[Funland] Những kẻ bẳn tính thời A còng

anhtuan132

Xe buýt
Ơ thế cụ nghĩ con cụ nó bé suốt đời à ? Nó 18 đôi mươi rồi, sau này nó còn có gia đình, phải làm để nuôi cái mồm và nuôi vợ nuôi con, thế nó không tập rèn luyện xông pha thì sau này lấy kỹ năng đâu mà làm việc. Mà đã là công việc thì bất kỳ công việc gì cũng có thể ảnh hưởng tới sức khỏe cả. Cụ tưởng ngồi phòng lạnh mà không bị bệnh á ? Ngồi suốt ngày từ ngày này qua ngày khác nếu không có chế độ tập luyện thể dục + ăn uống điều độ cũng đẻ ra ối bệnh đấy.
Hình như cụ ko đọc mà trả lời ngay hay sao ấy.Xin phép cụ,em dừng câu chuyện ở đây.1 lần nữa cám ơn cụ đã quan tâm.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
đã là TÌNH NGUYỆN lại còn đòi chế độ thì là kiểu tình nguyện gì?
Cảm ơn bờ dồ. Thanh niên tình nguyện chưa bao giờ đòi chế độ cho họ, nhưng việc có những chế độ cho thanh niên tình nguyện khi gặp rủi ro là việc nên làm của những người hoạch định chính sách.

freechoice

Xe tăng
Theo cụ thì kiểu quan chức nào sẽ phải đứng tóm tay nhau trên đường phơi nắng thay cho các bạn sinh viên ấy?
Cụ nêu được đích danh loại quan chức của hiếm đó em tình nguyện trồng cây chuối đi bộ 2 vòng quanh Hồ Gươm:D
Đưa con người ra làm hàng rào phân cách thế là ngu ngốc. Sao không thay bằng thứ khác như hàng rào sắt. Sao cụ cứ nằng nặc phải là con người nhỉ.

HuyArt

Xe lăn
Đưa con người ra làm hàng rào phân cách thế là ngu ngốc. Sao không thay bằng thứ khác như hàng rào sắt. Sao cụ cứ nằng nặc phải là con người nhỉ.
Vì con người thì đáp ứng được những mục tiêu mà hàng rào sắt không làm được
Trên các nẻo đường khắp VN có hàng triệu mét hàng rào, nhưng đôi chỗ, đôi lúc vẫn cần phải có hàng rào sống dùng cho các sự việc phức tạp hơn

freechoice

Xe tăng
Bản chất con người ư? đôi khi nó lộ thiên ra ngoài cả đấy.
Em tích phân thế này cụ thấy có ổn không? nếu không ổn thì tha lỗi cho em nhé
Nick của cụ là nick âm binh, lấy nick đó để tranh luận với các nick khác đã là không chính danh quân tử rồi. Em rất cảm thông nỗi niềm và tâm tư với vân mệnh đất nước của các cụ, nhưng góp ý là các cụ đừng đặt tên nick gắn liền với chính trị, hoặc các sự kiện, địa danh, tên người gắn liền với những vụ gây xáo trộn chính trị. Nó dễ gây hiệu ứng nghi ngờ các cụ là loại DLV định hướng mọi người. Trên diễn đàn mình không welcom chuyện đó.
Tranh luận thì gay gắt hoặc xỏ xiên nhau thoải mái, nhưng tuyệt đối không ám chỉ, soi mói, hoặc đưa ra các giả thuyết ghê rợn nhằm vào bố mẹ, con cái, đời tư của đối phương. Cái này vừa hèn hạ vừa gây sự ức chế không đáng có và là nguyên nhân gây ra các cuộc cãi vã không kiểm soát về ngôn từ.
Em thích kiểu ăn nói băm bổ, vừa hoạt náo vừa tuân thủ theo phương pháp tập kích não để khiến mọi người hăng hái hơn. Nhưng như thế không đồng nghĩa với việc thỏa hiệp với các hành động khiêu khích tấn công bằng các chiêu thức đầu đường xó chợ.
Chúc cụ có kỳ nghỉ cuối tuần thư giãn và gặp nhiều may mắn
Cả comment dài chỉ để đả kích cá nhân. Cụ manly lắm.
Còn vụ âm binh. Cụ nghĩ em là cái bóng của ai nào? Em chờ tin cụ.

HuyArt

Xe lăn
Cả comment dài chỉ để đả kích cá nhân. Cụ manly lắm.
Còn vụ âm binh. Cụ nghĩ em là cái bóng của ai nào? Em chờ tin cụ.
Cụ nhầm rồi, em có cách nói đặc trưng như vậy. Em mà chửi hay đả kích cá nhân, đảm bảo rằng công tằng tổ tỉ lý bá cường hào lao công hót rác bác học chợ người... cứ gọi là cắm mặt vào ngọc kê mà cầu nguyện. :))

B

Banned_U000001

[Đang chờ cấp bằng]
Đúng hay sai thực tế chứng minh rồi đấy thôi. Từ khi báo chí lên tiếng là dừng ngay chuyện lấy SV làm hàng rào sống, Thành đoàn thì lên tiếng không có chủ trương như vậy. Nói nhiều làm gì các cụ ơi, mấy chẩu tre nó lại vang cho đỏ *** =))

