Những lỗi xảy ra trong quá trình sử dụng xe liberty việt.Nào hãy cùng nhau khắc phục

bennyvespa

Xe đạp
Các Bác cho e hỏi! Xe Li việt của e mua từ 2011 đến nay ko biết bình xăng có bị gì không mà đổ đầy xăng gần tới nắp nhưng kim xăng vẫn ko max được. Đi được vài ngày lại báo xăng sáng lên, khi ra đổ thì chỉ 70-80k là đầy! Có lần báo xăng sáng mà e chủ qan nghĩ còn xăng nên nó hết giữa đường và e phải dẫn bộ. Bác nào biết cách nào chỉnh lại kim báo xăng cho Chiếc Li ie này không, chỉ e với ạ!!! Cám ơn bác trước nhé

ty_uke

Xe đạp
chắc có nước tháo bỏ cái chống nghiêng ra thì hết thôi bác ợ. Chứ nâng lên cao qá e chống chân k tới :))

Minh Tu

Xe buýt
Cho e hỏi , xe liberty e cứ để 1 ngày k đi là đề k được , kiểu như là hết bình . e vừa sạc hqa để đến chiều hnay lại đề k nổ vậy ạ ??? Trong khi đó bình e vừa ms thay bình mới ạ ...

kurt_nightmare

Xe tải
Cho e hỏi , xe liberty e cứ để 1 ngày k đi là đề k được , kiểu như là hết bình . e vừa sạc hqa để đến chiều hnay lại đề k nổ vậy ạ ??? Trong khi đó bình e vừa ms thay bình mới ạ ...
hỏng cục nạp/sạc cụ nhé. Bình vừa thay mà lại hết thfi chỉ có do cục nạp/sạc này thôi ợ, nặng nữa thì do bộ điện.
Bác ra CH bảo nó tháo cục nạp ra đo thử dòng, nếu ko hỏng thì do bộ điện

tuan.bds

Xe hơi
XE này đi kêu phè phè, uống xăng như nước lã, bán thì mất giá

bravo87

Xe hơi
M
Cụ đọc hoặc search trên 4r đi trước khi hỏi.
1/ Chuyện đấy là bt, xe nào xong chạy chả nóng ...bô nó kêu tạch tạch, tí là hết.
2/ Xin nhan tự bật là do mở cốp xe chạm vào xin nhan nên khi mở máy nó tự kêu.
3/ Nên dùng xăng A95, em chạy a95 suốt, phát nào duyệt phát ấy \m/
Cụ nói chuẩn luôn

jinkoi

Đi bộ
E cũng đang có 1 em Ie bị bệnh nan giải.AE nào có hướng khắc phục hay sửa chữa gì hay giúp em với !
Xe em đi tầm dưới 40km/h thì ko cảm nhận được có gì lạ ( Trừ quen xe quen với bệnh rồi ) Đi trên 40km/h dù tăng ga hay giảm ga đều gặp hiện tượng Gằn xe ( Như kiểu dây chuỷển động bị sát vào thành,xe gằn rung lên nhất là chỗ để chân ) mang ra hãng làm đủ mọi cách.Thay giảm chấn,làm lại côn củng,thay vòng bi láp kết quả vẫn bị :( Chán mang đi sửa rùi. AE ai gặp trường hợp vậy và có cách giải quyết vấn đề này chỉ em với ! Thank

jinkoi

Đi bộ
Mình cũng bị lỗi như mấy bác này, nói bọn KTV kiểm tra thì tụi nó nói là đặc điểm chung của dòng Pi, không sửa đc. Nghe sao chuối quá.
Có bác nào khắc phục được lỗi chưa cho mình xin ý kiến với.
Xe mình mới đi được 300km đã bị rồi.
Mình cũng bị thế đây ! 2 hnay đi sửa thay hết cái lọ cái chai cuối cùng đọc xong nghĩ lại. Bán xe

thonghang007

Xe đạp
Một lỗi kinh khủng nữa là nó uống xăng hơn em uống bia. :)), :))

thonghang007

Xe đạp
E cũng đang có 1 em Ie bị bệnh nan giải.AE nào có hướng khắc phục hay sửa chữa gì hay giúp em với !
Xe em đi tầm dưới 40km/h thì ko cảm nhận được có gì lạ ( Trừ quen xe quen với bệnh rồi ) Đi trên 40km/h dù tăng ga hay giảm ga đều gặp hiện tượng Gằn xe ( Như kiểu dây chuỷển động bị sát vào thành,xe gằn rung lên nhất là chỗ để chân ) mang ra hãng làm đủ mọi cách.Thay giảm chấn,làm lại côn củng,thay vòng bi láp kết quả vẫn bị :( Chán mang đi sửa rùi. AE ai gặp trường hợp vậy và có cách giải quyết vấn đề này chỉ em với ! Thank
Dòng xe này đi đường trường lỗi như vậy là chuyện bình thường cụ ạ

sevenco0l

Đi bộ
các bác ơi, xem hộ e TH này cái: e đi lib việt đời 2014 3v ie S:
- Xe e mới đi đc 7000km. mà đi khoảng hơn 5000km thì xe thấy một số vấn đề sau:
+ Đi liên tục 10km thì lúc dừng xe ( vẫn nổ máy) thì tiếng máy nó nổ giật cục: Như kiểu ì ì ì ì bịch ì ì ì ì bịch ì ì ì ì bịch .....
e có ra cửa hàng Pi thì nó tháo chỗ acquy ra đấu gì vào máy tính rồi chạy lại cái phần mềm gì gì ý. nó cài đặt lại trên máy tính khoảng 5-10p là song. ra xe nổ lại như mới mua. nhưng đi khoảng 1 thời gian tầm 300km thì nó lại như cũ. máy vẫn kêu ì ì ì ì bịch ì ì ì ì bịch ì ì ì ì bịch. cửa hàng cài cho e 2 lần rồi mà bây giờ vẫn bị.
Các tiền bối nào biết cách khắc phục bảo e với.

hungcoi009

Xe hơi
Các cụ giúp em liberty việt 125 của e dạo này đi đèn vàng nó cứ báo ( không phải đèn xăng) e nghe nói nó lỗi phum xăng. Vậy sửa thì có nhanh và tốn kém ko ạ

tony89vu

Xe đạp
Website
sonxephucan.com
xe lx mà không lắp thêm cái lót biển vào nó bắn lên tận đầu, xe lb không lắp vẫn được nhưng lắp vào thì đỡ hơn. chắc xe của bạn lắp chắn bùn sát lốp hơi cao ra tiệm sửa xe nhờ họ tháo ra chỉnh ôm lốp thêm chút chút là ổn hoặc bon pi lắp cho ban cái ốp lốp xe nhập rui.
nếu không chỉnh được thì hẵng mang ra số 3 tô hiến thành nhanh thôi mất khoảng 30 phút. khách quen thì free

tony89vu

Xe đạp
Website
sonxephucan.com
có thể do bạc treo máy tức là cục cao su bọc đồng để nối máy vào khung bị vỡ. nếu đã kiểm tra giảm chấn, côn, bạc treo máy không vấn đề gì thì lỗi ở bộ chế hòa khí, xe ie thì do các cảm biến tín hiệu đầu vào và các thiết bị đầu ra như kim phun, bu gi... các tín hiệu đầu ra và đầu vào có lỗi đèn check enginer sẽ báo sáng, nếu đèn check ko sang thì lỗi miu ( bộ chế điện tử ) sửa mất 500k ở số 3 tô hiến thành

tony89vu

Xe đạp
Website
sonxephucan.com
xe bạn bị lỗi miu rồi. tức là bị lỗi bộ chế điện tử hay trung tâm điều khiển đánh lửa và phun nhiên liệu. bạn có chạy đi chạy lại hay nâng cấp phần mềm 150 thì chỉ được vài hôm là bông dưng em nó lại khóc. đang đi có khí xe sua tông vào đuôi xe mình ì ì ì bịch ngay lúc lên ga sẵn sàng vượt mới ghê chứ.
nếu báo đề check thì còn nhẹ không có đèn check 99% thay miu. tốt nhất mang ra Tô Hiến Thành sửa mất khoảng 500k. cái này đáng ra pvn bảo hành nhưng bọn hãng toàn cò quay chạy đi chạy lại phần mềm mất cả time

tony89vu

Xe đạp
Website
sonxephucan.com
báo đèn vàng là đèn kiểm tra hệ thống điện động cơ. nếu cứ để đi có thể dẫn đến nguy cơ hảng nặng vì đèn này báo nhiệt độ động cơ tăng cao, van sas không hoạt động, hệ thống bôi trơn không làm việc, xéc mang dầu, xéc măng hơi gẫy, kẹt cũng báo đèn nhưng là hỏng nặng rồi, vỡ hộp thiếu nắp hộp chứa gió làm mát cưỡng bức cũng dẫn đến nóng máy báo đèn, cảm biếm lamda o xy khí xả chết, cảm biến rpm hay khiển chết nóng lên mới bị, hay máy phát mất pha...đủ cả. bạn đến số 3 tô hiến thành xem lại ngay nhé, nhẹ thì mất 450k, năng chắc khoảng 650k

sevenco0l

Đi bộ
Các bác ơi cho e hỏi vs. E đi con bản spot 2014 3vie.s mới đi đc 8000km mà từ lúc thay dầu náp mà đi nó cứ kêu lạch cạch như kiểu vỡ bi( e nghĩ thế) ra tiệm hỏi thì nó bảo không sao. Đi chậm nó kêu mà đau hết đầu. Lạch cạch vùng động cơ gần trục bánh sau. Ai biết chỉ dùm cách khắc phục với. E câm ơn ạ. Không phải TH lỗi vành. Ai có cao kiến thì bảo e vs nhé.

quân tùng

Xe đạp
Tình hình là các Cụ cho em hỏi tí
Mong hồi đáp ngay!
Xe em Liberty nhập
Dạo này nó khởi động rất khoa nổ
Và nổ rất to!
Em cứ phải ấn đề lâu và tăng ga
Do vậy kêu to và xoẹt xoẹt!
Các Cụ cho em hỏi nguyên nhân của noa là gì
Và biện pháp khắc phục với ạh
Thank vinamilk các Cụ!

queen66

Xe đạp
Các bác ơi cho e hỏi vs. E đi con bản spot 2014 3vie.s mới đi đc 8000km mà từ lúc thay dầu náp mà đi nó cứ kêu lạch cạch như kiểu vỡ bi( e nghĩ thế) ra tiệm hỏi thì nó bảo không sao. Đi chậm nó kêu mà đau hết đầu. Lạch cạch vùng động cơ gần trục bánh sau. Ai biết chỉ dùm cách khắc phục với. E câm ơn ạ. Không phải TH lỗi vành. Ai có cao kiến thì bảo e vs nhé.
đúng rồi cụ ơi , xe em cũng bị thế , đi chậm vào chỗ xóc , ngõ vắng nghe lach cạch to kinh khủng long xòng xọc .em đang bức xúc lắm đây xe mới đi đc 1300km , khả năng do láp đấy , phải ra hãng bắt bảo hành thôi.xe cụ mua ở đâu , lúc nào đi cùng ra hãng đi

Chỉnh sửa cuối:

sevenco0l

Đi bộ
đúng rồi cụ ơi , xe em cũng bị thế , đi chậm vào chỗ xóc , ngõ vắng nghe lach cạch to kinh khủng long xòng xọc .em đang bức xúc lắm đây xe mới đi đc 1300km , khả năng do láp đấy , phải ra hãng bắt bảo hành thôi.xe cụ mua ở đâu , lúc nào đi cùng ra hãng đi
ra hãng thì nó kêu không việc gì. nhiều xe kêu thế. Láp nó cũng bảo không sao.
đi chậm <30km/h là kêu lạch cạch khó chịu vãi. đi nhanh thì kêu bt. k biết có phải do dây curoa trùng không nữa.
chán dòng Pi này quá. biết thế mua SH việt đi còn đỡ tức hơn cái dòng này.