Những lỗi bẩm sinh và truyền thống của GM - Chevrolet Cruze

vanthiho

Xe đạp
theo em nghi truong hợp của bác là do di tu tu do tắc đường dài nên xe đi băng côn, khi gặp chướng ngại vạt đạp hết côn se chết máy.
VO hang noi chung no tang ga anti len 1 ti la het bi ngay.

Ga_1981

Xe đạp
chính xác xe em cũng bi, nhung chua thay doang. cu khắc phục rồi thì post cho anh em xem nhe.
TEV nói:
Chết, xe em mới đi 2k, hôm Chủ nhật về quê rộng rãi mở nắp capo thấy bắt đầu có hiện tượng máy ẩm ẩm, nhưng vẫn còn nhẹ và ở vị trí khác (sâu sâu dưới máy chứ không phải trên mặt máy như cụ). Em lại đang nghĩ là nước ở đâu dò vào, hoặc bắn từ gầm lên. Có lẽ phải vào hãng phàn nàn vụ này để bảo hành thôi. Cụ đã khắc phục chưa? Kết quả thế nào rồi ạ?
Em đã thay gioăng đc 2 tuần rồi, tuần trước em đi rửa máy cho hết vết dầu cũ. Đến nay chưa thấy thấm ra nữa. Hy vọng là OK.
Đến dợt thay dầu tới cụ bảo service thay cho máy cái gioăng ở chân bulông, cũng đơn giản thôi, kết quả thì hên sui, chả biết thế nào.
Hôm em vào chỗ service tại nhà máy GM, có cụ Captiva cũng bị, thay gioang đến mấy lần vẫn bị, chả hiểu sao? Hay hàng GM hay bị lỗi này.

Chỉnh sửa cuối:

Ga_1981

Xe đạp
VO hang noi chung no tang ga anti len 1 ti la het bi ngay.
Vụ này đã nhiều cụ làm chưa ah? Em cung muốn tăng ga anti lên một chút, đi ở số 1, nhả hết côn mà xe cứ ì ạch, ko thoát xe.
Hôm vừa rồi em đi con Laccetti EX của ông anh, thấy nhả côn ra, xe bốc hơn xe mình~X(.

TEV

Xe hơi
Em đã thay gioăng đc 2 tuần rồi, tuần trước em đi rửa máy cho hết vết dầu cũ. Đến nay chưa thấy thấm ra nữa. Hy vọng là OK.
Đến dợt thay dầu tới cụ bảo service thay cho máy cái gioăng ở chân bulông, cũng đơn giản thôi, kết quả thì hên sui, chả biết thế nào.
Hôm em vào chỗ service tại nhà máy GM, có cụ Captiva cũng bị, thay gioang đến mấy lần vẫn bị, chả hiểu sao? Hay hàng GM hay bị lỗi này.
Vâng cảm ơn thông tin của cụ. Em sẽ làm theo cách của cụ.

TEV

Xe hơi
vụ đông đá cụ thay ngay cái cảm biến nhiet do gian lanh đi tâm 500 000 vnd nhé
Cái vụ đông đá dàn lạnh này cruze con nào cũng bị hả các cụ? Vì em chưa có cơ hội thử chạy hết công suất điều hòa nên chưa gặp. Nhưng nếu là bệnh cố hữu thì em sẽ học theo các cụ mà đi thay cảm biến nhiệt luôn cho chủ động. Mong các cụ chỉ giáo.

KhoaiLangVn

Xe buýt
Các cụ ơi, Cruze cua em moi chay 5k km, có hiện tượng bị thấm dầu máy ra. Em vào nhà máy GM thì máy anh ấy thay cho 4,5 cai gioăng ở chân bulông. Em định chiều nay em đi rủa máy cho hết vết dầu cũ, rồi xem có bị thấm ra nữa kô ~X(. Có cụ nào bị giống em kô, chia sẻ thông tin với. Em mới mua xe lần đầu kô có nhiều kinh nghiệm
e bị giống cụ, hôm qua vừa ra hiệu sửa xe bảo chú thợ vặn lại cái bulong, hnay e chưa kiểm tra, mấy cái gioăng đấy làm bằng cao su hay đồng hở cụ

