[Funland] Những mẩu chuyện vui, buồn của một cựu binh.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
( Em kể nốt chuyện buôn gạch)

- Hai thằng ôn này lươn bọn tao hơn một tháng.
- Thì bọn em đã kéo cả đội gạch từ MC về đây cho bọn anh còn gì.
(...)
Nếu là em thì em đặt vấn đề sẽ gọi thêm "khách" về đường này và tổ chức thu vé hộ ngay:D

Buôn gạch

Xe buýt

Em có người nhà đang làm nhà nay mua gạch nói gạch Ấn độ men khói như trên, giá 350k/m2 liệu có phải Ấn thật ko hay lại Phật Sơn không biết ?
Mầu này thì đẹp nhưng sáng quá. Sau lau dọn vất lắm cụ ạ. Em nghĩ ko phải hàng Ấn đâu. Nếu cụ có mã gạch đem check thì chuẩn hơn

4banhxequay

Xe điện
Mầu này thì đẹp nhưng sáng quá. Sau lau dọn vất lắm cụ ạ. Em nghĩ ko phải hàng Ấn đâu. Nếu cụ có mã gạch đem check thì chuẩn hơn
Cám ơn cụ, người nhà em khoe trên nhóm gia đình gặp đúng thớt bàn về gạch ngói em hỏi thôi ạ, check mã là check trên mạng hay ntn mà hay vậy cụ

angkorwat

Xe điện
Cám ơn cụ, người nhà em khoe trên nhóm gia đình gặp đúng thớt bàn về gạch ngói em hỏi thôi ạ, check mã là check trên mạng hay ntn mà hay vậy cụ
Mã gạch do nhà sản xuất họ đặt, nhưng về VN thì đại lý họ đặt lại hết. Không check được đâu. Người bán bảo gạch gì thì cứ tạm tin là gạch đó và yên tâm sử dụng thôi. Hàng TQ cao cấp thì cũng ngon. Gạch ốp lát ở mình thì gần như là TQ hết. Hồi 93-94 có một lô hàng Thái, Tây Ban Nha của Vinaconex nhập về thôi.

Xe nội lước

Xe container
Mã gạch do nhà sản xuất họ đặt, nhưng về VN thì đại lý họ đặt lại hết. Không check được đâu. Người bán bảo gạch gì thì cứ tạm tin là gạch đó và yên tâm sử dụng thôi. Hàng TQ cao cấp thì cũng ngon. Gạch ốp lát ở mình thì gần như là TQ hết. Hồi 93-94 có một lô hàng Thái, Tây Ban Nha của Vinaconex nhập về thôi.
Vậy ghạch TBN thật thì có tốt hơn ghạch TQ không cụ..hay chỉ là tâm lý thương hiệu ?

Chu An

Xe điện
Em đang kd đúng món mà bác đã trải qua. Phải nói là bây giờ miếng mỏ nó bé đi rất nhiều vì cạnh tranh khủng khiếp quá. Gạch TQ chất lượng tốt, như loại 80x80 mà em đang bán thì rơi cũng không vỡ.

Phuclongchau

Xe điện
Giờ em mới biết thớt này,em đọc 1 mạch 73# luôn,tầm 92 em cũng có qua Kongpong Som vài ngày sau du lịch PP 2 lần nên đọc thớt của cụ càng thấy hay hơn.92 sang Kongpong som thấy lúc đó Untac đang chở vũ khí và lính đầy cảng,gặp nhiều người Việt ở laị làm xe ôm,mở quán trên Shihanouk Ville họ cũng kể nhiều chuyện về thời của cụ chủ,trong đó có nhiều bộ đội ta ở lại lấy vk Cam,chúc cụ chủ sức khỏe tốt để đi thăm lại các nơi từng đến ạ

Chỉnh sửa cuối:

