ngày chờ mong! (k)
3. Cấu hình: Máy xăng theo đúng ý nhà em, hộp số 6 cấp, tay lái trợ lực nhẹ tênh (nhẹ quá!), tự nhiên có thêm tận 2 cửa nóc, đai nóc, khởi động không cần chìa Less Key Go gì đó, camera lùi tích hợp trên gương, cảm biến lùi, VDC, ABS, TCS, HAC, DBC, ESS, điều hòa 2 vùng, sấy 4 ghế, ghế da, gương tự động toàn bộ, cảm biến gạt mưa, cảm biến đèn pha ... tất tần tật nhiều lắm em không nhớ hết. Nói chung chỉ không có duy nhất 1 thứ là màn hình navi GPS (em chả thèm). Còn lại, nó đúng là bản full chuẩn của Hyundai đấy ạ! :P
5. Cụ ấy còn giúp em nộp trước bạ và đăng ký, đăng kiểm với tình thương mến thương chỉ 1,5 triệu VND - ngoài các phiếu thu của nhà nước. (l)
6. Em đã nhận xe, đưa xuống tầng hầm và niêm phong, ghi số VIN vào hợp đồng. Chờ ngày đẹp rước dâu! :^)

Chỉ 1 điều nho nhỏ không được như ý. Đó là cái mục 1 &2 trên kia... CHỈ LÀ GIẤC MƠ THÔI!
.
.
.
.
.
.
Đ.ờ-C.o.n-M.ẹ thằng tró mặt lợn KTVAuto - Một thằng lừa đảo khốn nạn vô liêm sỉ. Loại tró chết hút máu đồng loại, ngu xuẩn và dốt nát. Nó tưởng nhập xe dễ lắm nên định kiếm chác, nhưng cuối cùng lòng tham vài đồng của nó đã hại anh em ghê gớm. Chính vì vậy nên thằng mất dạy ấy nó có dám vác mặt lên OF nữa đâu! Nó nhận tiền của em nhưng sau gần 50 ngày nó không có xe, nó trốn, em đòi lại tiền còn gian nan mệt mỏi - cuối cùng thiếu mất... 1 triệu đồng! :102:

Em đã là fan Tucson 2010 gần như đầu tiên ở VN, nhưng cuối cùng em là người sở hữu thứ N sau bao ngày bực bội. Và cuối cùng, vì lòng hâm mộ Tucson mà em phải chi thêm số tiền cỡ 150 triệu VND (tính cả giá xe tăng và tỷ giá USD tăng) để cưới em nó với cấu hình như trên! :77:

Em đã có xe, nhưng thằng KTVAuto (tên nó là Nguyễn Quang Huy) thì em không thể quên nó được. Việc quan trọng bậc nhất bây giờ là em làm thủ tục cho em Tuc lăn bánh. Nhưng việc quan trọng hơn nữa là em cần thu xếp để em có chứng cứ ngoại phạm trong thời gian tới! (y)

P/S: Gửi lời ngỏ đến cụ Lesi (em nói chuyện ngoài lề để anh em biết thôi, không cần cụ phải bận tâm). Cái xe nhà cụ được rước về VN (tuy trễ nhưng vẫn còn may mắn là về được VN) có phần đóng góp không nhỏ là tiền đặt cọc của 1 cơ số anh em mê Tuctuc (Theo em biết đâu chừng gần 1,5 tỷ đồng). Thằng KTVAuto nó không có đồng nào cả nên để lấy được 1 em Tuc về không biết nó đã lừa bao nhiêu người - trong đó có em!
Khổ thân bác quá ạ..........:^)

Vậy cuối cùng là nhà bác lấy túc rồi và phải mất thêm tiền ạ??? :102:

Đan Lê

Xe máy
Thảo nào em thấy KTVAuto mất mặt, ko thấy sủi bọt gì cả (y)

xedieu

Xe cút kít
Khổ thân bác quá ạ..........:^)

Vậy cuối cùng là nhà bác lấy túc rồi và phải mất thêm tiền ạ??? :102:
Vâng, em phải lấy với giá theo kiểu giao xe ngay (giá xe và tỷ giá của tháng 11) ở salon khác chứ không phải giá xe theo kiểu đặt cọc từ tháng 9! Và phải lấy lên LMX, tiền đội lên khá nhiều - nhưng mà LMX thì thích hơn cụ ạ! :)

bugi99

Xe tải
Em chào các cụ,

.
.
.
.
.
.

