[Funland] Những kỹ thuật gian lận trong cuộc sống.

meomun346

Xe container
Đúng đấy, thời chúng em cũng nói bậy cực kỳ luôn. Em cũng được giáo dục dưới mái trường giống cụ.
Ho ho, các cụ nói bậy đừng đổ cho mái trường nhá. Em cũng được giáo dục dưới mái trường giống các cụ. Nhưng em ăn nói rất chuẩn mực, hầu như mấy tháng mới nói bậy 1 lần (do em cố tình). Không bao giờ bị buột miệng văng tục.

meomun346

Xe container

laixeboxit

Xe điện
Đọc mãi mà không thấy cụ nào nói đến nguyên nhân dẫn đến việc con người trong XH này phải lừa nhau để sống. Khi nhỏ em thấy con người đối xử với nhau tốt lắm. À mà quên cũng gần 5 chục năm rồi.

Thichlinhtinh866

[Tịch thu bằng lái]
- Phà Tân Đệ xưa, mùa hè, họ bán củ ấu luộc (cho khách chờ phà). 1 cân = 0,75kg.
- Chợ cá Sầm Sơn buổi sáng. Mực tươi được lấy từ những hộp đông lạnh ngâm vào chậu nước (cái này là cả 1 dây chuyền, người ngâm, người bán). Cũng ở đây nên mang theo chai nước 0,5l = 0,5kg để thử độ nặng nhẹ của cân.
- Cửa hàng bán đồ đặc sản biển ở Mũi Né (trên đường về Phan Thiết). Nhiều người bán hàng rong thường ghé đến bán hàng cho khách du lịch. 1 cân táo = 0,7kg.
- Những chuyện khác như nói có món hồi môn, phải đóng 1 số tiền vào mới lấy được rồi cưa đôi số tiền hồi môn kia - gặp trên email, hoặc fb.
- Trúng số là xe tay ga SH - phải đóng tiền 20 triệu để xác nhận...
- Ông chú làm ở c ty sổ số, biết số trúng thưởng ngày mai...
Bác còn liệt kê đc chứ e chịu rồi. Ra đg tốt nhất ko va chạm lợi ích, cứ aa ee trịch dạo rồi về. Ko thì 99% đều hiện mặt mẹ con La.

Chỉnh sửa cuối:

Thichlinhtinh866

[Tịch thu bằng lái]
Cũng tại cc cứ thích nhìn v... TO cơ. :)) :)) :)) chị em mặc hàng độn lâu rồi cũng thấy bt, tuy rằng có hơi nóng 1 tị. Khi nào mặc áo dài, em cũng ... xài mà.
Ah v ... to chỉ là tò mò thôi ạ. Muốn biết thích hay ko cứ phải đưa tay sờ thử.. ( dĩ nhiển có cbi sẵn 200k).

Patriots

Xe lăn

Gạo nhập từ Ấn Độ nhưng bao bì là product of Vietnam

Phi Vũ

Xe hơi
Bạn bè em người trỏng nhiều, kể về thầy cô giáo thời trước 75 với sự vô cùng kính trọng, học sinh khoanh tay lễ phép với người nhớn là đúng đấy ạ.
Ôi giời, 5 năm trước em ra Ninh Bình chơi, gặp ông cụ họ hàng gần 90 tuổi đạp xe qua thăm, em tới khoanh tay cúi đầu "Con chào ông ạ"
Thế mà tới giờ cả làng cả họ còn nhớ tới em, chả hiểu. Em thấy đó là rất bình thường luôn.