NNS

Xe ngựa
Không phải nhân danh tốt đẹp, tình nguyện mà được làm. Lừa tha thiết cấm tiệt cái hàng rào thịt kia. Quá rủi ro.
Các bác bênh vực sinh viên tình nguyện kia đạo đức giả bỏ xừ. Việc phân luồng duy trì tình trạng lưu thông có cơ quan chức năng. Việc del gì lấn sân.
Nhớ vụ tắc đường Trường Chinh có ông sinh năm 85 cởi trần vác điếu cày dẹp đường xong rồi bật xới về Bắc Giang.
Sinh viên hơn người ở trí tuệ,hành động xuẩn ngốc kia nên cấm tiệt. Tính mạng con người là trên hết @ Lừa đọc câu này trên ô tô Phương Trang trên đường về Nam Định.
ờ, những năm 75 mà tính việc oánh giặc cứ để cho bên bộ đội nó làm cho đúng chức năng nhiệm vụ, lại pro thì giờ chắc chưa oánh nhau xong hoặc xong béng rồi cũng nên, còn mỗi thằng Cuba thức canh hòa bềnh thế giới=))

HuyArt

Xe lăn
Đúng hay sai thực tế chứng minh rồi đấy thôi. Từ khi báo chí lên tiếng là dừng ngay chuyện lấy SV làm hàng rào sống, Thành đoàn thì lên tiếng không có chủ trương như vậy. Nói nhiều làm gì các cụ ơi, mấy chẩu tre nó lại vang cho đỏ *** =))
Thành đoàn trả lời như vậy là đúng rồi, cái này là Tổng hội sinh viên kết hợp với các lực lượng khác tiến hành. TƯ đoàn/thành đoàn hỗ trợ các chương trình hoạt động xã hội của SV chứ nắm quyền quản lý các bạn sinh viên phải là Tổng hội SV VN(Tại HN thành đoàn không nhất thiết là nơi xây dựng các chủ trương làm hàng rào sống) cụ ạ. Họ tạm dừng vì mục tiêu đã thực hiện xong, chứ sang năm có khi lại tiếp tục.
Nhiều cụ mà cụ gọi là trẻ trâu em gặp ngoài đời là những người đứng tuổi, thành đạt, hiểu biết...nói khách quan thì nhiều cụ trẻ trên này làm con cháu hay người ăn kẻ ở cho các cụ ấy còn không xứng. Việc các cụ ấy tranh luận bình đẳng trên này cũng đã là sự hạ cố hết mức rồi

freechoice

Xe tăng
Cụ nhầm rồi, em có cách nói đặc trưng như vậy. Em mà chửi hay đả kích cá nhân, đảm bảo rằng công tằng tổ tỉ lý bá cường hào lao công hót rác bác học chợ người... cứ gọi là cắm mặt vào ngọc kê mà cầu nguyện. :))
Cụ cứ ngoa ngắt nữa đi. Cụ càng chửi em càng thấy cụ manly. Sự ngoa ngoắt của cụ em ghi nhận. Chứ tác dụng em sợ rằng không như cụ vẫn tưởng đâu ạ. Cụ cứ tiếp đi. Em xin nghe.

Lò Văn Lột

Xe tải
Chưa rõ cụ nói về ai. Giả dụ nói về em thì thực hiện chủ trương phê và tự phê thì em thấy mình thù dai thật
Hồi sang Thái chơi, em trả thù dân tộc 1 con bé có bố Trung Quốc mẹ Việt Nam liên tùng tục, hết trả thù ban ngày lại trả thù ban đêm. Về ngẫm lại thấy mình đúng là vừa yêu nước vừa giỏi chống kẻ thù(Xem ảnh trên ĐT thì mẹ cô bé khá xinh, bố thì trông như thằng ba gác, thế nên em thấy thích yêu nước hơn là trả thù):D
Cho hỏi cụ bao tuổi vậy, giọng điệu khá trẻ trâu

HuyArt

Xe lăn
Cho hỏi cụ bao tuổi vậy, giọng điệu khá trẻ trâu
Em mặt phụ huynh nhưng củ quả vẫn học sinh lắm. keke
Tuổi bạn gái em kéo dài từ 1964 đến 1995 nhiều lúc ngẫm lại chả biết mình già hay trẻ. Nếu cụ nhất quyết cho rằng em là trẻ trâu thì có lẽ đúng thế thật:D

B

Banned_U000001

[Đang chờ cấp bằng]
Thành đoàn trả lời như vậy là đúng rồi, cái này là Tổng hội sinh viên kết hợp với các lực lượng khác tiến hành. TƯ đoàn/thành đoàn hỗ trợ các chương trình hoạt động xã hội của SV chứ nắm quyền quản lý các bạn sinh viên phải là Tổng hội SV VN(Tại HN thành đoàn không nhất thiết là nơi xây dựng các chủ trương làm hàng rào sống) cụ ạ. Họ tạm dừng vì mục tiêu đã thực hiện xong, chứ sang năm có khi lại tiếp tục.
Nhiều cụ mà cụ gọi là trẻ trâu em gặp ngoài đời là những người đứng tuổi, thành đạt, hiểu biết...nói khách quan thì nhiều cụ trẻ trên này làm con cháu hay người ăn kẻ ở cho các cụ ấy còn không xứng. Việc các cụ ấy tranh luận bình đẳng trên này cũng đã là sự hạ cố hết mức rồi
Xin thưa là có thể với cụ 1 vài người là biểu tượng của thành đạt, hiểu biết nhưng lại là rất bình thường với người khác. Mỗi người một quan điểm, tỷ như tầm cỡ cụ thấy J.Lo mới đủ nhưng em chỉ cần Ngọc Trinh thôi là xoắn lắm rồi.

À mà em nói vu vơ thế, sao cụ nghĩ ngay ra nhiều cụ nhỉ. Em nói ai thế nhỉ :D

Chỉnh sửa bởi quản trị viên: