[Funland] Những mẫu xe giảm giá mạnh tới cả trăm triệu đồng trong tháng 10/2021

TVL.COM

Xe tăng
Cụ ấy chỉ nói về "cảm giác bước xuống" từ 2 con xe, là độ oai chứ liên quan gì đến lái :)
Cụ đọc lại còm của cụ ấy và của em nhé. Cụ ấy nói là phải lái thường xuyên 2 loại đó. Và em cũng chỉ nói là cảm giác cụ ấy là gì chứ có hỏi cảm giác lái là gì đâu.

Matizcoi

Xe cút kít
Gầm thấp gầm cao em nghĩ không quan trọng bằng CÓ LÁI XE RIÊNG.
Các sếp chọn gầm thấp vì thường đi gần và đô thị, còn lại là tàu bay, chứ không phải vì gầm cao kém sang.
Trong cuộc sống cũng vậy, sang hay không là phải có NHIỀU NGƯỜI HẦU chứ không phải cái xe, cái quần cái áo.
Cụ lại hiểu sai zồi, thực sự khó diễn tả mà lại - đây là nói tới dòng xe phổ thông giá rẻ thôi, ko vươn tới tầm G63 hay LX570 hay BMW7.
Sếp quốc doanh người hầu cả đống, vừa được cung phụng và vừa được tiền, ngược với nhiều người hầu của cụ chưa nhỉ?

Toàn Hoa HY

Xe buýt
Vios xấu thậm tệ mà option thì ít mà dân mình vẫn chuộng nhỉ.
Dân mình không phải ai cũng là người có đủ kinh tế để ngắm nghía chọn xe cho thoải mái được, nhất là những người chỉ có tầm < 500tr muốn mua 1 xe chạy dịch vụ, ít lỗi => Chọn Vios
Giống như slogan quảng cáo thép Hòa Phát : Cứ thị phần số 1 mà xài :P

Jetu

Xe điện
Vâng, xu thế của cụ và ai đó và thường là sale hãng bơm thổi, dòng sedan nó vẫn có vị trí nhất định của nó. Đa số các ông "chủ tịch" đều ngồi sedan gầm thấp - trừ xe của Vin (do tên đặt trùng thôi). Mới cả cụ đọc hiểu có vấn đề à mà bảo em ngụy biện thế? Em thừa hơi để đi ngụy biện với cụ đấy, ngụy biện để làm cái (,) gì thế cụ?
Chủ tịch chỉ là thiểu số, họ đi sedan là vì công việc họ phải thế, còn đa số hiện nay đang chuyển dần sang xu thế gầm cao do các ưu điểm của nó.
Đây là đang nói đến đa số bình dân, thế mà cụ lấy cái thiểu số để nói về cái đa số, khác gì nói dân chơi giàu có toàn đi siêu xe gầm thấp hơn cả sedan kìa.
Đấy chính là ngụy biện. Thuật ngụy biện có từ thời Hy Lạp cổ đại, nổi tiếng nhất là Zenon, và người ta đã vạch ra các đặc điểm của nó từ lâu.
Thôi, ko còm với cụ nữa, vì cụ còm chán lắm, lại ko lịch sự.
Ko tiễn.

cuongdiv

Xe container
Thực ra thì em cũng muốn đợi, nhưng nhà có nóc cụ ơi, cãi nhau ở showroom thì em thua vợ, nghe bọn sales nó hót hay hơn đài.
Vâng, riêng chuyện xe cộ, những đồ điện tử, gia dụng lớn, đất cát nhà cửa thì e may mắn lại lên nóc, còn chuyện khác thì e ko biết ở vị trí nào :))

doctor76

Xe ba gác
Vâng, riêng chuyện xe cộ, những đồ điện tử, gia dụng lớn, đất cát nhà cửa thì e may mắn lại lên nóc, còn chuyện khác thì e ko biết ở vị trí nào :))
Cụ sướng hơn em, chuyện nhà cửa, đất cát, xe cộ em không lên nóc được, mỗi cái món đồ gia dụng và món âm thanh cổ thôi, vì nóc nhà bảo máy móc gì mà như sắt vụn.
Sáng nay em bảo, đấy, bây giờ xe giảm giá ác liệt quá, nóc nhà bảo khéo giảm giá trên tv, đến hỏi bọn sales nó lại văn vở thôi.