Phuclongchau

Xe điện
Chuyện cán bộ ngoại giao bị dính đạn khi công tác ở nước ngoài không hiếm cụ ạ. Cũng do thời kỳ trước dân mình cũng nghèo, sang nước ngoài thấy họ sống như vậy nên dễ dính bả giàu sang phú quý, ngoài ra nó đưa gái ra dụ thì khó cưỡng. Không bản lĩnh là tèo.
Em được nghe bố em nói là TQ chuyên có trò bẩn mỹ nhân kế,rất nhiều cc nhà ta ăn đòn,kể cả cc to to

angkorwat

Xe điện
Em được nghe bố em nói là TQ chuyên có trò bẩn mỹ nhân kế,rất nhiều cc nhà ta ăn đòn,kể cả cc to to
Cái đó thì dành cho các cụ chức sắc thôi. Bọn buôn bán như tụi này thì làm ăn với nhau quen thân thì họ hỏi mình thích thì họ chiêu đãi.

angkorwat

Xe điện
Em đang kd đúng món mà bác đã trải qua. Phải nói là bây giờ miếng mỏ nó bé đi rất nhiều vì cạnh tranh khủng khiếp quá. Gạch TQ chất lượng tốt, như loại 80x80 mà em đang bán thì rơi cũng không vỡ.
Cụ bán ở đâu ? CL, Thanh nhàn, Hoàng Quốc Việt. Ngoài 3 chỗ đó ra thì sẽ khó kiếm ăn. Mà bán cũng cần có chút tiểu xảo cụ ạ, gọi là " Kỹ năng chăn gà" đó.

angkorwat

Xe điện
Vậy ghạch TBN thật thì có tốt hơn ghạch TQ không cụ..hay chỉ là tâm lý thương hiệu ?
Nếu là hàng cao cấp của TQ thì TBN không là gì. Dân mình sính Âu Mỹ nên hay mất tiền oan. Ông nào có cái sàn TBN là đi nghiêng hết cả người, " Đi đứng hiên ngang, ăn nói như đài" :))

Xe nội lước

Xe container
Nếu là hàng cao cấp của TQ thì TBN không là gì. Dân mình sính Âu Mỹ nên hay mất tiền oan. Ông nào có cái sàn TBN là đi nghiêng hết cả người, " Đi đứng hiên ngang, ăn nói như đài" :))
Thực tế em thấy là k đi nghiêng..đi hơi ngửa ra sau ..từ cổ trở lên thì ngửa nhiều hơn..và thường trang bị ở cửa 1 cái thảm lau chân cũng rất đắt cụ ạ 😁

Tam thất xịn

Xe điện
Đọc nick của cụ này tưởng cụ ấy đặt sai chính tả cho fun, nhưng sau khi xem các còm của cụ ấy thì vỡ lẽ ra, cụ này viết sai chính tả.:D
Kể cả tên của chính mình. ;)

Xe nội lước

Xe container
Đọc nick của cụ này tưởng cụ ấy đặt sai chính tả cho fun, nhưng sau khi xem các còm của cụ ấy thì vỡ lẽ ra, cụ này viết sai chính tả.:D
Níck thì đúng chính tả ..nhưng hồi đặt đúng thì cứ k đc .nên đặt sai cho " đúng " .
Ý cụ là " gạch" em viết là " ghạch " phỏng 😁

xukthal.

Xe lăn

Matxech

Xe container
Em ké tí tam thất xịn hay ko xin là ntn cụ

Bluehelmet

Xe buýt

Em có người nhà đang làm nhà nay mua gạch nói gạch Ấn độ men khói như trên, giá 350k/m2 liệu có phải Ấn thật ko hay lại Phật Sơn không biết ?
Thợ quen làm cho nhà em thì nói rõ là hàng Tàu

xukthal.

Xe lăn
Thế thì cứ nick anh mà triển. Chứ anh angkorwat câu giờ vụ chiến C trưởng lâu quá. Sốt ruột lắm... Dịch HN bây h sao rồi anh xuk?!
HN dờ tung tăng rồi, mấy sáng nay em ngồi ăn phở/bún tại quán đc rồi :D