Chia buồn với cụ. Thôi coi như là của đi thay người cụ ạ.
Thế cụ đã đi đăng ký được chưa

xedieu

Xe cút kít
Thanks cụ chia sẻ. Mất nhiều nhất là mất thời gian cụ ạ, và cái cảm giác mình đi mua xe mà bị nó khinh không thèm tiếp chuyện, không thèm nghe phone, không thèm trả lời mail hay tin nhắn. Chim cú lắm... http://otofun.net/showthread.php?p=2728692&posted=1#post2728692

Em đang lo thủ tục trước bạ cụ ạ! Các cụ cho em hỏi thêm trên biểu thuế con Tucson 2010 này nó ghi như thế nào? Ông anh em bảo biểu thuế bây giờ mới chỉ có:
- Dòng Tucson 2.0 2wd
- Dòng Tucson 2.0 4wd
- Dòng Tucson 2.2 2wd số sàn

Nhìn qua thì em đoán là không có em IX rồi phải không các cụ?

duclm

Xe tải
Website
www.vnexpress.net
Thanks cụ chia sẻ. Mất nhiều nhất là mất thời gian cụ ạ, và cái cảm giác mình đi mua xe mà bị nó khinh không thèm tiếp chuyện, không thèm nghe phone, không thèm trả lời mail hay tin nhắn. Chim cú lắm... http://otofun.net/showthread.php?p=2728692&posted=1#post2728692

Em đang lo thủ tục trước bạ cụ ạ! Các cụ cho em hỏi thêm trên biểu thuế con Tucson 2010 này nó ghi như thế nào? Ông anh em bảo biểu thuế bây giờ mới chỉ có:
- Dòng Tucson 2.0 2wd
- Dòng Tucson 2.0 4wd

Em nghĩ thì thuế sẽ áp thuế xe cụ theo biểu xe Tucson 2.0 2wd

manhodessa

Xe tải
Thôi cụ xedieu có xe vui rồi ... hehe nhưng bao ngày mong ngóng chắc giờ bác yêu em Tucson vãi nhỉ (b)

xedieu

Xe cút kít
Em nghĩ thì thuế sẽ áp thuế xe cụ theo biểu xe Tucson 2.0 2wd
Trong đấy nó ghi là Tucson đời 2009 cụ ạ, không có chữ IX! :102:
Nói thật là trên giấy tờ xe em cũng chưa biết nó ghi 2009 hay 2010?

tungnam

Xe đạp

- Dòng Tucson 2.0 2wd
- Dòng Tucson 2.0 4wd

Xin được chúc mừng bác đã có vợ 2 mới.
Hic hic, xin chia buồn với bác vì đã dính vào lưới của thằng nợn KTV.
Phùuuuuuu, amen, thật may cho nhà em quá, suýt nữa cũng dính vào lưới của thằng KTV, nghe nó hót, thổi, lên cty nó gặp gỡ, các kiêu các kiểu ... nhưng vấn đề là vì mót xe quá nên không thể đợi được theo kiểu làm ăn của nó. Thế là phi ra Hoàng Gia, đặt cọc - 4 ngày sau có xe vi vu roài.
2/11 đặt cọc, 5/11 lấy xe về, 13/11 có giấy tờ, 18/11 đăng ký xong.

Em chỉ bực mình chuyện đăng ký thôi, có được giấy tờ, nhờ chú sâu giới thiệu với đồng chí cò đăng ký.
Tổng thiệt hại hết 44tr tiền thuế trước bạ, chi phí cò, đăng kiểm, ... + 2tr tiền biển là xong (cò đóng thuế trước bạ hết xấp xỉ 34tr - em xem hóa đơn). Em bực là vì cò hứa làm xong trong 1 ngày nhưng cuối cùng là 3 ngày từ T2 đến 4h15 chiều thứ 4 mới xong, bực hết cả mình, hỏng bao nhiêu việc, mất thời gian chờ đợi ...
Có 1 cái đỡ bực mình là nộp ít thuế hơn. Biểu giá bọn thuế áp là 860tr đấy các bác ah. Tính ra riêng thuế trước bạ là đã xấp xỉ 51tr roài.

Thôi, cuối cùng mọi việc cũng đã xuôi chèo mát mái, xong xuôi cả rồi ...
Hẹn các bác ngày off HTC!