Những lỗi bẩm sinh và truyền thống của GM - Chevrolet Cruze

Winterrain

Xe tải
hóng, đang nhắm mà chưa dám mua vì thằng này bị ném đá nhiều quá

cruze vt

Xe tải
Chào các cụ,
Xe em Cruze LTz 2016, hiện nay xe chạy khi ở vòng tua 1500 nó cứ ì lại, đạp ga chẳng nhúc nhích, đạp mạnh thì vòng tua nhảy lên 2500-2700. Tại thời điểm vòng tua 1500 xe bị ồ, cảm giác có tiếng kêu của dây coroa bên ghế phụ.
Bác nào gặp giống trường hợp này chỉ em giúp ạ. Em đưa xe lên hãng 2 ngày mà chẳng phát hiện ra.
Đa tạ.
Cụ nói thợ kiểm tra cái pulley máy phát. Khi chạy ở vòng tour máy từ 1300-1500 rpm và tăng tốc thì tiếng ò ò khó chịu nó vọng từ khoang máy vào cabin nghe rất rõ. Cụ check nếu đúng bệnh thì mua cái pulley máy phát ở bên ngoài vào cho thợ họ thay. Trong hãng họ không bán pulley rời mà bán cả cụm máy phát luôn.

tranminhhoa

Xe tăng
Cruze chắc cũng bệnh giống captiva thôi, ecu điên bất kỳ :))

Fress

Xe máy
Các bác cho em hỏi ngu cái. LTZ 2011 mà máy làm mát nó chạy liên tù tì ko ngừng nghĩ thì có làm sao ko ? Vì theo em thấy 1 số xe khác thì khi nó làm mát đến 1 mức nào đó đủ rồi, nó sẽ dừng lại cho đến khi máy nóng là nó hoạt động tiếp ?

Hồ Nghĩa

Đi bộ
kinh thua cac cu, kinh thua cac bac, kinh thua cac mo : di xe cruze,
xin gop y chinh thuc ve xe cruze nhu sau :
1./ truoc khi di con xe cruze ltz 2014 nhu hien nay thi qua khu em da di chiec : camry, kia forte, civic, thi chiec xe cruze nay phai noi la te nhat .
2./ rat hay bi loi lat vat ..nhieu phat sinh hay xay ra, em chan em no vo cung., la xe cua ca nhan nen di rat can than va giu gin, tham chi em con khong giam mo may lanh nua ay.. di dung rat tu ton can than vay ma van phat sinh hong hoc, moi lan sua ton kem vo cung.
3./ ve loi xe thi xe cua em khong bi loi oa ga tuy nhien :
loi hu thu nhat : bo cam bien bi hu, da di thay (khi thay ben hang co nhan vien noi la dong xe nay hay hu cai nay- nghe xong chan luon)
loi hu thu 2 : khuyen cac bac dung co do den xe gi het- vi rat de dan den chay bong, tang pho va loi dien, dong nay khi rua dung co mo capo len rua la cac bac xong phim voi em do luon day. khi gat nuoc khong hoat dong thi can mo capo va kiem tra xem may cai mạch gan chat chua neu chi can ho chan mach la no dung im, nen xem va tim hieu truoc chu neu khong mang vao hang la cai gi cung phai tien va tien day.
loi thu 3 la xe di hay giat giat, du rang di cham hay dap ga deu (cai nay dung bac nao noi la em di khong quen va chua biet cach su dung nhe-truoc khi di no em da di it nhat 3 loai xe khac nhau vao nhieu nam truoc roi- thuong xuyen di tinh hay pho em deu ranh het) loi thu 3 nay may xe da di khong he bi dau nha
loi thu 4 : vi no chay phan mem dieu khien nen chi can hong hoc lai mang di cai dat , cai nay rat mat cong va ton kem thoi gian, thay do cua hang thi dat khong thong dung nhu toyota
loi thu 5 : loi ABS -cai nay hay bi o dong xe nay.
loi thu 6: noi that la cai xe nay la cua usa nen thiet ke theo khi hau cua my- trong khi do viet nam thi nong nên neu cung di 100km thi sau khi den noi xe nay luon luon rat nong hon so voi xe khac, va em phai thuong xuyen mo capo cho xe duoc mat (duong nhien dau nhot moi thu em deu thay dung thoi ky)
1 yeu to khac la : dong xe nay uong xang khiep qua hichic... do xang lien tuc ay...

