Những lỗi bẩm sinh và truyền thống của GM - Chevrolet Cruze

Mr Tuan Huy

Đi bộ
Các bác giúp em với.
Xe em Cruze Ls 2010. Đi được hơn 8 vạn
Khoảng 3 tháng trước xe em bắt đầu có hiện tượng tự nhiên xe mất điện toàn bộ, mất hết đèn, còi, đèn taplo, chìa khoá không bấm được, chỉ duy nhất hiện đèn "check" trên taplo.
Lần đầu tiên đó e tháo ắc quy ra, để 1 lúc lắp vào xe lại bình thường, chạy được khoảng 2 tuần sau thì lại bị, lần này bị nhiều hơn, lặp lại trong quãng thời gian rất ngắn, đỉnh điểm là ngày bị 5 lần. Sau đó e kéo xe vào Cherolet Thủ Đô (cũ) nhờ các bạn kiểm tra thì kỹ thuật nói là không phát hiện lỗi gì, kỹ thuật tháo Bảng điện ra vệ sinh, lắp vào thì lại ngon lành được gần 1 tháng. Đến hôm 10/8/15 lại bị, bực mình quá mà k biết thế nào?
Bác nào đã bị lỗi như e chỉ bảo em với, chứ xe đang đi mà chết máy thì quá nguy hiểm.

Gừng

Xe container
Các bác giúp em với.
Xe em Cruze Ls 2010. Đi được hơn 8 vạn
Khoảng 3 tháng trước xe em bắt đầu có hiện tượng tự nhiên xe mất điện toàn bộ, mất hết đèn, còi, đèn taplo, chìa khoá không bấm được, chỉ duy nhất hiện đèn "check" trên taplo.
Lần đầu tiên đó e tháo ắc quy ra, để 1 lúc lắp vào xe lại bình thường, chạy được khoảng 2 tuần sau thì lại bị, lần này bị nhiều hơn, lặp lại trong quãng thời gian rất ngắn, đỉnh điểm là ngày bị 5 lần. Sau đó e kéo xe vào Cherolet Thủ Đô (cũ) nhờ các bạn kiểm tra thì kỹ thuật nói là không phát hiện lỗi gì, kỹ thuật tháo Bảng điện ra vệ sinh, lắp vào thì lại ngon lành được gần 1 tháng. Đến hôm 10/8/15 lại bị, bực mình quá mà k biết thế nào?
Bác nào đã bị lỗi như e chỉ bảo em với, chứ xe đang đi mà chết máy thì quá nguy hiểm.

bác thử thay acquy mới xem sao

Mr Tuan Huy

Đi bộ
Bác nào cao thủ chỉ giáo cho em với, đang tính sang tuần chạy xuống GM Ngọc Hồi hỏi xem họ có khắc phục được không.

Fisher

Xe hơi
Cụ chủ thay ngay acqui mới cho e, xe em cũng bị như vậy cách đây hơn 1 năm. Thay acqui mới chạy ko thấy bị lại nữa. Lúc đầu cho thợ kiểm tra toàn bộ hệ thống điện đều ok ko có lỗi gi, và acqui cung bình thường. E đã bị gián đoạn công việc mất 1 tháng khi em đến một gara sửa xe chỗ người quen giới thiệu thì bác thợ cũng là chủ luôn nói xe em hỏng acqui. Do dòng điện trong bình thỉnh thoảng bị đoản mạch nên gây ra hiện tượng như vậy. Bác Mr Tuan Huy thử như em xem sao

Chỉnh sửa cuối:

Mr Tuan Huy

Đi bộ
Cụ chủ thay ngay acqui mới cho e, xe em cũng bị như vậy cách đây hơn 1 năm. Thay acqui mới chạy ko thấy bị lại nữa. Lúc đầu cho thợ kiểm tra toàn bộ hệ thống điện đều ok ko có lỗi gi, và acqui cung bình thường. E đã bị gián đoạn công việc mất 1 tháng khi em đến một gara sửa xe chỗ người quen giới thiệu thì bác thợ cũng là chủ luôn nói xe em hỏng acqui. Do dòng điện trong bình thỉnh thoảng bị đoản mạch nên gây ra hiện tượng như vậy. Bác Mr Tuan Huy thử như em xem sao
Vâng, đầu tiên e cũng nghĩ là tại ắc quy nên đã kiểm tra, ắc quy vẫn ok, tuy nhiên theo ý kiến của các bác e cũng sẽ thay ắc quy mới xem thế nào. Đi cái xe k biết nó hỏng lúc nào tâm lý bất an lắm bác ạ. Cảm ơn bác đã quan tâm.

Mr Tuan Huy

Đi bộ
Bác cho em hỏi là trước khi thay ắc quy bác có làm gì không ạ? Lúc đó ac quy cũ của bác đã thay lâu chưa? Còn tốt không?