Ga_1981

Xe đạp
e bị giống cụ, hôm qua vừa ra hiệu sửa xe bảo chú thợ vặn lại cái bulong, hnay e chưa kiểm tra, mấy cái gioăng đấy làm bằng cao su hay đồng hở cụ
Ko phải đồng, nhưng bằng cao su hay gì thi em cũng ko chắc. Cái gioăng cũ theo xe màu vàng nhạt. Nhưng thay mới lại là loại mầu xanh.

KhoaiLangVn

Xe buýt
nếu ko thay liệu có sao ko cụ nhỉ, vì lượng dầu thấm ra cũng ko đáng kể

Lovestory206

[Tịch thu bằng lái]
Em đi CDX đc 1 năm chạy 3 vạn,trước đó là mùa đông nên em thấy chạy điều hòa nóng rất tốt nhưng thật sự đến mùa hè thì em quá chán với cái điều hòa.Em đều phải chạy số 3 vì nóng nếu có người hàng ghế sau thì phải chạy số 5 hoặc lúc thì phải full vì nóng.Cái em nói ở đây là chạy quạt gió cao nên xe rất ồn gây khó chịu.Có bác nào đi CDX bị điều hòa lạnh yêu k ạ.Va 1 bệnh nữa là mặc dù em để lấy gió trog nhưng vẫn bị mùi vào xe cũng như tắc đường vị dính mùi xăng vào xe.Em đã kiểm tra và không bị chuột cắn nhé.Xe em đời 2011

pbinh979

Xe tăng
Em nghĩ đây là căn bệnh: chạy nhiều (1 năm 3 vạn --> mỗi ngày gần 100) --> lọc gió nhiều ---> bẩn lọc gió vì bụi và rác --> vệ sinh hoặc thay lọc gió điều hòa (200 k) là ổn.
Em đi CDX đc 1 năm chạy 3 vạn,trước đó là mùa đông nên em thấy chạy điều hòa nóng rất tốt nhưng thật sự đến mùa hè thì em quá chán với cái điều hòa.Em đều phải chạy số 3 vì nóng nếu có người hàng ghế sau thì phải chạy số 5 hoặc lúc thì phải full vì nóng.Cái em nói ở đây là chạy quạt gió cao nên xe rất ồn gây khó chịu.Có bác nào đi CDX bị điều hòa lạnh yêu k ạ.Va 1 bệnh nữa là mặc dù em để lấy gió trog nhưng vẫn bị mùi vào xe cũng như tắc đường vị dính mùi xăng vào xe.Em đã kiểm tra và không bị chuột cắn nhé.Xe em đời 2011

Lovestory206

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng thay bên Autocare chỗ nguyễn tuân rồi mà vẫn vậy.Nắng to em chạy 1 mình cũng phải đê 4 chẳng nóng k chịu đc,em thích đi mua đông vì thấy em nó khá êm và không ồn.Mùa hè thì hơi chán cái điều hòa.Còn lại em thấy xe khá là ổn

thanhdtcbl

Xe tải
Website
thietbinganhang.net
Chết, xe em mới đi 2k, hôm Chủ nhật về quê rộng rãi mở nắp capo thấy bắt đầu có hiện tượng máy ẩm ẩm, nhưng vẫn còn nhẹ và ở vị trí khác (sâu sâu dưới máy chứ không phải trên mặt máy như cụ). Em lại đang nghĩ là nước ở đâu dò vào, hoặc bắn từ gầm lên. Có lẽ phải vào hãng phàn nàn vụ này để bảo hành thôi. Cụ đã khắc phục chưa? Kết quả thế nào rồi ạ?
xe e cũng bị thế ( thấm dầu chỗ 2 ông cáo su trên mặt máy ) e xịt sạch lọc gió và vặn chặt ốc gió là ok, k còn hiện tượng thấm dầu nữa, cụ làm thử xem được không.