noi tom lai : du em dang di no - nhung ban than em khuyen chan thanh cac bac neu co mua xe thi dung mua dong nay- noi chung la te.

tuy nhien cung co diem manh nhat dinh la :
1./ xe chay em, cai nay thi nhieu nguoi di xe deu noi la xe chay em
2./ cach am rat tot- nhieu nguoi da va dang di xe han quoc khi di xe em deu noi la cach am tot - khong on - cai nay thi ok
3./ dang xe dep, noi that cung rat ok- nhin kha phong cach...

tuy nhien neu mua xe thi cung chang ai giau co de phi pham ma con phai cham soc xe, nen vi the hay chon xe it hong vat- theo em thi : civic hoac toyota thi hien tiong hong vat la it va tot hon rat nhieu (du em dang di cruze nhung em van che no va khuyen la nhu vay )
Em tính mua 1 chiếc LTZ cũ mà nghe bác nói sợ quá.!!!

Babanh.1/2

Xe tải
Các bác cho em hỏi ngu cái. LTZ 2011 mà máy làm mát nó chạy liên tù tì ko ngừng nghĩ thì có làm sao ko ? Vì theo em thấy 1 số xe khác thì khi nó làm mát đến 1 mức nào đó đủ rồi, nó sẽ dừng lại cho đến khi máy nóng là nó hoạt động tiếp ?
Xe cụ chắc trục trặc cảm biến rồi

vulam8085

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi tí nhé. xe em bị lỗi như sau: cứ bấm mở hay tắt chìa khóa từ là cố sau củng mở luôn. vậy nhờ các bác chỉ cho em các giải quyết với, chán quá các cụ à.

bachikho

Xe tải
Các cụ cho em hỏi tí nhé. xe em bị lỗi như sau: cứ bấm mở hay tắt chìa khóa từ là cố sau củng mở luôn. vậy nhờ các bác chỉ cho em các giải quyết với, chán quá các cụ à.
coi chừng chập công tắc mở, xe e ngắt luôn dây đó, mở bằng chìa

tuanduaxe

Xe máy
e thấy xe này hơi hơi lạc hậu về đồ với các hãng hay sao ấy, đc cái rẻ

trunggthn

Xe hơi
Xe Cruze Ls của em tự nhiên điều hoà không chạy. Sáng ra nổ máy mà nó không có chút gió mát nào luôn. Nổ máy khoảng 15p thì tự nhiên lại mát. Chạy đc tầm gần 1 tháng thì sáng nay lại ko có điều hoà. Mặc dù đã chạy tầm gần 1h rồi. Giờ hiển thị nhiệt độ bên ngoài nó lại hiện ra ntn? Có bác nào có kn chia se giúp e với

7030

Xe buýt
Em chạy cdx 2009. Dạo này khoái cái cruise control, muốn lắp mà k biết chất lượng thế nào. Cụ nào xài rồi review em mấy dòng với.

389.83

Xe đạp
kinh thua cac cu, kinh thua cac bac, kinh thua cac mo : di xe cruze,
xin gop y chinh thuc ve xe cruze nhu sau :
1./ truoc khi di con xe cruze ltz 2014 nhu hien nay thi qua khu em da di chiec : camry, kia forte, civic, thi chiec xe cruze nay phai noi la te nhat .
2./ rat hay bi loi lat vat ..nhieu phat sinh hay xay ra, em chan em no vo cung., la xe cua ca nhan nen di rat can than va giu gin, tham chi em con khong giam mo may lanh nua ay.. di dung rat tu ton can than vay ma van phat sinh hong hoc, moi lan sua ton kem vo cung.
3./ ve loi xe thi xe cua em khong bi loi oa ga tuy nhien :
loi hu thu nhat : bo cam bien bi hu, da di thay (khi thay ben hang co nhan vien noi la dong xe nay hay hu cai nay- nghe xong chan luon)
loi hu thu 2 : khuyen cac bac dung co do den xe gi het- vi rat de dan den chay bong, tang pho va loi dien, dong nay khi rua dung co mo capo len rua la cac bac xong phim voi em do luon day. khi gat nuoc khong hoat dong thi can mo capo va kiem tra xem may cai mạch gan chat chua neu chi can ho chan mach la no dung im, nen xem va tim hieu truoc chu neu khong mang vao hang la cai gi cung phai tien va tien day.
loi thu 3 la xe di hay giat giat, du rang di cham hay dap ga deu (cai nay dung bac nao noi la em di khong quen va chua biet cach su dung nhe-truoc khi di no em da di it nhat 3 loai xe khac nhau vao nhieu nam truoc roi- thuong xuyen di tinh hay pho em deu ranh het) loi thu 3 nay may xe da di khong he bi dau nha
loi thu 4 : vi no chay phan mem dieu khien nen chi can hong hoc lai mang di cai dat , cai nay rat mat cong va ton kem thoi gian, thay do cua hang thi dat khong thong dung nhu toyota
loi thu 5 : loi ABS -cai nay hay bi o dong xe nay.
loi thu 6: noi that la cai xe nay la cua usa nen thiet ke theo khi hau cua my- trong khi do viet nam thi nong nên neu cung di 100km thi sau khi den noi xe nay luon luon rat nong hon so voi xe khac, va em phai thuong xuyen mo capo cho xe duoc mat (duong nhien dau nhot moi thu em deu thay dung thoi ky)
1 yeu to khac la : dong xe nay uong xang khiep qua hichic... do xang lien tuc ay...