Gừng

Xe container
Vâng, đầu tiên e cũng nghĩ là tại ắc quy nên đã kiểm tra, ắc quy vẫn ok, tuy nhiên theo ý kiến của các bác e cũng sẽ thay ắc quy mới xem thế nào. Đi cái xe k biết nó hỏng lúc nào tâm lý bất an lắm bác ạ. Cảm ơn bác đã quan tâm.
1. aqui xe cụ chạy dc mấy năm rồi, nếu chạy dc 2-3 năm thì nên thay mới loại alas cọc chìm

2. Xe cụ có hay rửa máy ko?

Mr Tuan Huy

Đi bộ
Chưa thấy gặp cao thủ. Mới hỏi qua 1 bác ở gara, bác ấy phán là lỗi Hộp Đen.
E thì k tin lắm vì nếu là hộp đen thì ảnh hưởng toàn bộ xe chứ đi thế nào được, đằng này có khi cả tháng chả bị.
Mà một điều là càng đi chậm, đạp côn nhiều càng dễ dính.
Thế có phải là do tiếp xúc không các bác?

Fisher

Xe hơi
Bác cho em hỏi là trước khi thay ắc quy bác có làm gì không ạ? Lúc đó ac quy cũ của bác đã thay lâu chưa? Còn tốt không?
Em đã nhờ một cậu làm ở nhà máy GM Văn Điển dung máy quét lỗi 2 lần và ko tìm ra nguyên nhân. Khi đó acqui của em mới thay được 8tháng đèn hiển thị vẫn hiện màu xanh ạ. Nó thỉnh thoảng mới bị đoản mạch gây chết máy đột ngot và mất hết điện.

DangHoangDe

Xe điện
Em đã nhờ một cậu làm ở nhà máy GM Văn Điển dung máy quét lỗi 2 lần và ko tìm ra nguyên nhân. Khi đó acqui của em mới thay được 8tháng đèn hiển thị vẫn hiện màu xanh ạ. Nó thỉnh thoảng mới bị đoản mạch gây chết máy đột ngot và mất hết điện.
Để cụ ý đi check cho in tâm cụ ơi. :))

cau2germany

Xe hơi
Xe em cũng bị hết Accu rồi hay sao ấy, các cụ chuẩn đoán giúp em với. Xe em Cruze LTZ nhập 2011.

Xe em thi thoảng kẹt đèn phanh, cả ngày đèn sáng khi không để ý. Hôm tuần trước đỗ vào gara đã kiểm tra kỹ rồi mà lúc lấy ra đi không nổ được máy.

Nổ máy cái đầu thì bảng đèn hiệu sáng nhưng máy không nổ, nhấn vài ba cái nữa thì bắt đầu xuất hiện các đèn báo như : đèn check engine (chỉ báo vài s rồi sau cũng không báo nữa), đèn báo accu (cái này thì sáng mãi), đèn báo có hình chân đạp vào phanh hay số gì đó màu vàng (đạp phanh vài cái thì biến mất, lúc này chân phanh khá nặng) và quan trọng nhất là cái đèn hình cái oto có khóa hiện từ đầu tới cuối. Em search cái hình ôto có khóa trong manual thì thấy bảo là báo Antitheift, trường hợp mình dùng khóa không đúng của nó để khởi động xe... Về cái hình Antitheift các cụ xem file đính kèm nhé.

Hiện tượng là sau khi cố vài phát thì tịt hẳn ko có điện, khóa remote cũng vô hiệu, xe bắt đầu có hiện tượng lạ như tự bật đèn, xi nhan nháy, hộp số có tiếng kêu cạch cạch (mặc dù chưa hề nổ được máy).

Cụ nào chuẩn đoán hộ em với, em đang nghi là chết Accu rồi.

Thanks các cụ.

newcarens_vp88

Xe tải
Chào các Cụ. Em mới lấy Cruze LTZ 2015 nhưng đi ban đêm thấy đèn tối quá. EM hỏi các Cụ có cách nào làm sáng hơn không mà không phái độ đèn bi. Thanks!

duongtver

Xe tăng
Chào các Cụ. Em mới lấy Cruze LTZ 2015 nhưng đi ban đêm thấy đèn tối quá. EM hỏi các Cụ có cách nào làm sáng hơn không mà không phái độ đèn bi. Thanks!
Cụ đi Cruze LTZ 2015 cảm giác thế nào ạ, có lỗi lầm gì không ạ. Bật pha mà vẫn tối à cụ.

newcarens_vp88

Xe tải
Cụ đi Cruze LTZ 2015 cảm giác thế nào ạ, có lỗi lầm gì không ạ. Bật pha mà vẫn tối à cụ.
Vâng bật pha vẫn hơi tối. Xe mới nên chưa thấy gì cả. Cảm giác đầm chắc Cụ ạ!

xetrau1973

Xe hơi
Cụ chơi bóng NBR đi ạ ! Em đang dùng sáng gấp đôi lun!

Tuấn Rad

Xe hơi
đang định xúc Ltz 2015 mà các bác báo nhiều lỗi thế. Sợ nhỉ?