Tuananhhau

Xe điện
Đi vào nhà hàng gọi con cá cân đo các kiểu. Đến khi bê món lên hỏi lòng cÁ đâu thì bảo đầu bếp vứt rồi. Cá nheo khoảng 5kg. Ko lẽ lại bắt đền con khác vì ông nào cg chỉ hóng dạ dày với gan. Mà cũng ko có đầu bếp quán nhậu nào lại đi vứt bộ lòng. 99% là con cá vẫn sống và khách ăn con đông lạnh

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]

Gạo nhập từ Ấn Độ nhưng bao bì là product of Vietnam
Thật hả Cụ, sao giống gạo gia công vậy?:))

myob

Xe tăng
Câu chuyện của em mới từ tuần trước chứ không lâu… chả là vợ 2 em tối nọ nó bị ngỏm mất 2 cái đèn cốt, cháy một bên xi nhan và trước đây lâu lâu thì cháy đèn chiếu biển số… thế là hôm sau em vội vàng mang ra cửa hàng điện âm thanh ô tô gần nhà… thay bóng xi nhan và đèn chiếu biển số trong phút mốt… quá đơn giản nhưng khi em nói về vấn đề cháy 2 đèn cốt thì anh thợ có mở nắp kiểm tra và sau một hồi nhìn trước ngó sau, hội ý với đồng nghiệp thì bảo của em bị cháy cả hai bóng… thay mấy hơn 3 củ. Em có hỏi là chắc chắn cháy cả hai bóng không? Vì khó có thể hai bóng cháy cùng một lúc? Và bạn ấy bảo chắc chắn cháy…Em biết làm sao được… đành hẹn hôm sau đến thay vi chiều muộn… Sáng hôm sau em đánh xe qua chỗ khác và yêu cầu luôn: Em thay cho anh cái càu chì của bóng cốt… ola.. sáng lại như mới và hết 50k. Trong thời buổi này mọi thứ đều là cuộc đấu tranh sinh tồn giữa con mồi và kẻ săn mồi như thời rừng rú… nó chỉ qua được cách điệu hoá cho đẹp đẽ hơn nhưng nhân cách, lòng tự trọng hay đạo đức nghề nghiệp là cái thứ sa sỉ. Và nếu bạn trong khu rừng của kẻ săn mồi thì bạn hãy chuẩn bị mình sẽ là món ngon trong ngày của họ. Tuy nhiên chính những kẻ săn mồi đó khi đi vào khu rừng mà là lãnh địa con mồi đang ngự trị thì “ mày biết tay ông, mày vặt ông 3 củ giờ ông bắt mày nộp lại 6 củ”????

Mphu604

Xe máy
Em cũng không dám khẳng định cái này đâu ạ.
Nhưng nhiều lúc gas bình thường xong gắn bình gas vô bơm, mình cũng đâu biết là nạp sao đâu Cụ.
Tin tưởng với không rành nên nói sao nghe vậy thôi.
Đúng là chỉ có những thứ thợ mới biết đc

Phi Vũ

Xe hơi
Làm website, hay design logo,...

Thực tế công việc đôi khi chỉ 3 ngày là xong, nhưng treo hẳn 3 tháng cho khách sốt ruột, chứ làm xong sớm quá khách thấy không xứng đáng với đồng tiền...

meomun346

Xe container
Trẻ con ở trỏng bây giờ vẫn thế ý cụ.
Dạ con chào ba, dạ con chào chú. Khoanh tay, cúi đầu.
Thế mà không hiểu sao lớn lên thì lại láo thế.
Em ở Bắc cụ ạ, trẻ con khi đi học mẫu giáo đã biết vứt rác vào thùng. Vậy mà khi lớn lên, học cấp 3, chúng vứt rác khắp nơi. Cách đây hơn 10 năm, em có đến thăm giảng đường của trường ĐH Thái nguyên, cái nôi của các thầy cô giáo tương lai. Trên cửa sổ, trong ngăn bàn em vẫn thấy có những vỏ hộp sữa, chai nước, đồ ăn thừa...bảo sao học sinh chúng bừa bãi.

toyota219

Xe điện
Em rất dỡ cạnh tranh trực tiếp trong công việc, thấy hok thoải mái. Nhưng nhờ Cô thương mà cũng ăn theo tụi Mẽo 2008 với năm ngoái. Chứ trình như e có chăm chỉ cố gắng cũng chỉ tàn tàn thui😂😂😂