Duy Thắng

Xe hơi
Up lên nào..... mình thì chưa thấy j.

Lovestory206

[Tịch thu bằng lái]
Chịu nhiều lúc cũng là hên xui.Cụ bị thế này cụ bị thế kia nhưng vẫn có cụ chả bị gì cả.Vậy nên các cụ ăn ở cho tốt=))

thanhcong68

Xe đạp
Em nghĩ đây là căn bệnh: chạy nhiều (1 năm 3 vạn --> mỗi ngày gần 100) --> lọc gió nhiều ---> bẩn lọc gió vì bụi và rác --> vệ sinh hoặc thay lọc gió điều hòa (200 k) là ổn.
Bạn cho hỏi lọc gió điều hoà mua ở đâu có giá 200k chỉ cho mình biết với,xe mình cruze ltz.thank

delangthang

Xe máy
Nhà em đang định tậu cô vợ Chervolet Cruz nhưng nghe các cụ kể nhiều lỗi thế này cũng thấy sợ.

TEV

Xe hơi
xe e cũng bị thế ( thấm dầu chỗ 2 ông cáo su trên mặt máy ) e xịt sạch lọc gió và vặn chặt ốc gió là ok, k còn hiện tượng thấm dầu nữa, cụ làm thử xem được không.
Hôm nay em bảo thằng em cho xe vào nhà máy kiểm tra rồi. Thấy bảo không có gì đáng ngại. Để xem một thời gian nữa xem đã hết hẳn chưa. Em cảm ơn kinh nghiệm của cụ nhé.
Nhân tiện các cụ cho em hỏi tí: Xe màu đen thì dán kính như thế nào hợp lý nhất ạ? (sáng màu? tối màu? xanh trà? phản quang hay không nên?). Và các cụ đã chọn dán kính của hãng nào cho xe cruze của mình thế ạ? (Vkool? LLumar? Other..?)

vuonganh8691

Xe đạp
thanks cụ chủ thớt

thanglq

Xe tải
các cụ cho em hỏi cái này với, khi em mở cốp bằng cách ấn vào cái nút chỗ cửa cốp ý, thì nó ko bật ra ngay đâu mà nó cứ cạch cạch liên tục chừng 4-5 phát em phải ấn đi ấn lại 3-4 lần nó mới chịu mở. Còn mở bằng chia khóa thì có khi được khi không. Các cụ dự hộ em xem là lỗi gì ạ? Em nhiệt tình vod ạ :P

vangvot

Xe hơi
Xe E chả sao?

Không biết xe các bác thế nào. chứ xe e từ khi mua 11/2009 đến giờ vẫn tốt. Lac SE nhé. được hơn 30k rồi.
- Bị xì gaz 1 lần vì leo lề (lúc đó mới biết lái chưa canh được lề) đi hàn lại, OK .
- 1 lần mất điện hoàn toàn táp lô trung tâm, nguyên nhân là vì e lắp đèn gầm, mà nguồn điện e lấy trực tiếp từ hộp cầu chì trong xe, cho nên quờ quạng thế nào bị lỏng giắc, vào hãng bung nắp cắm lại, OK.
- về việc ăn uống: AVG tốc độ: 35km/h;
AVG km/l : 14,7km/l ~ 6,8 l/km
- ôm hết cua kêu kẹt kẹt thì xe nào cũng bị: ko thành vấn đề.
- òa ga: ko có.
- check engine chưa báo lần nào.
- Acquy chưa thấy suy suyễn gì và vẫn hoạt động tốt.
- Rửa máy thì khi nào thấy dơ quá, bảo thợ dùng nước chuyên rữa máy xịt vào chỗ nào không cấm.
- vv và vv ...
- điểm yếu duy nhất mà e thấy là dàn lạnh hơi yếu. mùa hè về đồng bằng thì phải lên số 3-4 và tiếng gió lớn.
Nói chung từ khi mua về tới giờ xe e chả sao cả, ngoài những lỗi do e tự gây ra. Còn lại thay thay đầu đổ xăng là vi vu. E YÊU CON VỢ 2 CỦA E.