noi tom lai : du em dang di no - nhung ban than em khuyen chan thanh cac bac neu co mua xe thi dung mua dong nay- noi chung la te.

tuy nhien cung co diem manh nhat dinh la :
1./ xe chay em, cai nay thi nhieu nguoi di xe deu noi la xe chay em
2./ cach am rat tot- nhieu nguoi da va dang di xe han quoc khi di xe em deu noi la cach am tot - khong on - cai nay thi ok
3./ dang xe dep, noi that cung rat ok- nhin kha phong cach...

tuy nhien neu mua xe thi cung chang ai giau co de phi pham ma con phai cham soc xe, nen vi the hay chon xe it hong vat- theo em thi : civic hoac toyota thi hien tiong hong vat la it va tot hon rat nhieu (du em dang di cruze nhung em van che no va khuyen la nhu vay )
Hình như cụ này đang bán hàng cho Toyota thì phải, làm gì có cái xe nào mà một mình nó ôm hết các lỗi tổng hợp của một gara mà họ từng gặp trên các loại xe đã vào sửa. Tôi đang đi xe LS 2011 đến nay mới tuy mới được 7 vạn nhưng khi 5 vạn cũng bị òa ga, xong bảo dưỡng họng gió là xong. Vì xe nặng mà công xuất nhỏ lên họ thiết kế bù ga tự động lên hay dính lỗi òa ga. Tôi chỉ ân hận 2 việc
1 là thay màn hình DVD xong nghe âm thanh như đấm vào tai ( âm thanh theo xe thì Camry ko bằng ) định lắp lại nhưng tiếc, vì thực ra trong thiết kế xe rất hiện đại, có điều Việt nam mình cắt bớt để giảm giá thành nhưng nó vẫn ở trong xe. Khi lắp DVD xong trên màn hình nó thông báo thêm nhiều thứ lại thấy hay hơn nữa lắp được cam lùi.
2 độ đèn gầm ko đúng lên mới bị quá tải chết hộp điều khiển điện thay mất 12 triệu đầu năm 2018. Đúng ra khi đèn độ thêm thì phải lấy trực tiếp từ ắc quy đóng mở bằng rơ le, chỉ có tín hiệu đóng mở rơ le mới được lấy từ đèn theo xe.
Còn lại chỉ thay dầu, lốp, bảo dưỡng định kỳ, đổ xăng là chạy. Xăng thì như hè 2018 tôi chạy chỉ chạy từ trung tâm Hà nội về quê 50 km, ở quê chỉ chạy vớ vẩn tý thôi rồi lại về trung tâm Hà nội, cứ thế 2 tuần 1 lần, ko lang thang sau gần 2000 km tổng hợp lại máy báo 6,6 lit/100km. Mà điều hòa ko tắt, vậy tôi cho rằng không phải là tốn xăng.

389.83

Xe đạp
Cụ nào giải thích hộ phát sao thay acqui to thì xe lại chạy bốc? Nhà cháu nghĩ mãi không ra!:-o
Lâu rồi không hóng mà nay vào thấy các cụ '' nói bịa như thật ''. Cho dù cái ăc quy có to như cái bàn hay là cái ắc quy xe máy, khi đủ điện mà cắm cái bóng 35 W vào thì nó vẫn sáng như nhau, chỉ khác nhau về thời gian cái nào bé thì nhanh hết điện thôi.